Cho xin ý kiến về bộ chân cùi mía !

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Góp ý với chủ thớt, nhưng vì nói thẳng, không được giận nhé

Bác chưa có bộ chân, vì bác cũng có theo bóng đâu. Bác chỉ có bộ chân khi bác theo bóng

Ở đây, bác làm xong là đứng, bóng sang thì bác đến bác đánh, gần thì trúng, xa hơn thì hên xui, xa hơn nữa thì trượt hẳn

Cái này em đưa ra để anh em ta phấn đấu thôi
Nhưng để và cần làm như thế, vì chúng ta theo bóng

Một thời em cũng nhẩy như con choi choi, mà buồn cười, nhiều khi bóng về bên trái chân lại nhẩy sang phải, đúng là GIÁO ĐIỀU, NGU DỐT

Sau mới hiểu ra là, nhún theo bóng, tức là bóng đi đâu di người theo đó, hoặc tới vị trí tối ưu đối với bóng đó, hoặc về vị trí gần với tối ưu, khi đó mới có bộ chân

Còn tập để bổ trợ chỉ là để có thể di chuyển được thôi, chứ khẩu quyết di chuyển vẫn là LÀM CHO NGƯỜI VÀO VỊ TRÍ TỐI ƯU

Em giờ mới ngộ ra được tí, nhưng vẫn đang luyện, nhiều khi nó vẫn sai, vì mình chưa ngộ được hết bác ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Theo bóng vì trên quỹ đạo bóng bay, không thể biết chắc chắn đối thủ dùng đòn gì để đánh, và đánh ở điểm bóng nào, vì vậy, footwork giúp ta luôn tối ưu hóa vị trí của ta tại điểm bất kỳ bóng có thể bị đánh, chỉ là tối ưu hóa thôi, vì nếu ta E, ta chỉ phán đoán được quỹ đạo và điểm đánh của trình E, thành ra bọn D nó đánh, thì sao mà lường hết được

Chính vì thế đa số trình kém đều lùi ra xa bàn hơn bình thường khi đánh với trình hơn, đơn giản cũng là vì TỐI ƯU HÓA VỊ TRÍ ĐÓN BÓNG bằng THỜI GIAN ĐỢI BÓNG thôi ạ

sunsukeqn25

Thượng Tá
Like mạnh cho chủ topic.quay video để ae bình luận và mình thấy thiếu sót mình khắc phục để tiến bộ. Phát hiện thêm 1ae tay trái nửa nhé bác @Nguyễn Minh Phụng.có cú giao bóng ngược mình rất thích.
Chiến hữu của e đó a, sang năm a lên e rủ qua giao lưu chơi, nó đánh tuy hứng, D nó còn bóp gỏi đó

Bình luận từ Facebook