Chuyện BB< Tuyệt chiêu này ai cũng nên học

hungiraqdn

Đại Uý
Trướcđây có topic đưa môn này ra, Mình cũng đã viết tham gia, nhưng thấy mọi người có vẻ không tin và cho đó là một kiểu nói chơi nên không cần quan tâm..! Sau này thấy một số người ca thán việc cậy keo ra khỏi mút phồng rộp cả ngón tay mà để lại nhiều vết mút bị rứt ra theo keo trông miếng vợt thật thảm hại, nham nhở tiếc đứt ruột đi chứ, chả gì cũng cả bạc triệu.
Ở Đà Nẵng hiện nay có hai học trò đã ra nghề- 1 là An còi, 2 là Malin, đã làm được thế là mừng rồi, trước đã có người mang miếng mút đên nhờ lấy keo cũ ra hộ, làm xong , nhìn sướng quá người đó trả công 100 k, còn bt chỉ 50 k/ 1 miếng thôi.
Nhưng đưa cái này lên tiện hơn cho mọi người cùng làm được thế là mình khỏi phải mất thì giờ cho việc này..!
[video=youtube_share;eG4pvqC1B_0]http://youtu.be/eG4pvqC1B_0[/video]

Duc_NM

Đại Tá
Cách này nếu keo bóc tay khó ra quá thì mới sử dụng chứ bàn là nóng thế áp lên Sponge thì tuổi thọ chắc sẽ giảm đáng kể :zingme10:

trin_hoa_an

Trung Uý
Cách này cùng lắm là dùng thôi, vì đúng như các bác nói. Tuổi thọ giảm đáng kể. Chống chỉ định với loại mút tàu nhất là H3. Còn vì sao lại ko nên làm vì chỗ nối giữa gai của topsheet và sponge ng ta thường là dùng keo, chỗ đó là chỗ yếu nhất. Nên nếu tác động nhiệt thì khả năng phù là rất dễ xảy ra. Nếu có dùng thì để ý nhé các bác.

Nếu các bác có điều kiện thì làm 1 lọ falco quét lên cho nó mềm ra rồi xử, loại đó ít độc hại. Còn ko thì có thể baby oil hoặc haiful ( tăng lực) rồi dùng giấy báo vo lại mài cẩn thận là ra.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
vừa phải bóc mặt vợt ra dán lại vì :
Mặt vợt DONIC Bluefire M3
- lần 1 dán keo sữa buffterfly (140k) chắc do lỗi dán đánh chỗ xịt chỗ nảy không thể kiểm soát được
- lần 2 dán lại bằng keo Haifu đánh khác hẳn nhưng được vài hôm đã bong.
- lần 3 : bóc ra thấy chỗ dày chỗ mỏng nổi gân có mầu trắng , chắc do lớp keo sữa vẫn còn nên không ăn keo Haifu.
loay hoay tìm cách bóc keo và tìm thấy cái topic này nhưng không dám thử vì bluefire dùng mút xốp có bọt khí mà dùng bàn là thì thấy ko ổn ( cái này chắc chủ topic có kinh nghiệm riêng ). Quyết định dùng dầu tây quét một lớp lên rồi dùng khăn lau thấy hiệu quả ngay làm vài lần là sạch bóng như mới .

Một kinh nghiệm khác với chủ topic chíia sẻ cùng anh em.

tuanpl

Thượng Sỹ
Tôi nghĩ nếu dùng bàn là để bóc mà ko để nhiệt độ nóng để ủi thì chắc cũng ko khác mình tẩy bằng tay là mấy..(hơn cái là mình ủi được rộng ,đều hơn và quan trọng là ko đau rát ngón tay thôi). Chiêu này chắc chỉ dùng dc với 1 số mặt naò đó thôi chứ mấy dòng mặt đắt tiền bọt khí tôi bị dính mấy lần rồi nên cũng ngán lắm (bóc xong mặt rỗ như tổ ong luôn).
Thôi cứ để nguyên chơi cho nó lành các bác nhỉ ?

tuanpl

Thượng Sỹ
vừa phải bóc mặt vợt ra dán lại vì :
Mặt vợt DONIC Bluefire M3
- lần 1 dán keo sữa buffterfly (140k) chắc do lỗi dán đánh chỗ xịt chỗ nảy không thể kiểm soát được
- lần 2 dán lại bằng keo Haifu đánh khác hẳn nhưng được vài hôm đã bong.
- lần 3 : bóc ra thấy chỗ dày chỗ mỏng nổi gân có mầu trắng , chắc do lớp keo sữa vẫn còn nên không ăn keo Haifu.
loay hoay tìm cách bóc keo và tìm thấy cái topic này nhưng không dám thử vì bluefire dùng mút xốp có bọt khí mà dùng bàn là thì thấy ko ổn ( cái này chắc chủ topic có kinh nghiệm riêng ). Quyết định dùng dầu tây quét một lớp lên rồi dùng khăn lau thấy hiệu quả ngay làm vài lần là sạch bóng như mới .

Một kinh nghiệm khác với chủ topic chíia sẻ cùng anh em.

Vừa tối nay xem bác trên tv oai quá, công nhận là cũng hãnh diện về bác mình lại còn ngồi khoe với mấy người xem tv cùng chứ...(đồng môn mà)
Biết bác trên d đ lâu rồi mấy lần định đến vác quả máy cuả bác về tập cho nó máu nhưng bận và ngaị quá . Hẹn ngày nào đó gặp bác nhé.

son_canloc

Đại Tá
Cách này chưa thử nhưng mình đã thử cách tương tự , lấy máy sấy tóc khò xong bóc keo ra dễ hơn nhưng chất lượng giảm đáng kể
có cách này cũng tạm đc - dùng xăng thơm tẩm lên dẻ mềm vừa phải sau đó tẩy miết theo kiểu cuốn chiếu rất dể đi mà an toàn

Bình luận từ Facebook