Có nên đổi Jun ZLC sang Super Vis ALC

M.Hoang

Đại Tá

729-FX

Trung Uý
Như tit ạ. Em đang đánh Jun ZLC thì đang có kèo đổi lấy Super Vis ALC. Rất mong được các bác đã trải nghiệm nhiều cho em xin ý kiến ạ
Em đánh thì thích bạt và giật phải, em đang đánh cặp mặt K3 và Quantum X pro soft
Rất mong được các bác cho ý kiến ạ
Không nên đâu bác ạ. Em chưa chơi Jun nhưng đang cầm SpVis.
Em nghĩ là nó sẽ chậm so với Jun, vì spVis còn chậm hơn Long 5.

VPSV

Đại Uý
Limba xoáy ngậm bóng có độ lưu bóng nên sẽ chậm hơn koto cứng có độ bật và nhả bóng nhanh hơn bạt sẽ hơn.
Haha, này là lý thuyết bác ạ. Em có 1 cây inner ALC (limbax2-ALC-Ayous) cây này chơi bạt chỉ thua sadius với mấy cây off++, ko thua gỗ koto đâu ạ. Em cất chứ ko đánh vì vân gỗ đẹp mắt, phần vì em thích giật hơn bạt.
Quan trọng 1 cây cốt chuyên bạt là nằm phần lớn ở lõi cứng dầy và lớp trợ lực. Ko ai ko thừa nhận sự khủng khiếp của quả bạt cốt sadius (dầy 7 li), 1 số cốt bạt hay là mấy dòng phù hợp với gai công, cốt cứng nảy. Em thích lớp ngoài hinoki với cốt chơi bạt vì có cảm giác êm.

Cốt bạt thường có cán to, sardius cán FL nhưng thật sự vẫn xếp loại cán to. Bác nào mài nhỏ cán như darker, đặc biệt cổ cán thì bạt sẽ chán ngay.

Supper zlc thì em nghe nói nảy lắm nhưng chưa thử nên ko rõ mềm hơn hay cứng hơn ZLC. Nếu cứng thì bạt mới ngon và chuẩn

lion

Đại Tá
Đời nói hết thì ai hết nổi; nhưng trong khoảng hơn 100 cây đã từng chơi thì Super jun tôi đánh tới 5, 7 cây, … bản thân là rơ bạt bóng; đời này nói Vis bạt tốt hơn Super Jun chỉ vì cái thớ gỗ ngoài đó thì chỉ có bạn! Bán hàng mà tư vấn thế thì nghỉ nói đi cho đỡ hại khách!
Em từng chơi Jun ZLC, Jin SZLC, và tầm 6-8 cây Vis thì thấy Vis bạt bóng vẫn thích nhất, chuẩn nhất và uy lực hơn các cây kia. Tuy em chưa dùng Jun SLZC nhưng khả năng nhỉnh hơn Jun ZLC một chút.

Rome0_9x

Trung Sỹ
Em từng chơi Jun ZLC, Jin SZLC, và tầm 6-8 cây Vis thì thấy Vis bạt bóng vẫn thích nhất, chuẩn nhất và uy lực hơn các cây kia. Tuy em chưa dùng Jun SLZC nhưng khả năng nhỉnh hơn Jun ZLC một chút.
Em thấy a đang chơi Super Lin cho em xin chút review với ạ. Em đang chơi Jun ZLC giờ muốn đổi gió 1 chút anh ạ

lion

Đại Tá
Em thấy a đang chơi Super Lin cho em xin chút review với ạ. Em đang chơi Jun ZLC giờ muốn đổi gió 1 chút anh ạ
Về cơ bản giống Super Zhang, nhanh hơn bản ZLC thường một chút, xoáy hơn, hơi cứng, ít rung, giật có lực nhưng cần chính xác, quả trái tay trên bàn không hay bằng Vis.

Rome0_9x

Trung Sỹ
Về cơ bản giống Super Zhang, nhanh hơn bản ZLC thường một chút, xoáy hơn, hơi cứng, ít rung, giật có lực nhưng cần chính xác, quả trái tay trên bàn không hay bằng Vis.
Em chưa đc chơi Super Zhang ạ. em đã chơi qua zhang ALC, Jun ZLC và đánh thử super Vis thì thấy ko hợp Super Vis lắm vì quả giật phải ko xoáy như Jun ZLC. Em có đọc qua 1 số review thì đang muốn trải nghiệm super Lin xem sao ạ

Bình luận từ Facebook