chuyển loại cán vợt!!!

fan_ars

Trung Uý
các bác chia sẻ e kinh nghiệm khi đang từ cán đuôi cá FL sang đánh cán thẳng ST cái, khó khăn và thuận lợi ra sao. E đang định chuyển từ Sardius sang dùng Donic Waldner SC Jo Shp

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Tất cả những gì em khuyên bác là cầm cán thẳng thì cầm cho chắc :D
Ngoài ra thì cán thẳng lúc đánh quen sẽ dễ xoay sở hơn FL nhiều :D

phungducthang

Đại Tá
Khi chuyển FL sang ST cảm giác lúc đầu là sợ tuột tay (Chỉ là cảm giác thôi). Nếu đánh quen có thể sẽ hợp (tùy người), có thể sẽ thích chuyển hẳn sang ST không muốn ngó ngàng đến FL nữa.

anhemoy

Đại Tá
e có được thử cán ST...nhưng là của 729 F3 carbon...nói chung cán to và đằm hơn cán FL của em (DHS PG7).....
e cũng cầm đánh như cán FL của em..nói chung k có gì khác ngoài cái cán ST nó đằm hơn tẹo :v :v

xukaka

Đại Tá
Cán ST này hơi nhỏ (Cảm nhận cá nhân) và dài hơn ST thông thường 3 mm, có thể sẽ hơi gây khó chịu với những người dùng thích ST thông thường. Vậy thôi...
---------------
Cũng tùy cây bác Thắng ah, như cây Fire Fall AC cán ST nhỏ hơn hẳn cây BARWELL FLEET ST cầm cực hay vì rất vừa tay.
Theo cá nhân em đã là FL nếu chế tác thành ST sẽ không hay vì ảnh hưởng đến trọng tâm cốt vợt, trong lượng vợt. Vì nếu lúc đầu đã là ST thì nhà sản xuất đã tính toán đến trọng lượng, cân bằng vợt.

docmaorg

Đại Tá
Người ta thiết kế cái cán cầm vợt, thì về lý thuyết chẳng bao giờ tuột được cả. Nhà mình quen dùng FL là từ ngày thằng Sar với Nốp có mặt. Chứ ngày xưa cốt vợt HN, toàn cán ST, đường sắt thì toàn cán kiểu Conic.
Cán ST đánh quen thì ko thíc cầm về FL nữa.
Túm lại là thói quen cả thôi.

phungducthang

Đại Tá
---------------
Cũng tùy cây bác Thắng ah, như cây Fire Fall AC cán ST nhỏ hơn hẳn cây BARWELL FLEET ST cầm cực hay vì rất vừa tay.
Theo cá nhân em đã là FL nếu chế tác thành ST sẽ không hay vì ảnh hưởng đến trọng tâm cốt vợt, trong lượng vợt. Vì nếu lúc đầu đã là ST thì nhà sản xuất đã tính toán đến trọng lượng, cân bằng vợt.
Tôi đang nói cụ thể về kích thước cán cây Donic WSC JS còn các cây ST khác thì kích thước không hoàn toàn như nhau, tùy cây như bạn nói.

phungducthang

Đại Tá
---------------
Bạn cho hỏi về cây Barwell fleet, cảm giác của cây đó thế nào? Lối đánh phù hợp?

Bình luận từ Facebook