Toàn quốc Close all đã tìm đc mấy thằng hay móc cống ad đóng vài dùm

Trainee

Đại Tá
Em thấy dd rao bán rất nhiều tenergy có ghi sách tay nội địa nhật. Theo em nghĩ khi vdv muốn đổi mặt thì phải mang vào kho rồi mới đổi mặt mới đồng yên nhật tính ra nếu có sách tay thật thì về Việt nam bán thì những mặt cũ đã qua sử dụng làm gì có giá 600-650k
Theo em nghĩ hàng fake qua sử dụng rồi bán lãi chứ nhật nội địa đâu
Anh chị nào có kiến thức thâm sâu xin lí giải giúp con gà đỡ thắc mắc ạ tks all
Gạch đá em nhận hết
Mình đặt câu hỏi là liệu sách tay là hàng chuẩn hay fake còn nếu m biết thì k cần đặt câu hỏi bạn à
Mình không thấy bạn (có câu) hỏi, chỉ toàn thấy câu khẳng định!

archer

Đại Tá
Mình đặt câu hỏi là liệu sách tay là hàng chuẩn hay fake còn nếu m biết thì k cần đặt câu hỏi bạn à
M thấy ở trên b khẳng định "theo em nghĩ là hàng fake bán lấy lãi..." chứ ko phải câu hỏi.

Thực ra cái này có quy trình đơn giản:
1. Mua hàng chỗ uy tín.
2. Dùng thử và so sánh.
3. Nếu chất lượng ngon, giá lại rẻ => ko fake, thì yên tâm xài.
4. Nếu chất lượng kém, soi kỹ chi tiết, màu, mùi, tính năng, đối chiếu hàng chuẩn. Nếu phát hiện đúng fake, kêu ng bán đổi trả, hoặc post cảnh báo toàn diễn đàn. Ai làm ăn mà bị như này coi như toi, đáng đời bán hàng fake.

Còn kinh doanh có những đầu mối và quan hệ phức tạp của nó, dễ dàng phơi bày ra hết thì ai cũng giàu. Mình là ng tiêu dùng cứ theo quy trình trên là rất hiệu quả rồi đau đầu chi cho mệt.

trainingbb

Binh Nhì
Mình không thấy bạn (có câu) hỏi, chỉ toàn thấy câu khẳng định!
Anh chị nào có kiến thức thâm sâu giải thích giúp gà đỡ thắc mắc đó là câu khẳng định hả
Đọc hết bài rồi cmt giúp mình bạn à chứ k phải vào trả lời bừa rồi lí luận
Bạn giúp đc thì cmt chứ k phải vào anh hùng nhé

trainingbb

Binh Nhì
Ko phải coi thường ai cả, mà là những nguồn đấy đã đc ae kiểm nghiệm, bác hiểu k?
Vậy sao bạn nói binh nhất binh nhì như này như nọ
Tôi k biết tôi mới phải hỏi biết rồi thì đâu phải hỏi các anh hùng
Các anh hùng toàn vào chém gió chứ nào có lí giải vào thì chê này chê kia bạn thử làm ng viết bài rồi để nta bảo binh nhất binh nhì như này như kia xem
Tôi k biết tôi lên dd hỏi anh em nhà tôi k có điều kiện nhưng đam mê thì tôi có tks bạn

trainingbb

Binh Nhì
M thấy ở trên b khẳng định "theo em nghĩ là hàng fake bán lấy lãi..." chứ ko phải câu hỏi.

Thực ra cái này có quy trình đơn giản:
1. Mua hàng chỗ uy tín.
2. Dùng thử và so sánh.
3. Nếu chất lượng ngon, giá lại rẻ => ko fake, thì yên tâm xài.
4. Nếu chất lượng kém, soi kỹ chi tiết, màu, mùi, tính năng, đối chiếu hàng chuẩn. Nếu phát hiện đúng fake, kêu ng bán đổi trả, hoặc post cảnh báo toàn diễn đàn. Ai làm ăn mà bị như này coi như toi, đáng đời bán hàng fake.

Còn kinh doanh có những đầu mối và quan hệ phức tạp của nó, dễ dàng phơi bày ra hết thì ai cũng giàu. Mình là ng tiêu dùng cứ theo quy trình trên là rất hiệu quả rồi đau đầu chi cho mệt.
Trên kia bạn lại bảo k có câu hỏi đi tôi đã nêu ý kiến và đặt câu hỏi là anh chị nào có kiến thức thâm sâu giải thích dùm
Đọc lại bài hộ cái

archer

Đại Tá
Trên kia bạn lại bảo k có câu hỏi đi tôi đã nêu ý kiến và đặt câu hỏi là anh chị nào có kiến thức thâm sâu giải thích dùm
Đọc lại bài hộ cái
Bình tĩnh nào, m đang thiện chí giúp b mà, m có bảo b ko đi học nên ko phân biệt được CÂU HỎI với CÂU KHẲNG ĐỊNH đâu mà b cộc cằn thế :)

Last edited:

trainingbb

Binh Nhì
Bình tĩnh nào, m đang thiện chí giúp b mà, m có bảo b ko đi học nên ko phân biệt được CÂU HỎI với CÂU KHẲNG ĐỊNH đâu mà b cộc cằn thế :)
Cái câu bạn tách ra dẫn chứng tôi biết nó là cái câu gì
Và câu hỏi của tôi là ai biết giải thích dùm
Chứ bạn đừng trích câu của nta ra để bảo nó k phải là câu hỏi ok
Cái sai của bạn là trích dẫn cái câu k phải là câu hỏi xong bạn thêm khẳng định vào sau nó k phải là câu hỏi cái ý ai đi học cũng biết hơi lòng vòng nhưng mình thấy bạn trích dẫn để đưa ra câu trả lời m k thấy có ý nghĩa ok bạn

AndroCS7

Đại Tá
M tạm trả lời theo những gì m biết nhé. Ở Nhật hàng đã qua sử dụng giá rất rẻ, ko chỉ mặt vợt mà hầu hết các mặt hàng đều như vậy. M có người quen thường mang đồ ở Nhật về nói rằng mãi mấy năm gần đây người Nhật mới có thói quen bán lại sản phẩm họ đã qua sử dụng (với giá rất rẻ), còn mười mấy năm trở về trước họ toàn đem ra bãi rác, ông chú m nhặt đem bán về VN kiếm lãi, từ đồ gia dụng đến phụ kiện xe, đồ điện tử... :D. Vì vậy miếng Ten cũ như bác tính toán nói nhập vào ở Nhật đã 600k, qua thêm các chi phí vận chuyển về VN không thể bán ra cũng bằng 600k là chưa chính xác, có thể họ mua theo cân, theo lô từ các cửa hàng chuyên thu mua, tính ra có khi chỉ 300k-400k thì về bán vẫn rất thoải mái. Đó là m lấy con số ví dụ thôi nhé, còn cũng phải tùy mối hàng, tùy quan hệ, rồi lấy đc trực tiếp hay phải qua 2, 3 cầu... sẽ có giá cả khác nhau, đôi khi chênh lệch đến gấp đôi là bt. Hi vọng bạn tạm hài lòng với câu trả lời.

archer

Đại Tá
Cái câu bạn tách ra dẫn chứng tôi biết nó là cái câu gì
Và câu hỏi của tôi là ai biết giải thích dùm
Chứ bạn đừng trích câu của nta ra để bảo nó k phải là câu hỏi ok
Cái sai của bạn là trích dẫn cái câu k phải là câu hỏi xong bạn thêm khẳng định vào sau nó k phải là câu hỏi cái ý ai đi học cũng biết hơi lòng vòng nhưng mình thấy bạn trích dẫn để đưa ra câu trả lời m k thấy có ý nghĩa ok bạn
Ồ ko sao, m k chấp và ko ngạc nhiên lắm về trình độ hiểu biết và văn hóa của b đâu.
Lần sau viết cố gắng đúng chính tả nhé: xách tay chứ ko phải sách tay. Xách là động từ, còn sách thì có lẽ hơi xa lạ với b, nhưng nó là một danh từ, cái thứ mà trong đó người ta in chữ ấy, để học ấy, chữ là danh từ nhé, ko phải trữ đâu, nó lại là động từ...

Trainee

Đại Tá
Ồ ko sao, m k chấp và ko ngạc nhiên lắm về trình độ hiểu biết và văn hóa của b đâu.
Lần sau viết cố gắng đúng chính tả nhé: xách tay chứ ko phải sách tay. Xách là động từ, còn sách thì có lẽ hơi xa lạ với b, nhưng nó là một danh từ, cái thứ mà trong đó người ta in chữ ấy, để học ấy, chữ là danh từ nhé, ko phải trữ đâu, nó lại là động từ...
Với hỏi thì thêm dấu thế này này vào cuối câu cho mấy thằng kiến thức không thâm thâm sâu sâu còn biết nó là câu hỏi, chứ éo phải câu đề nghị, y/c, ... : "?".

archer

Đại Tá
Với hỏi thì thêm dấu thế này này vào cuối câu cho mấy thằng kiến thức không thâm thâm sâu sâu còn biết nó là câu hỏi, chứ éo phải câu đề nghị, y/c, ... : "?".
Thôi mong b ấy viết đúng chính tả là tốt lắm rồi, mong chi ngữ pháp với logic.

o3ma

Đại Tá
Mình thấy trong câu văn của bạn có mùi "mực tàu", chữ viết thấy màu "thâm thâm" nó không phải màu đen vẫn thường thấy. :p

trainingbb

Binh Nhì
Tôi cũng hiểu và tôi biết cái sai của mình nhưng vấn đề của tôi đang hỏi về bóng bàn k hỏi về sách hay xách cảm ơn mấy thằng hay móc cống như bạn đã vào gõ phím k biết trả lời thì đừng thể hiện còn vào bới móc lỗi như bạn t cũng cảm ơn để t nhận thấy được cái sai và hiểu thêm được những người móc cống giúp đỡ

Bình luận từ Facebook