Cốt vợt bóng bàn gỗ nguyên khối...

Trainee

Đại Tá
Mình mới chơi bóng bàn hơn 3 tháng thôi... Còn làm vợp thì thấy diền đàn nói nhiều nên cũng thử cho vui. Nhà trước đây có xưởng mộc nên đồ chi cũng có... Với lại gỗ vụn cũng nhiều... Bạn @tuyetchieu ở đâu vậy? Có muốn trải nghiệm không? Lúc nào mình gửi tặng cho cái...
Bạn ơi, mình muốn làm một cây vợt gỗ nặng độ 200g, nhằm dán thêm mặt vào là ~250-300g để làm vợt tập lực tay. Bạn xem hết chừng bao nhiêu, cá phí gửi vào Vũng Tàu.
Mong muốn là vợt giống hệt vợt bình thường từ cán tới bản mặt. Gỗ chắc chắn, bền đẹp, dán mặt không bong nữa là quá ok.
Xem giúp mình xem sao nhé! Thanks :)

manhga_phuoclong

Đại Uý
Gỗ 1 khối tự nhiên có sợ sau này hoặc khi đánh gõ vào bàn là nó vỡ thớ không nhỉ? Nếu làm được cái vợt tập, chắc mình phải ra tiệm sắt thuê bo viền vào nhỉ?
Cái này thì không sợ mấy chỉ sợ nó co hay nó bị nứt do thời tiết, hay gỗ chưa đủ để lâu nên mới lo thôi.

Trainee

Đại Tá
Cái này thì không sợ mấy chỉ sợ nó co hay nó bị nứt do thời tiết, hay gỗ chưa đủ để lâu nên mới lo thôi.
Bạn ấy có nghề gỗ, lựa giúp gỗ. Đồng thời làm dầy một chút, độ ~7, 8 mm hoặc hơn nữa nếu cần. Cộng thêm mình sẽ bảo quản kỹ chút chắc là ổn!

thelastpenholder

Binh Nhất
Em ở Sài gòn. Em chơi qua vợt 1 lớp cũng nhiều như Nittaku Miyabi, Butterfly Senkoh, American Hinoki nhưng chưa thử Darker vì mắc quá. Vợt 1 lớp có cảm giác rất đặc biệt.
Chào bác, em cũng ở SG và chơi vợt 1 lớp. em có dùng qua Yinhe 1 lớp ayous, Yasaka, BTY và TSP 1 lớp hinoki rồi ạ. Mãi mới thấy tiền bối đồng đạo, mừng quá

khanhcfc

Thượng Tá
mình cũng thích dùng vợt 1 thớt .....có cái độc của nó ....nói về độ cắn bóng thì vô đối ........hiện mình đang dư 2 miếng gỗ hinoki dầy 1cm .....và b2 bộ cán ....bạn nào quan tâm chỉ việc cắt vợt và ráp cán là chơi thôi ....gỗ mình nó đại loại như này
bạn nào quan tâm inbox hoặc alo 098.202.6661 nhé giá bắng cân nho thôi

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Bạn ơi, mình muốn làm một cây vợt gỗ nặng độ 200g, nhằm dán thêm mặt vào là ~250-300g để làm vợt tập lực tay. Bạn xem hết chừng bao nhiêu, cá phí gửi vào Vũng Tàu.
Mong muốn là vợt giống hệt vợt bình thường từ cán tới bản mặt. Gỗ chắc chắn, bền đẹp, dán mặt không bong nữa là quá ok.
OK. Để mình làm cho nhé. Giá tiền thì tầm 500-600k thôi. Bạn thích cán như nào?

Ngoc Minh

Thượng Sỹ
Cán như nào bạn ơi???

Bình luận từ Facebook