Cốt vợt Leoviz - Giới thiệu, thông tin, thử nghiệm và đánh giá

Trước tiên em không muốn sự việc liên quan cá nhân em làm ảnh hưởng đến công Ty Hỏa Châu nên em xin nhắc lại là: khi em giao cốt cùng bao vợt tặng kèm cho bác sĩ Đức thì cốt hoàn toàn nguyên vẹn, 100% không có lỗi sản phẩm nào! (bác sĩ Đức cũng đã có kiểm tra) Vì thế đây là việc của cá nhân em và bác sĩ Đức, em xin lấy tư cách cá nhân ra giải quyết để không ảnh hưởng đến công ty Hỏa Châu.

em xin hỏi rằng bác sĩ Đức có thấy em làm điều đó không mà đã vội kết luận rất mất lòng như vậy chứ?

Em và bác sĩ Đức không hề có hiềm khích, em lại rất thương bé Phú và thật tâm góp ý những lời chân thành nhất để cháu có thể phát triển hơn trên con đường bóng bàn trong tương lai. Nếu không em chẳng phải tốn công tốn sức phân tích cho bác sĩ Đức hiểu về lối đánh có tiềm năng nhưng thiếu căn bản của bé Phú. Vì thế cớ gì em phải làm việc đó? và việc đó em làm thì có dc lợi lộc gì đâu?

Thật sự với công việc kinh doanh mút vợt ở 1 tỉnh lẻ chưa có đến 100 người chơi bóng bàn thì em xin nói thẳng ra em làm vì đam mê chứ không phải vì lợi nhuận. Đôi khi tiền lời trong 1 tháng không bù đủ tiền xăng em giao hàng và tiền phone em gọi liên lạc với khách hàng. Em làm công việc này vì muốn mang đến cho người Ninh Thuận những sản phẩm tốt hơn, giá thành hợp lý hơn, em làm tất cả cũng vì niềm đam mê bóng bàn và các cây vợt! Trước khi làm công việc này em đã rất nhiều lần cố gắng quan sát những tiền bối trong thành phố cắt dán mút để rút kinh nghiệm cho bản thân, em đã bỏ mấy tuần liền đi xin mút người ta đã bỏ về để tập cắt mút, thậm chỉ em đã từng bỏ tiền ra mua 1 miếng mút Renanos đã cắt sẵn của anh Thông R_K về chỉ để xem đường cắt như thế nào rồi bán lại miếng mút đó mà không hề lấy 1 đồng tiền lời. Em cảm thấy vui sướng khi giao cho khách hàng 1 cây vợt được cắt dán đẹp, đó là niềm vui riêng của em mà có lẽ ít người hiểu được. Làm sao em có thể đối xử với một cây vợt bằng cái cách tiểu nhân và con nít như vậy chứ??

Về sự việc tối hôm đó mà bác sĩ Đức bảo là "không tiện kể chi tiết" thì em xin kể lại cho mọi người biết rõ, nếu em nhớ có gì sai bác sĩ Đức cứ nói nhé.
Vừa bước vào bàn bóng, em đã thấy cây vợt của bé Phú không ổn, mút dán nhìn phồng lên 1 miếng rõ to, em đã cầm và cho bác sĩ Đức xem chỗ miếng mút dán bị hở keo rất to ( khoảng 1/4 cây vợt ), nguyên nhân là do bác sĩ Đức dùng keo vá xe đạp dán và có lẽ vì không có cọ quét nên keo không đều, kết quả là mút chỗ dính vào cốt chỗ bung ra nên cứ phập phồng. Em có nói là để em dán lại cho cháu rồi bắt đầu đánh, bác sĩ Đức bảo để dán sau đi cho tiết kiệm thời gian vì cháu lúc đó cũng sắp lên phòng bóng bàn. Vì thế sau khi dợt xong mấy trận với bé Phú, em không quên mang vợt bé Phú xuống phòng khách nhà bác sĩ Đức ngồi dán lại rất cẩn thận cho bé để không bị bung mút ra nữa. Dán xong em cũng đã gửi lại vợt ngay cho bác sĩ Đức, lúc đó bác sĩ Đức cũng đã có cầm và ngắm cây vợt được dán lại. Sau đó em cùng bác sĩ Đức đi lai rai vài chai bia, đi phòng trà ca vài bản, thật ấm tình cảm của những người cùng đam mê.

Và ngoài ra, khi đi đánh bóng bàn em chỉ mang theo keo dán chứ không hề mang theo dao mổ vì lưỡi dao rất bén có thể làm thủng những miếng mút em cất trong túi xách. Và em cũng không thể cắt mút khi đi ra ngoài đường được vì ở nhà khi cắt mút cần phải có 1 miếng kính vuông lót ở dưới nữa nên em chẳng đem theo dao mổ làm gì cả.

Em xin khẳng định là sự việc này em không làm vì em chẳng phải 1 đứa con nít, và em cũng chẳng có hiềm khích với người nhiệt tình như bác sĩ Đức và cả bé Phú. 1 cây vợt bị sứt mẻ có thể vì vô số lý do, nhất là với những người mới tập chơi bóng bàn. Em thật lòng tiếc vì cây vợt của bé Phú đã bị sứt mẻ, và càng tiếc hơn vì nhiệt huyết của em lại bị bác sĩ Đức hiểu lầm để rồi vội vã kết luận một điều ảnh hưởng đến tình cảm đam mê bóng bàn bấy lâu nay như vậy.
Lời comment của a quả thật rất chân thành và đầy nhiệt huyết,e tin là a sẽ không làm như vậy khi là 1 người yêu bóng bàn chân chính như vậy.
Hy vọng sau khi đã giải thích rõ như này thì đôi bên cùng hoà giải để cho a Việt không bị hiểu nhầm,để a Việt không phải oán trách 1 ai và để 2 người cùng dạy bé Phú tâm huyết hơn cả bây giờ...hy vọng!

Rất xin lỗi anh ducphubb vì mấy hôm nay bên Hoả Châu có nhiều đơn hàng Leoviz nên không theo dõi và phản hồi kịp thời vấn đề này.

Trước tiên Hoả Châu xin cảm ơn tình cảm và sự ủng hộ của anh ducphubb đối với sản phẩm Leoviz nói riêng và Hoả Châu nói chung.

Về việc Hoả Châu giao hàng cho bạn Việt là vì Việt là reseller của Hoả Châu tại Ninh Thuận, vì vậy việc gửi bạn Việt để bạn đó mang đến tận nơi của anh ducphubb xuất phát từ thiện ý muốn phục vụ khách hàng được chu đáo hơn và có niềm tin ngay từ lần đầu.

Về việc cây vợt bị xước, thực ra cho đến lúc này vẫn chưa xác định được nguyên nhân chính xác. Trong khi trước đây quan hệ giữa bạn Việt và anh ducphubb thuần là cùng chia sẻ đam mê nên rất là đáng quý. Thiết nghĩ không nên để một việc chưa rõ ràng làm ảnh hưởng đến thiện cảm của cả hai người. Cây vợt bị xước có thể là do một sự hy hưũ nào đó không ai ngờ tới.

Hoả Châu có thể sửa được cây vợt, nếu a ducphubb không chê xin gửi cây vợt cho Hoả Châu để chúng tôi chỉnh sửa.

Theo chúng tôi nghĩ điều quan trọng nhất bây giờ không phải là bản thân cây vợt ra sao mà là thiện cảm của anh ducphubb, bé Phú cũng như bạn Việt không vì chuyện hiểu lầm mà rạn nứt. Thật sự thì nếu chúng ta có cùng quan điểm như vậy thì chuyện vì sao cây vợt bị xước không đáng để tìm hiểu nữa.

MaiXuanViet

Moderator
Em không muốn vì chuyện liên quan đến mình mà công ty phải tốn công sức và thời gian trong lúc công ty đang rất bận rộn vì những đơn đặt hàng Leoviz khác. Vì vậy mọi chi phí hao tốn để sửa cây vợt cho bé Phú anh Thắng cứ tính hết cho em.

AndroCS7

Đại Tá
Một cây vợt bị xước sát chút đỉnh cũng có thể do trẻ con bất cẩn sau đó sợ ko dám nói, thiếu gì lí do zzz. Bác Phú chưa tìm hiểu kĩ thì đừng vội nặng lời như vậy ảnh hưởng đến hòa khí chung. Giải pháp tốt nhất bây giờ có lẽ là bác chuyển lại vợt cho a Thắng sửa lại là xong

ducphubb

Thượng Sỹ
Một cây vợt bị xước sát chút đỉnh cũng có thể do trẻ con bất cẩn sau đó sợ ko dám nói, thiếu gì lí do zzz. Bác Phú chưa tìm hiểu kĩ thì đừng vội nặng lời như vậy ảnh hưởng đến hòa khí chung. Giải pháp tốt nhất bây giờ có lẽ là bác chuyển lại vợt cho a Thắng sửa lại là xong

Thật lòng đây là cây vợt tôi rất phấn khởi vui mừng từ lúc đặt hàng vì của Việt Nam ngang hàng Nhật, có khắc tên hai cha con ducphubb xác định từ đầu cho con, nên lúc nào tôi cũng ngắm cũng soi chưa có dấu hiệu lạ nào, chơi bàn bóng ở nhà, chơi xong bỏ tủ khóa, sáng hôm sau của sự kiện 29/8/2012 xác định là dấu dao lọai lưỡi nhỏ trên cán vợt.
Cảm ơn tiếng nói chân tình và hổ trơ của Công ty nhưng nó chỉ là dấu tích bên ngoài, tôi quyết định giữ lại cho con chơi với nguyên thực trạng không gửi Công ty phục chế lại
Còn với Việt mới bước vào bàn bóng cầm ngay vợt ấy đi một vòng quanh bàn thấy mút bong đòi dán vợt tôi không cho, đấu xong lại vội vã cầm đến vị trí không có tôi dán vợt sao sao đâu, lòng nhiệt tình kiểu không được sự đồng ý của khách hàng, chủ nhân, biết là tốt hay phá hoại?

Last edited:

MaiXuanViet

Moderator
Thật lòng đây là cây vợt tôi rất phấn khởi vui mừng từ lúc đặt hàng vì của Việt Nam ngang hàng Nhật, có khắc tên hai cha con ducphubb xác định từ đầu cho con, nên lúc nào tôi cũng ngắm cũng soi chưa có dấu hiệu lạ nào, chơi bàn bóng ở nhà, chơi xong bỏ tủ khóa, sáng hôm sau của sự kiện 29/8/2012 xác định là dấu dao lọai lưỡi nhỏ trên cán vợt.
Cảm ơn tiếng nói chân tình và hổ trơ của Công ty nhưng nó chỉ là dấu tích bên ngoài, tôi quyết định giữ lại cho con chơi với nguyên thực trạng không gửi Công ty phục chế lại
Còn với Việt mới bước vào bàn bóng cầm ngay vợt ấy đi một vòng quanh bàn thấy mút bong đòi dán vợt tôi không cho, đấu xong lại vội vã cầm đến vị trí không có tôi dán vợt sao sao đâu, lòng nhiệt tình kiểu không được sự đồng ý của khách hàng, chủ nhân, biết là tốt hay phá hoại?

Em hoàn toàn có ý tốt nên mới muốn dán lại mút cho bé Phú. Là một người chơi bóng bàn, nhìn cây vợt với miếng mút như muốn rớt ra em thật sự cảm thấy rất khó chịu. Và dán xong em cũng có đưa cho bác sĩ Đức xem ngay chứ chẳng hề giấu giếm gì. Thậm chí đúng ra ngay từ đầu nếu bác sĩ Đức không nói là bé Phú sắp lên rồi thì em đã dán lại vợt trước mặt bác sĩ Đức ngay trên bàn bóng chứ chẳng phải xuống phòng khách làm gì. Em đã nghĩ bác sĩ Đức và bé Phú sẽ vui lắm khi vợt được dán lại chắc chắn, không ngờ kết quả lại thế này.
Em chẳng hiểu bác sĩ Đức tại sao lại nghĩ là em làm cái trò như con nít lên 3 này. Em làm vì động cơ gì và mục đích gì chứ?

Leoviz

Binh Nhì

Trước hết cho phép em có đôi lời.
Em cũng có 1 con trai, cu nhà em thì còn nhỏ, giờ đưa vợt cho nó, nó chỉ đập xuống đất thay vì đánh vào bàn. Em cũng hiểu được phần nào tình cảm lớn lao mà anh dành cho con trai. Nhìn thấy tâm huyết của mình bị hỏng thì đương nhiên phải buồn rồi.

Anh ah! Bình tĩnh nhìn lại thì sự việc này cũng không lớn. Nguyên nhân thì thôi, mình cũng không bàn đến nữa. Anh cứ gửi cây vợt lại cho em, em sẽ sửa lại. Cái vết rạch ấy mất đi thì mọi chuyện cũng mất đi hết, mình không còn phải nhìn thấy nó nữa, như thế cho nhẹ nhàng anh ah.

Anh gửi vợt theo địa chỉ: Lưu Tất Thắng - công ty TNHH Hỏa Châu - 101 Đại Cồ Việt - HN (0973.999.680).

Hẹn gặp anh vào thời gian gần nhất để bàn chuyện bóng bàn.BiaBiaBiaBiaBia

langngoi

Đại Tá
Em hoàn toàn có ý tốt nên mới muốn dán lại mút cho bé Phú. Là một người chơi bóng bàn, nhìn cây vợt với miếng mút như muốn rớt ra em thật sự cảm thấy rất khó chịu. Và dán xong em cũng có đưa cho bác sĩ Đức xem ngay chứ chẳng hề giấu giếm gì. Thậm chí đúng ra ngay từ đầu nếu bác sĩ Đức không nói là bé Phú sắp lên rồi thì em đã dán lại vợt trước mặt bác sĩ Đức ngay trên bàn bóng chứ chẳng phải xuống phòng khách làm gì. Em đã nghĩ bác sĩ Đức và bé Phú sẽ vui lắm khi vợt được dán lại chắc chắn, không ngờ kết quả lại thế này.
Em chẳng hiểu bác sĩ Đức tại sao lại nghĩ là em làm cái trò như con nít lên 3 này. Em làm vì động cơ gì và mục đích gì chứ?
Mình cũng tự hỏi như phần bôi đậm kia ? làm gì có động cơ gì để làm điều đó nhỉ? nếu nó có xảy ra thì cũng là vô tình ngoài ý muốn mà thôi

stbhn

Thượng Sỹ

Em thấy vấn đề cũng không có gì nghiêm trọng anh ạ. Đã là người chơi bóng bàn thì em khẳng định là không ai có thể tránh khỏi lúc va vợt vào bàn, băm vợt xuống bàn lúc gò, cắt bóng... làm cốt vợt bị sứt mẻ. Nên có cố gắng giữ gìn cũng vô ích vì không trước thì sau nó cũng sẽ như vậy.
Anh cứ để cháu đánh bóng bàn bình thường, không việc gì phải suy nghĩ đến vợt gãy, vợt hỏng cả, hỏng mua cái khác. Tập trung vào chuyên môn là quả bóng cho nhanh tiến bộ thôi anh ạ.
Cốt vợt dù hiếm đến mấy, đắt đến mấy nếu thích cũng có thể mua lại được chứ tình người mất đi thì không lấy lại được đâu.

@ MaiXuanViet:
Nhiệt tình của bạn mình rất hiểu. Mình cũng vậy, ở CLB mình thấy ai mút sắp bong ra là mình tình nguyện dán lại cho chứ không cần đến người ta phải nhờ đâu.
Mình tốt nhưng người khác chưa thấy hết ý tốt của mình nhiều khi cũng phản tác dụng. Anh em mình thanh niên vui là chính mà. Rút kinh nghiệm là xong.

Mấy lời chân thành của em.
Thân

ducphubb

Thượng Sỹ
Em thấy vấn đề cũng không có gì nghiêm trọng anh ạ. Đã là người chơi bóng bàn thì em khẳng định là không ai có thể tránh khỏi lúc va vợt vào bàn, băm vợt xuống bàn lúc gò, cắt bóng... làm cốt vợt bị sứt mẻ. Nên có cố gắng giữ gìn cũng vô ích vì không trước thì sau nó cũng sẽ như vậy.
Anh cứ để cháu đánh bóng bàn bình thường, không việc gì phải suy nghĩ đến vợt gãy, vợt hỏng cả, hỏng mua cái khác. Tập trung vào chuyên môn là quả bóng cho nhanh tiến bộ thôi anh ạ.
Cốt vợt dù hiếm đến mấy, đắt đến mấy nếu thích cũng có thể mua lại được chứ tình người mất đi thì không lấy lại được đâu.

@ MaiXuanViet:
Nhiệt tình của bạn mình rất hiểu. Mình cũng vậy, ở CLB mình thấy ai mút sắp bong ra là mình tình nguyện dán lại cho chứ không cần đến người ta phải nhờ đâu.
Mình tốt nhưng người khác chưa thấy hết ý tốt của mình nhiều khi cũng phản tác dụng. Anh em mình thanh niên vui là chính mà. Rút kinh nghiệm là xong.

Mấy lời chân thành của em.
Thân

Hôm nhận cốt vợt về, mấy ngày sau tôi có mua bạn ấy 2 mặt mút mới 2008 XP hàng DAWEI giá 150.000 VND/mặt, bạn ấy đòi dán mút tôi cũng không cho, tự tay tôi cắt dán tròn trịa vợt rất đẹp cho con và đêm 29/8/2012 tôi cũng chưa đồng ý bạn ấy tự ý cầm vợt đi chỗ khác gỡ 2 mặt mút dán lại thì lại mút non vành già thừa phần mặt gỗ thật xấu xí, tôi cũng không hiểu sao dán lại lần 2 mút lại nhỏ hơn vành vợt? Chẳng lẽ keo dán làm co mút vợt vì ban đầu là 2 mặt mút mới hình vuông rất to nên tôi đặt vào vành vợt dán tự nhiên không căng mút và còn mút cắt rẻo dư, tóm lại cốt và mút cây vợt AMBER của con tôi xấu xí so với trước khi bạn ấy tự ý can thiệp

Last edited:

tabletennis

Thượng Tá
Theo tôi nếu cảm thấy vợt không như ý thì bác yêu cầu Hỏa Châu sửa lại. Còn Hỏa Châu đã có nhã ý sửa lại cho bác thì đôi co làm gì cho mất lòng nhau ra.
một đời ta muôn vàn đời nó mà

ducphubb

Thượng Sỹ
Theo tôi nếu cảm thấy vợt không như ý thì bác yêu cầu Hỏa Châu sửa lại. Còn Hỏa Châu đã có nhã ý sửa lại cho bác thì đôi co làm gì cho mất lòng nhau ra.
một đời ta muôn vàn đời nó mà

Không có gì đâu bạn tabletennis, chiều nay bé Phú vẫn tập tốt bóng bàn bằng cây vợt Amber của Công ty TNHH Hỏa Châu, xin lỗi là chỉ một chút xíu nhỏ chuyện của con người tranh giành dán vợt bóng bàn mà làm ảnh hưởng topic của Công ty dễ hiểu nhầm cho Công ty nhưng tất cả nội dung không có gì phải làm Công ty buồn nhé và không đến nỗi phải làm bé Phú xuống bóng đâu, vết thời gian kia là vô cùng bé chưa nhất thiết phải gặp bác sĩ Thắng...hihihi

Mr.Pingpong

Binh Nhất
Không có gì đâu bạn tabletennis, chiều nay bé Phú vẫn tập tốt bóng bàn bằng cây vợt Amber của Công ty TNHH Hỏa Châu, xin lỗi là chỉ một chút xíu nhỏ chuyện của con người tranh giành dán vợt bóng bàn mà làm ảnh hưởng topic của Công ty dễ hiểu nhầm cho Công ty nhưng tất cả nội dung không có gì phải làm Công ty buồn nhé và không đến nỗi phải làm bé Phú xuống bóng đâu, vết thời gian kia là vô cùng bé chưa nhất thiết phải gặp bác sĩ Thắng...hihihi

Chào bs Phú
Tôi cũng là một người đam mê bóng bàn và cũng có một cậu con trai cùng chung sở thích như bác. Tôi đã chơi qua rất nhiều loại vợt và nay thấy rất vui mừng khi thấy người chơi bb Việtnam đã có vợt Made in Vietnam để chơi. Vì vậy tôi cũng đã đặt mua 1 cây Opal cho mình và 1 cây Ruby cho con trai.
Sau khi đọc topic của bác về vụ cán vợt xin chia sẻ vài suy nghĩ thế này:
1. chất lượng về dịch vụ của Công ty Hỏa Châu là rất tốt, luôn cố gắng đem lại cho khách hàng những gì tốt nhất. Điều này được khẳng dịnh qua thời gian.
2. Chất lượng sản phẩm do Cty Hỏa Châu cung cấp đều là hàng chuẩn, chính hãng. Bằng chứng là Ai đó muốn mua 1 đôi giầy fake hay quần áo fake không bao giờ tìm đến Hỏa Châu vì ở đây không có hàng fake
3. Vấn đề của bác gặp phải là vô cùng nhỏ ( như bác đã nói) và là vấn đề giữa cá nhân bác và bạn maixuanviet. Do vậy topic của bác đưa vào mục này là không hợp lý vì nó gây hiểu lầm đếnuy tín của Hỏa Châ
3. Còn về bạn maixuanviet. Cũng chỉ là tình yêu bóng bàn của bạn quá lớn và bạn quá nhiệt tình đó thôi.
4. Phương án giải quyết là bác ducphubb gửi vợt ra cho Cty Hỏa Châu sửa lại cho khỏi lăn tăn. Sau khi sửa xong bạn maixuanviet và bác ducphubb gặp nhau giao hữu , thử kiếm rồi lai rai vài chai, ngâm nga vài bài.
Thế là cả nhà cùng vui các bác nhỉ
Ntlinh

ducphubb

Thượng Sỹ
Chào bs Phú
Tôi cũng là một người đam mê bóng bàn và cũng có một cậu con trai cùng chung sở thích như bác. Tôi đã chơi qua rất nhiều loại vợt và nay thấy rất vui mừng khi thấy người chơi bb Việtnam đã có vợt Made in Vietnam để chơi. Vì vậy tôi cũng đã đặt mua 1 cây Opal cho mình và 1 cây Ruby cho con trai.
Sau khi đọc topic của bác về vụ cán vợt xin chia sẻ vài suy nghĩ thế này:
1. chất lượng về dịch vụ của Công ty Hỏa Châu là rất tốt, luôn cố gắng đem lại cho khách hàng những gì tốt nhất. Điều này được khẳng dịnh qua thời gian.
2. Chất lượng sản phẩm do Cty Hỏa Châu cung cấp đều là hàng chuẩn, chính hãng. Bằng chứng là Ai đó muốn mua 1 đôi giầy fake hay quần áo fake không bao giờ tìm đến Hỏa Châu vì ở đây không có hàng fake
3. Vấn đề của bác gặp phải là vô cùng nhỏ ( như bác đã nói) và là vấn đề giữa cá nhân bác và bạn maixuanviet. Do vậy topic của bác đưa vào mục này là không hợp lý vì nó gây hiểu lầm đếnuy tín của Hỏa Châ
3. Còn về bạn maixuanviet. Cũng chỉ là tình yêu bóng bàn của bạn quá lớn và bạn quá nhiệt tình đó thôi.
4. Phương án giải quyết là bác ducphubb gửi vợt ra cho Cty Hỏa Châu sửa lại cho khỏi lăn tăn. Sau khi sửa xong bạn maixuanviet và bác ducphubb gặp nhau giao hữu , thử kiếm rồi lai rai vài chai, ngâm nga vài bài.
Thế là cả nhà cùng vui các bác nhỉ
Ntlinh

Cảm ơn lời khuyên, góp ý đầy đủ và sâu sắc của bạn, tôi bảo đảm lời nói tôi là đúng sự thật về dấu vết, thời gian bạn xem ảnh vệt trắng thẳng ngang trên nền gỗ đen đã ăn qua lớp gỗ thật đều thật sắc, sáng nay tôi dùng đèn pin để soi xem lại càng khẳng định điều ấy nhưng không liên quan gì công ty còn việc tôi viết vào topic này mục đích cảnh cáo người làm đại lý cho công ty là MaiXuanViet, vết 1,5 cm không lớn bên BH nhé, không gửi Hà Nội tốn công, tốn tiền, tốn thời gian nhất là gián đoạn việc tập bóng bàn con tôi vài tuần, tôi có một tính dở là thiếu kìm nén nhưng sau đó sẵn sàng bỏ qua tất cả. Xin lỗi công ty nhiều nhé!
Em ru gì lời ru cho đá núi, đá núi tật nguyền vết sẹo thời gian, đá kia còn phải sẹo thời gian thì gỗ càng cũng vậy thôi
Lưu ý chỗ vết ấy là BH khi cầm vợt bàn tay con tôi đã phủ kín, không va chạm, không rơi vợt, cháu chơi 5 năm rồi cũng khá mềm dẻo
Đây là bài viết cuối cùng của tôi cho sự cố này nên tôi đăng lại đầy đủ nhất để các bạn cùng phân tích tính chân thật của vụ việc này
Chẳng lẽ tôi rạch vợt của con để đổ tội cho người khác? (Bóng bàn Việt thua tôi 8/12 trận bằng nửa đường của tôi)
Cảnh sát hình sự chủ động phát hiện trực tiếp thỉ không còn bàn
Cảnh sát điều tra căn cứ vào dấu vết, diễn tiến, trình tự, logic ... để kết luận
Dấu rạch, bấm, cắt và dấu lún, trầy, xuớt, mẻ có nghiệp vụ phân biệt được

Hình ảnh xấu sáng 30/8/2012

Hình ảnh đẹp đêm 29/8/2012, bé Phú cầm cán vợt FH bên có nhãn tem

Last edited:

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Chào nhà thơ -bác sĩ!
Tớ thấy đây là sự cố hi hữu chưa rõ nguyên nhân.Nhà thơ vì đam mê và yêu quí bé Phú nên cũng hơi nóng vội kết luận ,tớ mời nhà thơ vài ly Bia Bia Bia cho mát nào.
Nhà thơ nên gửi vợt cho Hỏa châu xem xét nguyên nhân và sửa lại là đẹp nhất
Chúc tất cả AE luôn vui cùng 1 niềm đam mê.BiaBiaBia

linh729

Thượng Tá
Mình có thằng cháu nhỏ đang tập bóng bàn. Hôm bữa đi mua cho nó 1 cái Stiga Offensive CR, FH: H3, BH : Ten 25 ghép. Về chơi được vài buổi, chiều qua kiểm tra thì đã thấy mặt vợt bị vỡ miếng nho nhỏ ở rìa, cán vợt sứt một tý ở chuôi. Bực quá mình mới ...

== Bạt tai cho nó 3 cái vì tội vợt mới, ngon như của tuyển thủ quốc gia mà lại không biết giữ gìn, dễ dãi cho lũ nhóc chơi cùng mượn tẹt ga.
== Sau đó thì mình tự vả vào mồm 3 cái vì tội lớn đầu mà không nhắc nhở thằng cháu sớm hơn để nó biết cách giữ gìn bảo quản cái vợt.

Cuối buổi tập mình gọi thằng cháu lại dặn dò thế này :

"Đây là lần cuối cùng chú nhắc cháu về việc giữ gìn cây vợt, chú cũng có lỗi khi không nói với cháu điều này sớm hơn. Vợt của cháu, cháu phải bảo vệ nó, không cho ai mượn dù là người lớn hay mấy bạn tập cùng. Kể cả bố cháu hay chú muốn mượn vợt thì cháu cũng phải suy nghĩ xem liệu với lối đánh của người mượn có khả năng làm sứt mẻ nó không. Nếu bố cháu muốn mượn vợt, cháu có cho không.?"

Thằng ku trả lời : "Không, vì bố cháu hay băm vợt vào bàn" (bố nó gò theo kiểu chém chuối không tiếc tay nên cứ thỉnh thoảng là lại chém vào mặt bàn)

Mình hỏi tiếp : "Thế nếu chú mượn"

Thằng ku trả lời : "Cũng không"
Mình : "Ặc ... nhưng chú là huấn luyện viên của cháu, chú có bao giờ đánh vợt vào bàn đâu"
Thằng nhóc : "Vợt của chú xịn hơn của cháu, chú cứ dùng vợt của chú ấy, nếu chú đồng ý cho cháu mượn vợt của chú vài hôm thì cháu cũng sẽ cho chú mượn vợt của cháu."

Nghe đến đây, mình phá lên cười ... mình hỏi tiếp : "Thế lúc cần dán lại mặt vợt, chú có được phép lấy vợt của cháu đi dán không.?"
Thằng nhóc nghĩ 1 lúc rồi nói : "Được chú ạ, chú dán vợt đẹp nhất CLB nên cháu sẽ đưa cho chú. Bố cháu dán vợt xấu lắm ... "

Mình xoa đầu thằng nhỏ và thưởng cho nó 1 chai nước.

Tóm lại là Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Đổ tội cho người khác thì dễ chứ dạy dỗ con cái cho nó hiểu ra vấn đề thì đúng là ... không đơn giản chút nào.!!

Last edited:

Tosios

Đại Uý
Góp ý nhỏ với bóng bàn việt
Theo mình biểu tượng Leovis ở đuôi cán vợt (hình lục giác) nên làm tinh sảo hơn. Vì đó là biểu tượng mang tính thương hiệu. Biểu tượng mà làm qua loa thì sẽ không thể hiện được chất lượng cũng như đẳng cấp của cây vợt, nói rộng ra là cả thương hiệu nữa. Mình nhớ không nhầm thì có hãng người ta còn mạ cả vàng vào biểu tượng đó. Theo ý kiến riêng của mình thì biểu tượng đó nên làm dày hơn (thể hiện sự chắc chắn), bo tròn các góc (thể hiện sự tinh tế), và họa tiết nên dập nổi không nên sơn (thể hiện sự bền bỉ với thời gian). Có thể làm phần biểu tượng nổi và bóng, phần chìm nhám để nổi bật biểu tượng cũng được (kiểu butterfly). Và vật liệu làm biểu tượng không gỉ được.
Vài lời góp ý. Có gì sai mong AE bỏ quá cho. Chúc thương hiệu Leovis liên tục phát triển.

pingpong_baocham

Trung Sỹ
Góp ý nhỏ với bóng bàn việt
Theo mình biểu tượng Leovis ở đuôi cán vợt (hình lục giác) nên làm tinh sảo hơn. Vì đó là biểu tượng mang tính thương hiệu. Biểu tượng mà làm qua loa thì sẽ không thể hiện được chất lượng cũng như đẳng cấp của cây vợt, nói rộng ra là cả thương hiệu nữa. Mình nhớ không nhầm thì có hãng người ta còn mạ cả vàng vào biểu tượng đó. Theo ý kiến riêng của mình thì biểu tượng đó nên làm dày hơn (thể hiện sự chắc chắn), bo tròn các góc (thể hiện sự tinh tế), và họa tiết nên dập nổi không nên sơn (thể hiện sự bền bỉ với thời gian). Có thể làm phần biểu tượng nổi và bóng, phần chìm nhám để nổi bật biểu tượng cũng được (kiểu butterfly). Và vật liệu làm biểu tượng không gỉ được.
Vài lời góp ý. Có gì sai mong AE bỏ quá cho. Chúc thương hiệu Leovis liên tục phát triển.
chuẩn đấy bạn ạ!!! mình cũng cảm thấy logo ở cán vợt ko đc ....gì nhỉ.......nói chung ko dc đẹp và tinh xảo lắm..nếu có dc một logo đẹp thì mình tin chắc leovis sẽ phát triển nhiều và mạnh hơn nữa!!!!!!!!!!!!!

Bình luận từ Facebook