Cho em hỏi cốt vợt nào thuần gỗ hay!!!

Trainee

Đại Tá
Vâng. Em có lần quay rakza 7 sang fh đánh r thấy vẫn hơi cứng. Ngon nhất thì đổi sang cây clipper kia đánh rakza7 soft bên fh thì lên đc bóng cắt nặng mỗi tội bóng hiền.
Nittaku em có lần dùng thử rồi.g1 hay c1 gì đấy, lắp trên vis. Em đánh k ấn tượng gì mấy.
Ten05 em đã chơi 1 thời gian.khá ngon. Nói thật là vừa được lực vừa được xoáy. Thằng mxp được lực hơn tí. Kêu hơn tí nhưng xoáy và quỹ đạo bóng thua xa.
Có mặt nào mềm trong khoảng rakza7 soft vs ten05 mà ngon k anh nhỉ.
Lên chợ bóng bàn, săn Mizuno Q5 hàng cũ Nhật, tầm 600K, miễn chê: Lực, xoáy, giật, bạt, ổn định!

Trainee

Đại Tá
Anh Trainnee thử nhiều cốt rồi cho em hỏi so sánh giữa nitaku. Treiber q.k.z và clipper với anh ơi
Cái này hình như hôm trc nói rồi mà nhỉ?
Cốt Nittaku mình chơi không nhiều lắm, và đặc điểm chung cảm nhận là kén mút, khó phối mặt.
Treiber K, Q, Z là cốt có carbon, theo thứ tự tốc độ tăng dần, cây Q là trung hòa ở giữa, dễ chơi nhất với phong trào số đông; K dùng cho dân chơi mặt cứng, Z thì uy lực, mạnh về ôm bàn đánh đôi công.
Clipper là tên chung chung, mọi người hay nói tới cây CR; Nói chung cây CR cứng, ít rung, độ êm tàm tạm, .... thuộc cây thuần gỗ được ưa chuộng về giá cả, chất lượng, phù hợp nhiều lối chơi, mặt vợt, .... Cá nhân mình thì lại thích cây Clipper Wood hơn, vì nó êm hơn, ngậm bóng hơn. CR mà cây bản China thì cứng ngắc, ....

ngocquan88

Binh Nhì
Cái này hình như hôm trc nói rồi mà nhỉ?
Cốt Nittaku mình chơi không nhiều lắm, và đặc điểm chung cảm nhận là kén mút, khó phối mặt.
Treiber K, Q, Z là cốt có carbon, theo thứ tự tốc độ tăng dần, cây Q là trung hòa ở giữa, dễ chơi nhất với phong trào số đông; K dùng cho dân chơi mặt cứng, Z thì uy lực, mạnh về ôm bàn đánh đôi công.
Clipper là tên chung chung, mọi người hay nói tới cây CR; Nói chung cây CR cứng, ít rung, độ êm tàm tạm, .... thuộc cây thuần gỗ được ưa chuộng về giá cả, chất lượng, phù hợp nhiều lối chơi, mặt vợt, .... Cá nhân mình thì lại thích cây Clipper Wood hơn, vì nó êm hơn, ngậm bóng hơn. CR mà cây bản China thì cứng ngắc, ....
Giờ em thấy cr china bán đắt nhất mà anh, có lẽ nào :p

Trainee

Đại Tá
Giờ em thấy cr china bán đắt nhất mà anh, có lẽ nào :p
Nếu ai hợp thì cứ chơi thôi bạn!
Nittaku 5tr mình đánh không hợp, bán nửa giá mấy cây rồi, bình thường!
Vợt quan trọng nhất là combo đó hợp tay - độ cắn nhả bóng, tốc độ, tay cầm, .... giá không phải là tiêu chí đầu

docmaorg

Đại Tá
Cảm giác cây này có lớp sợi nhưng gần như thuần gỗ. Cảm giác bóng với mặt cứng và trung bình cứng rất dễ chịu.

Kk119xm

Binh Nhì
Em thành viên mới xin chào các bác. Em mới chơi môn này và đang dùng vợt cốt gỗ nhưng cốt của em nó bị bong lớp mặt thì có cách j xử lý lại để dùng tiếp ko ạh? Tiện đây có bác nào thanh lý cốt vợt thuần gỗ giá hạt dẻ thì báo cho em với ạh!

Trainee

Đại Tá
Em thành viên mới xin chào các bác. Em mới chơi môn này và đang dùng vợt cốt gỗ nhưng cốt của em nó bị bong lớp mặt thì có cách j xử lý lại để dùng tiếp ko ạh? Tiện đây có bác nào thanh lý cốt vợt thuần gỗ giá hạt dẻ thì báo cho em với ạh!
Nếu cốt đáng tiền thì bạn gửi mấy chỗ chuyên sửa cốt làm lại đơn giản, còn không đáng thì mua cốt khác đi, cốt thuần gỗ nói chung cũng rẻ.

Tiểu Cuội

Thượng Sỹ
chắc vợt của bác kiểu cốt gỗ 729 tầm 700k. bác ép chặt rồi nhỏ 502 vào là okie, cũng không conf cách nào khác, nhớ là phải ép chặt hãng nhỏ không có sẽ bị ko phẳng cốt

Bình luận từ Facebook