CLB Hồng mai qua hình ảnh.

NDB55

Thượng Tá
  1. Các gương mặt khác của HM cũng đã tới.
    Bình xìte một lão tướng khét tiếng một thời- nay đã U60- nhưng lòng nhiệt tình với BB ko hề giảm.
    Huyền gai sau một năm sức khoẻ bình phục vì bệnh hiểm nghèo cũng đến so tài .
    Tuấn kẹo, đang dần dần trở thành lão tướng của HM cũng đã tới cùng với nhiều gương mặt khác như: Thành XD, Hùng gai, Biên gai, Huyên ăngti, Hồng, Trung cao..cùng một số cổ động viên của HM.
Thì ra rất nhiều người nhận ra nhau : Dao đâm vào thịt thì đau
Bóng bàn gặp gỡ nhớ nhau suốt đời.

NDB55

Thượng Tá
  1. Mọi người đẫ đến đông đủ. VĐV và cổ động viên đã chật cứng khuôn viên CLB Đoàn kết. Không khí bên trong đã nóng nay lại càng ngột ngạt hơn. Vì vậy anh em chỉ muốn "chiến " ngay lập tức.
    CN Cường công bố thể lệ thi đấu.Đồng đội 3 người.Mỗi CLB lập 3 đội.Đội thua góp 500k. Có các trận đơn 50k. Tất các ngân lượng đều dùng để giải quyết " ân oán"
    trong chương trình 2 sẽ diễn ra tại nhà hàng gần đó.

NDB55

Thượng Tá
  1. Một vài pha bóng tiêu biểu.k
    Khanh gai và Hiền ( giới BB gọi là Hiền chột). Là cao thủ một thời có tiếng tại vùng đất ngoại thành phía bắc sông Hồng HN nhưng Hiền ko chịu nổi Khanh gai - một mở đầu ko mấy suôn sẻ cho đội 1 CLB ĐK - Khanh gai thắng 3-0
    Nam của ĐK. Với sức trẻ đang lên, kỹ thuật chuyên nghiệp cộng với tinh thần đầy tự tin
Nam vẫn phải ra đi 0-3 trước một Tuấn kẹo lỳ lơm nhiều kinh nghiệm(đã chuyể sang đánh gai). Trung béo ( Trung Hà giang) mặc áo đỏ, một chuyên gia bóc gai, một người chưa từng thua những người nhiều tuổi hơn mà anh đã gặp tại Long biên. Nhưng hôm nay lại là ngoại lệ, số anh ko được đỏ như màu áo trước một Biên gai được ông trời phù hộ nên đã giành phần thắng trước anh bằng cả sự may mắn: 3/1 - kết thúc cuộc giao tranh của đội 1. Tỷ số là 3-0 cho HM.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
  1. Do đội hình ko đồng đều về trình độ và có phần già nua hơn đoi chút nên đội 2&3 của HM đều thất thủ trước các tay vợt ĐK có sức khoẻ và kỹ thuật tốt hơn.
    Tuy giành chiến thắng 3/2 đầy kịch tính trước Hải béo nhưng Thành XD
    cũng ko thể cứu vãn cho đội 2 khỏi thua 3/1 trước ĐK. Hải béo có quả giao bóng tung cao khó chịu khiến Huy béo phải nộp 50k 1 trận đơn sau đó.
    Huyền gai tuy cố gắng nhưng vẫn phải ra đi 3 bát cùng đồng đội ở đội hình3.
    Nhiều trận đơn đã diễn ra, nhưng có lẽ chương trình 2 còn hấp dẫn ko kém chương trình 1 nên mọi người lại rồng rắn ra nhà hàng gần đó.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
  1. Ông chủ nhà hàng này và các tiếp viên chắc rất phấn khởi trước số khách đông đảo và hào phóng đến từ 2 CLB anh em.
    Các món nhậu và bia rượu thì nơi nào cũng giống nhau nhưng không khí cuộc vui và các câu chuyện, tình huống trận đấu thì không bao giờ là giống nhau.
    Khi tất cả đã cảm nhận được hơi men đang bốc trong người, Nghiêm gai đã mở đầu chương trình văn nghê tại chỗ bằng bài hát"Tìnhca " của HoàngViệt.

NDB55

Thượng Tá
  1. Là Tổng GĐ CTY Da giầy HN, mặc dù rất bận với công việc quản lý sx nhưng ở tuổi 65 anh Nghiêm vẫn tập TT đều đặn hàng ngày; hàng tuần vẫn tham gia đá bóng với thanh niên, luôn tham gia và đạt nhiều huy chương cấp thành phố về cầu lông, thường xuyên có mặt chơi BB tại HM và hôm nay mọi người đang thưởng thức giong hát mượt mà của anh.
    Đội ĐK cũng có người xung phong hát. Chiếc mic được chuyền tay từ đội này sang đội kia không ngưng nghỉ, nhưng văn nghệ là không có tỷ số mọi người say sưa thưởng thức tiếng hát trong tình bè bạn....
    Đêm đã khuya, cuộc vui nào cũng đến hồi kết thúc a. Nghiêm thay mặt anh em HM cám ơn anh em CLB ĐK và hẹn gặp lại trong thời gian thích hợp.
  2. Cám ơn mọi người đã ghé thăm CLB Hồng mai , nếu có gì sơ suất xin được lượng thứ.

DucCat

Đại Tá
:)CLB Hồng Mai có rất nhiều người đánh hay và rất nhiệt tình đón khách!Cháu rất cảm ơn mọi người đã cho cháu giao lưu với mọi người và khi nào có thời gian cháu sẽ đến để tiếp tục chơi với mọi người!Cháu chúc mọi người càng ngày càng đánh hay hơn và CLB sẽ tiếp tục phát triển hơn!:)

CLB Đoàn Kết LB đã rất vinh dự được đón tiếp các anh, các chị đến từ CLB Hồng Mai.
Được giao lưu thi đấu, được cọ sát với những liền anh liền chị có cùng sở thích, đam mê trái bóng tròn ngay trên sân nhà quả còn gì bằng?!
Xin chân thành cám ơn món quà đầy ý nghĩa và thiết thực mà CLB Hồng Mai đã dành tặng.
Xin kính chúc CLB ngày càng lớn mạnh và phát triển.

Hẹn ngày tái ngộ!

Khanh Gai

Trung Sỹ
  1. Do đội hình ko đồng đều về trình độ và có phần già nua hơn đoi chút nên đội 1& 2 của HM đều thất thủ trước các tay vợt ĐK có sức khoẻ và kỹ thuật tốt hơn.
    Tuy giành chiến thắng 3/2 đầy kịch tính trước Hải béo nhưng Thành XD
    cũng ko thể cứu vãn cho đội 2 khỏi thua 3/1 trước ĐK. Hải béo có quả giao bóng tung cao khó chịu khiến Huy béo phải nộp 50k 1 trận đơn sau đó.
    Huyền gai tuy cố gắng nhưng vẫn phải ra đi 3 bát cùng đồng đội ở đội hình3.
    Nhiều trận đơn đã diễn ra, nhưng có lẽ chương trình 2 còn hấp dẫn ko kém chương trình 1 nên mọi người lại rồng rắn ra nhà hàng gần đó.
Chúc mừng Anh Biên gai, bóng bàn đã hay lại còn thêm nhiệm vụ phóng viên và đưa tin với những lời bình luận chân thực hóm hỉnh chẳng kém gì chuyên nghiệp. Chúc Anh BB càng ngày càng hay, chụp ảnh và đưa tin ngày càng chuyên nghiệp.

NDB55

Thượng Tá
Cám ơn nhé. U60 rồi, ngẫu hứng tập toẹ tí thôi Khanh à- vẫn còn non và xanh lắm. Nhiều lúc muốn " hay " cũng chẳng được nữa hihi...chủ yếu chống lão hoá, giải trí..đóng góp tí thông tin về CLB chỉ ngại nhỡ mạo phạm anh em thì... thông cảm nhé.

Khanh Gai

Trung Sỹ
Cám ơn nhé. U60 rồi, ngẫu hứng tập toẹ tí thôi Khanh à- vẫn còn non và xanh lắm. Nhiều lúc muốn " hay " cũng chẳng được nữa hihi...chủ yếu chống lão hoá, giải trí..đóng góp tí thông tin về CLB chỉ ngại nhỡ mạo phạm anh em thì... thông cảm nhé.
Rất hay Anh a, trình độ nhiếp ảnh của anh không cẩn thận còn hơn cả BB ấy chứ hihi. CLB mình đang rất cần những người ngẫu hứng như Anh để ghi hình và đưa những thông tin của CLB lên diễn đàn, Anh chịu khó nhé!

Thanh Trà

Thượng Tá
Bác Thanh Trà ở HN à, ngày 11/3 này có viec ra HN khoang 5 ngay. xin được giao lưu với Bác nhe. Bác thường chơi ở CLB nào ?

Và đây, bác michipsport từ SàiGòn nhân chuyến ra Hànội đã cùng nhập đội HồngMai, tham ja giao hữu.
Do thời gian có hạn bác michipsport chỉ tham dự được phần giao đấu bóng, mà không đấu bàn.
Hy vọng những lần sau bác sẽ dành thời gian cùng ace bb hơn, ít chạy xô nhiều việc khác.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
  1. CLB Hồng mai mấy ngày đầu tuần im ắng lạ thường. Mỗi buổi chiều chỉ vài người tâm huyết là có mặt. Có lẽ một phần do thời tiết xấu nhưng phần lớn những người vắng mặt có lẽ đang xả hơi, gặm nhấm hồi tưởng lại cuộc vui giao lưu tại CLB Đoàn kết anh em.
    Vì vắng quá nên 2 ông bạn này đã cởi trần trùng trục uýnh bóng.
    Quả thật hôm đó không cứ người thi đấu mà cả người ngồi ngoài cũng căng thẳng hồi hộp,
    khuôn mặt đầy biểu cảm như những con bạc khát nước đang theo dõi kết quả lô đề ,nhưng chỉ khác là bên trong họ là tinh thần thể thao cao thượng.Tuổi tác như Nghiêm gai "chiến" luôn cả những tay vợt kém mình vài chục tuổi- Không vấn đề.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Cả anh bạn Michipsport từ Sài gòn ra cũng nhảy vào giao tranh chính thức trong đội hình 3 của HM.Nhưng giá được giới thiệu qua về anh thì người chơi sẽ vui hơn. Đối thủ bao giờ cũng muốn biết mình đang chơi với ai và cũng là vinh dự hiếm khi gặp lại đấu thủ ở tận nửa kia của hình chữ S.
Các cháu tiếp viên chạy như đèn cù, tiếp tế mỏi chân mỏi tay.
To khỏe như GS Lê Năm chỉ hò hét và hát theo cũng đau rã cổ họng..hihi.
Tranh thủ chạm cốc với người đẹp ( mặc dù ko phải của mình)
thì tuổi nào cũng thích. Thường xuyên lên vô tuyến giảng bài nhưng GS Năm vẫn thích tạo dáng trước máy ảnh cũ nát của Biên gai. Còn Tuấn kẹo dửng dưng vì với cái đầu hói như thế này ko cần tạo dáng cũng phong độ và đẹp trai lắm rồi hehe..

NDB55

Thượng Tá
  1. Mấy ngày sau thì không khí CLB khác hẳn. Chắc mọi người đã gặm nhấm xong ký ức về đại hội TT mi ni vừa qua. Đặc biệt lại có thêm hai quan chức cao cấp nhất của BB QG Tổng thư ký LĐBBVN và HLV trưởng đội tuyển BB QG có mặt tại HM. Ông Thành và Đức Long.
    CN
    Khanh gai hàng tuần vãng lai 1,2 buổi cũng có mặt. Lập thầy giáo luôn thích góp ý cho người khác từ CLB Dũng 9 cũng sang góp vui.
    Một tay vợt lạ hoắc từ đâu đến cũng xin sinh hoạt tại CLB HM.

Thanh Trà

Thượng Tá
Cả anh bạn Michipsport từ Sài gòn ra cũng nhảy vào giao tranh chính thức trong đội hình 3 của HM.Nhưng giá được giới thiệu qua về anh thì người chơi sẽ vui hơn. Đối thủ bao giờ cũng muốn biết mình đang chơi với ai và cũng là vinh dự hiếm khi gặp lại đấu thủ ở tận nửa kia của hình chữ S.
Chào bác NDB55,
Bác biết đấy hôm đó do tìm kiếm địa chỉ nên mọi người đến rải rác, không có màn giới thiệu từng người, rồi vào đánh luôn cho kịp tjan. Vì vậy, bác MichipSport chưa có cơ hội thôi bác ạ
Chắc là bác MichipSport chưa biết để vào trang tin này, tôi nhanh nhảu đoảng chút mạn phép xin sơ bộ một ít thông tin trước về MichipSport là:

- Có tên trong topic của DrHongSon giới thiệu Các anh em chơi gai nên biết, tại link:
http://bongban.org/threads/anh-em-choi-gai-nen-biet.22312/

- Người tổ chức thượng đài cho các gai thủ thách hoặc nhận thách đấu với phần còn lại của thế giới, với tên gọi:
Lôi đài Migati

- Chủ cửa hàng Dụng cụ Bóng bàn, chuyên sâu về các Mặt Gai và Mặt Anti
http://michip-sports.com/san-pham/product-category/mat-vot/

Có gì chưa tròn, bác NDB55 bỏ qua cho nhé.

Attachments

• BiênBản TrậnĐấu HCM_2.pdf
    604.7 KB · Đọc: 1

NDB55

Thượng Tá
  1. Tóm lại không khí hoạt đông của HM đã nóng dần lên
    Mọi người đang thưởng thức những pha bóng hay.
    Ông Thành đang đánh đôi sau khi thắng Khanh gai! có thể Khanh gai giữ khách hoặc ông Thành quá nhiều kinh nghiệm của lão tướng để trị gai.
    Đức Long giao lưu với Tuấn kẹo. Hai cái đầu hói đều chứa nhiều kiến thức uyên bác về hai lĩnh vực khác nhau của quan chức nhà nước, nhưng lúc này chắc chắn đang chứa nhiều mưu mô tiểu xảo để cống hiến những pha bóng hay cho rất đông đảo thành viên CLB. Tuấn kẹo là cây vợt có hạng cao của HM nhưng về tuổi đời so với Đức Long thì Tuấn kẹo là tay vợt trẻ đang lên. Nhưng dù sao đẳng cấp vẫn là mãi mãi- Đức Long gác Tuấn 4 viên nhưng đi nhanh 1/3. trong gang tấc. Có quá nhiều pha bóng hay do Đức Long biểu diễn.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
  1. Khanh gai cũng được Đức Long tặng 4 viên nhưng hình như Khanh phải ra đi cân thịt chó thì phải.
    Ông Thành nghỉ giải lao
    thì đến vai diễn của Nghiêm gai và nhiều cao thủ khác của HM. Bình Xite có vẻ mệt mỏi nhanh với tuổi U60, còn Thành XD sau khi vất vả thắng Hải béo của ĐK thì ko muốn cầm vợt mà chỉ đến ngồi ngoài cá vài quả bóng 1 trận với Huy béo cho khỏe rồi về.
  2. Cám ơn các bạn đã ghé thăm CLB Hồng mai.

Bình luận từ Facebook