có bác nào có kinh nghiệm đánh mặt tàu ko ạ :(

gachip

Đại Uý
hôm nay e vừa nhấc 1 e h8 của phobongban, trận đầu tiên đánh cảm giác phải nói là như cứt, vừa cứng vừa xịt, giật xoáy xuống ko tài nào lên đc, giật xoáy lên thì bung, trc e dùng mặt ten nên giờ mới chuyển qua chắc chưa quen đc ngay, bác nào có kinh nghiệm chỉ e vs ạ, e cám ơn ạ

trần toản ĐL

Thượng Tá
hôm nay e vừa nhấc 1 e h8 của phobongban, trận đầu tiên đánh cảm giác phải nói là như cứt, vừa cứng vừa xịt, giật xoáy xuống ko tài nào lên đc, giật xoáy lên thì bung, trc e dùng mặt ten nên giờ mới chuyển qua chắc chưa quen đc ngay, bác nào có kinh nghiệm chỉ e vs ạ, e cám ơn ạ
Y như lần đầu mình đánh mặt tàu...:D

luckyluckedh

Đại Uý
Bạn phải giải thích được hiện tượng tại sao như vậy, bởi vì mút ít nẩy mà lại còn dính nên quá bám xoáy của bóng. Chính vì quá bám nên khi giật xoáy xuống tay bạn phải lăn nhanh hơn bình thường, còn xoáy lên phải hơi úp vợt nhiều hơn để chống lại xoáy tới, cơ bản là vậy. Nhưng để đánh mút tàu ko bị ảnh hưởng nhiều của xoáy đối phương và tạo ra xoáy của bạn thì cần phải mở vợt đánh dầy vào bóng cho mất đi một phần xoáy đối phương và kéo lên thật nhanh để tạo xoáy của chính bạn, cách này mình nghĩ bạn phải mất kha khá thời gian luyện tập đó

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Bác từ Ten giờ chuyển qua Tàu, chưa quen liền là chuyện phình phường, ai mà bảo quen liền đánh ko khác gì nhau thì 1 là chém gió, 2 là quái thú . :D
Oánh Tàu thì cứ Chậm,Chắc, Kéo xoáy.
Còn ào ào nhào vô tán cứ như mấy anh Nhật, Đức thì cứ xác định 1 là vọt xà, 2 là cắm đầu. :D

Khi oánh quen Tàu rồi, cái cảm giác lúc giật trái bóng ta cảm nhận được như dính vào mặt vợt và ta miết trái bóng theo đủ hướng, đối phương dù có đưa vợt vào chặn nó xoáy xoáy và bung, rất là Yomost :D

gachip

Đại Uý
[/QUOTE="atnguyen23, post: 642888, member: 11773"]bác chơi cốt gì vậy?[/QUOTE]
da e dùng long 5 ạ. cũng mới chuyển qua long nên mới mua h8 ạ

thanhthekit

Thượng Sỹ
Xoáy xuống sâu bàn thì cứ lăng thêm ít cổ tay góc vợt 70-90 , xuống hơi đói ngắn cứ về thấp người mà nhấc lên . ưu điểm của mặt tàu đó bác . xoáy lên thì lia trên đầu bóng . chỉnh dần r quen .

gachip

Đại Uý
Xoáy xuống sâu bàn thì cứ lăng thêm ít cổ tay góc vợt 70-90 , xuống hơi đói ngắn cứ về thấp người mà nhấc lên . ưu điểm của mặt tàu đó bác . xoáy lên thì lia trên đầu bóng . chỉnh dần r quen .
vang để mai e thử ạ :D

Toàn Bị Tán

Đại Uý
Giờ đừng giật như lúc giật Ten nữa, để trái bóng rơi xuống 1 chút nữa rồi miết vợt kéo xoáy lên để cảm nhận độ bám của bóng và mặt vợt , từ từ quen :D

congcong73

Đại Tá
Cứt mà ói tay nghiện nặng đó bác! Trong đó có mình.
Bao lần tìm cách cai mà chẳng tài nào cai đc.
Cái cảm giác dinh dính và ngậm bóng nó cứ tê tê... phê phê thế nào ấy, khoái lắm!
Mình chơi h3 mà cắt nặng sang giật ngon lành, thế mà quay sang ông Đức eo giật được.. thế đấy!
Chúc bác nghiện Lòi !!!!!

bachikho

Đại Tá
haiz chuyển buổi đầu thấy ngon ngay, ko chém nên chắc là quái roài, lại đánh vis với tàu nữa chứ, xịt còn quá cứt, được long v đã tốt :D

gachip

Đại Uý
hôm nay e vào chuồng tập. thấy đánh dầy vợt vào lại lên rất dễ. ko mất sức. liệu e đánh thế có đúng ko ạ hay là phải miết mỏng vợt ạ

thanhthekit

Thượng Sỹ
Tùy lúc mà mỏng hay dày , nhưng mà đánh h3 hay h8 là kéo từ sau ra trước k giữ nách . cứ lăng thế thì nhẹ nhàng là sang bàn k mất sức . bác mà giật giữ nách thì mất sức lắm . nc đang từ nhật đức sang tàu thì phải mất time quen. E 2 hôm là quen r vì động tác của e lăng dài từ khi đánh bọn ten :-D

Bình luận từ Facebook