CLB những người chơi Nittaku Barwell Fleet

vthoang1986

Trung Uý
Bác @tosiosHD cho e hỏi cốt BF này e mua ở Hùng Hà. Đít vợt chỗ tem đồng bên dưới có dập N-JTTAA nghĩa là gì? có phải nội địa Nhật không? JTTAA và N-JTTAA khác gì nhau không? còn không có chữ là hàng thường ạ?

Attachments

19.5 KB · Đọc: 0
Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Bác @tosiosHD cho e hỏi cốt BF này e mua ở Hùng Hà. Đít vợt chỗ tem đồng bên dưới có dập U-JTTAA nghĩa là gì? có phải nội địa Nhật không? JTTAA và U-JTTAA khác gì nhau không? còn TTAA là hàng thường ạ?
Oh, câu hỏi này quá khó, mình ko thể trả lời được bạn ạ. Bạn thử hỏi Hùng Hà xem sao?

com1603

Thượng Tá
Bác @tosiosHD cho e hỏi cốt BF này e mua ở Hùng Hà. Đít vợt chỗ tem đồng bên dưới có dập N-JTTAA nghĩa là gì? có phải nội địa Nhật không? JTTAA và N-JTTAA khác gì nhau không? còn không có chữ là hàng thường ạ?
N-JTTAA nghĩa là phân phối ở thị trường Nhật Bản (ae hay gọi là hàng nội địa Nhật) thông qua hãng Nittaku (chữ N)
Tương tự:
D-JTTAA => Donic
an-JTTAA => Andro
U-JTTAA => Universality (hãng này thường phân phối hàng Stiga)
WRM-JTTAA => WRM

Còn sản phẩm của Nhật từ các hãng Butterfly, Yasaka, Darker, Victas... thì ko có tiếp đầu ngữ nữa mà chỉ có JTTAA.

Hàng nội địa Nhật hay sản xuất ở Nhật nhất thiết phải có dấu JTTAA!
Chính vì thế mà dấu JTTAA là rất quan trọng khi bán ở Nhật, người mua sẽ hỏi ngay là có "J.T.T.A.A" hay ko? và thường là giá sẽ cao hơn là ko có dấu này.

Nôm na là vậy :)

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
N-JTTAA nghĩa là phân phối ở thị trường Nhật Bản (ae hay gọi là hàng nội địa Nhật) thông qua hãng Nittaku (chữ N)
Tương tự:
D-JTTAA => Donic
an-JTTAA => Andro
U-JTTAA => Universality (hãng này thường phân phối hàng Stiga)
WRM-JTTAA => WRM

Còn sản phẩm của Nhật từ các hãng Butterfly, Yasaka, Darker, Victas... thì ko có tiếp đầu ngữ nữa mà chỉ có JTTAA.

Hàng nội địa Nhật hay sản xuất ở Nhật nhất thiết phải có dấu JTTAA!
Chính vì thế mà dấu JTTAA là rất quan trọng khi bán ở Nhật, người mua sẽ hỏi ngay là có "J.T.T.A.A" hay ko? và thường là giá sẽ cao hơn là ko có dấu này.

Nôm na là vậy :)
Hay quá! Mình biết chữ Jttaa là hàng Nhật rồi, nhưng chưa rõ chữ N, U, An...là ntn. Bạn giải thích rất chi tiết và tỉ mỉ rồi!

anhemoy

Đại Tá
Vừa mới đọc bài của bác @Dũng Cửu . Không biết cây Barwell Fleet kết hợp H3 thì đánh ntn? BH nên lắp mặt gì :) đang muốn đánh đu thêm phát nữa :D
chào bác, em mới lấy con barwell Fleet hôm nọ, dán với H3 38 độ đánh thấy khá ok. Flick / chặn đẩy ổn. K biết bác kết hợp BF với Aelus thấy thế nào ạ?

vthoang1986

Trung Uý
chào bác, em mới lấy con barwell Fleet hôm nọ, dán với H3 38 độ đánh thấy khá ok. Flick / chặn đẩy ổn. K biết bác kết hợp BF với Aelus thấy thế nào ạ?
Mình bỏ BWF lâu rồi :) giờ đang TMB Spirit với H8.
BWF đánh với Aeolus khá hay. Bóng kê chặn sang bàn là tụt làm bên kia mất nhịp.
Giât cuộn. BWF bạn mình lại đang đánh. Giật với Blitz 2010, Ten80fx đều cắm xoáy lồng lộn nhé.

Chào các bác, em mới có dịp thử em Nittaku Barwell Fleet này. Cảm nhận của em như sau:

1. Cốt dán mút vào bị nặng đầu. Trọng lượng của nó mới đập hộp là 90gr, sau khi dán mút lên (Victas 01 stiff và Xiom Vega Pro) thì vợt cho cảm giác nặng đầu.
2. Cốt cực kỳ rung, tâng bóng không thì không cảm nhận được, nhưng khi giật, bạt, hoặc chụp thì sẽ thấy rung rất mạnh, nghe cứ bưng bưng.
3. Cốt không nảy, nảy kém hơn dòng Arylate Carbon hoặc tương đương.
4. Lớp ngoài cùng là gỗ walnut nên cho cảm giác cứng, khi đánh có cảm giác nặng nặng trái banh, không thanh thoát.
5. Cán vợt có vẻ hơi dẹt không tròn đều, cầm chưa vừa tay lắm.
6. Tuy nhiên, ưu điểm của vợt là: đánh vào bàn dễ hơn bình thường, kể cả khi bị đối phương đối giật liên tục. Giao bóng xoáy hơn, vâng rất xoáy, đặc biệt là kết hợp với mút Victas 01 stiff. Giật bóng xoáy, dễ điều khiển vào bàn, cảm giác mình có thể điều phối trái banh đi theo ý mình. phù hợp với tất cả lối chơi gần, trung bình và xa bàn.
Kết luận: một cốt vợt khó chơi, cảm giác khá rung. Nhưng sẽ hợp với những ai có kỹ thuật tốt. Không phù hợp rơ bạt và người đánh mặt gai, anti. Em sẽ gắn bó với cốt này lâu dài.

daicabh

Binh Nhì
Lên. Tháng 10 năm 2019 còn ai chơi em Barwell Fleet này không ạ :D. Rất cần thêm chia sẽ và cảm nhận của mọi người.
Mình đang chơi với Fh: Hexer power grip, Bh: Hexer Duro. Đánh rất có cảm giác, giật moi rất ổn.
Kẹt cái là cán khoét không sâu nên khi cầm không ôm tay như cây Zhang Zlc. Tay mà ra mồ hôi nhiều rất dễ tuột.

Attachments

3.5 MB · Đọc: 93

kiennn

Trung Uý
Lên. Tháng 10 năm 2019 còn ai chơi em Barwell Fleet này không ạ :D. Rất cần thêm chia sẽ và cảm nhận của mọi người.
Mình đang chơi với Fh: Hexer power grip, Bh: Hexer Duro. Đánh rất có cảm giác, giật moi rất ổn.
Kẹt cái là cán khoét không sâu nên khi cầm không ôm tay như cây Zhang Zlc. Tay mà ra mồ hôi nhiều rất dễ tuột.
Từ ngày được cầm cây này (cách đây 1 năm) thì mình đã không còn cảm hứng với bất kỳ cốt vợt nào khác nữa. Mình cũng thay đổi và thử khoảng chục vợt từ rẻ tiền đến đắt tiền, cây này không đắt nhưng là cây ưng nhất. (Đang ôm 2 cây rất đẹp mà ít thời gian chơi.)
Đặc điểm của vợt: Nặng đầu, mang cá rộng nên dễ đánh trái, cán bẹt -> linh hoạt, bảng vợt to hơn bình thường 1mm nên kê chặn dễ, gỗ bề mặt cứng, ít khi bị tước gỗ.
Phát lực: Mạnh nhẹ tùy ý, bóng đi chuẩn như ý. Cái này hình như Tây gọi là chỉ số gear cao, nhiều cây vợt cứ phải phát lực mạnh đến mức độ nào đó thì mới thấy bóng đi chuẩn.
Cảm giác bóng: Vừa giống thuần gỗ (rung, cảm giác tốt, giật điểm rơi chính xác), vừa giống zlc (phát lực mạnh thấy trợ lực tốt bóng đi rất cắm). Cây này đánh bóng ra có độ xoáy rất cao, giật bóng xoáy xuống rất dễ, có thể đánh ác ngay quả gò nặng.
Nếu ai chơi rơ kê chặn, đấm đẩy bóng hoặc rơ giật nhiều xoáy thì nhất định nên thử cây này.

daicabh

Binh Nhì
Từ ngày được cầm cây này (cách đây 1 năm) thì mình đã không còn cảm hứng với bất kỳ cốt vợt nào khác nữa. Mình cũng thay đổi và thử khoảng chục vợt từ rẻ tiền đến đắt tiền, cây này không đắt nhưng là cây ưng nhất. (Đang ôm 2 cây rất đẹp mà ít thời gian chơi.)
Đặc điểm của vợt: Nặng đầu, mang cá rộng nên dễ đánh trái, cán bẹt -> linh hoạt, bảng vợt to hơn bình thường 1mm nên kê chặn dễ, gỗ bề mặt cứng, ít khi bị tước gỗ.
Phát lực: Mạnh nhẹ tùy ý, bóng đi chuẩn như ý. Cái này hình như Tây gọi là chỉ số gear cao, nhiều cây vợt cứ phải phát lực mạnh đến mức độ nào đó thì mới thấy bóng đi chuẩn.
Cảm giác bóng: Vừa giống thuần gỗ (rung, cảm giác tốt, giật điểm rơi chính xác), vừa giống zlc (phát lực mạnh thấy trợ lực tốt bóng đi rất cắm). Cây này đánh bóng ra có độ xoáy rất cao, giật bóng xoáy xuống rất dễ, có thể đánh ác ngay quả gò nặng.
Nếu ai chơi rơ kê chặn, đấm đẩy bóng hoặc rơ giật nhiều xoáy thì nhất định nên thử cây này.
bác chơi FH, BH của hãng nào bác ơi

kiennn

Trung Uý
bác chơi FH, BH của hãng nào bác ơi
Mình đang chơi FH Rakza7, BH Rakza7soft. Trước nghiện fh xiom omega IV pro vì bóng xoáy, ác và mặt cực bền. Gần đây mua xiom bị dính hàng tồn nên chuyển r7 thấy bóng chậm, vòng cung cao nên quả giật bị chặn nhiều.

tosiosHD

Đại Tá
Bác nhận xét thế thì ai dám chơi cốt khác nữa.....

kiennn

Trung Uý
Bác nhận xét thế thì ai dám chơi cốt khác nữa.....
Hihi, cái này thì chẳng khác gì 1 người nào đó khoe: "Người yêu tôi tuyệt nhất thế giới". Điều này rất đúng với họ nhưng chưa chắc đúng với những anh khác. Nếu nó đúng với nhiều người thì cũng gay go đấy :D Rất may là vợt bóng bàn thì có nhiều nên hy vọng nó đúng với nhiều người :D

tosiosHD

Đại Tá
Hihi, cái này thì chẳng khác gì 1 người nào đó khoe: "Người yêu tôi tuyệt nhất thế giới". Điều này rất đúng với họ nhưng chưa chắc đúng với những anh khác. Nếu nó đúng với nhiều người thì cũng gay go đấy :D Rất may là vợt bóng bàn thì có nhiều nên hy vọng nó đúng với nhiều người :D
Em cũng chơi cây này mà. Hihi

daicabh

Binh Nhì
Định mua cây Zhang Zlc về đánh luôn, thay em BWF, mà đánh Zhang được đúng 1 tháng, quay về với em BMW lun _ âu cũng là cái số
Có nên quấn cán vợt k các bác, mồ hôi tay ra quá , xém bay vợt mấy lần

Defender

Binh Nhất
Cây này rất hay , control cao như các bác nói, nhưng mình ngại nhất cán nó trơn trơn . Mình chơi nó với B2 Fh, bh duro hoặc Ransanter R42 - V42.

Bình luận từ Facebook