dán topsheet vào sponge

MaiXuanViet

Moderator
Liệu dán xong nó có như cái Bánh Đa Kê không? Vì dán mới thì sponge đang phẳng có thể ổn, nhưng khi dán lại các nốt gai cái trùng cái không vào vết cũ mà sponge thì đã lồi lõm sẵn, có gai còn nhổ lên theo 1 ít lót nên không trùng vết cũ sẽ bị nổi lên, ngược lại có gai sẽ lõm xuống... Kể cả dán dính đi chăng nữa thì chắc cũng không đẹp.

Thường thì mút Nhật Đức chẳng ai dán topsheet vào spong cả, vì nhà máy họ trải keo dán rất chắc và mút lại rất giòn. Chủ yếu là mút Tàu bị phù ngta mới dán lại. Mà tàu phù thì nó ko lôi spong lên đâu. Mà chỉ là tạm bợ thôi, tạm bợ thì ko thể hoàn hảo được. ^^

Mà theo mình mút đã tróc spong ra thì nên thay đi chứ ko thể đánh chuẩn dc nữa, nói chuyện dán topsheet vào spong thì nói trong mảng thay lót cho gai thì được, chứ mút láng mà tróc thì bỏ đi mua Milkywave 150k oánh còn chuẩn hơn :D

Last edited:

dinhtienhai

Đại Tá
dùng keo nào tốt nhất các bác nhỉ, thấy tụi tây xài Best Test One Coat hoặc Revolution No 3 nhưng ko thấy ở ta có
Đau đầu lắm anh em cũng vừa ra đi nốt em h3 50 và k hiểu tại sao bị kiểu này

Attachments

119.2 KB · Đọc: 0

huyheo99

Đại Uý
Mình một lân thấy tụi dán giày( xưởng đóng giày ấy) phết 1 loại keo như keo sữa.rất loãn.phết keo rât mỏng.dán đế vào thân giày.rất bên và rất đàn hôi.bác thử ngâm cứu con này xem sao.ra chổ làm giày hoi thử

Refene

Trung Uý
Mình một lân thấy tụi dán giày( xưởng đóng giày ấy) phết 1 loại keo như keo sữa.rất loãn.phết keo rât mỏng.dán đế vào thân giày.rất bên và rất đàn hôi.bác thử ngâm cứu con này xem sao.ra chổ làm giày hoi thử
Hôm nọ em cũng đi tham khảo mấy tiệm vá xe và đóng sửa giày. Có 3 loại chính:
Keo vá xe, keo con chó và keo dán giày đặc chủng. Em mua 1 ít keo đặc chủng dán giày và keo vá xe về thử nhưng cảm giác không mỹ mãn lắm. Không bám chắc và rất dễ bong. Không biết keo con chó thì sao

huyheo99

Đại Uý
Hôm nọ em cũng đi tham khảo mấy tiệm vá xe và đóng sửa giày. Có 3 loại chính:
Keo vá xe, keo con chó và keo dán giày đặc chủng. Em mua 1 ít keo đặc chủng dán giày và keo vá xe về thử nhưng cảm giác không mỹ mãn lắm. Không bám chắc và rất dễ bong. Không biết keo con chó thì sao
Vậy thì k phải rồi.keo dán đế giày mà lỏng lẽo sao đc.keo dính rất bền đó bạn.hoi thử xưởng khác coi.xưởng đóng giày nhé.chứ k phải sửa dày vĩa hè đâu

Refene

Trung Uý
Vậy thì k phải rồi.keo dán đế giày mà lỏng lẽo sao đc.keo dính rất bền đó bạn.hoi thử xưởng khác coi.xưởng đóng giày nhé.chứ k phải sửa dày vĩa hè đâu
Ở Huế bạn biết tiệm nào không? Mình cũng mua ở tiệm đóng giày bên Nguyễn Trãi đó bạn. Mà keo đó ghê lắm. Để que nhựa dính keo đó qua đêm là que nhựa đó mềm như cọng bún luôn

huyheo99

Đại Uý
Ở Huế bạn biết tiệm nào không? Mình cũng mua ở tiệm đóng giày bên Nguyễn Trãi đó bạn. Mà keo đó ghê lắm. Để que nhựa dính keo đó qua đêm là que nhựa đó mềm như cọng bún luôn
Đợt em nhìn thây trong đa nẵng.anh hinh như lam việc o đà nẵng phải k.

Bình luận từ Facebook