Cốt vợt nặng đầu, làm sao đây???

Linh69

Đại Tá
Hãy kiếm 1 combo khác nặng đầu hơn chơi khoảng 1 tháng, sau đó quay lại chơi combo này. Chả phải 1,2,3... gì hết em ạ.
Theo phương án của e thì rất đơn giản - Bác đổi vợt cho chú ấy! Cầm vợt 198g đánh một thời gian đỡ kêu ngay ( không chừng thời gian sau - sao mình toàn cốt nhẹ thế ko biết!!!) :D

tosiosHD

Đại Tá
Theo phương án của e thì rất đơn giản - Bác đổi vợt cho chú ấy! Cầm vợt 198g đánh một thời gian đỡ kêu ngay ( không chừng thời gian sau - sao mình toàn cốt nhẹ thế ko biết!!!) :D
Ý của mình là mình đang chơi song song 2 combo, vừa Jun, vừa NA. Jun thì cân bằng, NA thì nặng đầu. Vì vậy mỗi khi chuyển từ Jun sang NA chơi cảm thấy hơi khó chịu (thực ra vẫn chơi ngon). Chứ mình ko nói mình chỉ chơi riêng NA. Nếu chỉ chơi riêng 1 combo thì đánh vài buổi là quen tay ngay ấy mà. Ở đây là chơi song song 2 combo trong 1 buổi ấy, nghĩa là gặp người này thì dùng combo này, gặp người khác là dùng combo kia đấy. Bạn hiểu ý mình ko?

Linh69

Đại Tá
Ý của mình là mình đang chơi song song 2 combo, vừa Jun, vừa NA. Jun thì cân bằng, NA thì nặng đầu. Vì vậy mỗi khi chuyển từ Jun sang NA chơi cảm thấy hơi khó chịu (thực ra vẫn chơi ngon). Chứ mình ko nói mình chỉ chơi riêng NA. Nếu chỉ chơi riêng 1 combo thì đánh vài buổi là quen tay ngay ấy mà. Ở đây là chơi song song 2 combo trong 1 buổi ấy, nghĩa là gặp người này thì dùng combo này, gặp người khác là dùng combo kia đấy. Bạn hiểu ý mình ko?
Ý thì nhiều lắm! Bao giừ mới biết hết được! hỏi câu nào dễ hơn có phải tốt ko!?;)o_O:p

bocau

Đại Tá
mua dây quấn cán vợt câu lông 12-15 ngàn quấn vào là ok và kinh tế.
Nếu cho ngon chơi luôn loại chuyên quấn cốt vọt giá 100-150 ngàn.
Bạn cứ thử xem!

backhand-ghost

Đại Tá
Chào anh em!
Mình đang chơi 1 cốt vợt rất ưng ý về kiểm soát, cảm giác...nhưng mỗi tội nó bị nặng đầu, nên cảm thấy xoay sở trái phải ko linh hoạt, nhanh bị mỏi tay lắm. Nhờ anh em tư vấn xem khắc phục sự nặng đầu nó bằng cách nào? Mình đang phân vân 3 phương án:
1. Quấn thêm dây vào cán (phương án này xem ra khả thi, nhưng sợ cầm cán vợt mất cảm giác tay, sợ làm mất đi vẻ đẹp của cán vợt...);
2. Mài bớt kích thước cốt (xem ra phương án này ko hay lắm, sợ sau đó bán lại mất giá);
3. Dùng mút kích thước nhỏ hơn mặt cốt (nhìn cốt có vẻ hơi xấu...)...
.....
Anh em nào có đề xuất gì, hoặc có kinh nghiệm xử lý vấn đề vợt nặng đầu tư vấn cho mình nhé!
Cảm ơn anh em quan tâm!
mấy cách ok nhất bro đều nói đúng cả rồi.

backhand-ghost

Đại Tá
E có cách thỏa mãn 3 yêu cầu của A. Đó là làm nặng đít cán vợt.

1. Cách thông thường bọn E là dùng miếng mi-ca trong, dày 1cm. Mài cho vừa vặn cán vợt sau đó dán vào đít cán vợt bằng keo 502. Để kg hỏng tem, trước khi dán A dùng bang keo trong dán cho vừa vặn cái tem. Sau này muốn gỡ miếng mica này cũng dễ: lấy dao bén cạy cẩn thận miếng mi-ca này ra, dùng giấy ráp mài lại là OK. Tuy nhiên cách này làm cán vợt dài ra, trông kg cân xứng!

2. Dùng inox! Anh xin 1 miếng Inox dày 3-4 mm và làm tương tự như trên. Nếu kg tìm được inox thì bác mua 1 cái môi to inox (trong nam gọi là cái vá) , hy sinh cái cán môi và làm tương tự
quá thông minh Ma Cao ơi.
Cái này phục bro luôn đấy.

backhand-ghost

Đại Tá
riêng với trường hợp quấn cán mình có một kinh nghiệm thế này.
Trước mình chơi cây Innerforce ZLC, do cán của nó dầy nhưng cảm giác chiều ngang hơi nhỏ, do bàn tay mình nó hơi to nên mới phải quấn cán, chơi một thời gian bị quen cảm giac đó, lúc dây quấn cán bị nát, phải bỏ ra thì mất hết cảm giác và cực khó chịu. Lỡ ko may lúc đang thi đấu mà bị hỏng dây quấn cán mà ko xử lý ngay được thì căng đấy.

Bình luận từ Facebook