CLB những người đánh mặt Tàu

thangRau

Đại Uý
Câu màu đỏ e rằng bác và mọi người nên xem lại :)), em là em thấy DHS có công nhận mút NT rồi đó. Bạn em bên TQ, bác nào gửi tiền em nhờ bạn em vào tổng đại lý lớn nhất của DHS ở Thượng Hải múc 1 miếng H3 NT rồi chụp hình cho các bác xem :)). Bác nào bảo mút Tàu ko có loại Prov và NT thì em e rằng kết luận hơi thiếu chính xác Bia

Chuẩn, mút NT có thương hiệu nghiêm chỉnh, còn nguồn thì k dám bình luận.
Tốt nhất là lấy hàng từ nguồn nghiêm túc là vui vẻ và yên tâm

binhnguyen

Binh Nhì
binhnguyen; said:
Chung kết thì chưa đến, và cũng sẽ rất khó đến một kết luận được 100% người đọc tin tưởng vì nguồn chứng cứ chuẩn nhất là từ DHS mà chính họ lại ko phát ngôn gì về mút Pro, NT (trang chủ của DHS chỉ có mút H3). Thành ra mọi ngừoi sẽ phải đọc và trên cơ sở kiến thức của mình để tin theo 1 lý thuyết thôi.
Phoenix định nghĩa nguồn A là nguồn hàng từ Mỹ - Nhật - châu Âu, đại để là ở các nước có chế độ kiểm soát chất lượng chặt chẽ, pháp luật nghiêm minh. Còn nguồn B là phần còn lại, từ TQ, VN,... nơi mà nhiều thứ ko rõ ràng, là mảnh đất tốt cho sự nhào trộn, tung hỏa mù....
Câu màu đỏ e rằng bác và mọi người nên xem lại :)), em là em thấy DHS có công nhận mút NT rồi đó. Bạn em bên TQ, bác nào gửi tiền em nhờ bạn em vào tổng đại lý lớn nhất của DHS ở Thượng Hải múc 1 miếng H3 NT rồi chụp hình cho các bác xem :)). Bác nào bảo mút Tàu ko có loại Prov và NT thì em e rằng kết luận hơi thiếu chính xác Bia

Trên trang web chính thức bản tiếnh Anh của hãng DHS (http://www.dhs-sports.com/edhs/index.htm - mình chỉ đọc được tiếng Anh) có liệt kê các sản phẩm bóng bàn của DHS (bên cạnh các dòng sản phẩm khác). Trong mục sản phẩm mút vợt có các mút H2, H3, TG2, TG3 và bản NEO của các mút này. Bên cạnh đó còn các dòng khác của DHS như G666, 777, 888, Memo, Dipper,... Tuy nhiên tuyệt đối KHÔNG CÓ dòng nào nói về sản phẩm Provicial hay National cả trong khi (mình nghĩ rằng) nếu có các dòng đó thì dù ko có cho thị trường phổ biến thì hãng vẫn sẽ đưa lên để "show hàng". Mình chụp ảnh mô tả H3 lại ở đây:

Theo thông tin chính thức này thì có 2 độ dày là 2.15mm và 2.2mm; 3 độ cứng là 39, 40, 41 độ. Và bao bì thì như trên. Thông tin này có thể dễ dàng kiểm chứng bởi bất cứ ai, chỉ việc vào trang http://www.dhs-sports.com/edhs/image/pp/pp.htm, bấm vào mục Rubbers rồi duyệt xem từng mút.

Vụ mút DHS sản xuất với không phải DHS sản xuất này rất dài, tóm lại vài câu ở đây cũng khó. Các bác nên xem bên muabanbongban.com từ đầu cho đầy đủ. Bac boll_boll phát biểu câu màu xanh ở trên sẽ có giá trị tranh luận rất lớn nếu bác có một minh chứng dễ kiểm định cho mọi người (ví dụ các minh chứng mình cung cấp trong topic muabanbongban đều có thể dễ dàng được kiểm định bởi người đọc. Còn đâu phải ai cũng có tiền để gửi sang nhờ người bên Thượng Hải để mua.

Ngoài ra, bác Phoenix ko nói là ko có mút NT, Pro bác ạ.

Last edited:

boll_boll

Moderator
Trên trang web chính thức bản tiếnh Anh của hãng DHS (http://www.dhs-sports.com/edhs/index.htm - mình chỉ đọc được tiếng Anh) có liệt kê các sản phẩm bóng bàn của DHS (bên cạnh các dòng sản phẩm khác). Trong mục sản phẩm mút vợt có các mút H2, H3, TG2, TG3 và bản NEO của các mút này. Bên cạnh đó còn các dòng khác của DHS như G666, 777, 888, Memo, Dipper,... Tuy nhiên tuyệt đối KHÔNG CÓ dòng nào nói về sản phẩm Provicial hay National cả trong khi (mình nghĩ rằng) nếu có các dòng đó thì dù ko có cho thị trường phổ biến thì hãng vẫn sẽ đưa lên để "show hàng". Mình chụp ảnh mô tả H3 lại ở đây:

Theo thông tin chính thức này thì có 2 độ dày là 2.15mm và 2.2mm; 3 độ cứng là 39, 40, 41 độ. Và bao bì thì như trên. Thông tin này có thể dễ dàng kiểm chứng bởi bất cứ ai, chỉ việc vào trang http://www.dhs-sports.com/edhs/image/pp/pp.htm, bấm vào mục Rubbers rồi duyệt xem từng mút.

Vụ mút DHS sản xuất với không phải DHS sản xuất này rất dài, tóm lại vài câu ở đây cũng khó. Các bác nên xem bên muabanbongban.com từ đầu cho đầy đủ. Bac boll_boll phát biểu câu màu xanh ở trên sẽ có giá trị tranh luận rất lớn nếu bác có một minh chứng dễ kiểm định cho mọi người (ví dụ các minh chứng mình cung cấp trong topic muabanbongban đều có thể dễ dàng được kiểm định bởi người đọc. Còn đâu phải ai cũng có tiền để gửi sang nhờ người bên Thượng Hải để mua.

Ngoài ra, bác Phoenix ko nói là ko có mút NT, Pro bác ạ.

Em không muốn tranh luận bên đó vì tự nhiên phải thức đêm thức hôm tìm tài liệu để bảo vệ uy tín cho mình vì "người ta" nói mình bán hàng giả. Trong khi đó ng ta không hề biết có sự tồn tại của loại mút đó :)). Chủ đề bên đó em vẫn theo dõi thường xuyên nhưng chỉ xem thôi, ko dám có ý kiến ý cò gì cả. Đợi mọi người tranh luận xong có lẽ e mới dám phát biểu :D

docmaorg

Đại Tá
Em không muốn tranh luận bên đó vì tự nhiên phải thức đêm thức hôm tìm tài liệu để bảo vệ uy tín cho mình vì "người ta" nói mình bán hàng giả. Trong khi đó ng ta không hề biết có sự tồn tại của loại mút đó :)). Chủ đề bên đó em vẫn theo dõi thường xuyên nhưng chỉ xem thôi, ko dám có ý kiến ý cò gì cả. Đợi mọi người tranh luận xong có lẽ e mới dám phát biểu :D
Thực sự mới đầu mình đọc bên muabanbongban.com đó thì cũng tìm hiểu( chính xác là bên nhật) thì ko có hàng NT,PR,PRV nhưng sau đó mình cũng thấy diễn giải của bên muabanbongban.com là hợp lý và hợp với cách nghĩ của mình, khi dùng đồ chính hãng mà mình ko tự kiểm chứng được nguồn tại VN. Nhưng càng đọc mình càng thấy có cái gì đó có vẻ úp mở PR về nguồn hàng và ý là hàng của e là hàng chuẩn còn các hàng khác ko phải là A mà là B đó. Rồi từ cái mặt vợt đang từ 300-450k được gọi là hệ B nếu qua kênh bên đó thì là nguồn hệ A với giá úp mở cả phí khoảng 500k.
Rồi khi bác Bình Nguyên bảo là có nguồn H3 châu Âu theo cách lý giải của bài đó thì cũng là nguồn được gọi là nguồn A. Nhưng khi giá bác BN báo rõ ràng thì chẳng ai trong diễn đàn bên đó nhắc đến là mua của BN để check chất lượng.
Có vẻ ko Fair lắn nên mình cũng chẳng quan tâm. Mình đã chào thân ái và quyết thắng bên đó.

Last edited:

trungsay

Thượng Sỹ
Bác nào rành về thương mại, hãy gửi Mail hoặc alo cho DHS:
Shanghai Double Happiness Co.,Ltd
Address:No.258, Zhizaoju Road, Shanghai 200023
Tel:8621-23267000
Fax:8621-23267070
E-mail: dh@dhs-sports.com
Trước tiên hãy trao đổi về việc mua hàng số lượng để kinh doanh, rồi sau hãy hỏi về các loại mặt H3. nhân tiện hỏi về các loại H3 pro, NT... Các bác sẽ biết câu trả lời.

traicauvong_bg

Đại Tá
Trước tiên hãy trao đổi về việc mua hàng số lượng để kinh doanh, rồi sau hãy hỏi về các loại mặt H3. nhân tiện hỏi về các loại H3 pro, NT... Các bác sẽ biết câu trả lời.
a trung ơi.e lấy con h3 neo pro blue về chơi ổn lắm a ah.e se chung thủy vơi e nó.hee.tiếc là hôm e xuống cươí e nó lại ko dc gặp anh.a e ngồi cafe tâm sự.e rất tiếc

binhnguyen

Binh Nhì
Rồi khi bác Bình Nguyên bảo là có nguồn H3 châu Âu theo cách lý giải của bài đó thì cũng là nguồn được gọi là nguồn A. Nhưng khi giá bác BN báo rõ ràng thì chẳng ai trong diễn đàn bên đó nhắc đến là mua của BN để check chất lượng.
Mình có nhắc đến mặt H3 của mình khi trả lời bạn linh_ping_pong (tức linh729), ngoài ra mình ko quảng cáo bán hàng kiểu tôi có nguồn A, nguồn B. Có lẽ do vậy ko ai để ý để nhắc tới mua của mình về test cả. Mình quan niệm tham gia topic đó để tìm thêm kiến thức chứ ko phải để lợi dụng quảng cáo.
Còn vụ Admin2 bên đó gay gắt với bác mình ko theo dõi nên ko rõ lý do thế nào nhưng mình vẫn cảm thấy có vẻ gay gắt quá, mình ko thấy hay lắm.

Mình đã email cho DHS hỏi về hàng họ, email đầu tiên họ trả lời rất nhanh chóng. Nhưng đến email thứ 2 khi mình hỏi về hàng Pro, NT họ lại trốn luôn bác ạ.

Last edited:

trungsay

Thượng Sỹ
@traicauvong:Lúc nào xuống HN bạn qua VP mình uống caphe nhé.
@Binhnguyen: Quên mất điều quan trọng nhất là phải giao dịch bằng chữ Nho ạ

binhnguyen

Binh Nhì
@Binhnguyen: Quên mất điều quan trọng nhất là phải giao dịch bằng chữ Nho ạ
Mình thấy điểm này ko thuyết phục lắm! DHS là một công ty có hàng xuất đi khắp nơi trên thế giới, chắc chắn nhân viên của họ biết tiếng Anh - nhất là nhân viên phụ trách giao thiệp với khách nước ngoài. Hơn nữa trụ sở của DHS ở Thượng Hải là một thành phố cực kỳ phát triển. Bảo rằng phải giao tiếp với họ bằng tiếng Trung mình thấy ko thuyết phục. Hơn nữa họ đã trả lời email đầu tiên của mình bằng tiếng Anh rất nhanh chóng mà.

trungsay

Thượng Sỹ
Bác cứ giả vờ ngây thơ, em nói giao dịch bằng tiếng Trung là có lý do của nó không phải chỉ DHS hay alibaba cũng thế mặc dù bọn nó đều siêu tiếng Anh. DHS nó bảo hàng Tuyển nó không phổ biến thì làm sao nó giao dịch công khai nhất là với người nước ngoài. Bác lên alibaba nếu giao dịch bằng Tiếng ANh rất khó mặc cả bằng tiếng Trung thì dễ hơn.

thanh dai ca77

Đại Tá
Bác cứ giả vờ ngây thơ, em nói giao dịch bằng tiếng Trung là có lý do của nó không phải chỉ DHS hay alibaba cũng thế mặc dù bọn nó đều siêu tiếng Anh. DHS nó bảo hàng Tuyển nó không phổ biến thì làm sao nó giao dịch công khai nhất là với người nước ngoài. Bác lên alibaba nếu giao dịch bằng Tiếng ANh rất khó mặc cả bằng tiếng Trung thì dễ hơn.

về cái này thì em biết là bọn CHINA không thích dùng tiếng anh mặc dù trình độ anh ngữ rất tốt! cái này gọi là tinh thần dân tộc của nó đó bác!

thanh dai ca77

Đại Tá
Thực sự mới đầu mình đọc bên muabanbongban.com đó thì cũng tìm hiểu( chính xác là bên nhật) thì ko có hàng NT,PR,PRV nhưng sau đó mình cũng thấy diễn giải của bên muabanbongban.com là hợp lý và hợp với cách nghĩ của mình, khi dùng đồ chính hãng mà mình ko tự kiểm chứng được nguồn tại VN. Nhưng càng đọc mình càng thấy có cái gì đó có vẻ úp mở PR về nguồn hàng và ý là hàng của e là hàng chuẩn còn các hàng khác ko phải là A mà là B đó. Rồi từ cái mặt vợt đang từ 300-450k được gọi là hệ B nếu qua kênh bên đó thì là nguồn hệ A với giá úp mở cả phí khoảng 500k.
Có vẻ ko Fair lắn nên mình cũng chẳng quan tâm. Mình đã chào thân ái và quyết thắng bên đó.
em cũng theo dõi topic đó từ khi mới thành lập! và em cũng nhận ra ý đồ đó từ lâu! bên đó em và Boll_Boll trước kia cũng tham gia tranh luận nhưng giơg chỉ làm khán giả thôi bác ah!

bachikho

Đại Tá
chuyện tranh cãi này thì tui cũng ko dám có ý kiến, tuy nhiên có 1 thắc mắc là khi binhnguyen đưa ra giá hàng nhập từ EU cũng như nêu rõ 1 đại lý đc cho là chính thức của DHS ở HN với giá rất mềm thì ko hề có ý kiến lấy thử 1 miếng của binhnguyen hay của đại lý kia để test (trong khi tôi rất kiên trì nhắc đi nhắc lại điều này trong topic đó, vẫn cứ bị lờ tịt đi như thể tôi ko tồn tại vậy), các bác thấy có thể có j đó ko bt ở đây ko (tại sao kì công tới mức gửi 1 miếng từ Úc về thì đc mà lấy 1 miếng từ HN vào lại khó khăn đến vậy)?

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
chuyện tranh cãi này thì tui cũng ko dám có ý kiến, tuy nhiên có 1 thắc mắc là khi binhnguyen đưa ra giá hàng nhập từ EU cũng như nêu rõ 1 đại lý đc cho là chính thức của DHS ở HN với giá rất mềm thì ko hề có ý kiến lấy thử 1 miếng của binhnguyen hay của đại lý kia để test (trong khi tôi rất kiên trì nhắc đi nhắc lại điều này trong topic đó, vẫn cứ bị lờ tịt đi như thể tôi ko tồn tại vậy), các bác thấy có thể có j đó ko bt ở đây ko (tại sao kì công tới mức gửi 1 miếng từ Úc về thì đc mà lấy 1 miếng từ HN vào lại khó khăn đến vậy)?

Cái điều mà bác bachikho nói khi tôi đọc kỹ đúng là có vấn đề.

Piing poong

Thiếu Uý
Về vụ tiếng Anh thì chắc vẫn còn tinh thần Đại Hán (?). Những ai sang Trung Quốc cách đây 10 năm, cách đây 5 năm và bây giờ so sánh sẽ thấy khá hơn nhiều. Đường phố biển quảng cáo, lái xe taxi,... ;)
Cách đây 8 năm 1 cậu bạn sang Bắc kinh còn thấy có tấm bia bằng đá khắc mấy dòng đại loại như " các bạn không nên coi thường tiếng Anh" ;)
Lái xe taxi ko biết nói tiếng Anh mấy, Biển quảng cáo ít có song ngữ Trung Anh,...
Bây giờ khá hơn ;)

linh729

Thượng Tá
Hôm nay mình đã qua Sport mart - 130 Nguyễn Thái Học để mua 1 mặt H3 với giá 280 ngàn. (http://sportmart.com.vn/store/mat-vot-bong-ban.c-276.aspx) Ở đây chỉ có 1 loại H3 duy nhất.

Mình đã tune miếng H3 này bằng dầu nhớt xe máy. Quy trình tune thực hiện trong đúng 1h 15 phút. Sau khi cắt dán vào cốt PG8, mình lau mặt H3 bằng 3 lần nước lã và 5 lần mồ hôi.

Đánh thử : Cảm nhận ban đầu là giật rất bám bóng mặc dù là H3 mới, bề mặt topsheet chưa dính, gò nặng và dễ kiểm soát. Hay hơn cả miếng H3 pro 2011 đang dán trên cây Nittaku.

Tiếc là hôm nay chưa kịp đánh thử trận nào. Có gì tối mai mình sẽ cập nhật thêm về miếng H3 này.

docmaorg

Đại Tá
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/list.php?category_id=5
Thôi xong các bác và e đều bị cái lý thuyết vớ vỉn kia làm loạn chưởng sau những ngày tìm tòi thì cũng ra cái việc chứng minh nguồn A với B chỉ là chiêu trò.
Trên đây có lẽ em tạm gọi là đủ cả 7 món.Nếu bác nào đưa cái link này qua bên kia lại có người bảo đây cũng ko phải là đại lý chính hãng của DHS mà đây là nguồn B quá

Last edited:

linh729

Thượng Tá
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/list.php?category_id=5
Thôi xong các bác và e đều bị cái lý thuyết vớ vỉn kia làm loạn chưởng sau những ngày tìm tòi thì cũng ra cái việc chứng minh nguồn A với B chỉ là chiêu trò.
Trên đây có lẽ em tạm gọi là đủ cả 7 món.Nếu bác nào đưa cái link này qua bên kia lại có người bảo đây cũng ko phải là đại lý chính hãng của DHS mà đây là nguồn B quá

Bác nõi rõ hơn được không.? Đường link kia cung cấp những thông tin gì, mình ko hiểu ...

Bình luận từ Facebook