CLB những người đánh mặt Tàu

dammebongban

Trung Uý
Ý bác là đánh 1 time sẽ tự chán kkk
Giống em ngày xưa cũng đánh Super. Được 3 buổi chán lè :)))
S.Jun nó cứng đơ như đá( gắn H3 vô <=> Đá chọi Đá ). Đến a "dũng 9" còn ko chơi nổi 6 tháng☺️
- Cũng thấy 1 số bạn chơi S.jun với H3: nhưng cá nhân mình thấy ko nhiều.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
S.Jun nó cứng đơ như đá( gắn H3 vô <=> Đá chọi Đá ). Đến a "dũng 9" còn ko chơi nổi 6 tháng☺️
- Cũng thấy 1 số bạn chơi S.jun với H3: nhưng cá nhân mình thấy ko nhiều.
Tuấn gấu đánh A nhiều năm bằng SJ + H3 ở Sài Gòn đó B.
Cá nhân em xưa có dạo hứng chí chơi H3 Pro, gắn SJ chơi cũng đc, bóng lồng ác; không phù hợp với rơ giật bền bỉ người ta tới chết!

dammebongban

Trung Uý
Cá nhân em xưa có dạo hứng chí chơi H3 Pro, gắn SJ chơi cũng đc, bóng lồng ác; không phù hợp với rơ giật bền bỉ người ta tới chết!
Chơi cũng đc
Thế mình mới nói "cá nhân mình ko thấy nhiều người chơi combo này"☺️

lemau1988

Thượng Sỹ
c đánh giá nhanh hơn vis đời cũ hay hơn vis mắt ngọc nhỉ (v

Vis trung thì đánh cảm giác stiffness hơn nhưng hardness lại mềm hơn vis nhật.=> đánh trong bàn dễ control hơn, nhưng giật lại lực và bóng chìm. Đặc biệt là đánh với lực mạnh k tạo ra âm thanh gỗ bị bẹp như vis nhật và fan alc take nên đánh vis trung mỗi lần giật đều muốn vào lực mạnh mới phê (đặc điểm này giống với vis đời O trc đây mình đánh).
cám ơn bác đã chia sẻ,bác mà chia sẻ cây vis trung nữa thì ngon :v

lemau1988

Thượng Sỹ
e vừa phải bỏ SJ với tàu đó a,đánh vis tự dưng lên 2 bóng lận :D.

lemau1988

Thượng Sỹ
Thực ra nói nó cứng hơn thì đúng hơn, chứ cái nhanh đó chỉ là bạt; riêng giật bóng, em thấy bóng Vis nội lực hơn, nhanh hơn; Mấy cây Alnade em cầm đánh và mua hộ thì nó phải cứng như Vis Trung, như trơ, bám bóng kém xa.
vis trung cứng hơn vis nhật nhiều ko a?

Trainee

Đại Tá
Vis Nhật hàng tuyển, tài trợ, ... thì mềm như bún; còn hàng chợ phổ biến thì nó cứng hơn chút, nhưng nói chung vẫn mềm.
Vis Trung nhanh hơn chút, cán cứng to hơn chút; nhưng cũng vẫn là Vis thôi, chả có mẹ gì thần thánh cả; Nói chung Vis chả có gì ghê gớm và hơi lỗi thời rồi, trừ Vis Gold; Chú lên véo đc cái 2 bóng là do trình cùi dễ thay đổi thôi, đánh nó bớt hỏng, nói do Vis cũng đúng nhưng phải nói chính xác là do vợt chậm đi; có khi đánh cây cốt gỗ 500K còn lên bóng nữa, :)) Nhưng về lâu dài, nên tập có kỹ thuật căn bản đã, rồi hãy loạn cốt mút.
Cái bệnh của chú đúng là bệnh chung của mấy ông mới tập chơi mà có nhiều tiền, .... :(:(:(:(

lemau1988

Thượng Sỹ
Vis Nhật hàng tuyển, tài trợ, ... thì mềm như bún; còn hàng chợ phổ biến thì nó cứng hơn chút, nhưng nói chung vẫn mềm.
Vis Trung nhanh hơn chút, cán cứng to hơn chút; nhưng cũng vẫn là Vis thôi, chả có mẹ gì thần thánh cả; Nói chung Vis chả có gì ghê gớm và hơi lỗi thời rồi, trừ Vis Gold; Chú lên véo đc cái 2 bóng là do trình cùi dễ thay đổi thôi, đánh nó bớt hỏng, nói do Vis cũng đúng nhưng phải nói chính xác là do vợt chậm đi; có khi đánh cây cốt gỗ 500K còn lên bóng nữa, :)) Nhưng về lâu dài, nên tập có kỹ thuật căn bản đã, rồi hãy loạn cốt mút.
Cái bệnh của chú đúng là bệnh chung của mấy ông mới tập chơi mà có nhiều tiền, .... :(:(:(:(
vâng a,chắc trình G như e chưa cảm nhận dc mấy loại siêu cốt vợt =)).thôi để e tự sướng với vis phát đã,vì nó lên bóng :p.thank a zai đã nhắc nhở,chắc phải luyện công nhiều :p

minhlee

Trung Uý
vâng a,chắc trình G như e chưa cảm nhận dc mấy loại siêu cốt vợt =)).thôi để e tự sướng với vis phát đã,vì nó lên bóng :p.thank a zai đã nhắc nhở,chắc phải luyện công nhiều :p
Mình thấy tóm lại cứ mua mới biết dc bạn ạ, phức tạp lắm, vì còn do phối mặt như thế nào nữa, đánh loại bóng gì nữa cơ, mỗi một kiểu nó cho ra 1 cảm nhận khác kaka

bachikho

Đại Tá
nói lỗi thời đúng với vis đời cũ (tem to) vì đó là dòng cho bóng 38 và 40, từ mắt ngọc trở đi và super vis có cải tiến tăng tốc độ dành cho 40+ nên cũng k hẳn là lỗi thời đâu
cá nhân tui thì thấy vis đang bị overrated, giá hơi bị ngáo so với giá trị thực

Qlv

Thượng Sỹ
Em tưởng thời giờ lại là alc+ mút tàu chứ bác :)))

Qlv

Thượng Sỹ
Sức khoẻ đi xuống nhượng lại bác nào đam mê:
Hàng lướt
H3 tuyển tỉnh 40 độ: 400k
Sword maze: 250k
Cả đôi: 600k
Em ở Hà Nội
Sđt: 0973129326

Attachments

2.3 MB · Đọc: 96
    2.4 MB · Đọc: 101
    2.5 MB · Đọc: 99
Last edited:

VPSV

Đại Uý
Xiom omega 7 pro nhé b
Bác đánh mặt này thấy điểm mạnh ở chỗ nào thế chỉ em phát huy thêm với. Em chỉ cảm được cái topsheet được tune max xoáy (ko xoáy bằng G1, nhưng dễ tạo xoáy thụ động hơn G1, mặt mềm bám bóng, chân gai nhỏ moi tốt, giật xung đường bóng thấp.
Nhược: cảm giác bóng có phần kém vì có vẻ sponge mềm so với cỡ tay của em. Spec 47.5 độ mà cảm giác mềm như 45. Kiểm soát điểm rơi ko tốt bằng G1 nhưng dễ chơi hơn, triển khai flick dễ hơn. Em tìm đến em nó vì trước combo hơi cứng. Ưu tiên giảm BH, để giữ FH

Bình luận từ Facebook