CLB những người đánh mặt Tàu

tuankhoai

Đại Tá
em có 1 miếng h3 neo market mua chỗ a Dũng cửu, về tuned đến 3 lớp Long mà đánh 3 tháng nay chỉ để tập mặt chảng thấy gai góc hay phòng rộp gì, mặt vẫn dính như keo dính chuột và lúc nào cũng bóng nhoáng, mà quả giật của em vào bóng gần giống bạt, ko phải giơ moi móc nhẹ nhành. em thấy các bác kêu nhanh hỏng làm em cũng ko hiểu, nhiều lúc nghĩ chắc do kỹ thuật mình sai lên mới giữ mút đc lâu. e ko ăn lương quảng cáo của a Dũng đâu nhé:eek: có sao nói vậy. mút thì em lúc nào cũng giữ rất cẩn thận, tắm mồ hôi + nước sạch thường xuyên:D

docmaorg

Đại Tá
muốn tăng tuổi thọ thì akira phan cứ bảo nó nhập hàng chuẩn về thì tăng ngay chứ có gì đâu,em đánh mặt của cu Long ngon lắm chứ ko phù nữa,ko thì mua của Hỏa Châu cũng ok hơn
Vấn đề ở đây mình là người chơi, và ko ai bảo ai bạn à, ko biết bạn có chuyện gì ko, vì mình cũng biết Long nhưng cách bạn nói chuyện cho mình cảm giác ko tốt. Còn mút của Long đánh mình cũng mang máng đoán được là Long mua của ai. Thế nhé có gì mình cũng sẽ nhờ Long mua giúp mình để mình trải nghiệm, có điều 3 miếng H3 của mình ko biết khi nào mới hỏng

boll_boll

Moderator
em có 1 miếng h3 neo market mua chỗ a Dũng cửu, về tuned đến 3 lớp Long mà đánh 3 tháng nay chỉ để tập mặt chảng thấy gai góc hay phòng rộp gì, mặt vẫn dính như keo dính chuột và lúc nào cũng bóng nhoáng, mà quả giật của em vào bóng gần giống bạt, ko phải giơ moi móc nhẹ nhành. em thấy các bác kêu nhanh hỏng làm em cũng ko hiểu, nhiều lúc nghĩ chắc do kỹ thuật mình sai lên mới giữ mút đc lâu. e ko ăn lương quảng cáo của a Dũng đâu nhé:eek: có sao nói vậy. mút thì em lúc nào cũng giữ rất cẩn thận, tắm mồ hôi + nước sạch thường xuyên:D
Mút Tàu mà dính như keo dính chuột cũng không hay lắm bác ạ. Dính quá khi giật bóng sẽ thiếu độ mạnh, chỉ có xoáy nhiều thôi. Em thấy mút Tàu tune xong còn mid-tacky là ngon. Bia
/ em thấy nhưng miếng mút Neo có seri in sau sponge có dạng chữ to thì hàng tốt hơn chữ nhỏ. Bền và cứng hơn, đàn hồi hơn .

docmaorg

Đại Tá
Mút Tàu mà dính như keo dính chuột cũng không hay lắm bác ạ. Dính quá khi giật bóng sẽ thiếu độ mạnh, chỉ có xoáy nhiều thôi. Em thấy mút Tàu tune xong còn mid-tacky là ngon. Bia
/ em thấy nhưng miếng mút Neo có seri in sau sponge có dạng chữ to thì hàng tốt hơn chữ nhỏ. Bền và cứng hơn, đàn hồi hơn .

Mod boll_boll cho hỏi là Neo chữ to bán ở đâu thế bạn có thể cho biết chỗ nào bán Neo chữ to không, vì mình muốn thử cảm giá Neo chữ to.

boll_boll

Moderator
Mod boll_boll cho hỏi là Neo chữ to bán ở đâu thế bạn có thể cho biết chỗ nào bán Neo chữ to không, vì mình muốn thử cảm giá Neo chữ to.

Hầu như em thấy những miếng bán ở thị trường Úc,Châu Âu,.. đều có chữ to. Anh có muốn test miếng TG2 Neo chữ to không em gửi cho anh test cho biết cảm giác, xong thì gửi lại em cũng đc Bia

docmaorg

Đại Tá
Hầu như em thấy những miếng bán ở thị trường Úc,Châu Âu,.. đều có chữ to. Anh có muốn test miếng TG2 Neo chữ to không em gửi cho anh test cho biết cảm giác, xong thì gửi lại em cũng đc Bia

Được rồi cảm ơn Boll anh sẽ tự đặt về được, khi nào có sẽ show lên báo cáo kết quả đặt hàng với ae. Dù sao cũng cảm ơn e đã nhiệt tình cho a mượn mặt test thử.

linh729

Thượng Tá
Chiều nay CLB DŨng Cửu nghỉ (HS thi tốt nghiệp) .... may ... tý nữa thì mất công phi lên HN.

Last edited:

malin_dn

Trung Uý
chào các bạn, mình là dân chơi bóng bàn ở Đà Nẵng, ở đấy không được có điều kiện tiếp xúc với nhiều loại mặt vợt cuồng phong, ở đây các bạn có thể cho minhhf biết địa chỉ để mua những mặt vợt trung quốc lạ như cuồng phong đội tuyển, hay cuồng phong, skyline,...

và cách tune và giữ sạch mặt cuồng phong như thế nào, vệ sinh nó ra sao,
nếu cuồng phong bị ố, liệu có chùi sạch lại được k , xin cảm ơn

thangRau

Đại Uý
chào các bạn, mình là dân chơi bóng bàn ở Đà Nẵng, ở đấy không được có điều kiện tiếp xúc với nhiều loại mặt vợt cuồng phong, ở đây các bạn có thể cho minhhf biết địa chỉ để mua những mặt vợt trung quốc lạ như cuồng phong đội tuyển, hay cuồng phong, skyline,...

và cách tune và giữ sạch mặt cuồng phong như thế nào, vệ sinh nó ra sao,
nếu cuồng phong bị ố, liệu có chùi sạch lại được k , xin cảm ơn
Nếu k có gì thay đổi, chiều nay nhà cháu vẫn đánh clb Sông Thu, bác có rỗi thì ra nhé, sẽ có tư vấn cho bác về mút Tàu các kiểu nhé

thanh dai ca77

Đại Tá
Nếu k có gì thay đổi, chiều nay nhà cháu vẫn đánh clb Sông Thu, bác có rỗi thì ra nhé, sẽ có tư vấn cho bác về mút Tàu các kiểu nhé

OH! Anh Thắng đi Đà Nẵng ah vậy mà em không biết! Tối nay e lại đi làm không thì có dịp học hỏi anh thắng rồi!

PhanKhuong

Binh Nhì
Các pro cho em hỏi em giật xung thì chơi mút DHS nào ạ để em đầu tư một miếng. Chứ có mấy tháng em giật vỡ 2 mặt boos ts và 1 calibra spin roài. Và mua mút DHS thì mua ở đâu cho yên tâm ạ. Em ở Hải Dương mong các pro chỉ bảo thank

linh729

Thượng Tá
Các pro cho em hỏi em giật xung thì chơi mút DHS nào ạ để em đầu tư một miếng. Chứ có mấy tháng em giật vỡ 2 mặt boos ts và 1 calibra spin roài. Và mua mút DHS thì mua ở đâu cho yên tâm ạ. Em ở Hải Dương mong các pro chỉ bảo thank

Mặt tàu khác hoàn toàn với mặt stiga, phải mất ít nhất 1 tháng bạn mới điều chỉnh được góc độ tiếp xúc để có thể có những cú giật cắm xoáy tốc độ cao.

Tốt nhất nên chơi thử mặt lai tàu trước cho đỡ hụt hẫng. Theo mình bạn nên đánh Dawei UL 41, IQ 41 (mới 350k 1 mặt) hoặc DHS Gold arc (mới 1tr 1 mặt).
So với mặt H3, TG3 thì mặt lai tàu ko kén cốt, gần như không có hàng nhái, dễ đánh, xoáy gần tương đương.

PhanKhuong

Binh Nhì
Vâng. em thấy em thích ứng cũng nhanh thôi vì em mới đổi từ Sar sang clipper pro có một tuần mà cái mặt calibra đã ra đi. lên e muốn thử mặt tàu xem có bền hơn ko ấy mà. E giật mạnh cả lực lẫn ma sát ấy toàn bị nứt giữa vợt thôi trong khi cái mặt vẫn mới cóng híc

linh729

Thượng Tá
Vâng. em thấy em thích ứng cũng nhanh thôi vì em mới đổi từ Sar sang clipper pro có một tuần mà cái mặt calibra đã ra đi. lên e muốn thử mặt tàu xem có bền hơn ko ấy mà. E giật mạnh cả lực lẫn ma sát ấy toàn bị nứt giữa vợt thôi trong khi cái mặt vẫn mới cóng híc

1 tuần mà mặt đã nứt ở giữa thì 99% là do cách người dán mặt vợt thiếu cẩn thận. Hoặc là phết quá nhiều keo tăng lực hoặc dán khi mặt vợt vẫn đang giãn do vừa bôi keo tăng lực hoặc khi đặt mặt xuống cốt, lăn ép theo kiểu làm mặt vợt giãn ra thêm.
Mặt lai tàu dawei mình thường mua của Hỏa Châu, bạn hỏi cậu Hiên xem dưới Hải Dương có đại lý nào nhập hàng dawei Inspirit của hỏa châu không. Hiên SDT :0975.381.189

PhanKhuong

Binh Nhì
Vâng để em hỏi ạ. em cũng không biết nữa nhưng mà em để khô mí dán, khi dán em chỉ lăn nhẹ nhẹ thôi. còn keo thì cốt mới mút mới lên em dán mấy lần liền để đỡ bong. Cốt stiga có một lớp chống xước mà. Hồi xưa chơi con sar 2 mặt boos ts thì được 2-3 tháng cũng bị như vậy mà. Liệu có phải do em giật sai động tác không nhỉ

linh729

Thượng Tá
Vâng để em hỏi ạ. em cũng không biết nữa nhưng mà em để khô mí dán, khi dán em chỉ lăn nhẹ nhẹ thôi. còn keo thì cốt mới mút mới lên em dán mấy lần liền để đỡ bong. Cốt stiga có một lớp chống xước mà. Hồi xưa chơi con sar 2 mặt boos ts thì được 2-3 tháng cũng bị như vậy mà. Liệu có phải do em giật sai động tác không nhỉ

Cái vấn đề chính là ở chỗ bạn "dán mấy lần liền". Tốt nhất chuyển sang dùng keo sữa cho mặt nó bền.
Keo sữa chỉ có 2 nhược điểm duy nhất là : lâu khô và sau khi dán thì nhìn bề mặt mặt vợt có vẻ nhấp nhô, lổn nhổn, ko bằng phẳng.

== Về cái lâu khô thì nó cũng chỉ là tương đối : ai quét dày thì nửa tiếng, 45p mới khô, ai biết cách quét mỏng thì 10p là khô. Còn nếu dùng mấy sấy tóc thì chỉ khoảng 2, 3p là khô.
== Về cái bề mặt nhấp nhô sau khi dán thì cái này là tại lỗi của người quét keo, biết cách quét mỏng và đều thì hiện tượng này ko bao giờ xảy ra.
== Về cách quét mỏng thì rất đơn giản : cắt miếng xốp thành những miếng nhỏ bằng 1 đốt ngón tay, nhúng toàn bộ miếng xốp vào nước, ko vắt. Nhỏ khoảng 8 đến 12 giọt keo sữa vào giữa mặt vợt. Dùng miếng xốp quét đều ra xung quanh, khi nào thấy đều thì dừng lại, nên làm nhanh gọn trong 30s đến 1p, nếu lâu hơn thì do trời nóng, keo có thể khô nhanh hơn bình thường gây ra tình trạng nhăn nhúm bề mặt phết keo.

Mọi người thường nói keo sữa đắt hơn keo tăng lực : cái này đúng nếu tính giá thành trên 1 đơn vị thể tích. Nhưng nếu biết cách quét mỏng thì 1 lọ keo sữa 100ml bạn có thể dùng trong 1 năm : vừa đạt được độ thẩm mỹ vừa đạt độ dính cao vừa ko phải hít hơi keo tăng lực. (tốn 120 đên 150k tiền keo) Còn nếu dùng keo tăng lực thì rất có thể bạn phải tốn 2,3 lọ trong 1 năm mà nếu ko dán đúng cách thì mặt lại vỡ cực nhanh. (tốn 150 đến 500, 700K tiền keo và tiền mua mặt mới). Vậy thì cái nào bạn phải trả giá nhiều hơn.!!!!

== Về động tác giật : bạn cứ giật sang bàn, 3,4 quả liên tiếp mà đối phương không đỡ lại được thì ok rồi. Nếu có điều chỉnh thì chỉ chỉnh để giật an toàn, hiệu quả và biến hóa hơn thôi. Bạn ko sai gì hết.!

Last edited:

linh729

Thượng Tá
Chiều nay bác nào chơi mặt tàu qua CLB Dũng Cửu thì alo tớ với nhé, anh em giao lưu cho vui. Linh 0984.094.356. (trình độ tớ lúc hạng D, lúc hạng C, lúc hạng Z ... nói chung là hơi thất thường)

Bình luận từ Facebook