Cốt vợt SK7 classic

storm

Thượng Sỹ
E chào cả nhà!
Cả nhà cho e hỏi nhà mình đã có ai chơi dòng SK7 classic chưa ạ, bác nào cho e xin ít cảm nhận với.
E thấy cốt này có vẻ giống với A. Mazunov có phải không ạ?

Attachments

81.6 KB · Đọc: 0

xukaka

Đại Tá
E chào cả nhà!
Cả nhà cho e hỏi nhà mình đã có ai chơi dòng SK7 classic chưa ạ, bác nào cho e xin ít cảm nhận với.
---
Cây này giống Korbel SK7 nhé bạn. Chứ không giống Mazunov. Trọng lượng cây này tầm trên 89g trở lên. Có thể nói đây là bản giống y chang chỉ thay đổi hình thức so với cây Korbel SK7.

storm

Thượng Sỹ
---
Cây này giống Korbel SK7 nhé bạn. Chứ không giống Mazunov. Trọng lượng cây này tầm trên 89g trở lên. Có thể nói đây là bản giống y chang chỉ thay đổi hình thức so với cây Korbel SK7.
Korbel e cũng chưa chơi bao giờ, Bác có thể cho e ít so sánh của e nó với Clipper cr hay một dòng thuần gỗ khác được ko ạ?

Mark V

Đại Uý
mới mua, nhưng mà là SK Carbon. Cây này Bướm quảng cáo "giống gỗ 99%" nên .....xúc. Cây classic nặng tb bao nhiêu không rõ, riêng SK Carbon nhẹ toàn dưới 82gr. Kiếm mãi mới được cây 85gr. Dự là rung bần bật như cây XO đang dùng vì bản mỏng 5.3mm
-Cảm giác đầu tiên là cán cầm rất rất rất vừa ý. FL nhưng phần loe rất nhẹ. Thân tròn hơn chứ không dẹp như Vis không vuông như Jun, cầm "no" tay hơn TMB.
-Hoàn thiện cực tốt, đúng phong cách Made In Japan dù giá chỉ 1.7t

Tạm thế đã, đang kiếm mút để test. Hy vọng Mỏng+Rung sẽ phệt được chị Na

xukaka

Đại Tá
Korbel e cũng chưa chơi bao giờ, Bác có thể cho e ít so sánh của e nó với Clipper cr hay một dòng thuần gỗ khác được ko ạ?
----
Mình thì thích con Cliper CR hơn. Con Cliper CR xoáy hơn và tốc độ nhỉnh hơn. Con CR nhiều người chơi chọn lựa hơn.
Con CR có ưu thế nữa là hợp mặt tàu hơn so với con Korbel SK7.

xukaka

Đại Tá
View attachment 112375 mới mua, nhưng mà là SK Carbon. Cây này Bướm quảng cáo "giống gỗ 99%" nên .....xúc. Cây classic nặng tb bao nhiêu không rõ, riêng SK Carbon nhẹ toàn dưới 82gr. Kiếm mãi mới được cây 85gr. Dự là rung bần bật như cây XO đang dùng vì bản mỏng 5.3mm
-Cảm giác đầu tiên là cán cầm rất rất rất vừa ý. FL nhưng phần loe rất nhẹ. Thân tròn hơn chứ không dẹp như Vis không vuông như Jun, cầm "no" tay hơn TMB.

----
Con SK Carbon trọng lượng tương đối nhẹ khoảng 82-83g. bạn tìm được con 85g là khá tốt.
Mình đánh thử con này rồi. Bản vợt mỏng nên độ bật bóng ra kém, tuy nhiên khi phát lực thì nó lại có tốc độ tương đối nhanh. Ai đang đánh bản vợt dày tầm 6.0 trở lên mà dòng carbon thì khi đánh con này cảm giác rất hụt hẫng.
SK Carbon phù hợp lối đánh gần bàn.
Theo cảm nhận cá nhân thì đây là dòng carbon dùng với mút tàu có vẻ hợp. Có thể Butt hướng tới dòng carbon và phối mút tàu.

storm

Thượng Sỹ
----
Con SK Carbon trọng lượng tương đối nhẹ khoảng 82-83g. bạn tìm được con 85g là khá tốt.
Mình đánh thử con này rồi. Bản vợt mỏng nên độ bật bóng ra kém, tuy nhiên khi phát lực thì nó lại có tốc độ tương đối nhanh. Ai đang đánh bản vợt dày tầm 6.0 trở lên mà dòng carbon thì khi đánh con này cảm giác rất hụt hẫng.
SK Carbon phù hợp lối đánh gần bàn.
Theo cảm nhận cá nhân thì đây là dòng carbon dùng với mút tàu có vẻ hợp. Có thể Butt hướng tới dòng carbon và phối mút tàu.
cảm ơn bác vì đã cho e rất nhiều thông tin hữu ích :D

storm

Thượng Sỹ
View attachment 112375 mới mua, nhưng mà là SK Carbon. Cây này Bướm quảng cáo "giống gỗ 99%" nên .....xúc. Cây classic nặng tb bao nhiêu không rõ, riêng SK Carbon nhẹ toàn dưới 82gr. Kiếm mãi mới được cây 85gr. Dự là rung bần bật như cây XO đang dùng vì bản mỏng 5.3mm

Bác test rùi cho e xin ít cảm nhận ạ :D

tomcpa

Binh Nhì
E chào cả nhà!
cây này mình đang chơi, cảm nhận là ok vào loại dể chơi

dungnghenh

Binh Nhì
E chào cả nhà!
mình vừa mua 1 cây này chưa dùng đang ko biết rán mặt vợt nào cho hợp lý mình công 2 càng

DHTT

Binh Nhì

A ơi cây SK carbon dùng thế nào ạ? E đang thích quá nhưng đọc phản hồi thấy nhiều người chê quá.

Bình luận từ Facebook