Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
cốt axelo thì dùng mặt nào hợp lý add ơi .thank
Axelo với độ dầy xấp xỉ 7,1 , 2 lớp carbon kết hợp carbon 12 k nên tốc độ nhanh , độ kiểm soát kém hợp mặt mềm đến trung bình
Xiom : xiom omega iv elite + bh: vega euro
Andro : hexer duro + bh: rasant beat
Rasant power sponge + bh: hexer +
Butterfly :fh: ten64 + bh: ten 05fx
Stiga : calibra spin + bh: sound

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh Dũng Cửu cho em hỏi, hiện e đang đánh long 3 với H3 41 độ fh, bh la razka 7 . Bên Fh em tấp 4 lớp haifu khi giật thấy bóng đi ra ngoài bàn nhìu va phải tiết chế lực rất nhìu mới vào bàn. Em định đổi gió sang cốt gỗ khác. Có 2 dòng e phân vân là Hao 1,2 và stiga rosewood nct V. Em thì chủ yếu đánh với haifu, a Dũng cho e cảm nhận về độ lưu bóng, độ cứng, tốc độ, cảm giác hai dòng này nhé, em muốn khi mình dán haifu mà giật thoát lực banh vẫn vào bàn với xoáy cao. Đa phần các cốt vợt hiện tại đều thiết kế với banh 40 và keo sữa nên e dán haifu đánh dư lực nhiều
Hi chơi Long 3 mà còn giật ra ngoài thì em chọn dòng cốt mỏng , mềm hơn cây Hao 1,2 là ổn , rose cùng là sự lựa chọn không tồi ngoài ra có cây proloom andro , em có thể chọn 1 trong 4 cây mỗi cây 1 vẻ ^_^

Last edited:

QuangHung

Đại Tá
Hi chơi Long 3 mà còn giật ra ngoài thì em chọn dòng cốt mỏng , mềm hơn cây Hao 1,2 là ổn , rose cùng là sự lựa chọn không tồi ngoài ra có cây proloom andro , em có thể chọn 1 trong 4 cây mỗi cây 1 vẻ ^_^
A D9 tư vấn giúp E combo cho cây : Treiber Q . FH giật moi, lai bạt+bạt dứt điểm. .BH Flickr, gò,chặn giảm lực. .đấm chuội ..miếng Aurus TIBHAR có hợp Q k A?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
A D9 tư vấn giúp E combo cho cây : Treiber Q . FH giật moi, lai bạt+bạt dứt điểm. .BH Flickr, gò,chặn giảm lực. .đấm chuội ..miếng Aurus TIBHAR có hợp Q k A?
Miếng aurus tibhar được em ơi dùng để đánh Fh còn Bh em dùng rasant power sponge hoặc rasant beat ^_^
Combo này là ok rồi :)

Xuanson80tn

Binh Nhất
timoboll ALC em nên chơi dòng mặt cứng , độ bám xoáy cao , tốc độ nhanh
ANDRO : RASANT TURBO + BH : RASANT GRIP
BUTTERFLY : TEN 80 + BH : TEN 64
Liên kết : H3 + BH ( TEN 64 , RASANT , EVOLUTION ELP )
Đổi sang cốt khác em nên đổi sang AMULTART nhé :)
Anh có cái cốt cũ nào già gỗ mà còn đẹp thì inbox giúp e nhé, e mua luôn. Mua hàng mới bi h gỗ non lắm

cuongyb

Trung Uý
Bác D9 tư vấn giúp mình với mình đang chơi amul thì Fh nên chọn rasan tubo hay rasan grip...? Đang chơi FH razak9 thấy khá hợp nhưng razak 9 chất lượng ko ôn định nên mình muốn chuyển qua mút của andro nhưng băn khoăn giữa tubo với grip và rasant beat... thanks!

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bác D9 tư vấn giúp mình với mình đang chơi amul thì Fh nên chọn rasan tubo hay rasan grip...? Đang chơi FH razak9 thấy khá hợp nhưng razak 9 chất lượng ko ôn định nên mình muốn chuyển qua mút của andro nhưng băn khoăn giữa tubo với grip và rasant beat... thanks!
bác chọn rasant turbo cho FH tốc độ + xoáy rất lớn
bản rasant turbo kết hợp amutart cho tốc độ uy lực quả giật độ tạo xoáy rất khó chịu với bản này bên phải bên trái bác nên sử dụng mặt mềm , kiểm soát tốt như calibra sound , rasant beat , hexer + , ten 05fx , .. sẽ hợp hơn ^ ^

PingPong9x

Đại Tá
Anh D9 cho em hỏi cốt TMB ALC đánh 2 mặt Baracuda có ổn không. Em chơi gần bàn thì chủ yếu đôi công đẩy góc, lui ra trung bàn thì giật, lui xa thì lốp lên câu xoáy thôi. 2 càng đều nhau thì có nên chơi 2 mặt giống nhau không, em định thử ten64 xem đôi công chặn đẩy có nhanh hơn nữa không anh thấy sao

E mới học chơi mút tàu muốn kiếm cốt gỗ 5 lớp (lớp ngoài limba).A có thể tư vấn cho e mấy cốt dễ mua hiện có ngoài thị trường k.Vì e nghe thấy người ta nói nhiều về petr korbe, stiga although clasic vv..., tuy nhiên những cốt này đã ko sản xuất nữa nên e tìm k thấy ai bán. Mà mấy cái cốt 5 lớp đời mới giờ thì e ko biết cái nào hay, dở ntn, a có thể tư vấn e vài cái giá từ trung bình đến rẻ để e lựa chọn dc ko ạ

cuongyb

Trung Uý
bác chọn rasant turbo cho FH tốc độ + xoáy rất lớn
bản rasant turbo kết hợp amutart cho tốc độ uy lực quả giật độ tạo xoáy rất khó chịu với bản này bên phải bên trái bác nên sử dụng mặt mềm , kiểm soát tốt như calibra sound , rasant beat , hexer + , ten 05fx , .. sẽ hợp hơn ^ ^

Cảm ơn D9 nhiều!!! Vậy là rasant turbo cho FH và BH 05FX à. Mình đã có 05FX và rasant power spon cho bên trái rồi... nhưng lạ là chơi 05FX không tự tin bằng rasant power spon, 05Fx gò trái hay bị bềnh là sao nhỉ???? D9 giải thích giùm được ko???? thanks!

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Cảm ơn D9 nhiều!!! Vậy là rasant turbo cho FH và BH 05FX à. Mình đã có 05FX và rasant power spon cho bên trái rồi... nhưng lạ là chơi 05FX không tự tin bằng rasant power spon, 05Fx gò trái hay bị bềnh là sao nhỉ???? D9 giải thích giùm được ko???? thanks!
Ten 05fx speed cao hơn nhưng kiểm soát và spin kém hơn rasant power sponge nên gò bóng rasant power sponge triệt xoáy , bóng gìm thấp lưới tốt hơn 05fx , 05fx tấn công tốt hơn ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
E hỏi a dũng cửu là e đang chơi amu va ten 05 vs 80 . E đang dán keo haifu tang luc nhu vay có hợp lý k hay dùng keo sữa vậy
Dán keo gì ko quan trọng ^_^
Dán keo sữa thì bền hơn , ổn định hơn không phải bóc ra dán vảo nhiều ^_^
Keo haifu đánh sướng hơn nhưng chỉ được 2 đến 3 ngày , tuổi thọ vợt giảm :)

Bình luận từ Facebook