CLB Bóng bàn Trần Quốc Toản và những hình ảnh sinh hoạt

aunhh

Đại Tá
Nhìn đây cứ tưởng trong mơ. Một cơ ngơ tập luyện thi đấu quá đã. Nghĩ lại ở quê mình mà chạnh lòng. Hèn chi, bóng bàn Bình Định ngày càng lụi tàng.

Nhìn đây cứ tưởng trong mơ. Một cơ ngơ tập luyện thi đấu quá đã. Nghĩ lại ở quê mình mà chạnh lòng. Hèn chi, bóng bàn Bình Định ngày càng lụi tàng.
cám ơn bạn đã quan tâm và nói tốt về clb, bạn quê ở bình định hả?có 1 bạn nữ tên quý quê ở bình định cũng đang chơi bóng bàn ở clb

Last edited:

NTBB

Super Moderators

Hôm tới này vào SG, bố trí 1 buổi chiều, chú dẫn tới CLB TQT chơi.

aunhh

Đại Tá
cám ơn bạn đã quan tâm và nói tốt về clb, bạn quê ở bình định hả?có 1 bạn nữ tên quý quê ở bình định cũng đang chơi bóng bàn ở clb
Mình ở thị xã An Nhơn, tỉnh Bình Định. Không biết có phải bạn Quý ốm ốm cao cao phải ko? Bạn này đang lv ở QuyNhơn- Bình Định mà. Chắc trùng tên, có lẽ mình ko biết rồi.
Mình ko nói tốt đâu bạn. Nhìn hình ảnh CLB của bạn ở Tp. Quy Nhơn còn không có, huống chi thị xã An Nhơn mình. Phải nói là quá tuyệt. Cơ sở vật chất tốt, nhiều người chơi, cọ xát nhiều thì trình độ mới nâng cao được. Mình hiện tại cũng hay đi Quy Nhơn để tập thêm( dù cách 22km).
Mình ở thị xã mà phong trào BB cực kỳ kém. Mình đã xem nhiều anh, chị dưới Tp. Quy Nhơn quính, rất hay. Mình thì còn thua họ nhiều. Mà ở An Nhơn thì trình như mình thì nhiều. Chỗ chơi thì mưa tạt, bàn dộp. Nhìn chạnh lòng. Có lần hỏi một chú phụ trách công tác thể thao ở thị xã thì chú nói: " ko ai chơi" nên dẹp. Hồi có bỏ 1 bàn bóng bàn ở nhà văn hóa thiếu nhi- phòng ốc, điện đài tương đối chuẩn. Vậy mà quính vài bữa lại dẹp. Khi thi đấu thì đi mượn VĐV. Chẳng hiểu thế nào nữa.

Last edited:
Hôm tới này vào SG, bố trí 1 buổi chiều, chú dẫn tới CLB TQT chơi.
anh út thân mến,
cám ơn anh út luôn quan tâm va giành thời gian giới thiệu nguoi đến những clb của e chơi nha, a khỏe không? đống đa e sắp mở a nhớ tham gia với e nha.

Last edited:
Mình ở thị xã An Nhơn, tỉnh Bình Định. Không biết có phải bạn Quý ốm ốm cao cao phải ko? Bạn này đang lv ở QuyNhơn- Bình Định mà. Chắc trùng tên, có lẽ mình ko biết rồi.
Mình ko nói tốt đâu bạn. Nhìn hình ảnh CLB của bạn ở Tp. Quy Nhơn còn không có, huống chi thị xã An Nhơn mình. Phải nói là quá tuyệt. Cơ sở vật chất tốt, nhiều người cơi, cọ xát nhiều thì trình độ mới nâng cao được. Mình hiện tại cũng hay đi Quy Nhơn để tập thêm( dù cách 22km).
Mình ở thị xã mà phong trào BB cực kỳ kém. Mình đã xem nhiều anh, chị dưới Tp. Quy Nhơn quính, rất hay. Mình thì còn thua họ nhiều. Mà ở An Nhơn thì trình như mình thì nhiều. Chỗ chơi thì mưa tạt, bàn dộp. Nhìn chạnh lòng. Có lần hỏi một chú phụ trách công tác thể thao ở thị xã thì chú nói: " ko ai chơi" nên dẹp. Hồi có bỏ 1 bàn bóng bàn ở nhà văn hóa thiếu nhi- phòng ốc, điện đài tương đối chuẩn. Vậy mà quính vài bữa lại dẹp. Khi thi đấu thì đi mượn VĐV. Chẳng hiểu thế nào nữa.
chào bạn
cám ơn bạn đã quan tâm chia sẽ những khó khăn của tỉnh bạn, hồi đó 1992 mình co 1 về quy nhơn thi đấu giải trẻ bóng bàn toàn quốc thấy phong trào cũng mạnh lắm, bây giờ thay đổi vì có lẻ vị thế bóng bàn hiện nay không mạnh nên kg được quan tâm đây là tình hình chung, nhưng bây giờ là thời xã hội hóa bạn có thể vận động các mạnh thường quân xem sao?
bạn quý làm ngân hàng ở trên tphcm.có gì mình pót hình cho bạn

aunhh

Đại Tá
chào bạn
cám ơn bạn đã quan tâm chia sẽ những khó khăn của tỉnh bạn, hồi đó 1992 mình co 1 về quy nhơn thi đấu giải trẻ bóng bàn toàn quốc thấy phong trào cũng mạnh lắm, bây giờ thay đổi vì có lẻ vị thế bóng bàn hiện nay không mạnh nên kg được quan tâm đây là tình hình chung, nhưng bây giờ là thời xã hội hóa bạn có thể vận động các mạnh thường quân xem sao?
bạn quý làm ngân hàng ở trên tphcm.có gì mình pót hình cho bạn
Trùng hợp ghê nhỉ. Bạn Quý ngoài này cũng làm VCB Quy Nhơn. Bạn này là dân chuyên nghiệp đó, quính khỏi chê.
Đúng là bóng bàn trẻ của Bình Định tốt, tuy nhiên, sau đó thì vẫn đứng yên về trình độ, vì ko có môi trường cọ xát, học tập nâng cao trình độ. Bằng chứng là các giải trẻ đều có giải( giải ba, giải nhì hình như hơi bị hiếm), nhưng sau đó , các giải ko phải " trẻ", thì im hơi lặng tiếng. Em hay nói chuyện với ông thầy dạy mình- ổng là HLV đội trẻ Bình Định, ảnh nói " đào tạo cơ bản thì gần như nơi nào cũng như nhau. Tuy nhiên, càng lớn lên, thì trình độ tư duy của mỗi VĐV khác nhau, cộng với môi trường cọ xát, luyện tập, đào tạo khác nhau, nên VĐV BĐ ko đạt kết quả tốt khi thi đấu các giải ko phải là giải " trẻ"".
Về xã hội hóa bóng bàn, thật ra ở CLB em, có vài anh đam mê lắm. Tụi em góp tiền xây lại "nhà thi đấu" cho đỡ" bị dột vì mưa", nhìn cho đàng hoàng một tí, bàn hư thì có 1 anh chủ doanh nghiệp kia anh thay bàn rồi. Nói chung CLB em đang chơi với mục đích khỏe là chính, còn nâng cao trình độ cũng hơi khó. Em còn trẻ ( 34 tuổi rồi), nên cũng tranh thủ ngày cuối tuần xuống Tp Quy Nhơn tập, giao lưu để nâng cao thêm.
Hôm nào vào Sài Gòn, nếu điều kiện cho phép, em ghé CLB của anh chơi. Chắc em nhờ chú Út rồi.
:zingme69:

Last edited:

Bình luận từ Facebook