Toàn quốc Đã mua

Lãng khách

Binh Nhất
Bác An vật liệu thì ok nhưng dù sao cũng làm hoàn toàn thủ công, đường nét ko thể sắc sảo như vợt hãng, giá như vậy cũng là khá cao. Tuỳ sự lựa chọn theo ý muốn thôi.

Trainee

Đại Tá
Bác An vật liệu thì ok nhưng dù sao cũng làm hoàn toàn thủ công, đường nét ko thể sắc sảo như vợt hãng, giá như vậy cũng là khá cao. Tuỳ sự lựa chọn theo ý muốn thôi.
Đẹp mấy mà cầm không đánh được thì cũng vất đi bác ạ; trừ khi sửa vợt để tủ lưu niệm.
Cán mấy cây rẻ tiền quá, đánh đâu có được.

VPSV

Đại Uý
Bác mua ốp cán có bán rời (hình như có hơn trăm) còn nhanh hơn, mà như mấy cán thiệt Vis, timo.... Còn mấy cây gãy em thấy có mấy bác ở clb đưa thợ sửa lại cho mấy bác ko có điều kiện mua vợt chơi ko à, vì hầu như là vợt xịn vẫn tận dụng đc bề mặt vợt, sợi trợ lực nên trước đây em cũng tính kiếm mà kiếm ko có. (Em từng cầm cây Large spear gẫy cán sửa lại chơi mà thấy vẫn ổn chán)

Như em thấy rao trên shopee nè:
Link shopee

Trainee

Đại Tá
Mình vừa mất loanh quanh cả triệu vì vụ đổi cán!
SJ hỏng cán -> SJ cán Vis xịn -> SJ cán custom do thợ xịn có tiếng MN làm -> SJ cán Clipper Wood (Nhật) -> SJ + Cán Clipper Wood độn thêm cho vừa tay!
Quả đắng và thất vọng toàn diện khi dùng cán nhái rời: nó cứng trơ, mất phản hồi tay, hỏng hết đòn đánh, chút xíu bán tống vợt đi. May mắn, do kẹt tiền nên cắn răng làm quả cuối, hoá lại đc cây vợt ngon.
Giờ vợt SJ nhưng êm ái hơn chút, tay cầm thấy mềm mại, cảm giác rất tốt, cảm giác dễ chơi hơn hẳn nguyên bản!

Attachments

83.8 KB · Đọc: 84
    404.4 KB · Đọc: 89
    445.1 KB · Đọc: 90

Trainee

Đại Tá
Giờ có thay cán, chắc chắn không dám rớ đồ rẻ tiền nữa!

Attachments

303.8 KB · Đọc: 93
    627.2 KB · Đọc: 85

thinhnguyen

Đại Tá
Bác mua ốp cán có bán rời (hình như có hơn trăm) còn nhanh hơn, mà như mấy cán thiệt Vis, timo.... Còn mấy cây gãy em thấy có mấy bác ở clb đưa thợ sửa lại cho mấy bác ko có điều kiện mua vợt chơi ko à, vì hầu như là vợt xịn vẫn tận dụng đc bề mặt vợt, sợi trợ lực nên trước đây em cũng tính kiếm mà kiếm ko có. (Em từng cầm cây Large spear gẫy cán sửa lại chơi mà thấy vẫn ổn chán)

Như em thấy rao trên shopee nè:
Link shopee
Tuỳ ý mỗi ng nhé. Vợt gãy thì mình nhớ là ngày xưa mình cũng tự làm ko cần đến thợ nhé. ( bạn rảnh thì xem lại mấy bài viết ngày xưa hình như mình có đăng nhiều. )
Vẫn đánh bt thôi.
Còn chuyện thay ốp cán là do mình thích cái gì đó riêng mình thôi. Đâu phải thay vô là vừa tay vừa cốt ? Cũng phải làm sau cho êm tay.
Mặc dù mình ko còn chơi bb đã 5 năm nhưng mình tin là tay nghề mình vẫn còn nhé.

thinhnguyen

Đại Tá
SJ hỏng cán -> SJ cán Vis xịn -> SJ cán custom do thợ xịn có tiếng MN làm -> SJ cán Clipper Wood (Nhật) -> SJ + Cán Clipper Wood độn thêm cho vừa tay!
Quả đắng và thất vọng toàn diện khi dùng cán nhái rời: nó cứng trơ, mất phản hồi tay, hỏng hết đòn đánh, chút xíu bán tống vợt đi. May mắn, do kẹt tiền nên cắn răng làm quả cuối, hoá lại đc cây vợt ngon.
Giờ vợt SJ nhưng êm ái hơn chút, tay cầm thấy mềm mại, cảm giác rất tốt, cảm giác dễ chơi hơn hẳn nguyên bản!
Việc thay ốp cán đòi hỏi có tay nghề. Cái phông đánh ngon mà cái cán ko vừa tay hay xấu quá ko thích thì mình thay cho nó hoàn hảo đối với mình. Bù lại là nó theo mình luôn vì bán lại ít có ng mua.
Ốp cán thì nhiều loại. Q trọng là mình thích cái nào ? Và làm sao mình đình thay vào rồi mà hợp tay mình là ok.

thinhnguyen

Đại Tá
Có nói bác quái đâu, nói để B kia thấy giá cốt vợt có khi còn hơn cả cái vợt cùi thôi
Ý mình cũng giải thích thêm là chuyện thay cái là tự tay mình làm để cảm nhận vừa của mình. Chứ thuê thợ thầy làm thì cũng như ko.

VPSV

Đại Uý
Tuỳ ý mỗi ng nhé. Vợt gãy thì mình nhớ là ngày xưa mình cũng tự làm ko cần đến thợ nhé. ( bạn rảnh thì xem lại mấy bài viết ngày xưa hình như mình có đăng nhiều. )
Vẫn đánh bt thôi.
Còn chuyện thay ốp cán là do mình thích cái gì đó riêng mình thôi. Đâu phải thay vô là vừa tay vừa cốt ? Cũng phải làm sau cho êm tay.
Mặc dù mình ko còn chơi bb đã 5 năm nhưng mình tin là tay nghề mình vẫn còn nhé.
Bác viết với nick này luôn hả, skill bác cao quá... thế thì em phải ngồi lục lại thôi vì vụ này cũng khá thú vị, em thích tìm hiểu xem các bác làm thế nào đây...

VPSV

Đại Uý
hay quá, bác chỉ em làm sao cho cán nó êm hơn chút, mềm mại với. khi đòn đánh càng ngày càng mạnh thì cốt càng cảm giác rung... muốn giảm cái rung bớt mà đổi vợt thì phí em chưa biết làm sao

VPSV

Đại Uý
Về quan điểm mình vẫn thích FL của stiga và butterfly. ( hàng củ theo vợt chứ ko phải ốp mới)
Cám ơn bạn.
bác nghĩ sao cán FL Long 5. em thấy eo vợt nhỏ như Butt (cảm thấy nhỏ như innerForce FL), nhưng đuôi loe nhiều hơn butt, loe như Stiga Legend á.

Bình luận từ Facebook