CLB những người đánh mặt Tàu

Piing poong

Thiếu Uý
Mai clb Duy Hưng mở cửa khai xuân, ae mặt Tàu có khi chiều mai tụ tập đánh bóng khai xuân các bác nhỉ?
BiaBiaBiaBiaBiaBia
Anhnt cho ảnh vũ khí mới của student đi - Cốt gỗ lim - Cán gỗ nghiến? 2 mặt Tầu? Anh giờ mới tỉnh Bia chắc chưa khai đao 2 day ;)

long thủ

Đại Tá
Các anh chơi mặt Tàu cho em hỏi chút: anh nào còn cốt nào cũ muốn bán thì bảo em, em mua hộ thằng em cũng chơi mặt Tàu, yêu cầu là thuần gỗ, tầm tiền 7-800k, nếu là P500, P700 hay Clipper CR thì quá tốt. Em xin cảm ơn trước :D

songphaisock

Trung Tá
DHS mới ra cây PG9, thấy cũng đẹp, bác nào cần thì em đặt luôn cho nhé, giá 800k, đắt hơn cây PG7 và 8 1 chút xíu.

có thông số gì để tiện đánh giá không bác boll_boll

docmaorg

Đại Tá
Theo mình hiểu
PG3 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane King
PG7 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane Long
PG9 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane Hao
Không biết khái niệm này có đúng ko nữa ai có kinh nghiệm share thêm.

boll_boll

Moderator

Cây này mình chưa đánh qua, định đặt về đánh xem sao. Dựa vào hình ảnh cấu trúc của vợt thì thấy vợt khá hợp mặt Tàu, thông số của nhà sản xuất nói rằng cây này cân bằng và dễ điều khiển hơn, cảm giác mềm hơn 1 chút so với PG7. Lõi cây PG9 này mỏng hơn PG7, hứa hẹn sẽ đánh mút Tàu tốt hơn PG7.

boll_boll

Moderator
Theo mình hiểu
PG3 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane King
PG7 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane Long
PG9 là dòng thấp cấp nhất của Hurricane Hao
Không biết khái niệm này có đúng ko nữa ai có kinh nghiệm share thêm.

PG3 theo em thấy cấu trúc của nó giống hurricane Hao nhiều hơn. Bia

Piing poong

Thiếu Uý

Vừa vào trang của DHS tìm:

Như vậy PG8 và 9 là lựa chọn cho ae thấy PG7 hơi nhanh.
PG8 mỏng hơn - 6mm - 5 lớp gỗ - OFF
PG9 - 6.3mm - 7 lớp gỗ - OFF ----> loại gỗ khác PG7 & 8!???
PG7 6,3 mm - 7 lớp gỗ - OFF +

http://www.dhs-tt.com/en/tt-blade-dhs-power-g9-off

Để ae tiện so sánh:

Last edited:

thienthuonghoa

Trung Sỹ
Các bác đánh mặt tầu cho em hỏi với
em thấy 3 cốt này có cấu chúc toàn ARYLATE
BUTTERFLY LIU SHIWEN;BUTTERFLY KEYSHOT ALPHA; BUTTERFLY BAZELART
các bác cho em hỏi 3 cốt này đánh mặt tầu có cảm giác như thế nào? có đánh được mặt tàu ko ạ? cốt nào đánh hay? thank

Piing poong

Thiếu Uý

XO không phải là tên của một loại rượu nào mà là một ký hiệu cho biết tuổi của rượu. XO là viết tắt của EXTREMLY OLD. Những ký hiệu như VS, VSOP, XO...thường thấy trên các loại rượu Brandy.

Một loại scotch whisky vô cùng nổi tiếng là Johnnie Walker.
JW có cả thảy 5 mác rượu đó là:

Johnnie Walker Red Label - ta thấy trên nhãn có hàng chữ 5 years. Tức loại rượu có tuổi (ủ) là 5 năm
Johnnie Walker Black Label - 12 năm tuổi.
Johnnie Walker Green Label - 15 năm tuổi.
Johnnie Walker Gold Label - 18 tuổi.
Johnnie Walker Blue Label - Loại thượng hạng, ông cụ của họ hàng nhà Johnnie. Trên nhãn chai không đề bao nhiêu tuổi nhưng người ta thường tin rằng chúng được ủ từ 50 đến 60 năm.
Cũng có thể hiểu thêm nó như sau: Những ký hiệu X.O, V.O, V.S.O.P chỉ sử dụng đối với các loại rượu mạnh thuộc dòng Brandy, đặc biệt là Cognac, chứ không sử dụng trong rượu mạnh thuộc dòng Whisky. Rượu Whisky tự xác định độ ủ lâu của mình bằng thương hiệu, thí dụ rượu Johnnie Walker (Ông già chống gậy) nhãn đen luôn ngon và đắt hơn cùng loại rượu nhãn đỏ, nhưng thua xa Johnnie Walker nhãn xanh, v.v...
Cognac - tên một thành phố ở vùng Charentes của Pháp là loại rượu nặng, chế biến từ nho. Người Pháp quen gọi thứ đồ uống đặc sản này là Eau-de-Vie de Cognac/Eau-de-Vie des Charentes. Rượu Cognac là rượu ghép, tức rượu có niên hạn khác nhau được pha trộn và nổi tiếng thế giới với nhiều thương hiệu khác nhau như Henessy, Remy Martin, Lainé, Larsen, Bonaparte, Tanier, Berville, Bertrand, Gourmont, Maxime Trijol, St-Rémy…
Rượu Cognac gồm 2 loại chính:
- V.O và V.S.O.P hoặc Réserve: phối hợp rượu 4 tuổi rưỡi với rượu 12 - 20 tuổi.
- X.O, Extra, Napoléon, Vielle Réserve, Hors d'Âge: phối hợp rượu 6 tuổi rưỡi với rượu 20 - 40 tuổi.
Các mẫu tự viết tắt nhiều khi được ghi liền, không có dấu chấm.
XO là viết tắt của Extra Old có nghĩa rượu để rất lâu và dĩ nhiên, bán rất đắt. VSOP là chữ viết tắt của Very Special Old Product (Sản phẩm đặc biệt, đã ủ rất lâu), cũng có thể hiểu là chữ viết tắt của Very Special Old Pale (Sản phẩm đặc biệt rất "nhợt nhạt" - do rượu để lâu trong hầm, thiếu ánh sáng nên được coi là "nhợt nhạt"). VO (very old - sản phẩm rượu đã để lâu).
Thời gian cụ thể để rượu được mang các ký hiệu trên là tùy thuộc từng hãng sản xuất, thường rượu VSOP ủ từ 7 đến 10 năm, XO ủ trên 12 năm.

http://www.ruouxo.com/2012/04/ruou-xo-la-gi.html?m=1

harmonicatoyou

Trung Uý
Các bác cho em hỏi chút. Mua mút Tàu trên trang matvottau.com có an toàn không ạ? Bác nào có kinh nghiệm mua ở đó rồi cho em xin ý kiến ạ, cảm ơn các bác rất nhiều.

toantrang01088189

Đại Uý
Các bác cho em hỏi chút. Mua mút Tàu trên trang matvottau.com có an toàn không ạ? Bác nào có kinh nghiệm mua ở đó rồi cho em xin ý kiến ạ, cảm ơn các bác rất nhiều.
Chú ở đâu? matvottau là ok rồi.dù sao cũng uy tín trên diễn đàn.nếu nói an toàn ko thì trả lời chú là quá an toàn :)

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Hôm qua em vẫn ở Hải Dương, sang bên anh Cường huyện Ninh Giang đánh, vui ko thể tả được, vài hôm nữa lên cung thiếu nhi trên tp Hải Dương, lên HD mà rảnh thì em lên Hà Nội rồi về nam luôn, hi vọng sẽ sớm gặp các bác !

tipphono8x

Trung Uý
E ở Quỳnh Phụ-Thái Bình ngay cạnh Ninh Giang, lần trước giao lưu với a Cường (tay trái) rồi, e chẳng đánh được quả nào cả. Mà a Cường toàn sang bên e chơi suốt ấy, còn hay uống rượu bên này nữa cơ.
Bác tieuthantien quê Thanh Miện à?

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Em tay trái qê thanh Miện, hay hôm qua mình gặp nhau rồi nhỉ. Hôm qua cũng có một anh bên thái Bình sang oánh nữa mà !

Bình luận từ Facebook