CHỌN MẶT VỢT THÍCH HỢP CHO CỐT STIGA Rosewood XO

tuankhoai

Đại Tá
Mình lập pic này là để các bạn tư vấn giúp mình chọn được mặt vợt thích hợp cho cốt mới của mình và cho các bạn cũng đang chưa biết chọn mặt vợt nào cho thích hợp. Mong được các cao thủ quan tâm chỉ giáo dùm.
Mình đang lưu ý đến một vài mặt vợt các bạn cho ý kiến.

FH: Calibra Sound
BH: Calibra Spin

FH: Rakza 7
BH: FastArc S1

FH: Flyatt Hard
BH: Flyatt Soft

FH: Palio Blitz
BH: FastArc S1

FH: Grip S Euro soft
BH: Acuda

toannq

Trung Uý
đánh hay lắm hả bác, mà cốt này đánh có quái như dòn tiga vốn có không ah. thiên về tấn công kiểu j ah. e mới mua nhưng chưa trọn đc mặt để đánh.

Thằng em nó giật quả nào là đối thủ đứng nhìn quả đấy.Nói chung cốt này hơi rung nhưng đnáh rất hay.Tất nhiên là phụ thuộc kĩ thuật nhưng tốc độ nhanh,đánh rất phê

shidevina

Binh Nhì
XO Đánh FH với Ten64 cũng rất hợp, còn BH thì bác có thể đánh Acuda, hoặc bracuda, hoặc LT Spin(rất nhiều sự lựa chọn).
Bản thân em đang đánh với FH Boost TS + BH LT Spin :)

PackEunHee

Ceo of Stiga
Theo mình thấy dùng calibra sound cho bên phải,còn trái thì dùng calibra sound hay spin đều được,kiểm soát bóng rất good,anh thử dùng xem!!!!!

Miếng suond chỉ nên dùng cho bên BH vì nó chặn đẩy tốt. FH ko hợp do bên phải cần lực nhiều hơn . Miếng Sound mềm nên giật phải thiếu lực

Mình đang dùng Rose Wood XO với FH: Calibra Sound BH: Tenergy 64.
Vì cốt có tốt độ OFF, đánh có cảm giác rung, dễ kiểm soát, cán master cần vừa tay và dễ xoay chuyển khi đánh liên tục 2 càng.
Mình đánh có thiên hướng giật xoáy bên phải, chặn đẩy bên trái. Cảm nhận là đánh BH Với Ten 64 rất sướng, chặn đẩy thì rất tốt.
sau này có lẽ sẽ thử Ten 05 fx bên FH để tạo xoáy nhiều hơn khi giật. Với mình combo như thế là OK.

Miếng suond chỉ nên dùng cho bên BH vì nó chặn đẩy tốt. FH ko hợp do bên phải cần lực nhiều hơn . Miếng Sound mềm nên giật phải thiếu lực

Mình thì thấy ngược lại, miếng Sound mền hơn dễ đánh xoáy nên để FH sẽ thích hợp hơn cho người hay đánh giật moi sẽ tạo xoáy nhiều, đường cong lớn, bóng đi cắm sẽ ít đi ra ngoài bàn hơn.
Nếu ai thích lối đánh bạt bóng đi căng thì có thể tìm mặt vợt có tốc độ hơn. (dù sao cũng chỉ là ý kiến cá nhân).
Xin các huynh đệ chỉ giáo thêm.:D

traicauvong_bg

Đại Tá

a ơi. e đang muốn tìm con rose 5 mà khó quá.hỏi khắp nơi đều hết hàng. con rw5 này so với XO co khác biệt nhiều lắm ko ah.

Bình luận từ Facebook