Cú trái của Wang hao có thật là hàng hiếm?

backhand-ghost

Đại Tá
Hihi. Em thấy bác siêu thật đấy nhé. Bắt chước con gì giống ngay con đó. Thế có tài không. Khi bác "Ồm ộp" thì ai cũng biết bác là Vua..., còn khi bác "Guwf Guwf" thì lại càng giống... Em xin lỗi không tiện viết tên 2 con vật đó ra vì có lẽ chúng nó cũng không tự hào gì khi được đem so sánh với bác.
Thuận đâu, tiễn bạn của mình về đi, cứ để nó kêu, nhức đầu quá.

backhand-ghost

Đại Tá
Lẹt bẹt cả ngày THT à
thôi em rút đây, có đ/c "giả cầy" ~ không bằng "cầy thật" cứ lải nhải thé này nhức cả đầu.
Ra sân xem MC nó đá, thư giãn đầu óc một chút. Mình không đâu lại đi đôi co với mấy em, đúng là dại quá.

dichphonghp

Thiếu Uý
haiz, nói qua nói lại thấy hài vãi, so BH - BH của Waldner với Oh nhá: Oh block hoàn toàn mượn lực, kê sang cho ng ta đánh hoài chứ đâu có biến thành cú phản công đc như Waldner, tất nhiên ở trình cao như vậy thì thằng bỏ mẹ nào chả quăng đc cú giật trái đầu tiên, quan trọng là sau cú đó có đứng tua trái liên tiếp đc nữa ko để gọi là hay kìa, cứ bảo Oh hay hơn Waldner mà sao chả thấy Oh lên đc đỉnh bao h nhỉ, thần tượng cứ thần tượng nhưng nếu đem ra so sánh thì nó phải có tiêu chí chứ đừng so sánh kiểu cảm tính đọc thấy tức cười lắm ;)
Làm ơn xem hộ tôi vài trận cái, cái ông éo chịu hiểu là vào 1 trận đấu với những đối thủ là vđv thế giới, có thằng nào đứng trên bàn mà block như Oh không. Oh không phải chỉ phòng thủ 1 bên mà là phòng thủ 2 bên. Cảm giác bóng và ma sát của Oh tốt đến mức chỉ cần chạm nhẹ vợt vào là đã triệt tiêu được phần lớn lực và xoáy của quả giật mà vận động viên đối phương tạo ra. Lối đánh của Oh dù đối thủ có biến đổi điểm rơi thế nào vẫn có thể đỡ 1 cách dễ dàng, đó là "thiên phú" của Oh. Cảm giác và ma sát cực tốt có thể tăng lực + tốc độ dần cho quả block khiến đổi thủ phải tấn công theo ý mình.
Do Oh là 1 defender chính hiệu, nên kỹ năng block của anh là siêu hạng, thế giới nếu nói về block thì có samsonov và Oh là tề danh.
Còn Waldner thì khác, nếu waldner mà theo lối đánh của Oh thì chắc là sẽ làm vđv cho 1 câu lạc bộ hạng ruồi nào rồi chứ đếch phải huyền thoại đâu
Cứ thế này cho đơn giản: nếu bảo joo see hyuk cắt thua waldner thì Oh sẽ thua waldner về block. Mỗi người có 1 sở trường, không thể áp đặt được.
Xin lỗi vì đã nóng, tư duy của bạn mà không thoát được khỏi 2 chữ danh hiệu thì khó mà nói chuyện lắm.
Điều mình phục waldner vì ông ấy tôn trọng những người không có danh hiệu, vì thế ông ấy mới vĩ đại

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Thôi quay về với cú BH đi các bros. Làm nóng, làm lạnh, làm loãng cũng đủ rồi. Hóng ghế xem tiếp các phân tích mang tính thuyết phục Lào.
nhưng nhieuf lúc nó cũng tức bỏ miej, toàn lũ trẻ ranh và không biết gì, cứ cãi cùn cãi ngang, trên này thì mình ko làm gì được chúng nó, đành phải xin nó đấy anh ạ. hehe
Tin nóng hổi, hiện ngoài sân Mỹ Đình giá vé đang rớt cực nhanh, em dang cho thằng cu nhân viên trực ở đó, dự kiến 15' trước khi bóng lăn giá vé chỉ còn 1/2 giá gốc.

backhand-ghost

Đại Tá
Làm ơn xem hộ tôi vài trận cái, cái ông éo chịu hiểu là vào 1 trận đấu với những đối thủ là vđv thế giới, có thằng nào đứng trên bàn mà block như Oh không. Oh không phải chỉ phòng thủ 1 bên mà là phòng thủ 2 bên. Cảm giác bóng và ma sát của Oh tốt đến mức chỉ cần chạm nhẹ vợt vào là đã triệt tiêu được phần lớn lực và xoáy của quả giật mà vận động viên đối phương tạo ra. Lối đánh của Oh dù đối thủ có biến đổi điểm rơi 1 cách dễ dàng, đó là "thiên phú" của Oh. Cảm giác và ma sát cực tốt có thể tăng lực + tốc độ dần cho quả block khiến đổi thủ phải tấn công theo ý mình.
Do Oh là 1 defender chính hiệu, nên kỹ năng block của anh là siêu hạng, thế giới nếu nói về block thì có samsonov và Oh là tề danh.
Còn Waldner thì khác, nếu waldner mà theo lối đánh của Oh thì chắc là sẽ làm vđv cho 1 câu lạc bộ hạng ruồi nào rồi chứ đếch phải huyền thoại đâu
Cứ thế này cho đơn giản: nếu bảo joo see hyuk cắt thua waldner thì Oh sẽ thua waldner về block. Mỗi người có 1 sở trường, không thể áp đặt được.
Xin lỗi vì đã nóng, tư duy của bạn mà không thoát được khỏi 2 chữ danh hiệu thì khó mà nói chuyện lắm.
Điều mình phục waldner vì ông ấy tôn trọng những người không có danh hiệu, vì thế ông ấy mới vĩ đại
anh @bachikho ơi, ở HP anh em ta kiến thức thế này cơ đấy.
@dichphonghp chú làm ơn đừng nói nữa được không? tuổi nghề của anh còn hơn tuổi đời của chú rồi, chú không biết chơi bóng thật, vụ này bỏ đi, anh em ta thôi nhé.

kirara

Moderator
thôi em rút đây, có đ/c "giả cầy" ~ không bằng "cầy thật" cứ lải nhải thé này nhức cả đầu.
Ra sân xem MC nó đá, thư giãn đầu óc một chút. Mình không đâu lại đi đôi co với mấy em, đúng là dại quá.
Hihi. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân bác ạ. Mình không được tôn trọng thì hãy xem lại bản thân mình trước. Mình có tôn trọng người ta không? Bác coi em là trẻ ranh cũng phải. Vì em thiệt thòi sinh sau đẻ muộn. Cơ mà em thấy ngoài tuổi ra, bác chả có gì hơn ai ^^

backhand-ghost

Đại Tá
Hihi. Tiên trách kỷ, hậu trách nhân bác ạ. Mình không được tôn trọng thì hãy xem lại bản thân mình trước. Mình có tôn trọng người ta không? Bác coi em là trẻ ranh cũng phải. Vì em thiệt thòi sinh sau đẻ muộn. Cơ mà em thấy ngoài tuổi ra, bác chả có gì hơn ai ^^
Anh ước được gawpj chú quá, nhưng chắc là khó, sợ chú không dám.
Không tiễn nhé.

meoluoitmb

Đại Tá
Anh ước được gawpj chú quá, nhưng chắc là khó, sợ chú không dám.
Không tiễn nhé.
Hôm trước chú nói với anh rằng ở trên này nên nói ít thôi cho nó lành, rồi chú bảo "chơi" nó cũng khó chứ ko phải đơn giản, từ hôm đó a nói ít đi nhiều và chỉ nói chuyện nhiều với những người anh coi là bạn. Hôm nay a thấy chú nói hơi nhiều. Quay về những nơi quen thuộc đi, e sẽ cảm thấy đỡ bực bội hơn và dễ chịu hơn, lên đây để gặp anh em, để xả trầm chứ ko phải để mua thêm những thứ bực bội và ưu phiền.

meoluoitmb

Đại Tá

Chào bạn, theo mình nếu bạn muốn tranh luận với bất kể ai thì nên dùng chuyên môn, sự hiểu biết, tư duy mà bạn cho là đúng và lập luận của riêng bạn để 2 anh em cùng tìm ra cái nhìn chung và đúng nhất chứ không nên nặng lời với nhau rồi căng thẳng làm gì. Còn nếu cảm thấy đuối lý hoặc không thể thuyết phục được người khác thì bỏ đi sang mục khác cho lành. Ngu ý của mình.

VR46

Đại Tá
Chào bạn, theo mình nếu bạn muốn tranh luận với bất kể ai thì nên dùng chuyên môn, sự hiểu biết, tư duy mà bạn cho là đúng và lập luận của riêng bạn để 2 anh em cùng tìm ra cái nhìn chung và đúng nhất chứ không nên nặng lời với nhau rồi căng thẳng làm gì. Còn nếu cảm thấy đuối lý hoặc không thể thuyết phục được người khác thì bỏ đi sang mục khác cho lành. Ngu ý của mình.
Hình như nick này đang bị hack thì phải ????

backhand-ghost

Đại Tá
Hôm trước chú nói với anh rằng ở trên này nên nói ít thôi cho nó lành, rồi chú bảo "chơi" nó cũng khó chứ ko phải đơn giản, từ hôm đó a nói ít đi nhiều và chỉ nói chuyện nhiều với những người anh coi là bạn. Hôm nay a thấy chú nói hơi nhiều. Quay về những nơi quen thuộc đi, e sẽ cảm thấy đỡ bực bội hơn và dễ chịu hơn, lên đây để gặp anh em, để xả trầm chứ ko phải để mua thêm những thứ bực bội và ưu phiền.
Uhm, em hơi sôi máu, vẫn chưa nhịn được với mấy lời ngu hỗn, đệ rút kinh nghiệm, nhìn thấy chúng nó thì cười nhạt bỏ đi thôi vậy :mad:

dichphonghp

Thiếu Uý
anh @bachikho ơi, ở HP anh em ta kiến thức thế này cơ đấy.
@dichphonghp chú làm ơn đừng nói nữa được không? tuổi nghề của anh còn hơn tuổi đời của chú rồi, chú không biết chơi bóng thật, vụ này bỏ đi, anh em ta thôi nhé.
Ít ra cũng phải nói sai ở chỗ nào chứ, đây là em đang nói quan điểm của em về chặn đẩy giữa Oh và Waldner. Nói chung quan điểm của em là thế, bác đừng cậy ng lớn mà nói thế chứ. Em nói thật, em rất hâm mộ quả trái, nhưng trái em hâm mộ là trái mà cả những vận động viên hàng đầu cũng yêu thích. Em cũng chả nói sai về Oh, vì quả trái của Oh là tiêu biểu cho trái của Hàn Quốc, rất nhiều ng yêu thích trừ các bác, những người chưa xem Oh đánh bao h và nghĩ cái gì mình cũng đúng. Còn cái câu hỏi em hỏi bác, bác thích hiểu thế nào cũng được, em có sự tự tôn của riêng em, với những người mà so le bắt từng câu chữ rồi quay sang khinh thường người khác như bác, xin lỗi, em khinh

kirara

Moderator
Em chào anh mèo. Trước tiên em xin cảm ơn anh vì anh nói rất đúng. Cá nhân em không phải không hiểu những thứ mà anh nói ở đây. Cái em không thoải mái đơn giản là cách bác ấy coi thường người khác, mình giỏi thế này, hơn thế kia, xung quanh chỉ toàn rơm với rác. Ai cũng có lúc sai, con người chứ không phải thánh nhân, nếu bất cứ ai sai mà chúng ta đều nói, "đồ vô dụng, không biết gì thì im đi..." Liệu Edison có phát minh ra bóng đèn điện sau khi thất bại tới 10.000 lần... Nếu anh theo dõi từ đầu anh sẽ thấy ai là người nói ra những điều thiếu tôn trọng trước. Người ta bảo "nói phải củ cải cũng nghe". Nhưng khi mình nói phải mà có người không nghe thì hãy xem lại cách mình nói. Em chỉ đơn giản thế thôi. Xin lỗi mọi người nếu làm phiền. Chúc cả nhà lên bóng.

kirara

Moderator
@dichphonghp: Hì, bác có vẻ vẫn máu me giải thích, lập luận nhỉ. Em thấy ntn nhé. Em biết bác là người có hiểu biết, bác lập luận cũng rất có lý và sắc sảo.Tuy nhiên bác nên chọn đúng đối tượng để bàn luận. Cái cách người đối thoại với mình như thế không đáng để cho bác phải giải thích vậy. Em cũng k thiếu lý lẽ, nhưng có lẽ nên để nói với người khác và vào lúc khác ^^. Người lúc nào cũng cho mình là nhất thiên hạ, thì dù có đúng là nhất thiên hạ thật như Lã Bố, Viên Thiệu thời Tam Quốc... Cuối cùng cũng chung một kết cục mà thôi ^^

Bình luận từ Facebook