china national games 2021

bachikho

Đại Tá
cũng lạ, LJK bóp mũi zhu yi, ZY bóp mũi hou nhưng hou lại bóp LJK, kị rơ chăng

Last edited:

gik271

Thượng Tá
Em vừa luyện khóa tiếgn tàu 24h. Hoá ra tiếng tàu dễ quá. Lỗi là: Che tay và tung bóng ko thẳng.

Mời các bác xem.

Mịa cứ khen tàu. Trọng tài nó cũng rau dưa thôi. Như trọng tài Vi lít của Việt Nam mình. :D.

lion

Đại Tá
Tối qua em cũng xem trận Shang Kun với đồng chí Leng DaPeng, phải nói là có 2 điểm: tung bóng không thẳng (quăng từ ngoài vào lòng) và che tay, thân người khi giao bóng. Trọng tài không bắt lỗi như vậy là trọng tài có vấn đề, chắc chắn sẽ bị BTC xem xét. Nhớ loạt trận thi đấu tiền Olympics, phát bóng như Ma Long vẫn bị bắt lỗi như thường. Có lẽ tiêu chuẩn giải quốc nội không được đặt cao như quốc tế để mọi người có cơ hội hơn chăng?

gik271

Thượng Tá
Tối qua em cũng xem trận Shang Kun với đồng chí Leng DaPeng, phải nói là có 2 điểm: tung bóng không thẳng (quăng từ ngoài vào lòng) và che tay, thân người khi giao bóng. Trọng tài không bắt lỗi như vậy là trọng tài có vấn đề, chắc chắn sẽ bị BTC xem xét. Nhớ loạt trận thi đấu tiền Olympics, phát bóng như Ma Long vẫn bị bắt lỗi như thường. Có lẽ tiêu chuẩn giải quốc nội không được đặt cao như quốc tế để mọi người có cơ hội hơn chăng?
Shang Kun đi tây giao lưu nhiều nên văn minh ra. Gặp mấy ông đồng hương che bóng với ném xiên ức chế ko đánh được nên thua. Kiểu này giải sau Kun em chắc ko về quê thi đấu nữa, :)).

gik271

Thượng Tá
sao giải ko đánh tiếp nhỉ, hay có ku nào covid?
vòng này nó chỉ là Qualification và nó chỉ đánh đến ngày 30.3.
Chi tiết bác đọc ở đây:

và cái này thì chi tiết hơn cho từng nội dung:

Đến giữa tháng 9 mới là vòng chính thức. Sự kiện này 4 năm tổ chức 1 lần (ngày xưa thì lung tung hơn...)
Nếu ko có gì thay đổi (kiểu như covid tàu ấy) thì đây là thời gian chính thức:
14th National Games of the People's Republic of China will begin on
Wednesday, September 15, 2021
and ends on Monday, September 27

lion

Đại Tá
Trong Tháng 3 đánh mấy giải qualification đi Olympics Tokyo, kết quả được cập nhật vào danh sách VĐV tham dự đây rồi, thủ tục cuối cùng chỉ là xác nhận về việc tham dự của UB Olympics quốc gia về VĐV đó nữa thôi.
Danh sách VĐV Nam tham dự Olympics 2021

Nhìn vào danh sách, số 47 có VĐV CHEW Zhe Yu Clarence của Singapore đã giành vé, ae còn nhớ trận then chốt quyết định lớn đến cơ hội mang về tấm HCV đồng đội nam đầu tiên cho tuyển Việt Nam giữa Tú Mẩu và cậu này không, không nhớ xem lại nhé.

Tuyển Thailand không có tay vợt nam nào nhưng có đến 2 tay vợt nữ vượt qua vòng loại để góp mặt. Như vậy Đông Nam Á chỉ có 3 tay vợt được tham dự Olympics Tokyo, một sự cạnh tranh vô cùng khốc liệt, như cuộc đua Marathon chỉ dành cho người có năng lực nhưng phải luôn bền bỉ và duy trì phong độ.

Last edited:

Manhga

Thượng Sỹ
Xem trận thằng Chew Clarence đánh với harimoto nó chỉ thua thằng Nhật bản 3 bóng, cũng hay lắm. Mấy đồng chí nhà mình đánh ngang thằng Singapore này thì thua mấy thằng top 1 3-4 bóng nhỉ

bachikho

Đại Tá
Xem trận thằng Chew Clarence đánh với harimoto nó chỉ thua thằng Nhật bản 3 bóng, cũng hay lắm. Mấy đồng chí nhà mình đánh ngang thằng Singapore này thì thua mấy thằng top 1 3-4 bóng nhỉ
bác ơi đừng lạc quan quá, trận mình gặp nó là từ 2017, tới h chắc mình đứng yên hoặc tụt xuống còn nó tiến vùn vụt, tại sao ĐNA chỉ có nó được dự Olympics, bác ko đặt dấu hỏi à?

conduongs

Đại Tá
Trong thời gian ngăn CNT tổ chức 3 giải lớn nội bộ, Đánh đủ tất cả các thể loại, như vậy bảo sao không chọn được người tài bóng bàn cơ chứ. ML, Fan, Xu Xin chật vật trong các giải này, không dễ dàng ăn được các đàn em

Bình luận từ Facebook