Cốt vợt DHS long 2, hỏi về mặt vợt phù hợp?

yinhet11+

Đại Uý
Một cốt vợt tấn công toàn diện_ theo như đc nghe nói và theo các thông số của nhà sản xuất.
Chắc chắn đây là một cốt vợt hay, dễ sử dụng. Mình chưa chơi cốt thuần gỗ bao giờ nên muốn đổi cảm giác tý.
Nhân tiện hỏi mọi người về mút phù hợp cho nó ạ?
Trong lúc đợi em nó về sốt ruột quá nên mở topic hỏi về Long 2, thương hiệu DHS - xu hướng của bóng bàn hiện đại.

Xin các pro đã chơi qua cây này rồi có vài ý kiến nhé.

Trân trọng cảm ơn!

Last edited:
Hôm nay cầm cây long 2 đánh thử, thấy tay cầm vừa vặn đánh trái phải linh hoạt, đặc biệt là tấn công không hề biết mệt mỏi, Bóng đi với tốc độ rất cao nhưng lại rất dễ điều khiển, FH là 05 và BH là r7 thấy ok!

Đang đánh em này FH Ten 05 , cảm giác cực tốt , giật điểm rơi tự tin, tốc độ vẫn nhanh, trái phải xoay trở thoải mái, đánh trung gần bàn thì miễn chê, nhưng xa bàn thì thiếu lực thấy rõ, nhưng đôi công mượn lực thì quá ổn.

Ko biết trong các con Long khác thế nào.

Last edited:
Đang đánh em này FH Ten 05 , cảm giác cực tốt , giật điểm rơi tự tin, tốc độ vẫn nhanh, trái phải xoay trở thoải mái, đánh trung gần bàn thì miễn chê, nhưng xa bàn thì thiếu lực thấy rõ, nhưng đôi công mượn lực thì quá ổn.

Ko biết trong các con Long khác thế nào.
Thích nhất là khoản mượn lực, thuần gỗ nhưng mà tốc độ lại nhanh, mình đang đánh cây treiber Z và cảm thấy cây long kiểm soát tốt hơn và tự tin hẳn trong tấn công!

yinhet11+

Đại Uý
Mới chơi cây này đc 4 buổi, cảm thấy vui vì có lẽ mình hợp với thuần gỗ hơn - sau một thời gian loạn cốt. Lâu nay bị chấn thương bã vai suốt, nhưng mấy hôm nay đánh long2 lại không thấy đau tay mặc dù combo nặng hơn. Nên mới nhận ra rằng chấn thương tay không phải do vợt nặng hay nhẹ mà do cốt cân bằng và yếu tố kỹ thuật phát lực nữa.
Cảm ơn long2!

longqin

Đại Uý
Mời mọi người đẵ chơi long các loại có ý kiến ạ? Đang cảm thấy hợp với em nó!
Bác phang thử H3 với Ten64 như Malong xem, chắc phê hơn, em thích Long 2 cái cán nhưng thấy đánh Long 3 và Long 5 có vẻ hợp hơn, tuỳ cảm nhận thôi, Long 2 vẫn đang cất tủ. Hiện em vẫn phang với H3 và ten 05fx.

Bác phang thử H3 với Ten64 như Malong xem, chắc phê hơn, em thích Long 2 cái cán nhưng thấy đánh Long 3 và Long 5 có vẻ hợp hơn, tuỳ cảm nhận thôi, Long 2 vẫn đang cất tủ. Hiện em vẫn phang với H3 và ten 05fx.
Mình đánh nhật đức quen rồi, H3 có sợ bị đuối lực?

longqin

Đại Uý
Mình đánh nhật đức quen rồi, H3 có sợ bị đuối lực?
Đánh ít hôm sẽ quen, nếu sợ đuối thì tune cho nó nảy hơn, thật ra đánh mút nào cũng mệt, đánh nhật đức thì phải ma sát mỏng bóng mới vào bàn, đánh tàu thì phang dày hơn nhiều cũng ít sợ ra ngoài, tính về độ phát lực là ngang nhau cả.

Đánh ít hôm sẽ quen, nếu sợ đuối thì tune cho nó nảy hơn, thật ra đánh mút nào cũng mệt, đánh nhật đức thì phải ma sát mỏng bóng mới vào bàn, đánh tàu thì phang dày hơn nhiều cũng ít sợ ra ngoài, tính về độ phát lực là ngang nhau cả.

Như vậy là đánh h3 sẽ an toàn hơn, phù hợp với mọi trình độ, Trước đây mình đánh 729 một thời gian dài vẫn thấy ok - bây giờ sức yếu nên cần trợ lực chút!

Bình luận từ Facebook