Đà nẴng tiẾp khách ĐẾn tỪ thỤy sỸ

anzippo

Đại Tá
Mr GEORG SILBERSCHMIDT GIẢNG VIÊN ITTF , HLV TRƯỞNG ĐỘI TUYỂN BB THỤY SỸ , SAU 10 NGÀY GIẢNG TẠI NHA TRANG ,13H30 NGÀY 9/10 ÔNG SẼ CÓ MẶT TẠI ĐÀ NẴNG , ÔNG SẼ ĐI THĂM CÁC CLB BB TẠI ĐÀ NẴNG

Hungtq

Administrator
Chả biết trình BB của ông Tây này thế nào, nhưng bác An còi lập đến 3 thớt để thông báo là biết ông ấy rất quan trọng rồi :D:D:D

thaythuydn

Đại Tá
Chả biết trình BB của ông Tây này thế nào, nhưng bác An còi lập đến 3 thớt để thông báo là biết ông ấy rất quan trọng rồi :D:D:D[/QUOTE
Cũng chưa biết có lẽ ngày mai sẽ biết
Cám ơn An còi đả cho anh em biết về tin tức nóng hổi này.Nhưng quan trọng hơn là An còi đả dụ ông ta vào Đà nẳng thay vì Huế.Mặc dù Huế nổi tiếng hơn Đà nẳng về khía cạnh du lịch.Phải thừa nhận An còi có biệt tài ngoại giao.Mặc dầu ngoại hình không "hấp dẩn"lắm,nhưng bù lại có tài ăn nói làm con kiến trong hang củng bò ra.An còi thông thạo 2 ngoại ngử Anh và Pháp.Nếu kể thêm tiếng Campuchia,Lào và thổ ngử của người dân tộc anh em đang ở trên vùng thủy điện Sông Tranh 2 bắc Trà mi là 5 ngoại ngử. Trình độ huấn luyện của ông Thụy sỉ này thì khỏi chê rồi.Chỉ không biết ông ta lúc trước có phải là vận động viên nổi tiếng không?Ngày mai sẻ rỏ.Dù sao Thầy củng thành thật khen ngợi An còi.
Không quên trưa mai order cho thầy 3 xuất ăn đặc biệt tại Chinese Restaurant SAMDI,PCT và sáng mốt tại cà phê MEMORY

Last edited:

Yasakamv

Trung Sỹ
Ngoại hình của An còn "không hấp dẫn lắm" nhưng là đối với anh em, còn đối với chị em thì chắc là hấp dẫn.
Còn trình bóng bàn của An thì cực kỳ hấp dẫn với A, còn B thì vừa vừa, C thì chắc khó nhằn. Biathèm Biathèm Bia

ngphe

Moderator
Cám ơn An còi đả cho anh em biết về tin tức nóng hổi này.Nhưng quan trọng hơn là An còi đả dụ ông ta vào Đà nẳng thay vì Huế.Mặc dù Huế nổi tiếng hơn Đà nẳng về khía cạnh du lịch.Phải thừa nhận An còi có biệt tài ngoại giao.Mặc dầu ngoại hình không "hấp dẩn"lắm,nhưng bù lại có tài ăn nói làm con kiến trong hang củng bò ra.An còi thông thạo 2 ngoại ngử Anh và Pháp.Nếu kể thêm tiếng Campuchia,Lào và thổ ngử của người dân tộc anh em đang ở trên vùng thủy điện Sông Tranh 2 bắc Trà mi là 5 ngoại ngử. Trình độ huấn luyện của ông Thụy sỉ này thì khỏi chê rồi.Chỉ không biết ông ta lúc trước có phải là vận động viên nổi tiếng không?Ngày mai sẻ rỏ.Dù sao Thầy củng thành thật khen ngợi An còi.
Không quên trưa mai order cho thầy 3 xuất ăn đặc biệt tại Chinese Restaurant SAMDI,PCT và sáng mốt tại cà phê MEMORY

Cái vụ order vảo trưa mai có thật không hả thầy ,để em canh me làm cái bang đứng ở trước cổng SAMDI hưởng chút hương hoa còn sót của ông Thụy Sĩ .Còn chia động từ Manger của Thầy và An còi như em đã chứng kiến trong quá khứ thì quá clear không còn hy vọng .Nếu đó là sự thật mong thầy update file sớm để em chuẩn bị .Theo em biết thì người Thụy Sĩ rất ghét thức ăn TQ ,nhưng lại hay cả nể người Việt Nam thành ra hy vọng của em vẫn còn cơ may để thực hiện .
Thầy ơi ! An còi bữa này đã đổi tên là An Lực Sĩ ,còn em không biết sao lại biến thành P còi .Nên mới có vụ làm cái bang này .Mong thầy 'Từ bi ,Hỷ Xả" dành cho em ba dấu chấm than( !!!)vào bửa trưa mai
Xin cám ơn Thầy !

Last edited:

metri

Binh Nhì
Anh An đâu có còi, mình trắm, ko bị phát tướng, nói chung là tuy anh ko cao nhưng ai ai cũng phải ngước nhìn. Mỗi tội dạo này có vài sợi bạc rồi, mà hình như chị em bây giờ lại mê grey style đấy.
Em đang ở Đà nẵng, bận hết đến chiều mai, sau đó có chuơng trình gì hay cho em theo với

thaythuydn

Đại Tá
Cái vụ order vảo trưa mai có thật không hả thầy ,để em canh me làm cái bang đứng ở trước cổng SAMDI hưởng chút hương hoa còn sót của ông Thụy Sĩ .Còn chia động từ Manger của Thầy và An còi như em đã chứng kiến trong quá khứ thì quá clear không còn hy vọng .Nếu đó là sự thật mong thầy update file sớm để em chuẩn bị .Theo em biết thì người Thụy Sĩ rất ghét thức ăn TQ ,nhưng lại hay cả nể người Việt Nam thành ra hy vọng của em vẫn còn cơ may để thực hiện .
Thầy ơi ! An còi bữa này đã đổi tên là An Lực Sĩ ,còn em không biết sao lại biến thành P còi .Nên mới có vụ làm cái bang này .Mong thầy 'Từ bi ,Hỷ Xả" dành cho em ba dấu chấm than( !!!)vào bửa trưa mai
Xin cám ơn Thầy !
Nhiều người đả nói :1:Ăn cơm TÀU 2:Ở nhà TÂY.3:Đi xe HOA KỲ.4:Lấy vợ NHẬT.5;Mang đồng hồ THỤY SỈ
Vụ order đối với Thầy là chuyện nhỏ như con thỏ ở ngoài ngỏ và đang ăn cỏ !!??.Tuần rồi Thầy trúng mánh dạy bóng bàn cho một Viêt Kiểu Mỷ 2 giờ được 200 USD.Đệ tử tìm gấp cho Thầy một em chân dài để rót rượu cho khách quý.Chọn đúng em "Đêm mơ Hà nội ,dáng Kiều thơm"(Quang Dủng).

anzippo

Đại Tá

thầy quá khen em rồi , chẳng là mấy anh em bb Hà Nội biết an còi thì nhờ em đón đưa thôi . ngày mai nếu Thầy rảnh đi Hội An chơi luôn tiên Thầy về thăm quê.

anzippo

Đại Tá
An còi và Quân PCT đang ngôi uống cà phê ở phố cổ chờ ông HLV BB Thụy Sỹ . Nên sưu tầm một bài thơ về phố cổ :
Khi mặt trời vừa thức
Ánh bình minh rạng rỡ bừng lên
Sóng biển nhấp nhô
Dào dạt khoang thuyền
Mênh mông triền sóng
Cuộn lên cát bờ
Mặt trời đỏ ối
Sóng biển nhấp nhô
Lên cao cao nữa
Như vừa tròn trăng
Ánh dương tỏa khắp trời hồng
Hừng đông khởi sắc như sông ngân hà
Biển xanh xanh thắm hồn ta
Nằm nghe sóng vỗ đưa ta giữa dòng
Lênh đênh con nước biển đông
Nghe trong thinh lặng tiếng lòng giao thoa
Cánh buồm thấp thoáng xa xa
Buồn ra cửa bể đi qua Cửa Tùng

Hội An Phố Cổ thong dong
Phố Xưa ai có chạnh lòng qua đây
Lụa đào áo gấm tung bay
Đèn Lồng Lễ Hội dáng gầy em qua
Ta về tìm Gánh Hàng Hoa
Đền xưa Miếu Cổ nếp nhà còn đây
Gốc mai già nở cánh gầy
Mùi hoa Sứ trắng ngất ngây hồn người

Ta về nhặt cánh hoa rơi
Thả trên dòng nước nghe đời rong rêu
Hoàng hôn bóng ngả nương chiều
Đồi lam mây trắng câu Kiều vọng đưa
Hội An xanh ngắt hàng dừa
Ai về trên cánh đồng thưa tiêu điều
Mục đồng thổi vọng tiếng tiêu
Tù và trong gió sáo diều vi vu
Ai về nhặt ánh trăng Thu
Mái hiên nhà cổ trùng tu bao đời
Ngược dòng quá khứ xa xôi
Tìm trong thiên cổ bóng người năm xưa
Cổ Thi còn bức tranh thơ
Hoa tiên bút họa hồn thơ đẫm tình
Tích xưa phảng phất sân đình
Phải chăng hồn nước như mình với ta

Bên hiên khóm trúc la đà
Mênh mang tiếng mõ chuông xa vọng về
Rộn ràng nhịp bước chân quê
Tìm trong Phố Cổ ta nghe tiếng lòng
Tiếng ai kĩu kịt gánh gồng
Đò trăng bến nước ven sông nhọc nhằn
Ai về mũ lọng áo khăn
Lời ru của Mẹ nhuyễn nhuần trong tim
Đêm trăng Lễ Hội Ta tìm
Vầng trăng của Mẹ soi nghiêng bóng Mình
Ta về sâu Cõi Lặng Thinh
Soi trong bóng nước biết Mình là Ta
Xuân Mai

Nhoveem

Moderator
Chúc thầy đi chơi vui vẻ, ko bit trình thật sự ntn nhưng thầy rất vui tính, nghiêm túc và kkiến thức thầy mang đến là kho báu

anzippo

Đại Tá
Chúc thầy đi chơi vui vẻ, ko bit trình thật sự ntn nhưng thầy rất vui tính, nghiêm túc và kkiến thức thầy mang đến là kho báu

Đúng vậy 1 buổi chiều đầy thú vị an còi học được Khá nhiều điều ở ông ta đúng là bậc thầy Bb . Lần này thì nhoveem gặp an còi. Thì chung bia nha ????? Hahhaha

thaythuydn

Đại Tá
chiều tối hôm qua mình rất hân hạnh được diện kiến HLV bóng bàn tầm cở quốc tế này.Khoảng 55-60 tuổi.Đả là bạn của huyền thoại Waldner,Samsonov,hotplayer Saive Belgium.Ông giả từ thi đấu từ 30 tuổi và sau đó chuyên về huấn luyện.Ông có biểu diển vài kiểu giao bóng đặc biệt như giao bóng bóng vừa qua lưới thì lui trở lại bàn của mình.Hay giao bóng chụi NHANH bất ngờ điểm rơi.Nói chung giống như các nghệ sỉ xiếc vậy.Dỉ nhiên là có TUNG BÓNG khi giao !!??.Người ông có vẻ cởi mở,dể giao tiếp .Ông đến CLB PCT thấy rất nhiều người chơi nên ông rất vui.Tôi có giới thiệu với HLV TQ Wang Cheng.Nhưng tiếc rằng Wang không biết tiếng Anh,mà buổi tối không có thông dịch viên,thành hai người không trao đổi gì được ,ngoài cái bắt tay và nụ cười xả giao.
buổi cơm tối tại một nhà hàng nổi tiếng SAMDI ,An còi hát bài tặng thầy:"Người ơi người ở đừng về".Ngphe (moderator)chiêu đải món thịt thỏ.

hungiraqdn

Đại Uý
Mr Georg Silbrschmidt đã đến Đà Nẵng được anh An còi Phó ban TC giải Premership ĐN trực tiếp đưa đón đi thăm các CLB BB tại Đà Nẵng, một số anh chị em đại diện đón tiếp tại sân Phan Chu Trimh Đà Nẵng tối qua, Ông đã thị sát và chụp ảnh lưu niệm với các VĐV Nhí của ĐN và các thành viên CLB và đặc biệt là giao lưu bóng bàn với Hungiraq, cũng là người có tuổi nhưng giật hai càng đều và rất xoáy, dưới đây là hình ảnh kỉ niệm được chụp với Thành viên LĐBB Thế Giới ITTF.

Last edited:

Bình luận từ Facebook