Chú Út NTBB vào cho cháu nhờ chút về bài lột keo của chú ạ!

bongbanlaban

Binh Nhì
Boc Keo mat vot

Cháu đọc trên topic của chú hướng đãn lột keo. Nhưng cháu đang thử nghiệm lọt keo trênmawtj Xiom Omega II. Những mặt khác của cháu thì đúng là khi cháu vê keo sẽ cuốn lên như chú nói. Nhưng khi cháu lột keo mặt này không biết bạn cháu dán keo gì nữa mà nó cứ vụn ra và bết vào mặt, không cuốn lên theo ý cháu. Cháu phải làm thế nào với tình huống này ạ. Thanks chú.
Ae DĐ ai biết giúp trâu với nhé. Thanks!
Cháu làm theo bài lột keo của chú Út NTBB đây ạ!
https://sites.google.com/site/kythuatbongban/mat-vot/huong-dan-cach-lot-keo-dan-mut

Kinh nghiệm anh còn ít nhưng cũng đóng góp 1 cách đơn giản:
+ bạn kiếm 1 miếng kim loại thật nhẵn( càng nhẵn thì bóc keo càng dễ ) miếng kim loại mỏng thôi miễn là bẻ nhẹ không bị cong vênh là được: có chiều rộng khoảng 1cm đổ lại, dài khoảng 6cm, bẻ một đầu dài khoảng 2cm cong vào một tý (sao cho tạo một góc 100 độ là được)
+ không nói nhiều nữa: làm xong lấy cái đầu thanh kim loại 2cm đó thay cho ngón tay mà bạn hay dùng để bóc keo(vê keo) LÀ OK. còn cách bóc như thế nào thì cứ theo HDSD của chú Út(NTBB) là được.
Cách này tỏ ra cực kỳ hiệu quả với KEO Haifu bình thường mà nhiều anh em thường dùng, và cực kỳ hiệu quả với KEO GỐC NƯỚC mà bản thân đã trải qua. cách này anh coi như bài tủ của anh để TRỊ MẤY CHÚ KEO CỨ ÔM MÃI CAI MÚT VỢT...
Chúc chú em kiếm được nhiều mút để chung tay với quỹ MRVT góp phần giúp đỡ ace khó khăn có niềm DMBB...
Tuy có 1 bài viết CM thôi nhưng A cũng đã gắn bó với DĐ gần một năm đó...

Last edited:

NTBB

Super Moderators
NTBB đã u60 rồi nên màu đỏ, còn Trâu vẫn trẻ mà ai lại .........

Đ/c Toàn này "ghê" quá nha !!!

Nhưng tóm lại là phải "sáng tạo" (có súng dùng súng, có gươm dùng gươm...) miễn sao lớp keo đó "ra" là được, hehe !!!

NTBB

Super Moderators
Bác cho9 em hỏi. Bác này cầm cục gì đẩy đấy ạ :)

Hình như nó là cục tẩy đấy mà. Được, làm cách này cũng được. Hồi dd chưa bị sự cố, chú cũng có bài nói là dùng quả bóng cũ để miết keo cũng được (để khỏi rát đầu ngón tay), nhưng chỉ với 1 số loại keo và lớp keo cũ mỏng mỏng thì được, chứ dày quá thì chịu.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hình như nó là cục tẩy đấy mà. Được, làm cách này cũng được. Hồi dd chưa bị sự cố, chú cũng có bài nói là dùng quả bóng cũ để miết keo cũng được (để khỏi rát đầu ngón tay), nhưng chỉ với 1 số loại keo và lớp keo cũ mỏng mỏng thì được, chứ dày quá thì chịu.

Chú ơi. Tình hình là cháu thua rồi. Phồng cả ngón tay mà mạnh qúa thì nó lôi sponge lên. Híc. Thôi hôm nào cháu gửi rồi chú sử lý hộ cháu nhé. Cháu chịu roài :)

Trau_CoDoc

Trung Uý
Không biết keo gì nữa. Chắc chủ cũ dán nhiều loại keo quá nên giờ lột nó cứ vụn ra và bết vào Sponge không gỡ nổi bác ạ :(

kechamchich

Binh Nhì
em xin nêu ra 1 cách nhé (cách này thì đơn giản nhưng phải chờ rất lâu và cho người kiên trì mới làm đc)
1. dùng que cọ vẽ phết 1 lớp dầu ăn mỏng lên trên keo :D
2. đợi khoảng 20 30 phút, lúc đó dầu ăn bay hết, keo cũng đã nhão ra :eek:
3. dùng tay kỳ keo ra thành từng cục một. lúc này keo cực mềm nên vo cực dễ :rolleyes:
4. tiếp tục làm theo các bước trên, mỗi lần như vậy sẽ lột đc khoảng 0.2 mm keo :rolleyes: nhưng nên nhớ là chỗ nào thấy cứng cứng rùi thì đừng dại bóc tiếp mà hãy tiếp tục vào dầu ăn :D
5. đến khi lớp keo còn cực cực mỏng, lúc này thì lớp keo đó rất nhão thì làm thế nào? :confused: các bác cứ kiếm 1 cái cốt cũ hay 729 cũng đc, bôi keo tăng lực và dán vào, để 1 tg thì bóc ra sử dụng thôi :D
các bác lưu ý là công đoạn cuối phải chờ cho đến keo khô hết đã nhé :p

hungbongban

Moderator
Thỉnh thoảng chú cũng gặp một vài miếng mút cũ (được cho, tặng) dùng loại keo gì đó mà khi lột, nó cứ nhão nhoẹt ra, dính chẹp nhẹp luôn. Với "tình huống" này thì chú làm thế này: lấy 1 miếng giấy A4 cũ để lên trên, rồi lấy bàn ủi (nóng vừa vừa thôi, kẻo spong và topsheet rời nhau ra đấy) úp lên chà đi chà lại mặt trên tờ giấy 1 lát cho keo chảy ra và dính vào tờ A4. Sau đó từ từ lôi miếng giấy ra, lớp keo nhão sẽ bị lôi lên theo, bỏ tờ giấy đó đi. Cứ làm đi làm lại nhiều lần cho đến khi lớp keo bị lôi lên hết thì thôi. Tất nhiên kohết 100% được. Công đoạn cuối phải dùng ngón tay "giải quyết" thôi.

Cảm ơn Chú Út, Chú đa tài quá, tâm phục khẩu phục.

NTBB

Super Moderators
Cảm ơn Chú Út, Chú đa tài quá, tâm phục khẩu phục.

He he ! Tài chi mô. Cái khó ló cái khôn thui.

Mong có dịp được đón đồng hương xứ nón bài thơ tại TPHCM. Hôm rồi Hùng Quảng Ngãi vô đây, vui lắm.

Last edited:

ducanhhp

Binh Nhì
He he ! Tài chi mô. Cái khó ló cái khôn thui.

Mong có dịp được đón đồng hương xứ nón bài thơ tại TPHCM. Hôm rồi Hùng Quảng Ngãi vô đây, vui lắm.

Bác ơi cháu đang gặp 1 miếng mút bị keo vừa cứng lại dày bác ạK!!!! Keo ấy cháu dùng ngón tay thì nó lại bị vụn hết ra, chỉ bóc đc miếng to còn vụn thì cháu chịu :D. Bác giúp cháu với
Tks bác

Bình luận từ Facebook