CNT chuyển sang xài Rakza X???

bachikho

Đại Tá
thấy tại CTTSL vừa rùi có Fang Bo, Hao Shuai và Yan An xài Rakza X bên BH thay cho ten:

archer

Đại Tá
Khi độ ổn định đã có, phải chăng các MES đi tìm sự dị để làm khó đổi thủ, nhưng chưa dám bứt hẳn như ML chơi H3 cho BH ?
Nếu tìm sự dị để làm khó đối thủ thì mỗi thằng thay 1 BH khác nhau mới hợp lý. Đây rõ ràng có sự thống nhất công nhận khá cao về tính năng, hiệu quả đặc thù của RakzaX, nhưng đó là cái gì???

luckyluckedh

Đại Uý
Em từng đọc đâu đó rằng razka x là mặt vợt được hội bóng bàn trong đó có Malin công nhận là mặt chất lượng tốt, tạo xoáy cao, control cũng tốt luôn. Hãng yasaka thì ko mạnh về market như các hãng khác nên ít ai dùng. Em thì từng chơi 2 mieng razka x cảm nhận là cứng, rất nặng, tạo xoáy rất cao, sponge bọt khí đặc chứ ko xốp, tuy nhiên do hãng này boost nhiều quá nên co rất mạnh, bề mặt topsheet mất bám nhanh. Chân gai nhiều, khít nhau như H3 nên mặc dù topshet có mất bám thì chỉ cần phang dầy vào bóng xoáy ra vẫn cao.
Điểm trừ cao nhất cho razka x là co nhiều, 1 tháng rưỡi bóc ra dán lại nhiều là thấy rõ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em từng đọc đâu đó rằng razka x là mặt vợt được hội bóng bàn trong đó có Malin công nhận là mặt chất lượng tốt, tạo xoáy cao, control cũng tốt luôn. Hãng yasaka thì ko mạnh về market như các hãng khác nên ít ai dùng. Em thì từng chơi 2 mieng razka x cảm nhận là cứng, rất nặng, tạo xoáy rất cao, sponge bọt khí đặc chứ ko xốp, tuy nhiên do hãng này boost nhiều quá nên co rất mạnh, bề mặt topsheet mất bám nhanh. Chân gai nhiều, khít nhau như H3 nên mặc dù topshet có mất bám thì chỉ cần phang dầy vào bóng xoáy ra vẫn cao.
Điểm trừ cao nhất cho razka x là co nhiều, 1 tháng rưỡi bóc ra dán lại nhiều là thấy rõ
Hình như đã có cao thủ bầy chiêu kế rồi đó ạ

Bóc khỏi nylon, anh em căn thời gian co mặt, để nguyên không cắt, sau thời gian đó mới cắt, sẽ được như ý, ít co hoặc không co nữa

luckyluckedh

Đại Uý
Hình như đã có cao thủ bầy chiêu kế rồi đó ạ

Bóc khỏi nylon, anh em căn thời gian co mặt, để nguyên không cắt, sau thời gian đó mới cắt, sẽ được như ý, ít co hoặc không co nữa
Nhưng sẽ mất hiệu suất tốt nhất của mút tgian đầu do booster bay hơi đó bác. Các hãng andro, yasaka, buterfly, tibhar giờ bán mút giá cũng cao, chủ yếu do họ tốn thời gian nghiên cứu hóa chất, công boost nên thời diem bóc ra chơi liền là ngon nhất, để nó bay booster co lại rồi đánh nó sẽ khác đấy bác. Em để ý bản chất của việc boost là dùng mút ban đầu thật cứng tune cho mềm ra, nen khi hết hiệu ứng lần 1 mút nó trở về trạng thái đầu: cứng, lưu bóng ít, độ búng ko cao nên tạo xoáy sẽ ko mạnh. Cũng như bất kỳ mặt nào mới mua lần đầu mà dùng haifu đánh sẽ rất ngon, xoáy lực gì nó cũng tăng tuy nhiên càng dán đi dán lại thì nó sẽ dãn dần, mềm hơn, đánh dở hơn

lion

Đại Tá
Nhà em đang dùng RX, miếng này là miếng thứ 3, 4 gì đó bên FH dán vào PG7, theo cảm nhận là muốn đánh hay mút này thì phải đủ chân tay, kỹ thuật, thời điểm đánh bóng và nhất là khi đánh phải có độ tự tin quyết tâm cao, quất trái bóng thì mới cảm nhận được tốc độ, độ xoáy của cú đánh.

Về chuyện tun-tiếc thì em không rành, nhưng đơn cử như RX, khi nào dán lại (em chỉ dùng keo sữa) hay mua mới, nếu lỡ tay ép căng thì đánh cũng thấy khác, rất căng, rất khó chịu.

Như vậy em cho rằng nếu đã là cao thủ thì em tin rằng họ không làm ba cái trò đó, mất thời giờ, mút không ổn định, mà bóng bàn là môn thể thao cảm giác, họ không chấp nhận một sự thay đổi dù rất nhỏ của mặt vợt cho dù hôm trước dị một kiểu, hôm sau dị một kiểu ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhưng sẽ mất hiệu suất tốt nhất của mút tgian đầu do booster bay hơi đó bác. Các hãng andro, yasaka, buterfly, tibhar giờ bán mút giá cũng cao, chủ yếu do họ tốn thời gian nghiên cứu hóa chất, công boost nên thời diem bóc ra chơi liền là ngon nhất, để nó bay booster co lại rồi đánh nó sẽ khác đấy bác. Em để ý bản chất của việc boost là dùng mút ban đầu thật cứng tune cho mềm ra, nen khi hết hiệu ứng lần 1 mút nó trở về trạng thái đầu: cứng, lưu bóng ít, độ búng ko cao nên tạo xoáy sẽ ko mạnh. Cũng như bất kỳ mặt nào mới mua lần đầu mà dùng haifu đánh sẽ rất ngon, xoáy lực gì nó cũng tăng tuy nhiên càng dán đi dán lại thì nó sẽ dãn dần, mềm hơn, đánh dở hơn
Em may mắn đã hoàn toàn chuyển về H3 cho cả 2 mặt, đánh hàng unNeo, untune, dán keo sữa, nên mặt càng cứng đánh càng thích, chỉ có điều là khi quen với topsheet H3 rồi, thì BH chấp nhận phải chơi bọt khí sponge thôi, lót cao su không đủ trâu bò để đánh mạnh được, và không đủ độ khéo để xử lý bóng lỏng chuội

Bình luận từ Facebook