Chia sẻ xử lý Vợt bị rách đã tét OK

son_canloc

Đại Tá
ACE nào có Vợt bị rách do va phải cạnh bàn còn miếng rách hay đã mất đi không còn phải lo ngại nếu chưa có đk mua mặt mới . Vấn đề khó khăn của mọi người khi bị rách muốn dán lại là do không tìm ra đc loại keo dán đó . ( Do các loại keo để dán mặt vợt khi đưa vào mút bị rách nó sẽ quoăn mép )
Bạn chỉ cần 1 cái kéo ,1 lưỡi dao lam , và 1 thỏi keo nến ( như trong ảnh ) là OK
Cách làm , nếu còn miếng rách thì quá đơn giản - Nếu miếng rách mất đi thì dùng Kéo và Lưỡi lam tạo thành hình góc vuông cho dể trùng khớp
Cắt nhỏ keo Nến đó ra cho vào Lổ rách > dùng sấy tóc sấy Keo nến tự chảy ra ( cho nhiều keo 1 tý ) sau đó đặt miếng rách vào , lượng keo thừa nó sẻ nổi lên ta chỉ việc lấy sạch , cuối cùng cắt 1 miềng Bìa giấy trơn để lên miếng dán dùng sấy tóc sấy lên miếng bìa ,đảm bảo mặt sẻ phẳng lỳ
Keo này là dạng nhựa non , mềm và dẻo , khi sấy nhẹ tự nó chảy thành nước . Có bán tại các cửa hàng vặt 5 000 VND 1 thỏi , hoặc trong đầu đĩa VCD DVD dùng để định vị dây điện , rất dể tìm . Chúc cho ACE có vợt ưng ý và không phải lãng phí mất một khoản $ không cần thiết
http://ns2.upanh.com/b1.s30.d1/51b01cb8b010eb4011a59e5fb12192d5_50882712.picture217.jpg

trin_hoa_an

Trung Uý
ACE nào có Vợt bị rách do va phải cạnh bàn còn miếng rách hay đã mất đi không còn phải lo ngại nếu chưa có đk mua mặt mới . Vấn đề khó khăn của mọi người khi bị rách muốn dán lại là do không tìm ra đc loại keo dán đó . ( Do các loại keo để dán mặt vợt khi đưa vào mút bị rách nó sẽ quoăn mép )
Bạn chỉ cần 1 cái kéo ,1 lưỡi dao lam , và 1 thỏi keo nến ( như trong ảnh ) là OK
Cách làm , nếu còn miếng rách thì quá đơn giản - Nếu miếng rách mất đi thì dùng Kéo và Lưỡi lam tạo thành hình góc vuông cho dể trùng khớp
Cắt nhỏ keo Nến đó ra cho vào Lổ rách > dùng sấy tóc sấy Keo nến tự chảy ra ( cho nhiều keo 1 tý ) sau đó đặt miếng rách vào , lượng keo thừa nó sẻ nổi lên ta chỉ việc lấy sạch , cuối cùng cắt 1 miềng Bìa giấy trơn để lên miếng dán dùng sấy tóc sấy lên miếng bìa ,đảm bảo mặt sẻ phẳng lỳ
Keo này là dạng nhựa non , mềm và dẻo , khi sấy nhẹ tự nó chảy thành nước . Có bán tại các cửa hàng vặt 5 000 VND 1 thỏi , hoặc trong đầu đĩa VCD DVD dùng để định vị dây điện , rất dể tìm . Chúc cho ACE có vợt ưng ý và không phải lãng phí mất một khoản $ không cần thiết
http://ns2.upanh.com/b1.s30.d1/51b01cb8b010eb4011a59e5fb12192d5_50882712.picture217.jpg

Em thấy cái này ko được, vì độ đàn hồi của keo nến ko giống với mút. Nên thấy không hợp lý cho lắm.

Em đồng ý với cách phẫu thuật của bác, có thể hình vuông hoặc hình tròn. Nếu vết phù hoặc rách ở trên thì em nghĩ nên chấp nhận xấu chút. Quay ngược miếng mút lại, phẫu thuật nó bằng cách lấy compa khoanh tròn trên mút, cắt rồi quay ngược lại. Như vậy vết rách nó ở dưới. Như vậy thì bề mặt tiếp xúc bóng không còn vết rách nữa.

Trường hợp vết rách ở giữa thì chắc phải phẫu thuật như bác nói. Dao mổ dạng dao bầu và khuân mẫu phẫu thuật được làm trước. Ví dụ miếng nhựa tròn chỉ việc cắt từ bên ngoài, ốp vào mút, phẫu thuật là ok.

Còn về phần keo dính thì có khá là nhiều chuyên gia biết nhưng cũng không thấy tiết lộ gì cả. ^^!> Bản thận em cũng không biết ngoài lại keo con chó 999, Dán dày chuyên dụng không thấy bán( đi xin) và CA 80 loại nhập khẩu. 15 USD.

Em nói không có hình nên hơi khó hiểu, mong các bác chịu khó đọc. Ý kiến của em là vậy có gì không phải mong các bác chỉ giáo.

Ngoài ra còn 1 phương pháp phẫu thuật nội soi khá là tâm đắc em sẽ phẫu thuật mấy lần nữa nếu tỷ lệ thành công cao hơn thì em sẽ viết lên trao đổi cùng các bác.

trin_hoa_an

Trung Uý
luôn tiện hỏi các bác là mặt h3/tg3 bị phù thì có cách nào xử lý ko nhỉ?

Bị phù nhỏ thì may ra có thể làm được, chứ phù to(cao su ở topsheet bị giãn ra thì rất khó xử lý, kể cả có xử lý được thì nó cũng ko có ổn định đồng đều như cũ) Tốt nhất là làm miếng mới bác ợ.

son_canloc

Đại Tá
Nếu AE nào bị rách mà còn giữ được miếng rách thì không còn phải bận tâm về thẩm mỹ cũng như chất lượng , cái khó nhất là do từ trước tới nay chưa tìm ra loại keo gì để dán , vì trong keo có hoá chất khi gặp cao su (mảnh nhỏ ) sẻ giản nở và quăn queo , hầu như các loại keo có bán trên thị truongf mình đã thử rùi . Nếu ACE nào biết loại keo phù hợp thì chia sẻ

bachikho

Đại Tá
đã có cách xử lý mút tàu bị phù (tất nhiên là xử lý tạm để nó ko phồng nữa, vẫn tận dụng thêm đc 1 time thôi chứ mua miếng mới vẫn là tối ưu nhất)

Last edited:

Bình luận từ Facebook