Có nên thường xuyên sử dụng nhiều cây vợt không?

meoluoitmb

Đại Tá
Trong câu hỏi của bạn đã có một phần câu trả lời.

Tuy nhiên tùy "kiểu chơi" của "người chơi". Cũng giống như ăn cơm mãi cũng chán, lâu lâu phải thay đổi mì gói, hủ tiếu gõ, phở ... cho có cảm giác mới, nó mới ..."phê". Với mình, chơi nhiều vợt có một ưu điểm là tạo cho cái tay của mình nó "nhạy cảm" lên rất nhiều. Chính cái vụ "phải mất một lúc mới quen" mà tay mình được rèn luyện để điều khiển được nhiều cây phông có tính năng khác xa nhau. Tuy thế, khi sắp đánh giải thì ko nên thay đổi vợt, mà nên dành 1 thời gian đủ dài để luyện tập ổn định với combo mà mình ưng ý nhất. Kinh nghiệm bản thân mình là vậy đấy.

Chuẩn, chuẩn.......................

ôi bẠn cỨ ra cỬa hàng làm chỤ cái cỐt và chỤc cái mẶt khác nhau rỒi ghép dẦn dẦn xem combo nào Ổn vỚi các bác nhẤt,Đó là lỜi khuyên ĐỂu cho các bác ĐẤy

giacuong

Trung Sỹ
muốn thay đổi để làm quen với cốt vợt tối thiểu phải 1 tháng.còn đổi mặt vợt hiệu khác cũng mất cả tuần .Mà khi thay đổi thì chỉ nên chú tâm vào kỉ thuật để tìm cảm giác trước đã .ham vào trận đấu là chỉ khi nào làm đại lý nước ngọt mới có khả năng chung đủ các bạn nhé ( kinh nghiệm nhiều năm .....)

meoluoitmb

Đại Tá
hahhaah em ko đổi kiếm nữa,bác hưng ơi gửi em mượn thử 1 cây ZLC được ko

Đạt à, còn có một cây thôi, một cây bán rồi, anh đang đàm phán mua lại con TMB ZLC của ngoctuan0307, mua được anh sẽ gửi cho e test 1 cây. Hiên anh đang đánh ZLC nên ko thể gửi cho e ngay được

long thủ

Đại Tá
Người nào thích đổi vợt thường là chưa có kỹ thuật vì họ cầm cây nào cũng đánh chưa vừa ý nên mải miết tìm cây tốt hơn mong được lên bóng. Theo em cứ tập kỹ thuật vững đã rồi lúc đó các bác sẽ tự biết được điểm mạnh của mình mà chọn cốt vợt ưng ý, đến khi gặp 1 cây hợp rồi thì sẽ chả muốn đổi nữa

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Có vài vợt để thay đổi cảm giác cũng hay, vì chơi mãi 1 con dù xịn mấy cũng chán. Tất nhiên phải dùng loại phù hợp với sở trường của mình.

Luong Pham

Đại Uý
Mình đang chơi 3 cây:
1. Off+ và 2 gai, Moristo + Super block
2. Sardius + Gai ngắn Daewei + anti của Nittaku (Best Anti)
3. Tmb ALC và 2 mút tàu H3 40 + H3 39
Không thấy vấn đề gì cả.

Bình luận từ Facebook