Dũng Cửu Shop Chuyên mục tư vấn mặt vợt & cốt vợt - định hướng lối đánh

linhbb

Trung Sỹ
nếu bên trái hoặc bên phải bạn giật bóng không có khả năng phát triển thì nên sử dụng gai tấn công nhưng nên chơi 1 mặt gai
nếu chơi gai tấn công phải thì bên trái tay phải có kỹ thuật tốt biết moi trái , chặn bóng , khống chế tốt
nếu chơi gai trái tay thì cũng gần như mút nhưng tăng trái + chặn bóng sẽ tụt giảm tốc độ trận đấu giúp bên phải có nhiều cơ hội giật bóng ác hơn
chơi gai theo mình mới chuyển nên cố gắng chơi gai tấn công hexer pip + hoặc hexer pips record ^_^
thank D9,minh se lap thu gai cho FH.trong qua trinh tap luyen neu co gi can hoi mong D9 giup do,

Tùng Yên

Trung Sỹ
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...) : 0965 289 268
2 * Năm sinh : 1997
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn) : 2 mặt Polin hay Pulin gì đó em không rõ
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ : Tấn công
- Quả phải (FH ): Giật nhanh - Giật dứt điểm thỉnh thoảng Giật Moi
- Quả trái (BH) : Chặn bóng, gài bóng
- Gò bóng : Gò bóng bên trái

5 * Giao bóng: Xoáy xuống và Ngang xuống
+ Điểm rơi giao bóng: dài

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : Giật phải được nhiều điểm trên bàn
+ Sở đoản(điểm yếu) : Đỡ giao bóng rất kém ( Cả đỡ bên trái và đỡ bên phải )

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
1 * Họ tên(sdt.facebook,email,yahoo...) : 0965 289 268
2 * Năm sinh : 1997
3 * Cốt vợt ,mặt vợt hiện đang sử dụng(ghi thêm trước đây bạn từng sử dụng loại gì thì càng dễ để D9 có thể tư vấn) : 2 mặt Polin hay Pulin gì đó em không rõ
4 * Lối đánh :tấn công-phòng thủ : Tấn công
- Quả phải (FH ): Giật nhanh - Giật dứt điểm thỉnh thoảng Giật Moi
- Quả trái (BH) : Chặn bóng, gài bóng
- Gò bóng : Gò bóng bên trái

5 * Giao bóng: Xoáy xuống và Ngang xuống
+ Điểm rơi giao bóng: dài

6 * + Những lỗi thường mắc phải khi thi đấu đối kháng
+ Sở trường : Giật phải được nhiều điểm trên bàn
+ Sở đoản(điểm yếu) : Đỡ giao bóng rất kém ( Cả đỡ bên trái và đỡ bên phải )
Với quả giật thuận tay nhanh và thi thoảng em giật ma sát kết và giật liên tục nhiều điểm trên bàn , đỡ giao bóng kém em có thể sử dụng một số com bo sau :
TREIBER Z : FH : RASANT GRIP + BH : RASANT POWER SPONGE
AMUTART : FH : TEN 80 + BH : TEN 05FX
DHS : KING 3 : FH : TEN 64 + BH : HEXER DURO

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nhờ bác D9 review và so sánh dùm e 2 cây treiber z và q thấy m.n khen q nhiều quá nhưng lại thấy z giá cao hơn .tks
Nếu bạn thiên về sức mạnh tốc độ chọn cây Z cấy Z chơi mặt cứng bên FH tốc độ rất cao và xoáy lớn nếu chơi fh cứng TREIBER Z 1 trong số những cốt vợt có tốc độ nhanh nhất , chơi mặt mềm thì sợi FIBER CARBON lưu xoáy nên tốc độ chậm thiên về kiểm soát !
Treiber Q tốc độ cao nhanh công thủ khá đều thiên lối đánh định hướng 2 càng ^_^

Gai Tabor

Thượng Sỹ
Xin chào D9. Anh là Gai Tabor xin được mong em tư vấn giúp. Anh đang dùng cốt Leviz, mặt bên trái là mặt gai Supeblok của đức, mặt phải là Đonic Copa, lối chơi phòng thủ và thỉnh thoảng tấn công bằng quả bạt, nay anh em bảo phải tập tấn công, theo D9 mặt bên phải dùng loại gì thì hợp với cắt bóng và bạt , xin cảm ơn trước.D D 0912111354

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hỏi ngoài lề chút, Dũng giờ còn dạy bóng bàn không? Giá cả thế nào? Mình đang muốn đi tập lại. Site clb trước mình làm cho cái banner đâu rồi?
Em đang tạm nghỉ huấn luyện bóng bàn gần 2 năm nay do bận quá ! Time tới em sẽ đi dậy lại thanks bác ! ^_^

vietanha1_hp

Binh Nhì
Bạn @Dũng Cửu cho mình hỏi chút.
Trước mình có chơi ko có căn bản nên tay bị lỗi, sau đó bỏ khá lâu (khoảng 10 năm) mới quay lại chơi khoảng 2 tháng gần đây. Hiện giờ mình đang tập lại căn bản từ đầu để chỉnh sửa lại lỗi động tác tay. Hôm trước mình có mua lại 1 cây Andro Kinetic CF Light Off+ của 1 bác đang set 1 mặt Tibhar Nimbus và 1 mặt H3. Đánh qua 4 - 5 ngày rồi mà mình cảm thấy rất gượng tay, bóng không nảy đều, ko làm chủ được vợt.
Hôm nay có lôi cây vợt cũ của 1 cậu em hôm trước cho mượn ra đánh thử, cây này mình ko biết dòng vợt gì, chỉ biết là của Butterfly vì đã bị quấn cán kín mít nhưng mình đánh cảm thấy bóng rất ổn, bóng nảy đều, mình kiểm soát bóng hơn hẳn những hôm trước. Cây vợt đó đang set 2 mặt Donic JoGold.
Như vậy có phải do mặt vợt của mình đang dùng ko phù hợp hay là do cốt vợt của mình? Nếu vẫn sử dụng cốt vợt đó thì mình nên set mặt như thế nào? Nếu cần đổi cốt vợt thì mình nên đổi dòng cốt vợt như thế nào thì phù hợp với người coi như mới tập chơi như mình?

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bạn @Dũng Cửu cho mình hỏi chút.
Trước mình có chơi ko có căn bản nên tay bị lỗi, sau đó bỏ khá lâu (khoảng 10 năm) mới quay lại chơi khoảng 2 tháng gần đây. Hiện giờ mình đang tập lại căn bản từ đầu để chỉnh sửa lại lỗi động tác tay. Hôm trước mình có mua lại 1 cây Andro Kinetic CF Light Off+ của 1 bác đang set 1 mặt Tibhar Nimbus và 1 mặt H3. Đánh qua 4 - 5 ngày rồi mà mình cảm thấy rất gượng tay, bóng không nảy đều, ko làm chủ được vợt.
Hôm nay có lôi cây vợt cũ của 1 cậu em hôm trước cho mượn ra đánh thử, cây này mình ko biết dòng vợt gì, chỉ biết là của Butterfly vì đã bị quấn cán kín mít nhưng mình đánh cảm thấy bóng rất ổn, bóng nảy đều, mình kiểm soát bóng hơn hẳn những hôm trước. Cây vợt đó đang set 2 mặt Donic JoGold.
Như vậy có phải do mặt vợt của mình đang dùng ko phù hợp hay là do cốt vợt của mình? Nếu vẫn sử dụng cốt vợt đó thì mình nên set mặt như thế nào? Nếu cần đổi cốt vợt thì mình nên đổi dòng cốt vợt như thế nào thì phù hợp với người coi như mới tập chơi như mình?
cốt kinetic cf light nhẹ 2 lớp carbon , tốc độ cao kiểm soát trung bình nên không hợp H3 , donic jogold thì hợp đánh trái tay , chơi FH thiếu xoáy , tốc độ chậm
cây này nếu bạn chơi được mặt cứng thì rất hợp rasant turbo , xiom iv pro , ten 80 cho FH
bh : kinetic cf light hợp hexer duro , ten 05fx , rasant power sponge ,

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Xin chào D9. Anh là Gai Tabor xin được mong em tư vấn giúp. Anh đang dùng cốt Leviz, mặt bên trái là mặt gai Supeblok của đức, mặt phải là Đonic Copa, lối chơi phòng thủ và thỉnh thoảng tấn công bằng quả bạt, nay anh em bảo phải tập tấn công, theo D9 mặt bên phải dùng loại gì thì hợp với cắt bóng và bạt , xin cảm ơn trước.D D 0912111354
hi cốt leviz mình chưa thử nên chưa thể tư vấn ^_^ bạn hỏi anh em diễn đàn xem ! Thanks bạn !

vietanha1_hp

Binh Nhì
cốt kinetic cf light nhẹ 2 lớp carbon , tốc độ cao kiểm soát trung bình nên không hợp H3 , donic jogold thì hợp đánh trái tay , chơi FH thiếu xoáy , tốc độ chậm
cây này nếu bạn chơi được mặt cứng thì rất hợp rasant turbo , xiom iv pro , ten 80 cho FH
bh : kinetic cf light hợp hexer duro , ten 05fx , rasant power sponge ,
Thanks bạn! Bạn có thể set cho mình 1 cặp mặt nào bền, giá hợp lý và báo giá inbox giúp mình để mình chuyển tiền cho bạn mua luôn nhỉ. :)

luckyluckedh

Đại Uý
anh Dũng Cữu cho e hỏi Hao3 so với Long 3 thì thế nào a, cây nào tạo xoáy tốt, kiểm soát, độ dẻo nữa. Hai cây này gần tương đồng nhau ko hay khác xa nhau trong lối đánh. Nếu muốn quả giật xung hết tay xoáy ra làm khó chịu cho đối phương thì dòng nào ok hơn, anh tư vấn e nhé

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
anh Dũng Cữu cho e hỏi Hao3 so với Long 3 thì thế nào a, cây nào tạo xoáy tốt, kiểm soát, độ dẻo nữa. Hai cây này gần tương đồng nhau ko hay khác xa nhau trong lối đánh. Nếu muốn quả giật xung hết tay xoáy ra làm khó chịu cho đối phương thì dòng nào ok hơn, anh tư vấn e nhé
Hao 3 mềm do cấu tạo gỗ bề mặt mềm hơn , lớp gla carbon ở trung tâm chủ yếu giữ trọng tâm ,tanwg tính ổn định chỉ không lợi về tốc độ , do bề mặt mềm nên Hao3 chặn bóng rất tụt , giật xoáy khá dị , nhưng lực hơi yếu ! Long 3 khá toàn diện kiểm soát cao , tốc độ cũng rất ok , tăng lực trái rất hay :)
nếu để gây khó chịu thì hao 3 gây khó chịu hơn nhưng với ai khéo léo phòng thủ tấn công tốt vì giật fh cây Hao 3 bóng ko đi chỉ xoáy và dễ dàng điều chính điểm rơi :D

mr.huylee

Trung Uý
Anh ơi. Cho em hỏi:
Em đang dùng cốt Sardius 5000 và đang muốn tìm mặt FH. Em đang phân vân giữa bộ 3 hexer, +, power. nhg e thấy a tư vấn là nên dùng Hexer cho BH :(
Em đang bối rối quá trong khi tài chính thì eo hẹp. Mong anh tư vấn giúp em nên sử dụng mặt nào ạ.
Thanks anh!
p/s: trước đây e đã từng đánh FH là Hexer thấy khá ổn ạ. Sau chuyển sang Xiom sigma II euro thì thấy hơi cứng và khó kiểm soát ạ

trần toản ĐL

Thượng Tá
Hao 3 mềm do cấu tạo gỗ bề mặt mềm hơn , lớp gla carbon ở trung tâm chủ yếu giữ trọng tâm ,tanwg tính ổn định chỉ không lợi về tốc độ , do bề mặt mềm nên Hao3 chặn bóng rất tụt , giật xoáy khá dị , nhưng lực hơi yếu ! Long 3 khá toàn diện kiểm soát cao , tốc độ cũng rất ok , tăng lực trái rất hay :)
nếu để gây khó chịu thì hao 3 gây khó chịu hơn nhưng với ai khéo léo phòng thủ tấn công tốt vì giật fh cây Hao 3 bóng ko đi chỉ xoáy và dễ dàng điều chính điểm rơi :D
Nhờ anh tư vấn giùm được ko ạk, em là sinh viên năm nhất, mới chơi bóng bàn được gần 2 tháng, trong quá trình hoàn thiện kĩ thuật, nhờ anh tư vấn giùm 1 combo rẻ tiền được ko ạ, em nhắm đến yinhe..

Bình An

Trung Sỹ
Chào anh Dũng,em hiện đang loạn đao,giờ muốn ổn định nên nhờ anh tư vấn giúp.
Em giao bóng xoáy,ngon mới giật,giật 1 quả rồi rí đôi công,ít khi giật quả 2,giật trái dc,moi trái dc,gò trái xoáy hơn phải,chặn đẩy khá tốt,bạt mạnh,rí đôi công điểm rơi tốt
Yếu;ít giật phải.
nhờ anh tư vấn cả cốt và mặt BH,FH luôn,
Cảm ơn anh Dũng nhiều.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Anh ơi. Cho em hỏi:
Em đang dùng cốt Sardius 5000 và đang muốn tìm mặt FH. Em đang phân vân giữa bộ 3 hexer, +, power. nhg e thấy a tư vấn là nên dùng Hexer cho BH :(
Em đang bối rối quá trong khi tài chính thì eo hẹp. Mong anh tư vấn giúp em nên sử dụng mặt nào ạ.
Thanks anh!
p/s: trước đây e đã từng đánh FH là Hexer thấy khá ổn ạ. Sau chuyển sang Xiom sigma II euro thì thấy hơi cứng và khó kiểm soát ạ
Hi hexer + rất hợp chơi FH cho sadius tốc độ nhanh, mềm cắn xoáy mặt này hiện giá cũng rất ok 750k ^_^

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nhờ anh tư vấn giùm được ko ạk, em là sinh viên năm nhất, mới chơi bóng bàn được gần 2 tháng, trong quá trình hoàn thiện kĩ thuật, nhờ anh tư vấn giùm 1 combo rẻ tiền được ko ạ, em nhắm đến yinhe..
Em chơi 2 tháng combo rẻ tiền có thể chọn
Pg7 :fh 729-08 + bh:focus3
Cốt janus : rose wood aramid carbon :fh: timo boll traing + bh: timoboll trainning
^_^

Bình luận từ Facebook