Chốt hạ Timoboll ALC

E đã từng chơi 729, sadius, timoboll zlc ,traiber,hayabusa zxi,stiga infinity vpsV, rosewwood, viscaria...... phải nói là 1 thời gian khá dài e bị loạn kiếm dẫn đến tẩu hỏa nhập ma, đánh kiếm gì cũng vô ích nhưng may mắn có duyên e gặp dc bảo đao tầm chủ Timoboll ALC , chính e nó đã đả thông kinh mạch, truyền chân khí cho e để vượt qua cơn lục đục này. Giật cứ gọi là xoáy điên đảo , rất điểm rơi theo ý muốn các bác ak,...e đang chơi 2 ,mặt xiom và quyết định chốt hạ ở đây k thay đổi nữa kẻo loạn kiếm lại tái phát. E cảm ơn các bác !

dung.vima

Moderator
E đã từng chơi 729, sadius, timoboll zlc ,traiber,hayabusa zxi,stiga infinity vpsV, rosewwood, viscaria...... phải nói là 1 thời gian khá dài e bị loạn kiếm dẫn đến tẩu hỏa nhập ma, đánh kiếm gì cũng vô ích nhưng may mắn có duyên e gặp dc bảo đao tầm chủ Timoboll ALC , chính e nó đã đả thông kinh mạch, truyền chân khí cho e để vượt qua cơn lục đục này. Giật cứ gọi là xoáy điên đảo , rất điểm rơi theo ý muốn các bác ak,...e đang chơi 2 ,mặt xiom và quyết định chốt hạ ở đây k thay đổi nữa kẻo loạn kiếm lại tái phát. E cảm ơn các bác !

2 Mặt xiom là 2 mặt gì thế bác. Bác chia sẻ cho mọi người đi :)

nếu có điều kiện dùng ten là ngon , nhưng e cứ chơi xiom vega pro phải , trái xiom asean bảo vệ kinh tế , tên tốn lắm , và xiom cũng k thua ten là mấy , giật dính bóng dị hơn ten nhiều

thethao

Đại Tá
Chơi cây này đánh phong độ rất ổn định, dễ tập luyện để nâng cao kĩ thuật, nều đánh phát lực tốt bóng đi rất uy lực, nói chung cây tmb alc rất dễ kết hợp hợp với nhìu loại mus khác nhau. Hiện tại mình đang chơi cây này vào trận đánh tự tin nhất trong các cốt vợt mình đã tưng chơi.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Cốt này theo mình biếtvề lý thuyết thì nó bám xoáy(do gỗ chủ yếu),đánh chính xác(Arylate) tốc độ nhanh( cacbon ) và một số thứ có lẽ là bí mật riêng của nhà sản xuất ( nếu mình biết được thì phát tài TO!!!) Điều quan trọng là khi mình mượn đánh thử thấy nó rất bám xoáy và cảm giác mềm nên dễ đánh vào bàn chứ không vọt như sadius... nhưng mình lại không dùng nó vì không hợp lối chơi - kiểu như dễ mình dễ người ta!. Suy ra mỗi người có một 'Gu" riêng và bạn đã tìm thấy là điều may mắn chúc mừng bạn! Nhân tiện cho mình hỏi xíu là cây Viscaria có còn không bạn?

Trainee

Đại Tá
Nếu kỹ thuật tốt thì TMB ALC đánh rất uy lực. Còn nếu kỹ thuật bình thường thì nó khá xoáy, dễ control.
TMB ALC hơi nặng đầu, và cán nhỏ vậy nên ai đánh quen mấy dòng như Sardius, cầm sẽ không thích.
Nhưng ai đánh quen thì TMB ALC sẽ dễ giật những quả bóng nặng do nó bám xoáy, control tốt và hơi nặng đầu.
Mình chỉ không ưa TMB ALC mỗi cái cán, còn lại là tốt, giá cả hợp lý, chất lượng OK.
Người khác thì mình không rõ, nhưng mình từng dán Ten đánh với TMB ALC, thấy không ấn tượng lắm; 05 và 64 thì hơi nảy, còn FX thì lại xịt, đánh bóng cứ tẹt tẹt ko mướt. Cá nhân mình thì TMB ALC lại hợp với mấy dòng bám xoáy khác: Andro PowerGrip, Target Pro, Rasant ...

hehe , mình có 2 cốt timoboll alc lấy bên nhật , 1 cái để dùng , 1 cái ai có nhu cầu mình lấy 1,8trieu hơi xước chút , còn cái mình để dùng thì mình k bán vì e nó là bảo đao

Cốt này theo mình biếtvề lý thuyết thì nó bám xoáy(do gỗ chủ yếu),đánh chính xác(Arylate) tốc độ nhanh( cacbon ) và một số thứ có lẽ là bí mật riêng của nhà sản xuất ( nếu mình biết được thì phát tài TO!!!) Điều quan trọng là khi mình mượn đánh thử thấy nó rất bám xoáy và cảm giác mềm nên dễ đánh vào bàn chứ không vọt như sadius... nhưng mình lại không dùng nó vì không hợp lối chơi - kiểu như dễ mình dễ người ta!. Suy ra mỗi người có một 'Gu" riêng và bạn đã tìm thấy là điều may mắn chúc mừng bạn! Nhân tiện cho mình hỏi xíu là cây Viscaria có còn không bạn?
visca đánh xịt hơn alc mặc dù 2 con gi cũng speed , vis e cho bay hôm kia ui

Bình luận từ Facebook