Cốt thuần gỗ - Làm lại từ đầu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Giờ em mới phát hiện ra là, có lẽ ngộ thì đúng hơn, nếu chơi với jeu hơn, hoặc nhỉnh hơn một chút, sử dụng các cốt chậm, xịt, tăng cảm giác sẽ có cửa thắng, cân bằng hơn rất nhiều các cây có tốc độ mình đang chơi. Ví dụ như em, nếu đánh với trình hơn như @dathoang anh @hungchalo @choctietlon ... nếu đánh DEF sẽ rất có ưu thế, dễ chơi hơn, không bị ép bằng khi đánh các cây Allround

Nhưng chơi với jeu kém hơn một chút, hoặc jeu mình chấp, thì các cây phù hợp với tốc độ của mình lại đem lại lợi thế hơn, như em chỉ có tốc độ để chơi Allround, khi chơi với cơ dưới dễ tạo lối chơi, dễ gài đối phương vào bẫy, dễ thi triển các cú đánh quen thuộc của mình hơn.

Phát biểu này chỉ là cảm nhận cá nhân thôi nhé, đừng nghe em xui dại, vì mỗi người có đến hàng vạn tế bào giác quan khác nhau nên không thể cho cảm nhận giống nhau đuợc :p:p:p

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em EL-P đấy hình như là max bác ạ. Nếu thay được ten 64 thì ngon quá, đỡ tốn xèng tương đối bác nhỉ
Kiểu này chỉ cần chọn em 1.9 là ổn thôi bác ạ, nó xịt hơn Ten 64 1 tí, nên đánh BH trái rất thích, an toàn, dễ moi xoáy, tăng cũng ít khi bị dư, tốc độ chậm hơn Ten 64 một tí, nhưng hợp với tốc độ mình muốn, ma sát tốt

gaumeo

Đại Tá
Form nó phục vụ các cú đánh bị động bác ạ, cả FH và BH, nếu bị thừa tay, bị đè bóng vào người, vào bụng, form của nó cho mình động tác đánh rất dễ, đó là vì sao em phát biểu thích cái form của nó, theo cảm nhận của em
Trước em cũng ham đánh phát chết ngay, đối thủ ko chết thì mình chết nên toàn chơi cốt trên 90g. Giờ "nghĩ khác", đánh an toàn, bền bóng, cố thay đổi điểm rơi nên cốt nhẹ, vợt nhẹ hơn thấy phù hợp lối đánh này. Bác thử chơi cốt nhẹ hơn xem sao.

gaumeo

Đại Tá
Một cảm nhận cá nhân trình còi (đúng yêu cầu nhé @Trainee :D:D:D:D:D)

Giờ em mới phát hiện ra là, có lẽ ngộ thì đúng hơn, nếu chơi với jeu hơn, hoặc nhỉnh hơn một chút, sử dụng các cốt chậm, xịt, tăng cảm giác sẽ có cửa thắng, cân bằng hơn rất nhiều các cây có tốc độ mình đang chơi. Ví dụ như em, nếu đánh với trình hơn như @dathoang anh @hungchalo @choctietlon ... nếu đánh DEF sẽ rất có ưu thế, dễ chơi hơn, không bị ép bằng khi đánh các cây Allround

Nhưng chơi với jeu kém hơn một chút, hoặc jeu mình chấp, thì các cây phù hợp với tốc độ của mình lại đem lại lợi thế hơn, như em chỉ có tốc độ để chơi Allround, khi chơi với cơ dưới dễ tạo lối chơi, dễ gài đối phương vào bẫy, dễ thi triển các cú đánh quen thuộc của mình hơn.

Phát biểu này chỉ là cảm nhận cá nhân thôi nhé, đừng nghe em xui dại, vì mỗi người có đến hàng vạn tế bào giác quan khác nhau nên không thể cho cảm nhận giống nhau đuợc :p:p:p
Thế này nghĩa là bác chỉ hợp với def đến all. Bác cho cây vis vào bảo tàng đi, một thời để nhớ. Tuổi bác mà chờ mấy năm nữa trình lên thì cũng ko chơi được vis nữa đâu

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Trước em cũng ham đánh phát chết ngay, đối thủ ko chết thì mình chết nên toàn chơi cốt trên 90g. Giờ "nghĩ khác", đánh an toàn, bền bóng, cố thay đổi điểm rơi nên cốt nhẹ, vợt nhẹ hơn thấy phù hợp lối đánh này. Bác thử chơi cốt nhẹ hơn xem sao.
Cốt nặng em cầm nó quen rồi, cầm cốt nhẹ nó cứ thế nào ấy, tay nó ngoáy loạn xị, toàn trước bóng, mà đòn thì nó không có xoáy mấy, nhưng từ khi chơi jeu BH, nhìn @bongban_bia đánh BH hay quá, em đã giảm bớt trọng lượng, cốt chỉ còn 92-93gr thôi, nhưng tổng combo vẫn thường 190-200gr, vì em chơi mặt Tàu, lại hai mặt, nên không nhẹ được nữa bác ạ.

Mặt nặng dán vào cốt nhẹ đánh khó lắm bác ạ, nó cứ làm sao ấy, còn vì sao thì em không biết, nhưng bóng nó không thật, vợt nó cứ như là cầm mâm múa ấy, lượn tít mù, khó kiểm soát lắm

gaumeo

Đại Tá
Cốt nặng em cầm nó quen rồi, cầm cốt nhẹ nó cứ thế nào ấy, tay nó ngoáy loạn xị, toàn trước bóng, mà đòn thì nó không có xoáy mấy, nhưng từ khi chơi jeu BH, nhìn @bongban_bia đánh BH hay quá, em đã giảm bớt trọng lượng, cốt chỉ còn 92-93gr thôi, nhưng tổng combo vẫn thường 190-200gr, vì em chơi mặt Tàu, lại hai mặt, nên không nhẹ được nữa bác ạ.

Mặt nặng dán vào cốt nhẹ đánh khó lắm bác ạ, nó cứ làm sao ấy, còn vì sao thì em không biết, nhưng bóng nó không thật, vợt nó cứ như là cầm mâm múa ấy, lượn tít mù, khó kiểm soát lắm
Em nghĩ thay đổi nào cũng phải có thời gian làm quen, thấy bác loay hoay suốt mấy tháng nay mà hình như vẫn chưa có điểm dừng thì phải. Bác thử nghĩ khác hoàn toàn và hard reset xem thế nào. Từ hard rock chuyển sang romance có khi lại tăng sức mạnh bác ợ

Trainee

Đại Tá
Một cảm nhận cá nhân trình còi (đúng yêu cầu nhé @Trainee :D:D:D:D:D)

Dạ thưa Cụ Cả Cá Cờ, cụ bỏ giúp em câu đầu đi, giữ cái đoạn cuối là dư lắm rồi.
Ở diễn đàn này em ít dám nói ai là trình còi lắm, sao dám yêu cầu cụ ghi trình còi. Chỉ là cụ ghi chú rằng đó là ý kiến cá nhân, không cụ hùng hồn quá, bọn em lại tưởng cụ đọc sách Tiếng Tàu rồi dịch ra, mà khoản chữ vuông vuông, xọc xọc đó thì em chịu .... :(
Quay lại vấn đề chuyên môn, đúng là cụ nghiệm ra. Em thì nghiệm hơi khác, cái rơ mà em chấp 4 đánh 4 chai bia + đĩa Vịt hấp (hôm qua vừa chiến xong) thì em hay lấy vợt xịt chút, kiểm soát tốt ra đánh, chứ cầm combo nảy thì em dễ thua lắm :D
Lại nói thêm về vợt xịt, ngày xưa có lần em nói, em cầm cây Butter dán sẵn đánh rất bực bội, nhưng đánh sec lại thấy dễ thắng cái thằng khỉ gì, mà em gặp hôm đến chỗ ông anh trai chơi. Hồi đó em có bảo bác là loanh quanh rồi có ngày bác sẽ thấy cây vợt 300K đó, bóc mặt ra đánh có khi cực hợp với bác, chắc hồi đó bác nghĩ em mỉa, nói đểu và vất ngoài tai, giờ quên béng rồi! ;)
Em thích bác vì bác nhiều ý tưởng, tâm rất tốt, nhưng đôi khi cực khó chịu vì bác nói chả cần trách nhiệm mẹ gì, nói cho sướng mồm (như em), chỉ cần biết là lúc đó mình thấy đúng, mình tâm huyết, rồi hôm sau bỏ đi hết ta làm lại từ đầu, thằng nào lỡ nghe theo mà ngắc ngoải thì kệ cụ nó, thằng ngu, bệnh tật gì! :D

Trainee

Đại Tá
Bác nói chuẩn. Một ngày bác Cá đến clb 2 tiếng chắc chỉ chơi khoảng 15p thôi còn 1h45p còn lại là bóc và dán mặt vợt. Kể ra cái trò này cũng như đi câu, luyện tính kiên nhẫn. Bác Ca giờ này chắc bình tĩnh phải hơn Câu Tiễn
Hê hê ông này bóc dán, nghiên cứu ở nhà thôi, còn ra clb là thuộc thành phần trâu cầy, tá điền đánh vài tiếng không nghỉ, thậm chí không cần đổi bên, làm đối thủ hoa mắt, ù đầu, run chân, quên cả là sec mấy :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Hê hê ông này bóc dán, nghiên cứu ở nhà thôi, còn ra clb là thuộc thành phần trâu cầy, tá điền đánh vài tiếng không nghỉ, thậm chí không cần đổi bên, làm đối thủ hoa mắt, ù đầu, run chân, quên cả là sec mấy :D
Chuẩn luôn, hôm nào mà dán ở CLB tức là có chủ định thử dán dán thử rồi, hoặc hôm đó là cực kỳ ức chế, mà số lần như thế không quá một bàn tay :D:D:D:D:D:D

gaumeo

Đại Tá
Toàn nghiên cứu và bóc dán ở nhà mà ko bị vợ tẹt mũi và búng tai nhỉ

gaumeo

Đại Tá
Chuẩn luôn, hôm nào mà dán ở CLB tức là có chủ định thử dán dán thử rồi, hoặc hôm đó là cực kỳ ức chế, mà số lần như thế không quá một bàn tay :D:D:D:D:D:D
Hôm qua bác bảo em cái cốt alc nào dễ chơi ấy nhỉ. Mải chém quên bố nó mất

luckyluckedh

Đại Uý

Em cũng quan điểm giống bác, vì trước duy ý chí trong đầu đã đánh thì phải học hỏi "PRO" mà học từ cốt (off +, ++), mút 2.1 phải loại xịn mà không học kỹ thuật, tập đều. Đánh ra ngoài bàn tức lắm. Giờ chuyển cốt gỗ, nhẹ, tìm mút nào dầy 1.8 mm đánh cho thoải mái, không lo kìm lực nhiều, thực hiện được nhiều kỹ thuật hơn, vợt nhẹ nên linh hoạt hơn, túm lại mình không phải "PRO", chiến đấu với những bác ở cấp phong trào, cần chi phải đường bóng tốc độ như " PRO" :D

lion

Đại Tá
Nghe các bác nói về cốt gỗ phê quá. Em từng chơi qua 3 cây, Bty Boll W5, Darker 7p-2a.05, Nittaku Septear, thấy mỗi cây đều có ưu điểm khác nhau nhưng cảm nhận chung là êm, hơi tụt. Cây Septear cảm giác uy lực nhất, đẹp và linh hoạt là cây Darker, trung bình là cây W5.

lion

Đại Tá
Không nhắc thì thôi, chả có nhẽ làm cây Mizuno Fortius FT nhể

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nghe các bác nói về cốt gỗ phê quá. Em từng chơi qua 3 cây, Bty Boll W5, Darker 7p-2a.05, Nittaku Septear, thấy mỗi cây đều có ưu điểm khác nhau nhưng cảm nhận chung là êm, hơi tụt. Cây Septear cảm giác uy lực nhất, đẹp và linh hoạt là cây Darker, trung bình là cây W5.
Em chơi mặt Tầu, đã đánh Darker 7P-2A, 7P, 2A hết rồi, nhưng nói chung dòng Darker không chơi được Tầu, và có lẽ là Hinoki không hợp TẦU đạo bác ạ

Septear hình như là cốt rất cứng, hợp chơi gai chứ bác nhỉ

TMB W5 em chưa chơi, nhưng dòng TMB em cứ bị cái suy nghĩ là bóng hiền, đều, không cắn xoáy nhiều nên em cũng chưa thử

Bình luận từ Facebook