Đặc điểm của cốt và mặt vợt phù hợp với bóng 40+

Trainee

Đại Tá
Nói chung anh nghĩ là phải đánh mặt từ trung bình tới cứng cho rơ tấn công.
Chú ship về một đống cốt, mút thử hết lượt thế nào chẳng ra :D

anzippo

Đại Tá
Em thấy mình đánh bóng 40+ như kiểu thằng hụt hơi ý. Các bác cho em vài lời khuyên về mặt vợt, cốt vợt(cứng hay mềm - chủng loại...), hay combo nào đó hợp lí. E lối đánh cơ bản ạ(trái như phải, phải như...)
Như vậy là rơ em đánh nhanh rồi , bóng 40+ hơi dị 1 tí , lúc vào bóng chậm hơn so với bóng 40 , khi trình cao thì vào sớm cũng ok nhưng quả đó đòi hỏi phán đoán tốt và phát lực cực tốt

QuangThangLong

Trung Sỹ
Như vậy là rơ em đánh nhanh rồi , bóng 40+ hơi dị 1 tí , lúc vào bóng chậm hơn so với bóng 40 , khi trình cao thì vào sớm cũng ok nhưng quả đó đòi hỏi phán đoán tốt và phát lực cực tốt
Có pải bác nói đến nhịp ak :v,e thấy đánh bóng 40+ nên chơi cứng, đánh điểm rơi, xoáy. Vì nhịp nó chậm hơn nhiều. Bác hiểu ý em ko ạ :)

QuangThangLong

Trung Sỹ
Cốt của chú toàn cốt cacbon, chú xem đánh cốt soft cacbon hoặc sợi rồi đánh mặt cứng tý. Đánh chậm lại, tạo xoáy nhiều lên như trên anh An nói, tầm chục buổi thế cho quen là lại bình thường.
Oki anh, mà giờ tìm cây cốt rung đánh cho cảm giác hơn đã :v, anh xem con nào hạt rẻ giới thiệu em. Triber k có vẻ ko hợp, e đánh thử 1 lần rồi : v

Trainee

Đại Tá
Oki anh, mà giờ tìm cây cốt rung đánh cho cảm giác hơn đã :v, anh xem con nào hạt rẻ giới thiệu em. Triber k có vẻ ko hợp, e đánh thử 1 lần rồi : v
Chú tếu nhỉ! Lò cốt, mút như chú thì thích cây nào ship cây đó về mà phang hỏi gì con gà như anh!?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em thấy mình đánh bóng 40+ như kiểu thằng hụt hơi ý. Các bác cho em vài lời khuyên về mặt vợt, cốt vợt(cứng hay mềm - chủng loại...), hay combo nào đó hợp lí. E lối đánh cơ bản ạ(trái như phải, phải như...)
Em đẩy độ cứng của mặt lên chút ví dụ mềm chơi trung bình
Trung bình chơi trung bình cứng sẽ đỡ hụt hơi :D

Bình luận từ Facebook