CLB những người đánh mặt Tàu

lamtq

Đại Tá
có bạn nào đánh qua cây nitaku ludeack fleet chưa xin cho chút nhận xét.nhất là kết hợp mút tàu
cây này mình đã chơi 1time với FH H3
khá giống với clipper CR nhưng nảy hơn nếu lực gấp tay tốt hoặc đánh dày bóng bạn ah2. cốt ngậm bóng tốt, nhả bóng trễ. đánh cảm giác cực kỳ xoáy. tuy nhiên nhả bóng hơi chậm nên thik hợp rơ giật dài tay hoặc bạn phải có độ gập xung hoặc cổ tay tốt vào cuối lúc phát lực để tạo xung tốt cũng như điều bóng chính xác. Khá hợp mặt tàu.( mình review với FH là H3 chợ)

dathoang

Thượng Tá
cây này mình đã chơi 1time với FH H3
khá giống với clipper CR nhưng nảy hơn nếu lực gấp tay tốt hoặc đánh dày bóng bạn ah2. cốt ngậm bóng tốt, nhả bóng trễ. đánh cảm giác cực kỳ xoáy. tuy nhiên nhả bóng hơi chậm nên thik hợp rơ giật dài tay hoặc bạn phải có độ gập xung hoặc cổ tay tốt vào cuối lúc phát lực để tạo xung tốt cũng như điều bóng chính xác. Khá hợp mặt tàu.( mình review với FH là H3 chợ)
Đúng rơ giật của e a ạ :D Thế mới chết :p

lamtq

Đại Tá
Tg3-60 review
mình dùng cho bh.thay thử 05 1.9mm nên so sánh luôn với 05 1.9
quả lên xoáy bóng đi chậm hơn 05 1 chút xíu, nhưng khá khó chịu vì bóng nhìn lờ vờ như ko xoáy mà đp chạm nhẹ vào là bung bóng hoặc qa rất cao mình dễ dàng dứt điểm quả sau. giật trái bóng đi nhanh và chuội, cắm hơn 05 rất nhiều. còn ưu điểm vượt trội so với 05 là quả gò sục bóng nặng cực kỳ, đp mình là 1 ông chuyên giật moi, mọi bữa mình sục = con 05 ông moi lên hết, hwa đánh tg3-60 ông moi nhổng cả 2 chân mà bóng chưa qa đến cái thứ 3 ông mới hỏi mày đổi mút a2h rồi qua nhìn từ đó về sau đủ bộ ông mới dám moi ko thì toàn bợ bóng cho mình đấm. Cú đấm bóng với mặt này cực nhanh và chuội. bóng nổ khá to nghe vui tai phết
độ cứng sponge khoảng tương đương Ten64, topsheet cỡ 80 và mặt khá nhẹ tương đương hexer Duro cùng kích thước 150*157mm khoảng 43g

nghi vấn thằng ông nội Malong dùng cái này BH chứ h3-50 với Tin5 thấy đánh hơi chậm so với con này

@Trainee mày vào xem miếng mút của mày. a dùng có 1 buổi bóng lại như mới ngay.chứ mày dùng kiểu dog gì mà nó xỉn xỉn nhìn bẩn đéo chịu đc

Last edited:

langngoi

Đại Tá
Tg3-60 review
quả lên xoáy bóng đi chậm hơn 05 1 chút xíu, nhưng khá khó chịu vì bóng nhìn lờ vờ như ko xoáy mà đp chạm nhẹ vào là bung bóng hoặc qa rất cao mình dễ dàng dứt điểm quả sau. giật trái bóng đi nhanh và chuội, cắm hơn 05 rất nhiều. còn ưu điểm vượt trội so với 05 là quả gò sục bóng nặng cực kỳ, đp mình là 1 ông chuyên giật moi, mọi bữa mình sục = con 05 ông moi lên hết, hwa đánh tg3-60 ông moi nhổng cả 2 chân mà bóng chưa qa đến cái thứ 3 ông mới hỏi mày đổi mút a2h rồi qua nhìn từ đó về sau đủ bộ ông mới dám moi ko thì toàn bợ bóng cho mình đấm. Cú đấm bóng với mặt này cực nhanh và chuội. bóng nổ khá to nghe vui tai phết
độ cứng sponge khoảng tương đương Ten64, topsheet cỡ 80 và mặt khá nhẹ tương đương hexer Duro cùng kích thước 150*157mm khoảng 43g
View attachment 50171 View attachment 50174
hi bác review chuẫn, mỗi cái đấm "cực nhanh" thì phải nói thêm là cực nhanh so với mặt tầu nói chung. Nhưng vì rất chuội và tụt nên tính sát thủ cao hơn khi đấm = mặt Đức Nhật. Và đấm = em này độ an toàn cao hơn

lamtq

Đại Tá
hi bác review chuẫn, mỗi cái đấm "cực nhanh" thì phải nói thêm là cực nhanh so với mặt tầu nói chung. Nhưng vì rất chuội và tụt nên tính sát thủ cao hơn khi đấm = mặt Đức Nhật. Và đấm = em này độ an toàn cao hơn
đúng rồi langngoi và so với 05 1.9 cũng nhanh luôn vì nó chuội còn 05 đấm bóng mặc dù chuội giai đoạn cuối nhưng giai đoạn 2 vẫn hơi ngóc, ông nào nhanh vẫn đánh trả đc. còn e tg3-60 đấm bóng cắm luôn

dathoang

Thượng Tá
Tg3-60 review
View attachment 50171 View attachment 50174
nghi vấn thằng ông nội Malong dùng cái này BH chứ h3-50 với Tin5 thấy đánh hơi chậm so với con này

@Trainee mày vào xem miếng mút của mày. a dùng có 1 buổi bóng lại như mới ngay.chứ mày dùng kiểu dog gì mà nó xỉn xỉn nhìn bẩn đéo chịu đc
E bắt đền cái mặt Tin Arc 5. Sao a bảo ML đánh TA5 :confused:

dathoang

Thượng Tá
a con buôn ai bảo e nghe a. Đùa chứ ML đánh TA5 là thông tin chính từ hãng mà/ còn cái này chỉ là a đoán thôi mà. nó khá giống 05 nên a thấy hợp:p
ko tập luyện thì có cầm cả combo của nó thì mình cũng thế mà thôi a ah :oops:
Kiểu này lại sắp được hưởng TA5 của @dathoang rồi.

@dathoang có máu không vì anh @bachikho đang phần cho anh một em TG3-60 hay sao đấy, có phải không anh @bachikho nhỉ ?
hehe, chưa kiếm được mặt nào hay hơn nên chưa nhả a ơi :p vẫn giật, vẫn đấm, vẫn dị là đủ rồi :D

bbhd

Binh Nhì
Mình đã từng đánh Sup jun với combo FH: H3-50; BH: Ten 64 và thấy đây là combo hợp lý với cây sup jun nhất cả về trọng lượng lẫn cảm giác bóng. Cây sup jun chẳng hiểu sao nhưng rất hợp với H3-50, cảm giác vẫn đảm bảo độ nảy mà vẫn xoáy dị dị kiểu H3; Xử lý bóng trên bàn bên FH rất ngon. Còn mặt ten 64 lúc đầu thực sự là mình đánh vậy chỉ vì thấy thằng Jun nó cũng đánh vậy. Nhưng sau đó lúc thử cả ten 80 mới thấy ten 80 kết hợp với sup jun sẽ khó kiểm soát hơn ten 64 khá nhiều và lưu bóng cũng giảm đáng kể. Đây là một vài cảm nhận của mình sau khi dùng sup jun xin đc chia xẻ cùng ae mặt Tàu.
cho e hỏi là tmb alc đánh mặt h3-50 đc ko?

Bình luận từ Facebook