Toàn quốc (Closed) Tìm Reygundo, Amultart ST, An/SI

Trainee

Đại Tá
Tình hình mình muốn kiếm một cây êm, nhanh, độ dầy vừa phải, ... để đánh thử.
Super Jun thì sang quá, ... theo ông anh tư vấn là thử tìm em Butterfly Reygundo xem sao.
Vậy anh em ai có cây này cũ cần sang nhượng, cho mình thông tin với nhé.
Thanks.

Daoky09

Đại Tá
Super Jun thì sang quá, ... theo ông anh tư vấn là thử tìm em Butterfly Reygundo xem sao.
Thanks.
Anh có thử Reygundo thì vẫn chưa phải Super Jun mà.

Trainee

Đại Tá
Anh có thử Reygundo thì vẫn chưa phải Super Jun mà.
S.J nó đắt ở những cái có lẽ cháu chưa cần chú ơi! :D
Cháu đánh Iolite cũng khá ưng rồi, chỉ là muốn thử giảm độ nặng và độ dày lại chút xem có tích cực hơn không. Cây đánh chính vẫn là Iolite trong nhiều tháng tới ạ.

Daoky09

Đại Tá
S.J nó đắt ở những cái có lẽ cháu chưa cần chú ơi! :D
Cháu đánh Iolite cũng khá ưng rồi, chỉ là muốn thử giảm độ nặng và độ dày lại chút xem có tích cực hơn không. Cây đánh chính vẫn là Iolite trong nhiều tháng tới ạ.
Lên nào! sắp trôi mất rùi.

Trainee

Đại Tá
Lên nào! sắp trôi mất rùi.
Cảm ơn chú,
Nhưng tiền còn trong tay thì ta vẫn cứ bình tĩnh thui ạ! :D
Vui vui vậy, chứ cháu đi công tác cuối tháng mới lại bóng banh, cứ từ từ tìm thôi.
Cây này có vẻ ít người chơi, chả lẽ lại mua mới khi chưa chắc nó thế nào thì hoang quá.

thichtrainghiem

Đại Tá
Cảm ơn chú,
Vui vui vậy, chứ cháu đi công tác cuối tháng mới lại bóng banh, cứ từ từ tìm thôi.
Cây này có vẻ ít người chơi, chả lẽ lại mua mới khi chưa chắc nó thế nào thì hoang quá.
Chú ý, cây này khó tìm cân nặng vừa tay chú lắm nhoé:)

tosiosHD

Đại Tá
Cảm ơn chú,
Đi công tác thì sao lại ko chơi được hả anh? Kiếm mang theo mình, đi tới đâu chiến đấu tới đó chứ?

chajen_HD

Đại Uý
Thanks A. Cấu tạo ALC+Hinoki khác ALC+Limba (của cốt Maze, Spirit) như nào A nhỉ?
=====================
Gỗ bề mặt quyết định tính bán xoáy bóng, limba bám xoáy hơn nhả bóng chậm hơn tạo vòng cung nhỉnh hơn. Hinoki vào êm hơn nhả bóng nhanh (gần như ko có cảm giác lưu bóng) vòng cung thấp hơn, đàn hồi và nhả bóng nhanh nên tốc độ ra nhanh hơn..
Trình còi mạ muội vớ đâu nói đấy có gì ko đúng xin các cao cao thủ chỉ giáo thêm.

xukaka

Đại Tá
Thanks A. Cấu tạo ALC+Hinoki khác ALC+Limba (của cốt Maze, Spirit) như nào A nhỉ?
----
Khác nhau khá nhiều: Dòng ALC+Hinoki cấu tạo 5 lớp, bản vợt dày hơn thường 6-6.5mm,..Còn dòng ALC + Limba cấu tạo 7 lớp, bản vợt dày từ 5.6-5.8mm.

Dòng ALC+Hinoki trợ lực nhỉnh hơn, hỗ trợ động tác giật bóng dễ hơn, vì hinoki bám bóng hơn. Tuy nhiên độ xoáy sẽ kém hơn dòng limba, độ ăn xoáy nhiều hơn vì bản vợt dày, hinoki.
Tuy nhiên yếu tố kỹ thuật quyết định tất cả, như mình yếu điểm nào mạnh điểm nào thì chọn vợt ưng ý. Và trình độ ở mức nào để phát huy hết tính năng vợt. Còn mình trình E thì chưa phát huy được.

hungtv2002

Đại Tá
Thanks.
cây này giờ khó tìm lắm. nhờ mấy ông như phobongban xách về xem có không thôi. cây này về cơ bản rất nhẹ, rung, tốc độ... giật bóng rất cắm... tay cầm hơi mỏng và rẹt...

chajen_HD

Đại Uý
Rey là ALC nhưng nhanh như ZLC ấy, thuộc dòng nhanh và êm (Hinoki + ALC).
VD cây Iolite mình đang đánh còn nhanh hơn cả TMB ZLC.
-------------------
Phần này ko đồng ý với bác lắm..em chơi thử Rey thì thấy không có điểm tương đồng nào với Boll ZLC. Phần nữa thì hình thức Rey cán to ngang,khá mỏng và dẹt.

lamtq

Đại Tá
-------------------
Phần này ko đồng ý với bác lắm..em chơi thử Rey thì thấy không có điểm tương đồng nào với Boll ZLC. Phần nữa thì hình thức Rey cán to ngang,khá mỏng và dẹt.
chắc e nhầm với cây Kenta Alc. Reygundo cán bình thường như Innerforce zlc , ko to ngang và ko dẹt tý nào, cán ST cũng khá to. BTY chỉ có cây Kenta matsudaira ALC mới ra cán to ngang và dẹt thôi. Nhầm nhọt sang trồng trọt r

Trainee

Đại Tá
chắc e nhầm với cây Kenta Alc. Reygundo cán bình thường như Innerforce zlc , ko to ngang và ko dẹt tý nào, cán ST cũng khá to. BTY chỉ có cây Kenta matsudaira ALC mới ra cán to ngang và dẹt thôi. Nhầm nhọt sang trồng trọt r
Cuối tuần này cầy làm thêm 2 ngày, qua tháng lĩnh xiền làm em mới mất anh ợ!
Có vẻ hàng cũ khó!
P/s: @phố bóng bàn xem có kiếm giúp anh 1 cây st cũ giá mềm mại, cân thì nặng nặng (dòng này vốn hơi nhẹ) được không em ơi! : ^^

Trainee

Đại Tá
-------------------
À ý mình nói về tốc độ thôi, mình nghe nói cây này nhanh, và so vd Iolite với TMB ZLC, chứ Rey mình cũng chưa đánh! :D

Bình luận từ Facebook