Cho e xin cảm nhận về King 2

King II là cây vợt khá hoàn hảo. Nó kiểm soát tốt mà vẫn đảm bảo uy lực trong từng pha đánh. Mình cũng từng chơi em này được 1 thời gian.
Cái mình thích nhất ở nó là cán cầm rất thích, xoay sở 2 bên tốt!
Kinh nghiệm của mình là nên đánh mặt FH cứng, bám xoáy tốt, còn BH thì mềm hơn 1 chút, nảy.
Theo bạn thì cốt king 2 đánh với mặt FH là palio 2010 và mặt BH plasma 470 được không?Lối đánh là hai càng, giật trái phải kết hợp đẩy trái rồi vào thế đôi công, giật sát thủ bên phải luôn. Thường mình đánh giật luôn quả đầu nếu đối phương giao ra ngoài bàn. Hiện nay mình đánh với combo như chữ kí thấy hơi nặng hay sao ý, vì mình cầm vợt của bạn như Timoboll ZLC hai mặt bướm thấy nhẹ hơn mình.

HungGL

Đại Tá
Theo bạn thì cốt king 2 đánh với mặt FH là palio 2010 và mặt BH plasma 470 được không?Lối đánh là hai càng, giật trái phải kết hợp đẩy trái rồi vào thế đôi công, giật sát thủ bên phải luôn. Thường mình đánh giật luôn quả đầu nếu đối phương giao ra ngoài bàn. Hiện nay mình đánh với combo như chữ kí thấy hơi nặng hay sao ý, vì mình cầm vợt của bạn như Timoboll ZLC hai mặt bướm thấy nhẹ hơn mình.

2 mặt bạn nói cũng khá hợp rồi.
Về vấn đề nặng đầu thì cũng dễ hiểu thôi, vì kích thước king II lớn hơn boll.
Đó là đặc trưng của cốt DHS, luôn làm to và dài hơn chút để tạo cảm giác nặng đầu, giúp uy lực trong mỗi pha bóng hơn!

lion

Đại Tá
Không nhớ trong topic nào đã có khá nhiều cảm nhận về King 2, tuy em đã chia tay
(không phải vì không hợp mà do em đã đủ cốt rồi) nhưng phải nói sau khi đã sử dụng
qua PG7 thì cho một cảm giác hoàn toàn khác.

Như các bác nhận xét, K2 có chuôi (cán) rất thông minh, xoay trở trái phải rất dễ dàng
tuy bản vợt hơi to so với dòng Timo Boll nhưng không đáng kể, thiết kế tổng thể cân
đối, khi giật bóng cảm giác vợt ngậm bóng rõ rệt, bóng đi có độ vòng cung đẹp mắt,
uy lực, bạt bóng thì cần chính xác hơn, phát bóng xoáy, gò, chặn đều tốt. Tuy nhiên e
thấy những quả đôi công trái thì chưa được như ý lắm.

Tóm lại, theo em thấy nếu bác nào thích cảm giác gỗ mà vẫn đảm bảo được uy lực
của những cú giật phải, trái trong khi không phải bỏ ra số tiền đầu tư quá nhớn thì K2
thực sự là cây vợt đáng dùng.

cuongyb

Trung Uý
UOTE="tiachop, post: 368046, member: 1488"]Em mua về chưa kịp đánh nhưng thấy King 2 hơi nặng đầu, nên k thích nên thanh lý luôn.[/QUOTE]
Nặng đầu mới hay nhé khi quen rồi ko chơi đc loại cân bằng đâu....

Viên Trà

Trung Sỹ
Mình đang muốn thử cảm giác của cốt thuần gỗ,theo mọi người thì chọn LongII hay là KingII thì hơn.Mình chơi chủ yếu là giât phải và chặn đẩy trái.Cám ơn mọi người tư vấn.

luckyluckedh

Đại Uý
Giữa kingii với Acoustic thì ntn nhỉ, trong các dòng DHS thì dòng nào thuần gỗ tốt nhất cho những cú giật có độ xoáy cao nhỉ, so chất lượng với stiga ntn, bác nào tư vấn hộ em phát

tiachop

Thượng Tá
Sao lại nặng đầu nhỉ?Mình đánh kinh 2 thấy cân bằng mà. Lối đánh của mình hai càng nên khi đánh kinh 2 thấy cán cầm thoải mái có thể xoay sở hai bên rất nhanh, chỉ có điều có nhiều lúc nếu cầm vợt sâu quá mà chuyển trái phải thì bị hơi vướng ở ngón tay trỏ. Mình thần tượng lối đánh của Wangliqin nên tập theo kiểu cầm vợt trung thấy cốt king 2 thoải mái nhất. Hơn so với vợt Nitattku H-WL ngày trước. Giá mà biết bạn thanh lý cốt king 2 mình đã mua của bạn rồi...
Hô hô bác dân Triệu Sơn à, em cũng quê ngoại ở núi Nưa - Triệu Sơn đây. Em mua cả ZJK ALC, King II cùng lúc, dán mặt vào thì cầm ZJK ALC thấy cân bằng hơn, King II hơi nặng đầu, chắc là còn có thể do mặt vợt. Cây King II của em lấy của bác Lion, chưa kịp đánh, còn mới tinh mà thanh lý có 1tr4 chứ mấy, hê hê.

Nặng đầu mới hay nhé khi quen rồi ko chơi đc loại cân bằng đâu....
Em cũng chơi Acoutisc lâu rồi, cũng vì nặng đầu nên mới chuyển sang Innerforce ALC đó bác.

Hô hô bác dân Triệu Sơn à, em cũng quê ngoại ở núi Nưa - Triệu Sơn đây. Em mua cả ZJK ALC, King II cùng lúc, dán mặt vào thì cầm ZJK ALC thấy cân bằng hơn, King II hơi nặng đầu, chắc là còn có thể do mặt vợt. Cây King II của em lấy của bác Lion, chưa kịp đánh, còn mới tinh mà thanh lý có 1tr4 chứ mấy, hê hê.

Thế là có người cùng quê Triệu sơn rồi, bạn đang công tác ở đâu?Khi nào có dịp về quê hãy gọi mình nhé, mình muốn học hỏi bạn vài đường nha?Mà sao giờ King 2 đắt thế nhỉ?Hiện tại giá của nó là 3tr150, không biết thế nào nữa?

tiachop

Thượng Tá
Thế là có người cùng quê Triệu sơn rồi, bạn đang công tác ở đâu?Khi nào có dịp về quê hãy gọi mình nhé, mình muốn học hỏi bạn vài đường nha?Mà sao giờ King 2 đắt thế nhỉ?Hiện tại giá của nó là 3tr150, không biết thế nào nữa?
Em vừa gửi lời kết bạn trên face của bác. Em hiện sống ở Huế, công tác tại Trường Đại học Khoa học Huế, thỉnh thoảng vẫn về quê, trình em thấp thôi, em phải học hỏi bác ấy chứ. King II bây giờ đắt có lẽ là vì giờ mới đúng giá, hình như bữa trước giá 2,5 là có trợ giá bác ạ!
Em cũng mới làm quen với Tâm Thọ Xuân, hê hê.

Em vừa gửi lời kết bạn trên face của bác. Em hiện sống ở Huế, công tác tại Trường Đại học Khoa học Huế, thỉnh thoảng vẫn về quê, trình em thấp thôi, em phải học hỏi bác ấy chứ. King II bây giờ đắt có lẽ là vì giờ mới đúng giá, hình như bữa trước giá 2,5 là có trợ giá bác ạ!
Em cũng mới làm quen với Tâm Thọ Xuân, hê hê.
Vậy ok rồi, hè này có về liên lạc mình nhé!Mình muốn giao lưu với phong cách miền nam đó, xem lối đánh thế nào?

Hungdshp

Đại Uý
Sau một hồi ngâm cứu em thấy cốt vợt này đc đánh giá rất tốt, nhưng sao ít người dùng vậy nhỉ. Vào box cốt vợt thì la liệt cảm nhận Sardius, Zhang J ke ... Em đang tính mua một cây cũ về nghiên cứu mong các anh tiếp tục chỉ bảo hướng dẫn. :)

Bình luận từ Facebook