Chọn vợt mặt carbon hay thuần ghỗ?

Chọn vợt nào được

• Total voters
    11

trongduc219

Binh Nhì
Em thấy có 2 loại ghi là mặt carbon và thuần gỗ, Các bác cho em hỏi là nên dùng loại nào hơn cho người thích đánh tấn công,thiên về giật nhanh và mạnh, gần bàn. Loại nào có nhiều ưu điểm hơn cho người mới chơi từ 1-2 năm.
Em đang phân vân giữa mấy loại cốt Yinhee ( có 2 mặt lớp carbon) giá tầm 700-800k, với mặt Leoviz Liberty (có 7 lớp gỗ), hay DHS PG7(7 lớp gỗ)

Last edited:

bb&cs

Trung Uý
Em thấy có 2 loại ghi là mặt carbon và thuần lỗ, Các bác cho em hỏi là nên dùng loại nào hơn cho người thích đánh tấn công,thiên về giật nhanh và mạnh, gần bàn. Loại nào có nhiều ưu điểm hơn cho người mới chơi từ 1-2 năm.
Em đang phân vân giữa mấy loại cốt Yinhee ( có 2 mặt lớp carbon) giá tầm 700-800k, với mặt leowwiz leberty (có 7 lớp ghỗ), hay DHS PG7(7 lớp ghỗ)
Chọn loại
thuần lỗ hoặc thuần ghỗ cho nhiều cảm giác, phù hợp vs người mới chơi.

trongduc219

Binh Nhì
Chọn loại
thuần lỗ hoặc thuần ghỗ cho nhiều cảm giác, phù hợp vs người mới chơi.
Bác vote cho em trong mấy loại vợt trên hay loại nào phù hợp với. Nói chung ko có nhiều đk để chơi thử qua hết các loại vợt nên chọn theo số đông mọi người thôi

bb&cs

Trung Uý
Bác vote cho em trong mấy loại vợt trên hay loại nào phù hợp với. Nói chung ko có nhiều đk để chơi thử qua hết các loại vợt nên chọn theo số đông mọi người thôi
Vote trong các cốt bạn đã nêu ra thì mình vote
cho PG7. Yinhee carbon thì hơi cứng, liberty thì hơi nặng và khô.

Đức_ko_Cắt

Thượng Sỹ
cốt gỗ thì hợp cả với người mới chơi lẫn chơi lâu năm :D
cốt gỗ dễ cảm giác bóng hơn.
------
nếu đánh mút nhật đức thì chọn liberty
pg7 thì có lẽ hợp mút tàu nhất.
đã đánh cả 2 cốt này, liberty nảy hơn pg7
------
mấy cái yinhe kia cốt dày hơn, carbon bề mặt cứng hơn, dán với mút mềm dễ đánh hơn.
tốc độ tốt hơn-> đi đôi với kỹ thuật cũng phải tốt hơn
------
Mà bác mới chơi giật gần bàn mà nhanh và mạnh thì cao thủ rồi. em thì mục tiêu là đánh càng được nhiều bóng vào bàn càng tốt ko cần nhanh mạnh lắm :)

archer

Đại Tá
Đã chơi gần bàn, lại có cú giật nhanh và mạnh ko cần trợ lực thì nên dùng thuần gỗ PG7 đề control cho chuẩn, carbon chắc toàn đánh bóng lên trời quá.

trongduc219

Binh Nhì
cốt gỗ thì hợp cả với người mới chơi lẫn chơi lâu năm :D
cốt gỗ dễ cảm giác bóng hơn.
------
nếu đánh mút nhật đức thì chọn liberty
pg7 thì có lẽ hợp mút tàu nhất.
đã đánh cả 2 cốt này, liberty nảy hơn pg7
------
mấy cái yinhe kia cốt dày hơn, carbon bề mặt cứng hơn, dán với mút mềm dễ đánh hơn.
tốc độ tốt hơn-> đi đôi với kỹ thuật cũng phải tốt hơn
------
Mà bác mới chơi giật gần bàn mà nhanh và mạnh thì cao thủ rồi. em thì mục tiêu là đánh càng được nhiều bóng vào bàn càng tốt ko cần nhanh mạnh lắm :)
Nhiều bác tư vấn vậy chắc em chốt chọn con PG7 rồi.
Vợt PG7, thì dùng với mút nào thì phù hợp hả bác. Giật thuận tay em có thể điều chỉnh được, nhưng trái tay thì em hơi yếu lực nên có loại mút nào phù hợp ko ạ.

Trainee

Đại Tá
Nhiều bác tư vấn vậy chắc em chốt chọn con PG7 rồi.
Vợt PG7, thì dùng với mút nào thì phù hợp hả bác. Giật thuận tay em có thể điều chỉnh được, nhưng trái tay thì em hơi yếu lực nên có loại mút nào phù hợp ko ạ.
Yếu lực thì dùng kỹ thuật yếu lực, chứ mút không hỗ trợ lực cho người yếu lực không đáng đâu. Mút hỗ trợ cho người phát lực thêm lực mạnh thôi.
PG7 thì bạn chơi FH với Palio Blitz 2010, trái đánh Donic S3 hay R7 Soft, Blitz 2010 soft xem. Đảm bảo đòn phải xoáy hiểm, trái cắt nặng chì, móc xoáy dễ, nếu biết bạt trái thì cũng mất bóng.

ducanhmh

Đại Tá
LÀm cây Yasaka Malin extra off ( YEO) ngon hơn tất cả các cây trên bạn ạ. Cây này quá nổi tiếng, bạn có thể tìm các review trên các diễn đàn. Mình đang thanh lý combo, cả cốt + 2 mặt 850k, phù hợp với ng muốn bắt đầu. Nếu bạn k thích đánh mặt H3 thì m để bạn 550k cho cốt+ mặt razka 7. Bạn tham khảo nhé.

PhungThienDung

Binh Nhì
LÀm cây Yasaka Malin extra off ( YEO) ngon hơn tất cả các cây trên bạn ạ. Cây này quá nổi tiếng, bạn có thể tìm các review trên các diễn đàn. Mình đang thanh lý combo, cả cốt + 2 mặt 850k, phù hợp với ng muốn bắt đầu. Nếu bạn k thích đánh mặt H3 thì m để bạn 550k cho cốt+ mặt razka 7. Bạn tham khảo nhé.
Bác cho xin ít hình ảnh cả combo được không ạ?

Vinasat15c

Trung Uý
Em thấy có 2 loại ghi là mặt carbon và thuần gỗ, Các bác cho em hỏi là nên dùng loại nào hơn cho người thích đánh tấn công,thiên về giật nhanh và mạnh, gần bàn. Loại nào có nhiều ưu điểm hơn cho người mới chơi từ 1-2 năm.
Em đang phân vân giữa mấy loại cốt Yinhee ( có 2 mặt lớp carbon) giá tầm 700-800k, với mặt Leoviz Liberty (có 7 lớp gỗ), hay DHS PG7(7 lớp gỗ)
Mình đã đánh cacbon zlc, đã đánh Liberty, mới cầm pg7 thấy cây pg7 so với zlc thì còn thua nhưng cũng rất hay, mình nghĩ tầm giá ấy lấy pg7 kô fải hối tiếc, góp vui cho bạn!

plantvet

Thượng Sỹ
Cốt gỗ nhé, cốt gỗ rẻ chuyển từ chơi tốc độ thành chơi bóng có điểm rơi bền bỉ khéo léo hơn nhiều. Tất nhiên cũng có loại cốt gỗ đánh còn nhanh hơn carbon. Mình đang bán rất nhiều cốt gỗ và carbon mỏng giâ rất tốt của các hãng yasaka (teo full box, 99%, yeo 7 power, yeo cpen) stiga (clipper wood, infinity, celero wood), donic dicon , waldner limited, tibhar stratus, carbon mỏng của tibhar, yasaka, treiber :) đa phần mình đã chơi và thấy rất ok ai có nhu cầu inbox nhé.
Zalo 0902156842

Trainee

Đại Tá
dùng PG7 ý b thớt. Ngon như S.Jun ý.
Có thằng e nó bảo tớ thế. hự hự
Ít ra con PG7 cán, mang cá nó sạch sẽ, trắng trẻo hơn cái đồ heo vầy kia! :cool::cool:
Con PG7 lắp Blitz 2010 giật phải ác vãi anh, lên trái siêu xoáy, cắt nặng, chỉ có bắn, kê thụ động thì hơi tệ tý! :D

lamtq

Đại Tá
Ít ra con PG7 cán, mang cá nó sạch sẽ, trắng trẻo hơn cái đồ heo vầy kia! :cool::cool:
Con PG7 lắp Blitz 2010 giật phải ác vãi anh, lên trái siêu xoáy, cắt nặng, chỉ có bắn, kê thụ động thì hơi tệ tý! :D
Oh thế có khi m fang Long5 lại ngon đấy

1 vote cho Yinhe 437. Toàn diện, dễ chơi :)

Bình luận từ Facebook