Chine team thay đổi ban huấn luyện trước thềm WTTC

Trạng .... CÁ

Đại Tá
HLV kỹ thuật, HLV thể lực + HLV trưởng là những phần tử ko thể tách rời để đ ưa 1VĐV đến đỉnh cao. Thiểu 1 ko thể phát triển đến cao độ, chỉ vọt vẹt trong nước mà thôi
Bác này nói ngược, lạ quá

HLV trưởng sẽ quyết định
1. định hướng lối chơi
2. kỹ thuật chủ đạo
3. thể lực và các kỹ thuật về tập luyện thể lực
4. bác sĩ tâm lý/ giờ trên thế giới gọi bọn này là HLV tâm lý, thực chất bọn nó là các tiến sĩ tâm thần học

với các môn thể thao đồng đội, còn chuyên một bọn nữa lo các vấn đề về môi trường văn hóa, các đội bóng bàn chắc không có.

Nhưng nói chung, HLV trưởng nó quyết hết, dựa trên những gì nó quyết, nó lựa chọn HLV các mặt khác, và kiểm tra kế hoạch thực hiện.

docmaorg

Đại Tá
Qin Zhijian thời còn là vdv chơi vợt dọc mút mỏng. Đánh cực tư duy.a còn dvd trận ck đồng đội TQ 2008 qin zhijian đánh. Tầm đấy chắc cũng chấp Quốc Quỳnh 4.5 quả Vnt ko cửa nẻo
Mấy ông này thời đỉnh cao chấp tuyển VN 9 phát, bây giờ chấp 6 phát thế cho nhanh. Bác cứ nói 4-5 quả, làm gì phải giữ sỹ diện thế. Cứ nhìn Gaoning đánh với tú mẩu thì biết. Mà Gaonig đánh với bọn này chỉ lên ko quá 4 phát. Các ông cứ bảo bóng bàn ko có tính bắc cầu, chứ với đẳng cấp này thì quên mịa VNT đi.

backhand-ghost

Đại Tá
Mấy ông này thời đỉnh cao chấp tuyển VN 9 phát, bây giờ chấp 6 phát thế cho nhanh. Bác cứ nói 4-5 quả, làm gì phải giữ sỹ diện thế. Cứ nhìn Gaoning đánh với tú mẩu thì biết. Mà Gaonig đánh với bọn này chỉ lên ko quá 4 phát. Các ông cứ bảo bóng bàn ko có tính bắc cầu, chứ với đẳng cấp này thì quên mịa VNT đi.
Em hỏi tí, vợ em nó bẩu có cái trang web nào của Nhật chuyên bán hàng hiệu second, a có biết cái web đó ko? Website hoặc store gì đó, e cũng ko biết.

docmaorg

Đại Tá

lamtq

Đại Tá
Dạ. Đấy là a suy đoán thế. E khẳng định thế a cũng đéo dám phân tích nữa.

backhand-ghost

Đại Tá
Có em ơi nhưng phải đấu giá mới mua được và nó ko ship ngoài nước nhật đâu. Tìm cái gì đánh vào mục tìm kiếm trong trang nhé
http://auctions.search.yahoo.co.jp/search;_ylt=A7dPGNcdmOhYOxYAX1BAPDh8?p=オメガ&aq=-1&oq=&x=32&y=29&fixed=0&ei=UTF-8&slider=0&tab_ex=commerce&auccat=
Lằng nhằng quá anh nhỉ, e đến mua online thế nào còn ko biết cách, nói gì đến đấu giá, hiz.
Có cái web này em thấy cũng hay quá mà chưa biết làm sao để mua được hàng trên đó, a nghiên cứu hộ em xem cụ thể phải làm thế nào. Vợ e nó làm ngân hàng, tài khoản với thẻ Visa có nhưng ko biết cách mua, hiz. Ko biết cái môn thương mại điện tử này đúng là vừa quê lại thiệt thòi, chán vãi.
www.global.rakuten.com/en/
www.global.rakuten.com/en/event/tieup/2ndhand/bag/

Trainee

Đại Tá
Lằng nhằng quá anh nhỉ, e đến mua online thế nào còn ko biết cách, nói gì đến đấu giá, hiz.
Có cái web này em thấy cũng hay quá mà chưa biết làm sao để mua được hàng trên đó, a nghiên cứu hộ em xem cụ thể phải làm thế nào. Vợ e nó làm ngân hàng, tài khoản với thẻ Visa có nhưng ko biết cách mua, hiz.

www.global.rakuten.com/en/event/tieup/2ndhand/bag/
Hình như phải tạo tk
Mình vừa nhờ ông bạn ship 2 cây vợt từ Nhật về. Vợ nó làm dịch vụ, giá siêu mềm.
Tính ra rẻ hơn mua lẻ Take kha khá.

Trainee

Đại Tá
Đang nhờ chuyên gia xem rồi dạy mình làm thế nào ông ạ. Món này mình trước nay chưa đụng bao giờ, ngu vãi.
Một số trang bán nhận ship về VIỆT NAM thì cứ trả tiền là nó ship. Mình thấy ông ở clb mua trên tabletennis11 có 3 ngày vợt về tới tay.
Trang không nhận ship về giá thường dễ chịu, khi đó chúng nó cần đối tác trung gian gom hàng ở Nhật ship về VN sau.
Mà mình bị kẹt vấn đêd ngôn ngữ (Tiếng Nhật) nên khó mua được đồ rẻ!
Bữa đó mình xục mãi, ném link cho ông bạn. Nó mò Tiếng Nhật hồi ném cho link khác rẻ được hơn nghìn Yên.

http://store.shopping.yahoo.co.jp/murauchi/4906901151505.html

Phí nó lấy rẻ ngỡ ngàng, làm mình lười tìm hiểu tự ship!
(Lười)

Heo Cận

Binh Nhất
Bảng xếp hạng tháng 4/2017 nữ, không thấy tên Liu Shiwen, ko biết em ấy giải nghệ rồi sao?
Nghe thông tin là hậm hực gì đó với CNT, nên bị cấm thi đấu các giải quốc tế, mới thấy e ấy lại ở giải Marvelous 12

backhand-ghost

Đại Tá
Một số trang bán nhận ship về VIỆT NAM thì cứ trả tiền là nó ship. Mình thấy ông ở clb mua trên tabletennis11 có 3 ngày vợt về tới tay.
Trang không nhận ship về giá thường dễ chịu, khi đó chúng nó cần đối tác trung gian gom hàng ở Nhật ship về VN sau.
Mà mình bị kẹt vấn đêd ngôn ngữ (Tiếng Nhật) nên khó mua được đồ rẻ!
Bữa đó mình xục mãi, ném link cho ông bạn. Nó mò Tiếng Nhật hồi ném cho link khác rẻ được hơn nghìn Yên.

http://store.shopping.yahoo.co.jp/murauchi/4906901151505.html

Phí nó lấy rẻ ngỡ ngàng, làm mình lười tìm hiểu tự ship!
(Lười)
Uhm, nếu nó ko cho ship ra ngoài Nhật thì cũng phức tộp đấy. Mình dù có bạn bè ở Nhật thì cũng khó, phải gửi được tiền qua nhờ nó mua rồi ship về VN cho mình mới được. Cơ mà thủ tục chuyển tiền ra nước ngoài cũng ko đơn giản, ko biết chuyển qua Western Union có được ko ta?

Trainee

Đại Tá
Uhm, nếu nó ko cho ship ra ngoài Nhật thì cũng phức tộp đấy. Mình dù có bạn bè ở Nhật thì cũng khó, phải gửi được tiền qua nhờ nó mua rồi ship về VN cho mình mới được. Cơ mà thủ tục chuyển tiền ra nước ngoài cũng ko đơn giản, ko biết chuyển qua Western Union có được ko ta?
(Thử xem) Cứ mua, mình trả tiền qua thẻ, tuy nhiên địa chỉ nhận thì là ông bạn ở Nhật. Sau đó nhờ ông ấy ship về (Phí như bạn mình báo là 25K VNĐ/100gr).

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Uhm, đúng roài, ko nghĩ ra. Thanks.
Nếu em mua đơn thuần nó ship về việt nam hàng hiệu thì nên quên khẩn trương đi. Về nhà bọn ở nhà nó soi là chúng nó làm thịt ngay. Nếu cứ mua ầm ầm, ship về đóng thuế nhận hàng thì quá đơn giản. Chính vì vận chuyển về nhà chúng nó thịt nên việt nam mới sinh ra cái món hàng hiệu mang tên " Hàng xách tay ".

backhand-ghost

Đại Tá
Nếu em mua đơn thuần nó ship về việt nam hàng hiệu thì nên quên khẩn trương đi. Về nhà bọn ở nhà nó soi là chúng nó làm thịt ngay. Nếu cứ mua ầm ầm, ship về đóng thuế nhận hàng thì quá đơn giản. Chính vì vận chuyển về nhà chúng nó thịt nên việt nam mới sinh ra cái món hàng hiệu mang tên " Hàng xách tay ".
Cũng có thể cái món soi để lấy đồ là có thật. Nhưng e nghĩ là trong trường hợp nó là cả cái valy to đùng hoặc một kiện nhiều món hàng nó mới "nhón" được 1-2 thứ. Chứ nếu mình chỉ mua một cái túi, một cái dây lưng hay một đôi giày thì chắc nó ko dám "phang" đâu. Ko lẽ hãng chuyển phát sẽ gửi đến tay chỉ một cái hộp rỗng.
Em nghĩ là mua được thôi. Vấn đề là đang mày mò làm sao để mua được vì môn "online shopping" này e dốt lắm.

docmaorg

Đại Tá
Cũng có thể cái món soi để lấy đồ là có thật. Nhưng e nghĩ là trong trường hợp nó là cả cái valy to đùng hoặc một kiện nhiều món hàng nó mới "nhón" được 1-2 thứ. Chứ nếu mình chỉ mua một cái túi, một cái dây lưng hay một đôi giày thì chắc nó ko dám "phang" đâu. Ko lẽ hãng chuyển phát sẽ gửi đến tay chỉ một cái hộp rỗng.
Em nghĩ là mua được thôi. Vấn đề là đang mày mò làm sao để mua được vì môn "online shopping" này e dốt lắm.
Anh gửi con dây chuyền PT cho mama và sau đó thành mỹ ký. Nó ko phang đâu nhưng nó đổi hàng em ơi. Nếu em có ai ở bên đó có link xách về thì nhờ xách về, chứ gửi hàng qua bưu điện thì xác định là mất và bị đổi nhé, trừ những đồ bọn hải quan ko biết chính xác giá trị, kiểu như dây cáp âm thanh tầm 2000-3000USD khai báo là cáp máy tính thì chúng nó tha.

ngtrantoan

Đại Tá
Ban huấn luyện china đã có sự thay đổi nhân sự: Wang hao và Malin được chọn vào ban huấn luyện đội nam, HLV của malong Qin zhijian lên phụ trách kĩ thuật của toàn đội nam, còn HLV Xiao zhan của Zhang jike chuyển sang đội nữ, và tổng chỉ huy đội nam vẫn là LGL.
Mình thắc mắc là khi nào ÔNG LGL về hưu?

LikeTT

Đại Uý
Bảng xếp hạng tháng 4/2017 nữ, không thấy tên Liu Shiwen, ko biết em ấy giải nghệ rồi sao?
Lâu k tham gia giải QT thì tạm out khỏi danh sách Ranking, ZJK sau khi tham gia 2017 Qatar Open thì mới thấy có tên trở lại trên Bảng xếp hạng.

Bình luận từ Facebook