Chú ý: Góp ý - Bình luận - Dự đoán Hải Dương Premiership 2012

hatbui

Binh Nhì
bác này buôn bán nhiều nơi nhỉ>>>>.

Có một takiem mới xuất hiện cuối mùa giải Gã này đã gõ cửa MN, hóng hớt tại Công Chức, lê la ở Kết quả, lang thang trong góp ý bình luận và chầu trực rất sớm tại lễ bế mạc. Vậy mà đi chê người, thật lực cười đúng là nói Người mà chẳng nghĩ đến mình.

ban tổ chức ơi có đội k tham gia liên hoan nhé....Bia

Tay này thính thật đã biết nhà có cỗ sớm mò đến rồi. Trong khi có nhiều ae tham gia giải còn chưa biết thông tin, cứ như có Trộm trong nhà vậy.

Last edited by a moderator:

kientuong-bat

Trung Tá
Kết thúc giải âm thầm quá!

Như vậy lễ bế mạc Hải Dương Premierships 2012 đã khép lại một mùa giải hết sức thành công với nhiều kỷ niệm. Đâu đó có những niềm vui, nỗi buồn đan xen, những giây phút thăng hoa tỏa sáng, những khoảnh khắc khó quên...Đây thực sự là một sân chơi thú vị và bổ ích dành cho tất cả mọi người. Lần đầu tiên BTC đã tạo nên một sân chơi như vậy ở ngay trên mảnh đất Hải Dương - cái nôi bóng bàn của cả nước và hy vọng đây sẽ là một sân chơi thường niên để tất cả các anh chị em có thể thỏa mãn niềm đam mê. Buổi liên hoan sau lễ bế mạc đã diễn ra hết sức ấm cúng và tình cảm. Không biết nói gì hơn xin cám ơn BTC, những người vì phong trào đã hết sức bận rộn, vất vả dành nhiều thời gian và tâm huyết vì giải đấu. Cám ơn các nhà tài trợ. Xin cám ơn tất cả mọi người. Xin gửi tới BTC và tất cả mọi người những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc cho bóng bàn Hải Dương ngày càng phát triển. Hẹn gặp lại ở mùa giải sau!

Không biết các bác mải ăn nhậu thế nào mà chẳng thấy post ảnh và thứ hạng các đội lên cho anh em ở nhà biết. Chỉ biết dánh chén là nhanh . Đưa lên ngay nhé!

congabeo

Binh Nhì
hôm nay nghe các bác BTC đọc bế mạc thật sự bất ngờ khi giải vdv có thành tích tốt nhất và vdv xuất sắc nhất ko có tên Khánh con, B2 chưa thua trận nào và còn có trận thắng trc B1.Thật sự chia buồn cùng anh, thiết nghĩ B2 tham dự giải với hơn 100 VDV mà ko có 1 giải dành cho B2 liệu mùa giải tới con số 100 kia sẽ còn lại bao nhiêu

ít nhất sự nỗ lực và cố gắng của anh cũng sẽ đc mọi người nhắc đến và ghi nhận

BossJackHD

Binh Nhì
Cố len Khánh nhé, có thể với ai đó thành tích của em chưa là tốt nhất nhưng chắc chán 1 điều với em rằng với những ai đã theo dõi em đánh và biết rõ thành tích bất bại của em thì sẽ phải đồng ý với anh rằng em là tay vợt xuất sắc nhất hạng B2, theo anh đó là sự thật không thể thay đổi

Đến với thể thao mọi người sẽ không còn khoảng cách về địa vị xã hội, hoàn cảnh sống, sự khác biệt về giới tính, khoảng cách về tuổi tác,ở đây mọi người đươc đối xử công bằng với đúng khả năng của mình đó có lẽ là điều tốt đệp nhất ma thể thao mang đến cho mọi người. Mong cho tất cả mọi người hãy đến với thể thao một cách trong sáng không tư lợi cá nhân hay bất cứ điều gi` làm mất đi cái tốt mà thể thao mang lai,cố lên anh e nhé

congabeo

Binh Nhì

Tại giải có 3 VĐV không thua trận nào

- Minh đội Ánh Sáng B1 - tham gia đủ 20 lượt đấu, không thua trận đơn nào nên được BTC trao giải VĐV Xuất sắc nhất toàn giải
- Tâm đội Công chức B1: không thua trận đơn nào và có nghỉ vòng đấu
- Khánh Công chức B2: không thua trận đơn nào và cũng nghỉ một số vòng đấu.

Để xác định VĐV thi đấu thành tích tốt nhất của toàn mùa giải thì Tâm và Khánh đều được đặt lên để cân nhắc. Tâm chiến thắng nhiều VĐV B1 hơn nên Tâm xứng đáng hơn Khánh, điều này ngay nội bộ đội Công chức biết rõ nhất.

@ Một số bạn mới vào Diễn đàn: Việc quyết định trao giải gì, như thế nào thuộc về BTC căn cứ vào Điều lệ và tình hình thực tế diễn biến của Giải. Nếu có được đủ tài trợ đầy đủ, tôi còn muốn trao giải cho tất cả các VĐV đã tham Haiduong Primiership.
Các bạn nên tìm hiểu kỹ để có những nhận xét khách quan, đừng vội vàng phô bày điều cảm tính của mình nhất là tại cái thread đầy ý nghĩa này.
Vài lời góp ý.
Cho tôi hỏi chú hungtq, chú có biết chênh lệch giữa vdv b1 và b2 ko? Tất cả ae trong làng bóng bàn nghiệp dư Hải Duơng đều biết Tâm và Khánh đang đứng ở vị trí nào, 1 người từ chuyên nghiệp đi ra,1 người ko 1 người chỉ bảo, nếu Tâm thắng vượt cấp A thì chúng tôi ko có ý kiến, bác hungtq nói "vì Tâm thắng nhiều b1 hơn", cho tôi hỏi Tâm thắng b1 là chuyện lạ???? Khánh thắng b1 là chuyện bthuong??? VDV xuất sắc là VDV tạo dc sự khác biệt, mọi người đều thấy ai xứng đáng hơn... Và thiết nghĩ nếu BTC có tổ chức " được" cho mùa sau thì nên xóa bỏ b1 b2 vì tôi thấy đã là b2 thì sẽ không thể so sánh thành thích dc vs b1

Hungtq

Administrator
Cho tôi hỏi chú hungtq, chú có biết chênh lệch giữa vdv b1 và b2 ko? Tất cả ae trong làng bóng bàn nghiệp dư Hải Duơng đều biết Tâm và Khánh đang đứng ở vị trí nào, 1 người từ chuyên nghiệp đi ra,1 người ko 1 người chỉ bảo, nếu Tâm thắng vượt cấp A thì chúng tôi ko có ý kiến, bác hungtq nói "vì Tâm thắng nhiều b1 hơn", cho tôi hỏi Tâm thắng b1 là chuyện lạ???? Khánh thắng b1 là chuyện bthuong??? VDV xuất sắc là VDV tạo dc sự khác biệt, mọi người đều thấy ai xứng đáng hơn... Và thiết nghĩ nếu BTC có tổ chức " được" cho mùa sau thì nên xóa bỏ b1 b2 vì tôi thấy đã là b2 thì sẽ không thể so sánh thành thích dc vs b1

Câu bạn nói là điều tôi nói với anh Hùng "đầu to" ngày hôm qua khi Hùng thắc mắc về việc: đã trao giải cho VĐV xuất sắc nhất B1 thì phải trao thêm giải cho VĐV xuất sắc nhất B2.
Bạn hiểu kỹ thế này cho đầy đủ nhé, đừng chỉ biết nửa vời:

- Với giải HD Pri 2012: Đã là VĐV xuất sắc nhất giải thì chỉ có duy nhất 01 người và chắc chắn người đó là VĐV B1 vì đẳng cấp của B2 không thể so sánh được với B1. (Minh Ánh Sáng đoạt giải này vì thi đấu đầy đủ và không thua)
- BTC trao thêm 01 giải cá nhân có thành tích tốt nhất cho tất cả các VĐV tham dự Giải. Tuy cùng không thua nhưng Tâm thắng nhiều đối thủ B1 hơn Khánh. Do vậy Tâm vượt qua Khánh để giành giải này.
- Việc trao giải VĐV xuất sắc nhất B2 không có trong tiêu chí của giải HD Pri 2012.

Việc tổ chức giải và trao giải căn cứ theo quy định được chứ không dựa vào cảm tính do vậy tôi không muốn tranh luận, giải thích thêm với bạn vì suy nghĩ của chúng ta không giống nhau

Last edited:

Tôi toàn thua

Binh Nhì
chu hung ah.neu b1 thang b1,tat nhien la no chuyen binh thuong oy,tam la vdv tu chuyen nghiep nghi ra,neu so ve dang cap' thi chi duoi moi minh nghien trong he thong cua jai?con vdv khanh chi la nghiep du,k wa truong` lop' huan luyen j,do ngta co gang va quyet liet trong tung tran dau nen moi k thua tran nao va con thang dc b1.neu so 2 vdv nay thi pai nen bieu duong thanh tich cua vdv khanh hon chu.du j thi b1 cung co jai oy?ma b2 lai rat nhieu vdv tham ja ma trong do chi lua chon dc vdv khanh la tieu bieu,toi nghi jai thuong do pai thuoc ve khanh thi se xung dang' hon chu hung ah
bác này giải thích thế mà vẫn ko hiểu,ý nghĩ của bác là cá nhân quá,tôi xin phép trả lời thêm cho bạn này nhé,vì giải này gồm chung cả B1 và B2 nên ko thể tính như bạn dc,chưa nói đến kinh phí,ai xuất sắc thì cũng chỉ là con người,ai đó hơn thì dc phong B1,tính như bạn chỉ là cảm tính nhân đạo ko có khoa học,vì người bạn nói thì thành tích còn kém nhiều B1 khác,trao cho khánh thì cũng xứng đáng nhưng nó ko phải ở giải này và nếu trao cho khánh lại thêm 1 người B1 nữa trừ 2 người xuất sắc ko kể,và còn trao nhiều nữa ....hơn nữa giải này cũng áp dụng bộ luật lao động là CBCNV làm 1 tháng mà nghỉ quá 1 ngày thì ko dc lao động giỏi đâu,vài lời góp ý xin chém nhẹ.

Last edited:

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
Giải này kết thúc sớm quá. híc e chưa được xem. thế đội nào nhất, đội nào nhỉ vậy các bác.. và sau khi kết thúc giải e nghĩ btc nên thiết lập lại điểm số cá nhân của các vđv để dễ dàng quản lý cũng như xếp hạng cầu thủ vào các mùa giải HDpre tiếp theo ^^!.

ngainguyen

Binh Nhất
Topic đưa phong trào đi nên là chính các bạn nhé,,,vì 1 lợi ích của 1 cá nhân mà đưa lên để bàn tán tôi thấy ko hợp lệ cho lắm,,Đăng quang đã đăng quang rồi,,,VDV nào năm nay chưa được thì các bạn phải biết cố gắng lượt giải sau thậm chí còn nhiều giải nữa các bạn nhé...Tất cả các VĐV ở đây đều là VĐV suất xắc tại sao các bạn lại phải đặt cao cái TÔI của mình lên vậy,,,Giải này chúng tôi làm vì các gì các bạn có biết ko? Chúng ta cùng là 1 quê hương sao chúng ta ko cùng nhau góp sức vào để Giải luôn đc thành công hơn,,đằng này nhiều cá nhân lại còn đẩy phong trào đi xuống....Để mà trao giải cho các VĐV cũng nhiều lắm các bạn ah,,,ngay cả những VĐV Nữ của giải này tham gia cũng rất tâm huyết họ thi đấu còn thắng cả B1 đấy nhưng họ cũng có đòi hỏi giải đâu...tôi còn muốn viết nhiều lắm nhưng thời gian tôi có hạn nên tạm biệt các bạn ở đây...Chúc tất cả những ai là VĐV luôn cố gắng và luôn vui vẻ...và mong chúc tay cùng tay chung sức Ngôi Nhà BB HD ngày càng lớn mạnh hơn,,đừng để khó khăn ngày càng khó khăn...Thân ái !!!!

kientuong-bat

Trung Tá
Dân hỏi - Bộ trưởng trả lời

Topic đưa phong trào đi nên là chính các bạn nhé,,,vì 1 lợi ích của 1 cá nhân mà đưa lên để bàn tán tôi thấy ko hợp lệ cho lắm,,Đăng quang đã đăng quang rồi,,,VDV nào năm nay chưa được thì các bạn phải biết cố gắng lượt giải sau thậm chí còn nhiều giải nữa các bạn nhé...Tất cả các VĐV ở đây đều là VĐV suất xắc tại sao các bạn lại phải đặt cao cái TÔI của mình lên vậy,,,Giải này chúng tôi làm vì các gì các bạn có biết ko? Chúng ta cùng là 1 quê hương sao chúng ta ko cùng nhau góp sức vào để Giải luôn đc thành công hơn,,đằng này nhiều cá nhân lại còn đẩy phong trào đi xuống....Để mà trao giải cho các VĐV cũng nhiều lắm các bạn ah,,,ngay cả những VĐV Nữ của giải này tham gia cũng rất tâm huyết họ thi đấu còn thắng cả B1 đấy nhưng họ cũng có đòi hỏi giải đâu...tôi còn muốn viết nhiều lắm nhưng thời gian tôi có hạn nên tạm biệt các bạn ở đây...Chúc tất cả những ai là VĐV luôn cố gắng và luôn vui vẻ...và mong chúc tay cùng tay chung sức Ngôi Nhà BB HD ngày càng lớn mạnh hơn,,đừng để khó khăn ngày càng khó khăn...Thân ái !!!!

Kính thưa các hạng cầu thủ!
Giải này là năm thứ 1 nên không tránh khỏi sai sót và thiếu về kinh nghiệm tổ chức. Trong thời gian thi đấu BTC cũng có một số điều chỉnh cho phù hợp với nhiều ý kiến anh em. Vậy nên tranh cãi sau giải chỉ mang tính tham khảo nhẹ nhàng không nên gay gắt. Nếu thành viên nào chưa đạt được thành tích tốt trong giải này thì cũng không nên buồn vì sẽ dễ mắc bệnh sao lắm. Cố gắng lên nhé!

takiem

Binh Nhì
Anh chị em có muốn giải tổ chức nữa không. Cuối tuần này k biết làm chi, chờ đợi lâu was . thôi chiều lại ra cung tìm mấy cao thủ vặt tam vậy.

Hungtq

Administrator
Để cái Thread này không phải là cái chợ thì tôi lại phải lên tiếng
Chủ đề nóng cho đến thời điểm này là vấn đề nên trao giải VĐV có thành tích thi đấu tốt nhất cho Tâm hay Khánh cùng của đội công chức

Như đã nói, giải cá nhân có 2 giải:
- VĐV xuất sắc nhất cả mùa giải - Minh Ánh Sáng là người xứng đáng vì thi đấu đủ 20 vòng và toàn thắng
- VĐV có thành tích tốt nhất

Về VĐV có thành tích tốt nhất, tại giải có 2 VĐV cùng không thua là Tâm và Khánh cùng ở đội công chức. Do cả 2 VĐV cùng không thua nên BTC phải xét đến các yếu tố phụ:
- Đối đầu: không có
- Thắng các đối thủ mạnh: Do Tâm thắng nhiều VĐV có đẳng cấp cao hơn (thắng nhiều B1) hơn Khánh nên Giải VĐV có thành tích tốt nhất thuộc về Tâm.

Trở lại sự thắc mắc của bạn BossJackHD, congabeo:
Trước hết lại phải nói với các bạn rằng: giải được diễn ra từ tháng 6, trước khi giải diễn ra, BTC, các đội trưởng đã họp bàn rất nhiều, trong đó việc trao giải gì cũng đã được bàn kỹ và lên kế hoạch từ đầu mùa giải.
Việc các bạn cho rằng Khánh phải có giải hay như bạn congabeo còn phân tích chi tiết để cho rằng Khánh xứng đáng hơn Tâm để nhận Giải VĐV có thành tích tốt nhất theo tôi là không đúng vì những lý do đã nêu ở trên.

- Tôi hiểu ý các bạn là với thành tích của Khánh tại HD Pri 2012 thì nên có các giải ở dạng: VĐV B2 xuất sắc nhất, VĐV tiến bộ nhất... để trao cho Khánh. Tuy nhiên các giải này không có trong Kế hoạch của giải năm nay, do vậy mọi thắc mắc về việc trao giải dạng đó cho Khánh năm nay là không có ý nghĩa, tôi đề nghị cac bạn không nói nữa. Tuy nhiên tôi cũng ghi nhận ý kiến tăng thêm giải cho VĐV B2 của các bạn, BTC giải lần sau sẽ cố gắng để có giải này.

@ SM3: Cám ơn bạn đã giúp đỡ BTC suốt mùa giải, bạn làm rất chính xác.
@ BossJackHD: Có câu Nhập gia tuỳ tục, bạn lưu ý.

FreeMan

Banned
1. ngainguyen.
Ngãi ! em nói với anh em mới thế là không được, họ có phần cay cú về trao giải thi cũng thể hiện với họ giải này thật sự có ý nghĩa và quan trọng với họ, em không nên đưa chuyện mình trong ban tổ chức ra để dìm hàng anh em, họ co thể không phải là nhà tài trợ, không có tên trong ban tổ chức nhưng họ vẫn có thể tham gia với chúng ta về giải, em cũng lớn rồi hãy tỏ cho mọi người thấy mình đẫ trưởng thành nhé
2. hungtq
Chúc mừng anh đã đưa giải về đích an toàn,sang năm cố gắng có nhiều giải cho a e nhé.
3. BossJackHD, congabeo.
Các chú nóng vội quá, đừng suy xét vấn đề vội vàng như vậy. Tâm nhận giải nhưng quà lai cho Khánh mang về đấy thôi, các chú là người ngoài nên chưa biết đấy thôi BTC và bên CC sử lý thế la hợp lý rồi
Chúc bóng bàn Hải Dương thắng lợi

Drhongson

Đại Tá
Chào các bác Hải Dương, em xin có mấy lời thế này
- Hôm qua khi dọn bài em có mấy câu chưa rõ ý dễ gây hiểu lầm, thành thật xin lỗi các bác.
- Sau khi bác Hungtq giải thích, em nghĩ mọi người đã thông cả nên bỏ bớt những bài dễ gây hiểu lầm. Giải của Hải Dương năm nay đã thành công tốt đẹp, không thể chỉ vì mấy chuyện vụn vặt hiểu lầm để người khác đánh giá xấu nền bóng bàn của Hải Dương đi.
Chúc các bác, các bạn Hải Dương luôn mạnh khoẻ, đam mê trái banh nhựa. Hẹn gặp các bác ở Đà Nẵng Open nhé.

Drhongson

Đại Tá
SM3 xin thông báo
Có vài cái nick mới lập xuất phát từ 1 nguồn tung hứng về việc trao giải, đe doạ an ninh diễn đàn bị xử lý ban vĩnh viễn
Tuy nhiên theo ý kiến của bác Hungtq, SM3 vẫn để nick chính của thành viên này tồn tại để bạn vẫn có thể đưa chính kiến của mình lên.
Mới vào diễn đàn, hãy tìm hiểu văn hoá diễn đàn và hoà đồng bạn nhé. Cay cú có làm bạn vui lên đâu.
Thân.

vinhsu_TTBB.HD

Binh Nhì
Đôi lời suy nghĩ về HD Pre 2012

Chào tất cả anh chị em Bóng bàn của Hải Dương nói riêng và của Diễn đàn bongban.org nói chung!
- Giải Hải Dương Premiership 2012 đã kết thúc. Theo đánh giá của cá nhân vinhsu_HD thì giải Hải Dương Premiership 2012 cũng đã thành công tốt đẹp trên mọi phương diện.
- Trong quá trình diễn ra giải, BTC và các bạn không thể tránh khỏi những vướng mắc và những sai xót. Chính vì vậy mà sau khi kết thúc giải thì bản thân mỗi chúng ta mới có điều kiện nhìn lại cả một chặng đường, chúng ta đã làm được những gì và những gì chúng ta chưa làm được. Vượt qua được biết bao gian nan và thử thách, không những chỉ các bạn mà cả BTC. Lúc thì thay đổi lịch thi đấu, lúc thì xin hoãn vì nhiều lý do khác nhau... Chính vì khi những sự việc đã trải qua rồi thì chúng ta mới có điều kiện nhìn lại và có những ý kiến đóng góp cho BTC cũng như cho các đội tham gia giải. Nên mới có những ý kiến thế này thế nọ, tựu chung lại là chúng ta luôn luôn có những suy nghĩ là làm sao để giải lần sau sẽ tốt hơn lần trước và thực tế từ điều đó thì chúng ta mới đóng góp ý kiến được cho nhau, nhưng hãy góp ý thẳng thắn với nhau và trên tinh thần xây dựng, để làm sao cho những giải đấu tiếp theo của chúng ta luôn luôn thành công và thành công một cách mỹ mãn.
- Có bao giờ các bạn đặt địa vị của mình vào vị trí của người đối diện không? Có như vậy thì lúc đó chúng ta sẽ hiểu và thông cảm cho nhau hơn. Đừng chỉ vì có một suy nghĩ cá nhân mà các bạn có những nhận xét và suy nghĩ sai lệch về những người khác.

P/s: Cá nhân vinhsu_HD rất mong anh chị em đam mê trái bóng nhựa Hải Dương nói chung và anh chị em trên mọi miền tổ quốc nói chung, chúng ta hãy đoàn kết và chung tay xây dựng cho phong trào Bóng bàn ngày càng phát triển.

@ SM3: Nếu SM3 thấy rằng những bài viết của nick mới không có tính xây dựng hoặc được sự yêu cầu của thành viên BTC thì SM3 cũng lưu tâm hộ nhé. Thanks
@ Tất cả anh chị em diễn đàn Hải Dương: Với những nick mới chúng ta đọc và suy ngẫm cũng không nên bận tâm những bài viết của họ làm gì. (mặc dù chúng ta có thể thừa biết họ là ai)
@ Những nick mới lập: Các bạn hãy nói rõ danh tính của mình trước khi viết bài thì mọi người cũng sẽ rất trân trọng, lắng nghe những ý kiến đóng góp và cảm ơn các bạn rất rất nhiều.

Bình luận từ Facebook