Có nên đổi Jun ZLC sang Super Vis ALC

Rome0_9x

Trung Sỹ
Như tit ạ. Em đang đánh Jun ZLC thì đang có kèo đổi lấy Super Vis ALC. Rất mong được các bác đã trải nghiệm nhiều cho em xin ý kiến ạ
Em đánh thì thích bạt và giật phải, em đang đánh cặp mặt K3 và Quantum X pro soft
Rất mong được các bác cho ý kiến ạ

Trainee

Đại Tá
Jun gỗ limba thiên về xoáy kiểm soát, Supper vis gỗ koto nảy hơn bạt bóng nhanh hơn. Chưa thấy ai dùng gỗ limba để bạt cả 1 là koto 2 là hinoki.
Dân bán hàng mà nói như mới tập chơi!
Nói vậy chắc Super Jun cũng đếch bạt bóng bằng Viscaria hở???

ThuyNgoc

Binh Nhất
Dân bán hàng mà nói như mới tập chơi!
Nói vậy chắc Super Jun cũng đếch bạt bóng bằng Viscaria hở???
Bác test thử hết các cây chưa mà bác phán như đúng rồi thế, đây là ý kiến riêng của mỗi người đã chơi và cảm nhận, bác cho là bác đúng em cũng bảo em ko sai. Bác nói chuyện như trẻ con.

ThuyNgoc

Binh Nhất
Limba xoáy ngậm bóng có độ lưu bóng nên sẽ chậm hơn koto cứng có độ bật và nhả bóng nhanh hơn bạt sẽ hơn.

Attachments

216.1 KB · Đọc: 104

mcfly

Thượng Tá
Bác test thử hết các cây chưa mà bác phán như đúng rồi thế, đây là ý kiến riêng của mỗi người đã chơi và cảm nhận, bác cho là bác đúng em cũng bảo em ko sai. Bác nói chuyện như trẻ con.
super jun khá cứng nên có thể tốc độ sẽ có phần nào nhanh hơn vis

cá nhân em thấy cây vis tốc độ cũng ko phải quá nhanh, được cái cán cầm dễ chơi. vis đánh rơ đều bóng và hiểm sẽ hợp hơn là bạo lực

Trainee

Đại Tá
Đời nói hết thì ai hết nổi; nhưng trong khoảng hơn 100 cây đã từng chơi thì Super jun tôi đánh tới 5, 7 cây, … bản thân là rơ bạt bóng; đời này nói Vis bạt tốt hơn Super Jun chỉ vì cái thớ gỗ ngoài đó thì chỉ có bạn! Bán hàng mà tư vấn thế thì nghỉ nói đi cho đỡ hại khách!

ThuyNgoc

Binh Nhất
Đời nói hết thì ai hết nổi; nhưng trong khoảng hơn 100 cây đã từng chơi thì Super jun tôi đánh tới 5, 7 cây, … bản thân là rơ bạt bóng; đời này nói Vis bạt tốt hơn Super Jun chỉ vì cái thớ gỗ ngoài đó thì chỉ có bạn! Bán hàng mà tư vấn thế thì nghỉ nói đi cho đỡ hại khách!
đang nói jun zlc với sp vis thì lại lái sang sp jun nói đúng chủ đề đi bác

ThuyNgoc

Binh Nhất
super jun khá cứng nên có thể tốc độ sẽ có phần nào nhanh hơn vis

cá nhân em thấy cây vis tốc độ cũng ko phải quá nhanh, được cái cán cầm dễ chơi. vis đánh rơ đều bóng và hiểm sẽ hợp hơn là bạo lực
đang nói jun zlc với sp vis

HungGL

Đại Tá
;) Cốt cứng hay mềm còn phụ thuộc vào độ dày mỏng, sợi, lõi, công nghệ ép của từng hãng...
Anh em cứ nhìn Limba bề ngoài mà đánh giá Auto mềm hơn Koto là chưa chuẩn đâu nhé.

ThuyNgoc

Binh Nhất
;) Cốt cứng hay mềm còn phụ thuộc vào độ dày mỏng, sợi, lõi, công nghệ ép của từng hãng...
Anh em cứ nhìn Limba bề ngoài mà đánh giá Auto mềm hơn Koto là chưa chuẩn đâu nhé.
vâng e đang nói chung giữa dòng gỗ Limba và Koto còn tất nhiên là nó phụ thuộc vào các yếu tố như bác nói rồi. cốt cứng bạt hay hơn cốt mềm vì có độ nhả bóng cao hơn, cốt mềm thì ngậm bóng hơn vì thế sẽ chậm hơn bù lại bám xoáy hơn.

Xu xin 10

Binh Nhất
Bác nào muốn đổi gió , giao lưu tiago zlc thì in box nhé. Xin lỗi đã chen ngang

Attachments

609.3 KB · Đọc: 98

Bình luận từ Facebook