CLB những người đánh mặt Tàu

729-FX

Trung Uý
Không biết sao giờ em lại thích đánh outer ALC hơn ấy mấy bác nhờ. Cây W968 đánh thì ok an toàn nhưng mà banh ra chậm quá, kiểu em cầm vào cây đó là em đổi rơ đánh luôn ấy. Từ rơ demi, tốc độ thành rơ xoáy, kiểm soát đánh bền luôn @@ nhưng mà cảm giác chơi như thế không phải cách chơi của e nên giờ lại chơi vis thấy xoáy cũng ok không thua mấy mà vẫn có tốc độ.
Chơi dòng inner e thấy phải thật khỏe, vì vào dầy bóng nó mới ra lực tốt được. Mà dân phong trào ae mình mấy ai đủ trình mà quả nào cũng vào dầy...
E cũng một thời gian đánh L5 thấy quả FH rất sướng, nhưng toàn phải lùi xa vì nhịp vào dầy chậm quá, mà đánh nhanh hơn thì lại yếu. Đành ngậm ngùi về dòng outer như vis

M.Hoang

Đại Tá
Chơi dòng inner e thấy phải thật khỏe, vì vào dầy bóng nó mới ra lực tốt được. Mà dân phong trào ae mình mấy ai đủ trình mà quả nào cũng vào dầy...
E cũng một thời gian đánh L5 thấy quả FH rất sướng, nhưng toàn phải lùi xa vì nhịp vào dầy chậm quá, mà đánh nhanh hơn thì lại yếu. Đành ngậm ngùi về dòng outer như vis
Vào dày bóng, đòn dài, thế chuẩn, kê chặn phải thêm tí lực với động tác, thường nặng đầu nữa...

lhduy

Trung Uý
các bác nói thé nào ấy chứ. e thấy ML đánh nhẹ nhàng mà, có vất vả gì đâu ;)
Em còn thấy bộ pháp của Ma Long nhìn như lướt trượt băng trên sân luôn ấy, đẹp vs mềm mại vãi. Mình thì hùng hục mà đòn ra thì muỗi, có xoáy làm bất ngờ ng ta tí. Em nhớ hồi e cầm cây w968 vào giải bên kia giựt xung giựt xoáy gì đó em block lại phải hơn 10 quả, bên kia công chán luôn cũng usatt 2000, đến lúc mình giựt thì vấp cỏ, hoặc banh hiền khô :)

HungGL

Đại Tá
Anh em đánh dòng Inner nói chung, hay Long, W nói riêng nên dán mút cứng thì mới đủ lực và đủ xoáy được. Đánh mặt mềm là hụt lực...
Mình đang đánh bộ 2 H3 thấy ngon hơn Vis nhiều. Bám xoáy cao mà bóng an toàn, đột biến lớn. Vis chỉ được cái đánh vỗ, đấm, nảy hơn thôi. Nhưng khi quen Inner rồi đánh thấy khô khan và thiếu an toàn hơn nhiều. :)))

mcfly

Thượng Tá
Anh em đánh dòng Inner nói chung, hay Long, W nói riêng nên dán mút cứng thì mới đủ lực và đủ xoáy được. Đánh mặt mềm là hụt lực...
Mình đang đánh bộ 2 H3 thấy ngon hơn Vis nhiều. Bám xoáy cao mà bóng an toàn, đột biến lớn. Vis chỉ được cái đánh vỗ, đấm, nảy hơn thôi. Nhưng khi quen Inner rồi đánh thấy khô khan và thiếu an toàn hơn nhiều. :)))
bác đánh H3 bên trái thấy sao, có thiếu lực banh ra chậm k?

lemau1988

Thượng Sỹ
tức là đánh ko tune hả bác?

mcfly

Thượng Tá
Không hề chậm. Nhưng chỉ ngon khi đánh với W968 thôi. Vào Vis thì nó cứng, khó kiểm soát kiểu gì ấy. Kkk
em thấy Vis thực ra khó chơi - bác nào đánh H3 với Vis phải nói là lực rất tốt mới đánh ngon được. H3 mà đánh BH từ đó đến giờ em chưa bao giờ chơi nổi, toàn phải giã mút Nhật

Tuyen Chien

Trung Sỹ
em thấy Vis thực ra khó chơi - bác nào đánh H3 với Vis phải nói là lực rất tốt mới đánh ngon được. H3 mà đánh BH từ đó đến giờ em chưa bao giờ chơi nổi, toàn phải giã mút Nhật
H3 đánh Vis gold mới ngon, Vis gold trợ lực tốt, Vis thường bì lắm, đánh bóng nó không đi. Vis gold đánh còn nảy hơn là W968 nữa ấy.

HungGL

Đại Tá
H3 đánh Vis gold mới ngon, Vis gold trợ lực tốt, Vis thường bì lắm, đánh bóng nó không đi. Vis gold đánh còn nảy hơn là W968 nữa ấy.
Nảy hơn thì Vis thường cũng hơn mà :)) Cái chính là độ bám xoáy, lưu bóng thôi. W968 vốn ko phải dòng cốt nảy.

thinhdl

Binh Nhì
Chào các bác
Cho mình hỏi hãng DHS và 729 cùng ở Trung Quốc thì độ cứng sponge có giống nhau không?
Ví dụ mặt H3 38° 2.2 mm so với mặt Battle2 38° 2.2 mm thì mặt nào mềm hơn?

Pluripotenial

Đại Uý
Anh này nói chỉ có chuẩn =)))

tund1204

Trung Sỹ
do động tác của bác chứ ma long nó đẩy nhanh như điện :v

Bình luận từ Facebook