Chung kết đơn nam VĐQG 2015 ( Đinh Quang Linh - Lê Tiến Đạt)

congcong73

Đại Tá
Ở séc đấu thứ 4, Linh cầm giao bóng với tỉ số 5-1.
Anh giao 2 quả vào tay Đạt cho Đạt đánh. Nhưng 2 lần phản đòn CÓ CHỦ ĐỊNH đều mất điểm. Ra lau mồ hôi a tủm tỉm cười......

docmaorg

Đại Tá
Mình nghĩ là LTĐ hò hét để trấn tĩnh chính bản thân chứ k phải là khiêu khích đối thủ đâu. Tâm lý yếu hơn lộ rõ mà... ( Giao bóng hỏng trong thời điểm quyết định...)
Đến lúc bị gỡ hòa thì Đạt ko còn đủ tự tin để giao bóng ngắn. Giao bóng dài là bị đánh ngay.

docmaorg

Đại Tá
Nói chung đẳng cấp đội tuyển quốc gia còn thua ngược thế này, thì ae phong trào có thua ngược cũng không phải hối hận.
Tiếc cho Lê Tiến Đạt. Hai năm liên tiếp cầm vàng còn để vàng rơi.

congcong73

Đại Tá
Nói chung đẳng cấp đội tuyển quốc gia còn thua ngược thế này, thì ae phong trào có thua ngược cũng không phải hối hận.
Tiếc cho Lê Tiến Đạt. Hai năm liên tiếp cầm vàng còn để vàng rơi.
Các pha đối giật Đạt ăn điểm là chủ yếu đó bác.
Nhưng Linh biết càng trái Đạt tỉ lệ 50/50 nên bị khai thác triệt để.

docmaorg

Đại Tá
Chính xác rồi bác, vào đối đến quả thứ 2 là Đạt ăn. Nhưng bác cũng để ý, là khi vào đối nhé. Chứ giật gần bàn qua FH, BH quả 1 Linh sử lý Demi phải và trái rất hay. Nhiều quả Đạt đứng nhìn, cái này, giờ VN chỉ có 2 Người là kiến Quốc và Linh.
Kiến Quốc: Cực khéo mới sử lý đc với Sar
Linh: Tận dụng tối đa cốt có sự kiểm soát tốt.

Các pha đối giật Đạt ăn điểm là chủ yếu đó bác.
Nhưng Linh biết càng trái Đạt tỉ lệ 50/50 nên bị khai thác triệt để.

hungvotdoc

Thượng Tá
Mời ae thảo luận cho xôm....!!!
Buồn cho lớp trẻ quá, chưa bứt lên được. Trong trận này, tôi nghĩ Linh thắng được do đã quá quen với bóng của Đạt thôi chứ ra ngoài thi đấu với các đấu thủ khác nhau thì chắc Đạt hơn. Nhưng dù sao Đạt cũng phải tự trách mình đã để đàn anh" bắt bài" và phải tăng cường rèn luyện kỹ thuật - tư duy chiến thuật - sức mạnh hơn nữa thì mới " đàn áp" được lối đánh " trí thức" của ĐQL.

mystery_kid1412

Thượng Sỹ
Em xin phép ngoài lề xíu! Không biết có bác nào xem trận chung kết để ý có 1 lúc bình luận viên nói là trong bóng bàn tốc độ quả bóng lên tới 200km/h, thậm chí có thể đạt tới 300km/h.
Xin lỗi chứ em phải nói là bác bình luận viên chém gió vãi! Video này là bằng chứng cho điều em nói!
Một cú bạt bóng kinh thiên động địa của Otcharov mà chỉ có 122km/h thì lấy đâu ra cái cú đánh nào đạt tới 200km/h :))))

ngtrantoan

Đại Tá
Em xin phép ngoài lề xíu! Không biết có bác nào xem trận chung kết để ý có 1 lúc bình luận viên nói là trong bóng bàn tốc độ quả bóng lên tới 200km/h, thậm chí có thể đạt tới 300km/h.
Xin lỗi chứ em phải nói là bác bình luận viên chém gió vãi! Video này là bằng chứng cho điều em nói!
Một cú bạt bóng kinh thiên động địa của Otcharov mà chỉ có 122km/h thì lấy đâu ra cái cú đánh nào đạt tới 200km/h :))))
BLV mà nói sao cũng đc hehe

tuanpl

Thượng Sỹ
Tôi cũng có xem và nghe blv này nói câu đó và...giật mình nghĩ Ko biết ông này có "múa rìu qua mắt thợ " ko?

Bình luận từ Facebook