Toàn quốc CLOSED!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Khá may mắn, đã thử nghiệm Ludeak Fleet, cực rung, chưa có cây nào rung như cây này, nẩy cực mạnh, nhịp nhanh, không xoáy bằng VICTAS, vợt khá dẻo, tương đương với VIS, nếu ra lực mạnh còn dẻo hơn cả VIS, bóng đi nhanh, ngậm bóng ít hơn VICTAS, tương đương VIS. Nói chung, nếu chưa thử VICTAS QUARTET SPEED II thì chắc chắn mình sẽ lấy con Ludeak Fleet làm kiếm mới.

@archer không nên tiếc dòng này, nó khá giống với Stiga hơn là dòng Nittaku.

phantom0011

Thượng Sỹ
Khá may mắn, đã thử nghiệm Ludeak Fleet, cực rung, chưa có cây nào rung như cây này, nẩy cực mạnh, nhịp nhanh, không xoáy bằng VICTAS, vợt khá dẻo, tương đương với VIS, nếu ra lực mạnh còn dẻo hơn cả VIS, bóng đi nhanh, ngậm bóng ít hơn VICTAS, tương đương VIS. Nói chung, nếu chưa thử VICTAS QUARTET SPEED II thì chắc chắn mình sẽ lấy con Ludeak Fleet làm kiếm mới.

@archer không nên tiếc dòng này, nó khá giống với Stiga hơn là dòng Nittaku.
Rung à, thế thì khả năng cảm giác của cây LF khá gần với cây InnerForce ZLC rồi. Cốt rung hay không rung với mình đánh phải đều OK hết, chỉ là tò mò xem có hợp với anti Power ở mặt trái không thôi. Quả trái mà không hợp cốt thì tự nhiên sẽ xuống 2,3 quả so với bình thường vì luôn phải lùi xa bàn và ở thế phòng thủ. Bạn cứ test thoải mái và khi nào nhận được cây Viscaria thì nhắn lại nhé. Thanks

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em test xong rồi, và ơn giời, nó không cho em cảm giác của cây VICTAS, nên chỉ chờ cơ hội là cho em nó với bác giao duyên thôi, nếu mai em hẹn được @ngochan84 thì em không mất cái hộp Long 5, bằng không mấy thằng cu còn lại phải ... ở chuồng

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Rung à, thế thì khả năng cảm giác của cây LF khá gần với cây InnerForce ZLC rồi. Cốt rung hay không rung với mình đánh phải đều OK hết, chỉ là tò mò xem có hợp với anti Power ở mặt trái không thôi. Quả trái mà không hợp cốt thì tự nhiên sẽ xuống 2,3 quả so với bình thường vì luôn phải lùi xa bàn và ở thế phòng thủ. Bạn cứ test thoải mái và khi nào nhận được cây Viscaria thì nhắn lại nhé. Thanks
So với LF thì Innerforce về độ rung chỉ là bậc con cháu thôi ạ, vì em đánh cả Inner ZLC và ALC rồi, em này rung hơn nhiều lắm ạ, bác phải tưởng tượng cái lá lúa lay trước gió, nó gần được như thế

phantom0011

Thượng Sỹ
T7 bác lên chỗ em, có khách SG ra chơi, cho bác thử kiếm luôn, máu bác hay máu nó chảy như nhau cả
T7 thì khó rồi vì có 2 đồng chí bảo vệ ThS mà mình lại là thư kí hội đồng. Lẽ ra đến tháng 8 mới bảo vệ nhưng có lẽ 2 ông này cần cái quyết định để có lợi cho bầu cử. Không cần cái hộp của Long V đâu, bạn chỉ cần đóng gói để đỡ bị va đập khi vận chuyển là OK hoặc gửi Hân nó cầm về cũng được, mình sẽ qua chỗ nó lấy cốt. Cây LF dày 6.2 mm chẳng lẽ lại rung mạnh hơn cả những cây 5.7 mm. Chắc mỗi người 1 cảm giác hoặc có thể do cây này to bản hơn Nen the

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Được đấy, review rất chuyên nghiệp, nhưng a phải công tâm đấy nhé ko phải theo đơn đặt hàng hay "định hướng" đâu vì hay dở thế nào e chỉ cần biết chứ k phải tiếc mà giữ lại hay ngăn trở việc giao thông của 2 bác. Chỉ là muốn 1 bộ lưu trữ thông tin tiện sau này xài.
Thank bro anyway, có lẽ đưa nốt Hao 3 vs King 1 cho a test nốt, e lười thay đổi quá rồi.
Thôi, để thời gian nữa đi, anh đang tập cú gập tay, hôm qua thử mới biết tại sao bọn CNT nó đánh xoáy thế. Thì ra nhìn thế mà ko phải thế

Last edited:

Trạng .... CÁ

Đại Tá
:p thế nó lườm rau gắp thịt à bác?
giờ mới ngồi máy trả lời được.

Thì ra, lực xoáy cho cú đánh bắt nguồn từ cú gập cẳng tay và cổ tay, xoáy sẽ tăng lên nhiều lần, như vậy, có thể chia cú đánh thành 02 phần:

1. tạo quán tính cho cả cánh tay gồm cẳng tay + cánh tay
2. tăng tốc tạo đột biến cho bóng bằng cẳng tay + cổ tay

Chiều nay sẽ thử lại, FH hôm qua thử rồi, sẽ làm lại và ứng dụng sang BH luôn.

Bình luận từ Facebook