Chở củi về rừng, Maze tại Nhật Bản

lion

Đại Tá
Vâng, cái hay của nhà sản xuất là đây, làm cho mỗi cây vợt có cái gì đó đặc sắc, nhưng lại còn thiếu chút gì đó khiến người ta cứ phải tìm sao cho đủ cảm giác, trong dòng ALC nói về độ thích thì em kết Vis >= Maze >= Zhang, Boll, Inner...không thích lắm nên không cho vào.

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Em đang cầm em maze nầy với vis, dán mặt như nhau h3 vs nittaku đánh cùng 1 đối thủ, e thấy e nầy bạt ngon hơn, góc vợt nhỏ hơn vis, còn lại thì mỗi người 1 cảm nhận, tùy giơ bóng của mỗi người.
Cho em xin review em này với anh Quang

lion

Đại Tá
So em này với timoboll alc thì sao bác?
Gỗ koto khác limba của 2 cây như nào vậy?
Dạ theo em nhớ thì Boll nhanh hơn một chút, cứng hơn tẹo, mỏng hơn và giá đắt hơn do phí thương hiệu, dĩ nhiên nhìn nó đẹp hơn chút xíu.

Hùng Kính

Thượng Sỹ
Vâng, cái hay của nhà sản xuất là đây, làm cho mỗi cây vợt có cái gì đó đặc sắc, nhưng lại còn thiếu chút gì đó khiến người ta cứ phải tìm sao cho đủ cảm giác, trong dòng ALC nói về độ thích thì em kết Vis >= Maze >= Zhang, Boll, Inner...không thích lắm nên không cho vào.
Em chẳng hiểu gì inner mà đem ra so sánh mấy cái cốt outer. Mấy thằng em thích chỉ độ an toàn cao và cứng nên hầu như đánh hay khi bóng sang có lực. Trừ khi dùng mặt H3 câu móc xoáy. Còn con inner độ dải của lực đánh do người chơi vì lớp carbon nằm sâu nên lớp gỗ ngoài dày nó như cài lò xo tăng giảm lực tuỳ ý bằng vào bóng va mạnh hay nhẹ. Lối đánh của em rất thích có lực nên thích hợp với những cốt có lớp gỗ ngoài cùng cứng. Còn bây kỳ cây inner nào đòi hỏi phai co sự tinh tuý mới cảm nhận dc. Anh em mình trình độ còi chém gió ít thôi nhé

Hùng Kính

Thượng Sỹ
Em chẳng hiểu gì inner mà đem ra so sánh mấy cái cốt outer. Mấy thằng em thích chỉ độ an toàn cao và cứng nên hầu như đánh hay khi bóng sang có lực. Trừ khi dùng mặt H3 câu móc xoáy. Còn con inner độ dải của lực đánh do người chơi vì lớp carbon nằm sâu nên lớp gỗ ngoài dày nó như cài lò xo tăng giảm lực tuỳ ý bằng vào bóng va mạnh hay nhẹ. Lối đánh của em rất thích có lực nên thích hợp với những cốt có lớp gỗ ngoài cùng cứng. Còn bây kỳ cây inner nào đòi hỏi phai co sự tinh tuý mới cảm nhận dc. Anh em mình trình độ còi chém gió ít thôi nhé

lion

Đại Tá
Vâng, em đang nói đến dòng ALC thôi anh ạ, thời điểm trước khi em đánh còn non thì chủ yếu bạo lực để che điểm yếu, cây Inner ZLC em đánh giá là cây cốt hay hợp với rơ kỹ thuật, xoáy, tinh tế ạ.

docmaorg

Đại Tá
Con này e đánh cứ thấy vừa thiếu vừa thừa. Giật mạnh hoặc ra xa bàn thì thiếu tí lực. Giật quả xoáy xuống của họ thì lại thấy hơi thừa nảy bóng ra nhanh ko bám vợt ko kéo lên được, hay bị sụp lưới hoặc trả gò thì bóng vống lên. Kinh nghiệm các bác xử lý em nó ra sao ạ?
Trình chú đánh cái gì chẳng giở ông giở thằng. Ko nên đổi tại vợt kakakaka

cốt Maze này năm 2012 thời điểm mới lập acc trên diễn đàn lúc nào cũng thấy người rao bán, giá tầm 1.5 đến 1.7, nhưng ko hiểu sao dạo gần đây Maze có vẻ được chuộng ghê gớm, hay chỉ là cơn gió phong trào thoáng qua nhỉ các bác !

lion

Đại Tá
cốt Maze này năm 2012 thời điểm mới lập acc trên diễn đàn lúc nào cũng thấy người rao bán, giá tầm 1.5 đến 1.7, nhưng ko hiểu sao dạo gần đây Maze có vẻ được chuộng ghê gớm, hay chỉ là cơn gió phong trào thoáng qua nhỉ các bác !
Tầm đó Maze đã lên giá trên 2Tr và có tem bạc, dùng rồi còn khá bán giá đó là đúng rồi ạ.

Hiện nay Maze không còn đc sản xuất nữa (nó thay Maze bằng cây Freitas với chuôi mới, giá ngang Boll ALC), nói gì thì nói Maze vẫn là cây vợt giản dị, dễ chơi, trung tính giữa Viscaria và Boll/Zhang nên nhiều người thích.

Vừa rồi Viscaria vắng bóng 2,3 tháng đã làm thị trường điên đảo, anh hùng hảo hán đua nhau bán với giá cao, Maze cũng có lẽ như vậy thôi.

docmaorg

Đại Tá
Anh nói vớ vẩn, hôm nọ e cầm cây 729 dán sẵn đánh như lên đồng, giao nặng bao nhiêu giật lên hết, thế mới kinh!
Thế thì kinh đấy, hôm nào gặp nhau chiến thôi ( mà hỏi thế chứ 1 đợt nghe dân gian bảo chú vào nam, giờ ko rõ trong nam hay ngoài bắc ).

archer

Đại Tá
Em đang ở SG này!
Úi Covid bay đầy trời mà bác cứ vi vu như ko thế dũng cảm thật. Em bữa nay mới mò vào dđ, năm nay nghỉ Tết Cô Vy dài quá giờ này em vẫn đang ở quê chưa dám bay vào SG bác ơi. Chúc bác vui vẻ bình an.

Bình luận từ Facebook