dán mặt vợt bằng keo gì!!!!!!??

cnct_forever_1993

Thượng Sỹ
các bác thông cảm cho câu hỏi ngu của e ạ!! số là em chơi bóng ở Hà Nội, nghỉ hè về quê quên mang theo chai Haifu nên về quê mua xài!! té ra quê ko có bán, hỏi thăm mấy bác tỉnh lân cận cũng ko lun!! họ nói dán bằng keo con chó gì đó.. em mua về dán cũng dính dính, mà chưa thử.. có người lại bảo dán keo vá xe!!
các bác cho vài lời cho em ngộ ạ!!

clubbongbandx

Binh Nhì
các bác thông cảm cho câu hỏi ngu của e ạ!! số là em chơi bóng ở Hà Nội, nghỉ hè về quê quên mang theo chai Haifu nên về quê mua xài!! té ra quê ko có bán, hỏi thăm mấy bác tỉnh lân cận cũng ko lun!! họ nói dán bằng keo con chó gì đó.. em mua về dán cũng dính dính, mà chưa thử.. có người lại bảo dán keo vá xe!!
Dan keo va xe dap do chu dan keo con cho la hu mut lun do

cnct_forever_1993

Thượng Sỹ
e đã mua một lọ con chó!! dán lên thì thấy nảy hơi ác!! nhưng chắc là vứt miếng đó rồi!! còn keo vá xe thì chưa thử!!
ko biết keo vá xe có hại mặt hay đại khái gì đó ko nữa?

phungducthang

Đại Tá
Ngày xưa toàn dán bằng nhựa vá xe chứ gì đâu, nhựa vá xe rất dính. Mà theo tôi biết thì chính từ nhựa vá xe mà phát triển thành keo tăng lực, vì loại nhựa này làm dãn sponge rất mạnh. Còn keo Con Chó thì đừng có xài, dính không bóc được hỏng hết đồ chơi luôn.

Gà Ri

Đại Uý
Em toàn dùng keo vá xe bóp ở ống ra như bóp kem đánh răng ý, cả chục năm nay chả thấy mút bị làm sao

boizach_cp

Trung Sỹ
e đã mua một lọ con chó!! dán lên thì thấy nảy hơi ác!! nhưng chắc là vứt miếng đó rồi!! còn keo vá xe thì chưa thử!!
ko biết keo vá xe có hại mặt hay đại khái gì đó ko nữa?

he2! Hi Bac! e là 1 người có thâm niên khá là sâu về việc dùng keo Vá xe đạp để dán mút! theo e nhận thấy ưu điểm of Haifu là độ loãng khá cao, thuận tiện cho việc tra vào cốt and mặt với độ phủ keo gần như là đều! nhưg nhược điểm là chỉ nảy đc vài hôm đầu ngay sau khi dán, chơi thêm vài hôm nữa nếu tinh í sẽ thấy xịt đi khá nhiều so vs lúc ms dán! còn nói về keo vá săm, ưu điệp giá thành vừa phải(5k 1 tuýp) dán đc cả 2 mặt, keo khá đặc nên nếu bôi k quen sẽ k đc đều cho lắm nhưg k sao hì2! độ bám dính rất tốt, tốt ở mức độ vừa đủ để dán 1 số dòng mút bọt khí khó dán(1 số mút bọt khí sau vài lần bóc ra dán vào hay có su hướng cong véo phần giữa mút lên, trừ khi dán keo sữa), k bám chết luôn như keo con Tó! nên việc bóc ra dán vào B cứ ytâm là k bjo ảnh hưởng đến mút! T/h tệ nhất bôi keo xog mút vợt cũg bị cong phần giữa lên nhưg các B chịu khó đợi bằng đc đến lúc mút tan hơi xăng sẽ trở lại trạng thái bình thường, lúc đó các B dán vô tư! >,< còn về độ nảy thì ytâm là ổn định and nảy hơn khi dùng keo Haifu! việc bóc keo ra cũng k ảnh hưởng j dù có vào bn lần keo đi chăng nữa! t/h khó bóc keo là do dòng mút B chơi vốn dĩ nó đã khó bóc r! Vài dòng cảm nhận chân thành! >,< Thân!

cnct_forever_1993

Thượng Sỹ
keo con chó dán thì chắc thôi rồi bác ạ!! dán ko thể nào đều dc vì keo đặc.. dính ác!! thay mặt thì coi như vứt lun mặt!! còn cốt thì mình nghĩ ko ảnh hưởng gì lắm!! thiết nghĩa ae ta nếu ko có quá nhiều time để cứ một vài bữa lại dán Haifu lại một lần thì dùng keo vá xe xem ra có thể thay hoàn toàn keo haifu!! mà giá thành thì thôi rồi là rẻ, dễ xài, bền lâu!! thân!!!

Bình luận từ Facebook