Chiều Chủ nhật này sẽ ghé và hỏi thăm sức khỏe anh em phố Hội

thaythuydn

Đại Tá
Dự định đúng 3g 30 chiều anh em mình sẻ vào xin phép giao lưu với các bạn tại CLB BB phường Minh An ,An hội.
Nhóm gồm có :
thaythuydn ,cựu vô địch đồng đội TP Đà nẳng 25 năm trước (cùng với BS Nguyển quốc Nguyên,cựu GĐ BV C).Hiện sử dụng 2 combo ;1 gai,1 anti .Tùy lối đánh của từng đối thủ mà dùng kiếm thích hợp.
Minh gổ :cách đây 10 năm đả từng hạ các đại đao A1 Đà nẳng.Tự nhận là đệ tự bị từ chối của đại lảo cao thủ Thầy Cầm gổ Hội an.Hiện sử dụng mặt superanti bên BH.Có lối đánh ôm bàn và phản công 2 biên.
Nử kiệt Hiếu San ,thuộc đội năng khiếu TP ,đệ tử ruột của Wang Chen và Nam tiến ,có lối đánh tấn công 2 càn,hiện đại.Trình độ tương đương B2 Premierships Đà nẳng.
Và the last but not least ,một tài xế lái xe cho nhóm mình,trình B1 yếu ,sẻ ra tay khi cần thiết.Tạm thời vô danh.
Sau trận đấu mình sẻ cho xe chạy qua đường Nguyển thái Học để tìm nghe lại một bài hát xưa thời học sinh của mình ....Bài hát "mà ngày xưa em đã hát cho mình anh nghe,nhưng giờ đây em đã hát cho mọi người".
See you soon.

thoatk

Thượng Tá
Thầy ghé Hội An (Quảng Nam) nhưng không ghé Tam Kỳ (Quảng Nam), chắc hắn là Tam Kỳ gây thù oán với thầy nhiều quá rồi !

drmatchetzoola

Đại Tá
"thaythuydn, cựu vô địch đồng đội TP Đà Nẵng 25 năm trước (cùng với BS Nguyễn Hữu Quốc Nguyên, cựu GĐ BV C)"
Ủa vụ này nghe lạ: Tiến sĩ Mắt - Bác sĩ Nguyễn Hữu Quốc Nguyên, cựu GĐ BV C ĐN bị ung thư Tụy chết lâu rồi mà!

thoatk

Thượng Tá
"thaythuydn, cựu vô địch đồng đội TP Đà Nẵng 25 năm trước (cùng với BS Nguyễn Hữu Quốc Nguyên, cựu GĐ BV C)"
Ủa vụ này nghe lạ: Tiến sĩ Mắt - Bác sĩ Nguyễn Hữu Quốc Nguyên, cựu GĐ BV C ĐN bị ung thư Tụy chết lâu rồi mà!
Bác ah, ý của thầy thụy là 25 năm trước đánh với BS Quốc Nguyên. lâu này bác ẩn nấp giang hồ dể luyện đao ah.

thaythuydn

Đại Tá
Đúng là BS Nguyên đã mất khoảng một năm.Nhưng mình nói là CÁCH ĐÂY 25 năm ,chứ không phải BÂY GIỜ.Hồi đó báo Quảng Nam chỉ đăng đội Sở y tế vô địch đồng đội ,mà KHÔNG đưa tên mình và Nguyên ra.Vì thời kỳ bao cấp đó ,nếu đưa tên một cá nhân nào đó thì bị quy ra là cá nhân chủ nghỉa.Đơn giản sự nghiệp là sự nghiệp của quần chúng,tập thể .
Do đó chừ mình nói bạn bè chẳng ai tin cả.Nhưng đó là chuyện của quá khứ.Mình nhắc lại cho vui.Lúc đó đánh theo thể thức một đôi ,hai đơn.Đơn mình thua,Nguyên thắng ,nhưng đôi thì 2 anh em mình thắng.

thaythuydn

Đại Tá
Và đây củng lại chuyện " ngày xửa ngày xưa " nửa.Sáng nay đoàn bổ sung Chỉ đạo viên Mai công Trí,cựu cấp 1 TQ,HCB các cây vợt trẻ TQ,cựu vô địch Đà nẳng sẻ tháp tùng đoàn.Mai công Trí sử dụng Sardius+AntiPower+Mark V.Anh Trí là thầy ruột của mình.Nếu mình thua Thầy Trí sẻ ra tay.)
Vì vào giao lưu với thành phố CỔ (Ancient town ) nên mình bố trí đa số thành phần vdv là CỔ lổ sỉ cho phù hợp với chuyến đi như CỰU vô địch,CỰU HCB v.v. nhưng không có CỐ vdv xin bạn lqp thông cảm cho.

Last edited:

Longst

Trung Uý
Dạo này không hiểu thế nào cháu chỉ hóng đọc tin của hoặc viết về thaythuydn, chưa từng gặp mặt và tiếp chuyện nhưng cá nhân cháu rất ngưỡng mộ thầy, hy vọng có ngày được giao lưu bóng bàn và nói chuyện với thầy. Chúc thầy mạnh khỏe và chơi bóng tốt

o3ma

Đại Tá
Sao thày ko cho mấy cái clip lên đây cho mọi người gần xa thưởng thức. Hôm trước giao lưu ở ĐN với bác Đăng cũng không thấy có clip gì cả.

thaythuydn

Đại Tá
Dạo này không hiểu thế nào cháu chỉ hóng đọc tin của hoặc viết về thaythuydn, chưa từng gặp mặt và tiếp chuyện nhưng cá nhân cháu rất ngưỡng mộ thầy, hy vọng có ngày được giao lưu bóng bàn và nói chuyện với thầy. Chúc thầy mạnh khỏe và chơi bóng tốt
cám ơn những lời tốt đẹp của bạn.Thanks for your nice words.

thaythuydn

Đại Tá
Sao thày ko cho mấy cái clip lên đây cho mọi người gần xa thưởng thức. Hôm trước giao lưu ở ĐN với bác Đăng cũng không thấy có clip gì cả.
Xin lổi bạn,tối hôm đó mình bận dạy học trò đến trể nên không xem Đăng đánh được.Hai hôm sau mình chờ nhưng Đăng không đến .Anh đi du lịch Hội an không về kịp.Rất tiếc.

nguyenvuhoian

Binh Nhất
Dự định đúng 3g 30 chiều anh em mình sẻ vào xin phép giao lưu với các bạn tại CLB BB phường Minh An ,An hội.
Nhóm gồm có :
thaythuydn ,cựu vô địch đồng đội TP Đà nẳng 25 năm trước (cùng với BS Nguyển quốc Nguyên,cựu GĐ BV C).Hiện sử dụng 2 combo ;1 gai,1 anti .Tùy lối đánh của từng đối thủ mà dùng kiếm thích hợp.
Minh gổ :cách đây 10 năm đả từng hạ các đại đao A1 Đà nẳng.Tự nhận là đệ tự bị từ chối của đại lảo cao thủ Thầy Cầm gổ Hội an.Hiện sử dụng mặt superanti bên BH.Có lối đánh ôm bàn và phản công 2 biên.
Nử kiệt Hiếu San ,thuộc đội năng khiếu TP ,đệ tử ruột của Wang Chen và Nam tiến ,có lối đánh tấn công 2 càn,hiện đại.Trình độ tương đương B2 Premierships Đà nẳng.
Và the last but not least ,một tài xế lái xe cho nhóm mình,trình B1 yếu ,sẻ ra tay khi cần thiết.Tạm thời vô danh.
Sau trận đấu mình sẻ cho xe chạy qua đường Nguyển thái Học để tìm nghe lại một bài hát xưa thời học sinh của mình ....Bài hát "mà ngày xưa em đã hát cho mình anh nghe,nhưng giờ đây em đã hát cho mọi người".
See you soon.

Mình đại diện cho anh em CLB Minh An-Hội An hân hạnh được đón tiếp bậc tiền bối danh vang 1 thời đến Hội An. Mong sao chiều mai đến nhanh để được giao lưu học hỏi từ thầy và các anh em khác trong đội.

thaythuydn

Đại Tá
Mình đại diện cho anh em CLB Minh An-Hội An hân hạnh được đón tiếp bậc tiền bối danh vang 1 thời đến Hội An. Mong sao chiều mai đến nhanh để được giao lưu học hỏi từ thầy và các anh em khác trong đội.
Đáng lẻ mình phải vào Hội an sớm hơn vì phố Cổ ,sông Hoài là nơi một thời NÚP bóng của mình.Trong 3 con đường trở về quê củ thì :
1:Quốc lộ 1 đang mở rộng,xe cộ qua lại tấp nập và sẳn sàng xin mình một tí huyết trước khi mình kịp xin một tí huyết của anh em Hội an !?
2: Đường ven biển đáng lẻ rất đẹp nhưng bây giờ đã bán cho các tập đoàn để xây dựng các khu resort ,nên suốt dọc 25km đường biển mà người bộ hành chẳng thấy một bải cát trắng,một ngọn sóng xanh.
3:Đường thứ 3 chạy giửa 2 đường trên.Hai bên là nhà dân san sát.Bò trâu chó sẳn sàng nhào vô xe gắn máy của mình.Mình có một kỷ niệm chua cay(souvenir amer) là cách đây 30 năm mình bị gảy xương đòn gánh trên đoạn Điện ngọc khi một con gà trống lao 2 cánh vào bánh xe Mobylette của mình.Nó lao vào cực nhanh như cú giật của Thông Vỉnh Điện ,mà đoạn đường này lại gồ ghề và bập bềnh như cú chèo SuperAnti của AntiHoian !!??.Dù nằm trên giường bệnh mà mình vẫn tranh thủ tập xoay vợt phản xoáy.
Vậy thì có con đường nào tốt hơn không?Đó là con đường trong mơ....Có lẻ là con đường sông nối liền sông Cổ cò với biển Cửa Đại,sông Hoài.Nhưng biết đến bao giờ ....Khi còn sanh tiền có những buổi chiều Thầy Thành và mình ngồi nhìn dòng sông đoạn chảy qua trước cổng chùa Ứng Nhiên Ngủ hành sơn và thầm ước sẽ có một ngày khi con sông này được khai thông lại thì Thầy trò Đường tăng mình sẻ xuôi thuyền vào giao lưu với Hội an ,Tam kỳ...Nhưng Thầy Thành ơi :"Mai sau dù có bao giờ ..."(K.)

thaythuydn

Đại Tá
Vì có 2 cháu nhi đồng 12 yo thuộc đội năng khiếu xin tháp tùng đoàn ,nên bạn Vủ chuẩn bị cho 2 cháu thiếu niên ,nhi đồng của Hội an để giao lưu cho vui.

drmatchetzoola

Đại Tá
Có trận nào đặc biệt nhờ thầy bình loạn và thổi clip cho ace xem với. Đã rất lâu rồi không xem anh Mai công Trí đánh, anh Trí sử dụng Anti Power hay như Thư Paragame không thầy? Thầy cho xem trận A Trí đấu với nhé. Thanks!

thaythuydn

Đại Tá
Có trận nào đặc biệt nhờ thầy bình loạn và thổi clip cho ace xem với. Đã rất lâu rồi không xem anh Mai công Trí đánh, anh Trí sử dụng Anti Power hay như Thư Paragame không thầy? Thầy cho xem trận A Trí đấu với nhé. Thanks!
giờ cuối Mai công Trí không đi được vì bận cúng đất đột xuất Mai công Trí chơi AntiPower BH FH mút láng Cú giật phải còn rất mạnh .Hôm đó bé Hiếu San thua hai thắng bốn Mình thì có thắng có thua

Bình luận từ Facebook