Cốt vợt ASL LIGHT Việt Nam ( Thái Bình )

Thanhnamtb

Binh Nhất
Các cốt vợt đã được sản xuất từ rất lâu nhưng toàn sản xuất cho những người con Em ở trong tỉnh chơi nên ở các tỉnh thành phố khác rât ít khi được thử nghiệm. Đây được coi như là lò đầu tiên về sản xuất cốt vợt Việt Nam. Có thời kỳ còn mang tên Sadius Thái Bình nữa. Nay E post lên để cho các bác chiêm ngưỡng. Có bác nào đã từng chơi qua rồi thì cho ít cảm nhận nhé. Đặc biệt có thể sản xuất được các loại cốt khác nhau. Cốt thuần gồ, Carbon, cốt vợt dọc vợt ngang.
Khi nào có dịp về nhất định sẽ xin phép bác chủ cho chụp hình xưởng sản xuất của bác để mọi người biết được các công đoạn sản xuất của vợt.

Cốt đánh rất hay các bạn ah. Có thể so sánh ngang với sadius. Các dòng khác nữa.
Tks

damme_bongban214

Thượng Tá
Các cốt vợt đã được sản xuất từ rất lâu nhưng toàn sản xuất cho những người con Em ở trong tỉnh chơi nên ở các tỉnh thành phố khác rât ít khi được thử nghiệm. Đây được coi như là lò đầu tiên về sản xuất cốt vợt Việt Nam. Có thời kỳ còn mang tên Sadius Thái Bình nữa. Nay E post lên để cho các bác chiêm ngưỡng. Có bác nào đã từng chơi qua rồi thì cho ít cảm nhận nhé. Đặc biệt có thể sản xuất được các loại cốt khác nhau. Cốt thuần gồ, Carbon, cốt vợt dọc vợt ngang.
Khi nào có dịp về nhất định sẽ xin phép bác chủ cho chụp hình xưởng sản xuất của bác để mọi người biết được các công đoạn sản xuất của vợt.

Cốt đánh rất hay các bạn ah. Có thể so sánh ngang với sadius. Các dòng khác nữa.
Tks
Cốt này mình đã từng biết từ năm 2002 rồi. Được làm ở Thụy Văn Huyện Thái Thụy Tỉnh Thái bình .Nhận xét : Cốt làm công nghệ thủ công nhìn giống các cốt chính hãng nhưng kém rất xa .Độ nảy ko ổn định có chỗ rất nảy có chỗ không nảy gì cả .Khi vợt chạm bóng không có cảm giác thô và cứng

Duc_NM

Đại Tá
Làm ra hình cái vợt thì chắc khéo tay tí ai cũng làm được, còn đánh được lại là chuyện khác. Sản xuất cốt bóng bàn nó là công nghệ chứ không phải chỉ là việc của các bác thợ mộc.

fan_ars

Trung Uý
ai chưa đánh thử xin đừng ném đá. trong tỉnh với những ai ko có điều kiện mua vợt xịn thì đây là 1 giải pháp ko tồi với những ng chơi lấy khỏe là chính, còn tất nhiên lên tất yếu sẽ có vde cốt nào chả thế!! 1 ưu điểm lớn.của cốt là độ bền tầm nokia thần thánh bên dd vậy :)))

Thanhnamtb

Binh Nhất
Cốt này mình đã từng biết từ năm 2002 rồi. Được làm ở Thụy Văn Huyện Thái Thụy Tỉnh Thái bình .Nhận xét : Cốt làm công nghệ thủ công nhìn giống các cốt chính hãng nhưng kém rất xa .Độ nảy ko ổn định có chỗ rất nảy có chỗ không nảy gì cả .Khi vợt chạm bóng không có cảm giác thô và cứng
Đúng là năm 2002 là đã có rồi nhưng hồi đó công nghệ vẫn thủ công là chính. Cho nên chất lượng vẫn còn kém. Bây giờ chất rất rất khác xưa. Ngày xưa chỉ thuần gỗ thì bây giờ đã có Carbon, 5 hay 7 lớp gỗ là bình thường. Khi nào có dịp bác thử rất hay đấy.

mr rock

Binh Nhất
không biết chất lượng có bằng của mấy bác An còi, hùng ca k nhỉ, mấy bác áy còn thêm rồng phượng vào nhìn đã mắt lắm. đánh có thể k bằng xiom, butter nhưng để trưng bày sưu tập thì quá chuẩn.hee

pkhuyenthoai

Đại Tá
không biết chất lượng có bằng của mấy bác An còi, hùng ca k nhỉ, mấy bác áy còn thêm rồng phượng vào nhìn đã mắt lắm. đánh có thể k bằng xiom, butter nhưng để trưng bày sưu tập thì quá chuẩn.hee
Đánh vợt của An vẫn ngon đấy chứ. mình vẫn sử dụng hằng ngày :)

Thanhnamtb

Binh Nhất
Chưa bác nào đang dùng cây này để cảm nhận nhỉ. E trình gà nên cảm nhận ko được tốt. Có điều nếu so sánh với cây Sadius thì có thể cho 7-8 điểm được. E thấy mấy người vẫn đánh hay là đằng khác. Với giá tiền rẻ thì chất lượng tất nhiên ko bằng chính hãng được rồi các bác ah.

damme_bongban214

Thượng Tá
Đúng là năm 2002 là đã có rồi nhưng hồi đó công nghệ vẫn thủ công là chính. Cho nên chất lượng vẫn còn kém. Bây giờ chất rất rất khác xưa. Ngày xưa chỉ thuần gỗ thì bây giờ đã có Carbon, 5 hay 7 lớp gỗ là bình thường. Khi nào có dịp bác thử rất hay đấy.
ĐÚng mình đã từng cầm và đánh thử năm 2002 .Lúc đó Bác tên gì mình không nhớ nữa đã làm thủ công gần nhà thằng Bạn mình ở Thụy Văn nên mới biết .

damme_bongban214

Thượng Tá
Hôm nào về nhà thằng bạn chơi mình sẽ qua và thử lại nhà thằng bạn minh ngay cạnh đấy.mình sẽ mua 1 cây xem sao

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Năm 2006 mình đã từng có 1 cây Sardius made in Thái Bình ( cậu em nó mua và bảo là nó được làm ở Thái Bình không phải đồ sịn nhưng đánh khá ngon ) làm khá giống kể cả tem chữ nhưng cái lôgo làm hơi xấu lúc đó mình nhớ cốt sar sịn giá 1t3 gì đó thì cái cốt này cậu em nó mua 700k.

Chính tỏ đất Thái Bình có nghề làm vợt lâu đời rồi ! Chúc mừng một sản phẩm made in Việt Nam nữa !

Bình luận từ Facebook