Đại hội Gạch và các thứ khác tại Xới Đầu máy 15h CN 9-12-2012

ThanhEoDi

Trung Sỹ
.
Vừa rồi tại Đà nẳng Phú sóc thắng An còi nhưng thắng không đẹp .Vì Phú Sóc chỉ ĐỞ bóng và thả bóng bổng chứ không dám TẤN CÔNG.An còi THUA nhưng THUA ĐẸP vì tấn công toàn diện.Củng như đội tuyển bóng đá VN tại cúp Suzuki THUA đội tuyển DỰ BỊ Thái Lan ,nhưng thua ĐẸP vì tấn công.Do đó mình đề nghị hai bên đều đánh càng TRÁI và cả 2 đều TẤN CÔNG (không được THẢ BÓNG BỔNG) nghỉa là đấu theo phương thức :TOUT REVERS-TOUT ATTAQUE.
Em thì lại suy nghĩ hơi khác, bóng bàn có rơ tấn công và phòng thủ, có rơ ôm bàn và lùi ra xa, có rơ chặn đẩy thì cũng có rơ lốp bóng bổng, bác yêu cầu như trên thì cũng giống như bác Joo phải lên giao bóng tấn công không được cắt trái hay bắt Maze không được lốp vậy. Cái hay của bóng bàn là như thế, có những rơ khắc chế nhau, bác An đã thua là do Phú hay và đánh đúng chiến thuật, còn việc cáp kèo và đưa ra luật đấu như thế nào thì hai bên cùng đồng ý là được

PhuSoc

Trung Uý
Lân trước ancoi thua Phú sóc tại Đà Nẵng bởi vì Mình không kiên trì như phú sóc , Lân đó phú Sóc đỡ bb Chứ không phải đi đánh bb , hay là Lân này mình nên có một qui tắc riêng gì nhỉ ???????????

quy tắc gì anh cứ nói :).luật bóng bàn có cấm phòng thủ không ta?nói như anh chắc Phong Nhí hay Phú hay linh cắt.... nghỉ bóng bàn hết là vừa :)).
phải công nhận anh đánh càng trái rất hay anh đánh càng trái giống như đánh 2 càng vậy vì đánh bình thường anh cũng đánh 1 càng trái thôi ngoại trừ giao bóng:)).nhưng anh thua em ở cái đầu thôi.giờ anh muốn quy tắc gì cứ nói đi sẵng sàng tiếp anh đây.chứ để anh ra đà nẵng nói với mọi người là vào tận hang ổ mà cao thủ sài thành trốn hết.hahaha.:))

Last edited:

PhuSoc

Trung Uý
.
Vừa rồi tại Đà nẳng Phú sóc thắng An còi nhưng thắng không đẹp .Vì Phú Sóc chỉ ĐỞ bóng và thả bóng bổng chứ không dám TẤN CÔNG.An còi THUA nhưng THUA ĐẸP vì tấn công toàn diện.Củng như đội tuyển bóng đá VN tại cúp Suzuki THUA đội tuyển DỰ BỊ Thái Lan ,nhưng thua ĐẸP vì tấn công.Do đó mình đề nghị hai bên đều đánh càng TRÁI và cả 2 đều TẤN CÔNG (không được THẢ BÓNG BỔNG) nghỉa là đấu theo phương thức :TOUT REVERS-TOUT ATTAQUE.

chào thầy thụy .lâu quá ko gặp thầy thầy khỏe không? em không nghĩ là mình đánh đẹp.hihi vì vậy thầy chê em đánh xấu cũng không sao.
Nhưng thầy nhận xét đội tuyển bóng đá việt nam thua nhục nhã đội dự bị thái lan mà thầy cho là đẹp thì em cũng bó tay.thầy nên xem lại.Nếu ai đồng tình với phú thì cho phím Thanks nhé.kakaka

saridao

Super Moderators
chào thầy thụy .lâu quá ko gặp thầy thầy khỏe không? em không nghĩ là mình đánh đẹp.hihi vì vậy thầy chê em đánh xấu cũng không sao.
Nhưng thầy nhận xét đội tuyển bóng đá việt nam thua nhục nhã đội dự bị thái lan mà thầy cho là đẹp thì em cũng bó tay.thầy nên xem lại.Nếu ai đồng tình với phú thì cho phím Thanks nhé.kakaka

Theo a trận cuối dù Vn thua Thái nhưng là trận có thể chấp nhận được nhất ở giải vừa rồi, 2 trận trước thì chán quá.

QUay lại chuyên môn ngày 9/12

THeo e Phú và a An vẫn tiếp tục càng trái ko giới hạn, Trái cũng như phải, có người chơi thủ,có ngừoi công, có người chặn, có người lốp, móc, bỏ nhỏ miễn là đánh bằng mặt trái là được.

Bia, hy vọng 1 ngày mãn nhãn cho a e bóng bàn

Nexysahara

Trung Sỹ
.

Nếu đã lâm trận đánh ăn thua thì nên hiệu quả và kg màu mè hoa lá cành hay múa may biểu diễn,bóng bàn khác bóng đá rất xa.Còn đánh biểu diễn thì tha hồ đẹp, ý của khách phương xa là theo nguyên tắc tấn công thì Phú em coi sao quyết định khớp lệnh làm 1 trận, còn đánh tấn công phải có phòng thủ nó mới đẹp, quy định trong trận được lớp bóng bổng mấy trái cho công thủ toàn diện,chứ theo mấy cái phuong thức như trên phi thể thao lắm

Nexysahara

Trung Sỹ
Lân trước ancoi thua Phú sóc tại Đà Nẵng bởi vì Mình không kiên trì như phú sóc , Lân đó phú Sóc đỡ bb Chứ không phải đi đánh bb , hay là Lân này mình nên có một qui tắc riêng gì nhỉ ???????????

Đã ra kèo tham chiến rồi thua la chấp nhận làm lại trận khác, động từ đỡ trong bóng bàn thấy đúng mà ta! chẳng lẽ giao bóng qua kg đỡ bóng thua sao trời,ở Đ N đã thua rùi vô S G lần này em Phú NÓ KG ĐỠ MÀ NÓ QUẤT TRÁI ,TẠT TRÁI,MÓC TRÁI CÒN THUA NẶNG HƠN LÀ ĐỠ BB ĐẤY

Nexysahara

Trung Sỹ

Ý ông thầy này nói là VN đá tấn công đẹp, và ngụ ý nói hàng thủ VN BÈO NHÈO! thầy của em chắc rơ đôi công trái phải giựt chắc lực lắm hả, nên kg thích phòng thủ, phòng thủ là kg đẹp! Mong được xem lối đánh của bác thầy này

kienlakbmt

Binh Nhì
em là người xem trận đánh giữa bác ANCOI và anh Phú... trận đấu rất quyết liệt, mỗi người đã chọn cho mình 1 lối đánh riêng... vì là một trái một phải nên trận dấu rất kịch tính... xét cho cùng sau những điểm đầu tiên và đến những điểm cuối cùng anh Phú đánh gan lỳ và bình tĩnh hơn ... bác AN đánh càng trài cực tốt nhưng trong trận đấu đó , e nhớ ko lầm còn có nguyên 3 tuyển thủ của đội Vĩnh Long, đội HCM 1 2 người gì đó và hôm đó là 4h chiều ... bác phú và bác an đã khởi động rất kỹ cho trận chiến này ... e nói thật bác AN với thầy thụy nói là anh phú có lối đánh không đẹp thì em không thể chấp nhận được... lối đánh là do mình trọn... còn người ta đánh như thế nào và mình sẽ giải quyết xử lý lối đánh của mình để khác chế của họ như thế nào là do chính mình được... chúng ta không thể thua mà không phục như thế được... e xem trận đấu đấy từ đầu đến cuối em thấy trận đấy Anh Phú đánh xấu sắc hơn và có nhiều pha xuất thần hơn... đồng thời a phú cũng khéo hơn bác an ở điểm xử lý giao banh... do là càng trái ko giao chèo nên không thể nói Anh Phú lợi thế giao banh.. vì giao banh càng trái thì ai cũng như ai... vậy nên NẾU ĐÃ THUA THÌ MÌNH CẦN PHẢI CỐ GẮNG VÀ LẦN SAU QUYẾT TÂM HƠN ĐỂ CHIẾN THẮNG... TRONG BÓNG BÀN KHÔNG CÓ CHỮ ĐẸP VÀ XẤU NHƯ TRONG BÓNG ĐÁ MÀ CHỈ CÓ CÁI ĐẦU CHIẾN THUẬT VÀ KỸ THUẬT CÁ NHÂN THỒI...

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn Phú sóc và các bạn thành đô đả cho ý kiến.Nếu nói sòng phẳng ,đánh tự do càn TRÁI,đúng luật thì Phú sóc phải gởi An còi 2 quả mới cân.Nhưng đệ tử An còi mình không thich bị chấp(Lý do:trình độ có hạn,nhưng ngạo mạn có thừa).nên tối hôm qua trong một bửa nhậu chuẩn bị lên đường hành quân vào Nam,mình đề nghị lách luật một tí và An còi ĐẢ ĐỒNG Ý là 2 bên có quyền CẮT bóng,nhưng không được cắt quá BA(03) quả tức "SƯ BẤT QUÁ TAM".Cắt bóng qua quả thứ 4 là THUA.Ngoài ra Phú sóc có quyền thả bóng bổng củng được mặc dù An còi vì người THẤP LÙN nên hơi kỵ một tý.Mình đả điều chỉnh kỷ thuật cho An còi để chống thả bóng bổng rồi.

Last edited:

Drhongson

Đại Tá
Mọi người cứ an tâm , An còi là khách quí SÀI GÒN , khách quí của mình nữa .
Phú sóc lại là thần tượng của mình , Tiến lực sĩ , Thông gai , Bình chĩa , Hoàng tàu ...
cũng là hảo hữu quen biết nhau cả .
Khi hội ngộ thì anh em sẽ dàn xếp các kèo chơi cụ thể . VUI và LẠ LÀ CHÍNH THÔI MÀ .

baichay

Trung Sỹ
Cái hay cái đẹp của bóng bàn là ở trí thông minh, sự khéo léo, tinh túy, lòng dũng cảm...v v nó hội tụ đầy đủ cả TRÍ và LỰC của mỗi đấu thủ. Theo ý kiến cá nhân của mình thì trận càng trái giữa An còi và Phú Sóc sẽ là trận cầu đỉnh cao thì cứ tuân thủ theo luật bóng bàn mà thi đấu. Giao bóng không được che chắn, đục chọi là được. Người đánh bóng bàn hay nhất là người BẰNG MỌI CÁCH đưa bóng sang bàn đối phương AN TOÀN NHẤT.

Last edited:

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Đại hội này chủ yếu để AE gặp gỡ giao lưu và trình diễn các tuyệt kỹ độc đáo với khách quí An còi.Theo mình cứ mổi trận có mệnh giá 20 Bia nộp cho BTC để sau khi biểu diễn sẽ giao lưu bàn Bia.Hôm đó thời gian cũng hạn chế vì tối An cũng bận việc và nhiều AE còn đi dự dám cưới Vũ bình Hòa vì vậy giao lưu bàn Bia cũng nhẹ nhảng và ngắn gọn tại Sĩ phú

anzippo

Đại Tá
Đại hội này chủ yếu để AE gặp gỡ giao lưu và trình diễn các tuyệt kỹ độc đáo với khách quí An còi.Theo mình cứ mổi trận có mệnh giá 20 Bia nộp cho BTC để sau khi biểu diễn sẽ giao lưu bàn Bia.Hôm đó thời gian cũng hạn chế vì tối An cũng bận việc và nhiều AE còn đi dự dám cưới Vũ bình Hòa vì vậy giao lưu bàn Bia cũng nhẹ nhảng và ngắn gọn tại Sĩ phú

Em đồng ý với ý của Anh HÀ nhưng theo em thời gian có hạn mình họp báo tại XNDM luôn , em đem đặc sản ĐN vào vui Là chính

chinhlop

Binh Nhì
Cái hay cái đẹp của bóng bàn là ở trí thông minh, sự khéo léo, tinh túy, lòng dũng cảm...v v nó hội tụ đầy đủ cả TRÍ và LỰC của mỗi đấu thủ. Theo ý kiến cá nhân của mình thì trận càng trái giữa An còi và Phú Sóc sẽ là trận cầu đỉnh cao thì cứ tuân thủ theo luật bóng bàn mà thi đấu. Giao bóng không được che chắn, đục chọi là được. Người đánh bóng bàn hay nhất là người BẰNG MỌI CÁCH đưa bóng sang bàn đối phương AN TOÀN NHẤT.

Theo thien y cua minh , thi viec dung nhung vat khong phai la vot de danh bong ban thi co the thuc hien trong pham vi hep , trong khoang thoi gian hep nao do cung thay hay hay , co the thay no nhu mot thu xuc tac , mot gia vi trong bua an . Cach day hon 10 nam bon minh da chung kien cac man trinh dien ngan nhu the cua mot so hao thu nhu Mai van Quang , Gioóc ,... Nhung con to chuc ca mot buoi cho loai hinh nay thi nen suy nghi them , co gi do chua an nhap hoan toan voi mot bo mon cao dep nhu bong ban - mot loi trinh dien tuyet my - doi hoi toan dien , ke ca tri tue , ma voi nhieu nguoi no nhu tro thanh mot tin nguong . Va con em chung ta nhin nhung dao , gach ... vung tren ban bong ... chung se nghi gi , ke tuc duoc gi ...Neu la trinh dien theo kieu : chi dung mot cang , chi cat , chi giat , chi danh nua ban ... thi lai la chuyen khac - do thuc su la tuyet ky cua bong ban . Khi do minh tin se co nhieu ae keo den de duoc thuong thuc , than phuc , hoc hoi ... va thay tam hon thang hoa ...

saridao

Super Moderators
Hôm qua đã chuẩn bị sẵn máy quay, hủy cả đám cưới buổi chiều để sắp xếp đi xem nhưng lại bị nhầm thời gian 15h mà nhầm là 17h nên lỡ mất chuyến đò.
Đang đợi tường thuật chi tiết từ các phóng viên...... Bia

Last edited:

ducphubb

Thượng Sỹ
Hai vị gạch này hay nhỉ! Binhchia đã hay thì Ancoi càng hay hơn, hảo hớn sông Hàn này chơi bóng - gạch tay thuận là phải chuyền tay trái đánh trái thật tuyệt, đúng là một siêu phẩm bóng bàn đáng xem và ngưỡng mộ, tiếc là số lượng khản giả còn hạn chế, chắc là bận dự đám cưới

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Hôm qua An đánh đồng 2 trận với Bình ,trận đầu 2 bên đánh bằng vợt Bình thắng 3-0,trận 2 đánh bằng Gạch riêng An có màn trình diễn mới đánh cả 2 Tay mỗi Tay cầm 1 Vien gạch,nhiều pha bóng thật hay làm khán giả mãn nhãn và An thắng 3-0

ducphubb

Thượng Sỹ
Hôm qua An đánh đồng 2 trận với Bình ,trận đầu 2 bên đánh bằng vợt Bình thắng 3-0,trận 2 đánh bằng Gạch riêng An có màn trình diễn mới đánh cả 2 Tay mỗi Tay cầm 1 Vien gạch,nhiều pha bóng thật hay làm khán giả mãn nhãn và An thắng 3-0

Trận hòa Fairplay, nhìn video ở phạm vi hạn chế ducphubb chỉ thấy 1 viên gạch, thực tế là Ancoi vợt là 2 viên gạch 2 tay, tay trái cũng tuyệt vời!

Bình luận từ Facebook