Chia sẻ thêm một cách ra keo cốt vợt siêu mạnh

archer

Đại Tá
Nắng nôi chả có trò gì chơi, nhân hôm qua có bạn hỏi cách ra keo cốt vợt mạnh nhất sau khi bạn ấy dùng xăng đốt cái cốt, í lộn, tẩy keo cái cốt mà ko xong, biên lên đây vài dòng ngõ hầu giúp được anh em chi đó. Đây là cách em đã thử nghiệm cũng lâu lâu rồi trên 1 cái cốt Sar tem lùn, sức công phá cực mạnh. Cốt ấy một chú cùng cơ quan bố mua về chơi, nhưng chủ cũ vào keo lạm dụng quá, lớp keo dày cả li, bóng nhẫy như một lớp thủy tinh trong bao bọc cái cán. Chú này tay mồ hôi nên đánh 1 lúc trơn tuột là cáu nhặng lên có hôm định đập vợt vô cạnh bàn! Và họ Lưu kia đã tam cố thảo lư thì Ngọa Long cũng đành ngỏng dậy mà tam phân thiên hạ! :D

Nguyên vật liệu gồm có:
1. Dầu ăn Neptune, lấy trộm của Mama (các bác zai đừng hiểu nhầm nha :rolleyes::confused::oops::D )
2. Axeton, xin của bạn gái hay sơn vẽ móng :D
3. Lò vi sóng dung tích lớn
4. Một miếng vải thấm tốt, mỏng, quấn đủ cán vợt 2-3 lớp
5. Một cái khăn lau dày, chắc chắn

Trình tự thực hiện:
1. Tẩm dầu ăn lên cán cốt, và tẩm dầu ướt đẫm miếng vải mỏng, quấn khít miếng vải lên cán cốt, quấn được 2-3 lớp là tốt nhất
2. Bỏ cả cốt lên đĩa thủy tinh hoặc sứ, cho vào lò vi sóng, bật mức tiêu thụ 500W (tùy lò có cách định mức khác nhau, đây là mức mạnh nhất lò của em), để trong 2-3 phút. Khăn lau và Axeton sẵn sàng.
3. Lò quay xong tắt, mở lò dùng khăn lót tay lấy cốt ra, dùng đũa gỡ vải bao quanh cốt ra, nhanh chóng quấn khăn lau làm nhiều lớp quanh cán cốt, tay trái giữ thật chặt cán đã quấn khăn, tay phải cầm lên phần đầu cốt, tức là phần dám mặt ấy, xoay nhanh và mạnh, độ 20-30s thì mở ra, lúc này keo gần như đã đi hết khỏi cốt, chưa kể 1 số thứ khác còn đi theo :D :p :(
4. Phết Axeton lên những phần còn dư keo, dùng khăn lau cho đến sạch. Dùng xà phòng tẩy những vết dầu mỡ xót lại.
5. Thu dọn chiến trường, phi tang dụng cụ gây án, chú ý vứt đôi đũa đã dùng đi, mở cửa lò cho thoáng + lau sạch lò, giặt hoặc vứt luôn khăn lau đi, kẻo phụ phẩm toàn là thứ độc hại.

Lần ấy, cốt sạch keo, nhưng cái logo nhựa có chữ Sardius bị bào mòn và méo mó đi một chút, và suýt nữa thì cái bím đen xì bị tẩy đi luôn! :D Nhưng mình vẫn được khổ chủ cảm ơn rối rít! :confused::cool::p:D

CHÚ Ý: Các bạn cân nhắc hậu quả trước khi làm, khi hành động phải thận cẩn thận kín kẽ, liên hoàn liên tục và nhanh nhẹn dứt điểm.

Tránh các lỗi sau:
1. Ko cân nhắc, vội vàng thử luôn với cốt ngon, nếu có tác dụng phụ ko mong muốn hoặc bay mất 1 số thứ ngoài keo thì lại hối tiếc và đâm ra trách móc mình. :(:confused:
2. Thực hiện khi có thể có tác nhân gây gián đoạn, như mẹ hoặc vợ đang ở nhà có thể bắt gặp, có khách quý đến chơi, đang làm đau bụng buồn ị, đang làm mất điện, đang làm quên quy trình, v.v... vì quy trình đòi hỏi sự liên tục, nếu gián đoạn có thể làm keo đặc lại hoặc quá nhiệt làm mất công thậm chí hỏng luôn cốt ko xử lí được nữa.
:mad::mad::mad::(:(:(

Cuối cùng, chúc các bạn thành công, có cốt đẹp như ý, đánh bóng ngày càng hay, vợ yêu bạn quý mẹ thương, hạnh phúc và quan trọng là luôn zui cười dù có thế nào đi nữa, ví dụ như vì làm theo tui hướng dẫn mà hỏng cốt; chứ đừng có bắt đền tui vì tui chỉ kể lại lần thành công của tui chứ hổng có chịu trách nhiệm gì đâu hà! :D :D :)

Last edited:

Radical

Moderator
Cách này hay đó. Keo con voi 502 thường gặp nhiệt độ cao thì bong ra, nhưng mà dùng lửa thì dễ cháy cốt, nên dùng lò vi sóng là ok, cũng chả cần bôi dầu ăn vào làm gì.

vcbshark

Đại Tá
Để anh mượn Darker của em về thử, ngon thì anh mua luôn, còn không ngon anh trả lại nhé :p:p:p:p:p

Nhớ vào keo dầy dầy kẻo không ứng :D:D:D:D:D

Radical

Moderator
Kiếm cái vợt 729 cùi bắp, bôi keo vào rồi thử nghiệm ra keo theo phương pháp này có vẻ khả thi và chi phí thấp. hi...

vcbshark

Đại Tá
Ơ, bác @Thachdaigia , bác mua TNT ở đâu chỉ em với, rồi gửi hết lựu đạn, trái phá, thuốc nổ cho em, em cũng đang định làm thế đây :)

Bác thử luôn với bảo kiếm à:( Trời ơi, thóc giống quý thế mà bác lại mang rang rồi mới gieo, hoài của:confused:

phungducthang

Đại Tá
các bác cho em hỏi địa chỉ thường trú của cha archer này ở đâu???:(; em mang bọc phá đến hỏi thăm hắn tí. Hắn làm tan nát con sar lùn của em rồi, không ngờ hắn có cách ra keo đểu đến thế. em chết vì cái tôi tin người các bác ợ...
Ơ, bác @Thachdaigia , bác mua TNT ở đâu chỉ em với, rồi gửi hết lựu đạn, trái phá, thuốc nổ cho em, em cũng đang định làm thế đây :)

Bác thử luôn với bảo kiếm à:( Trời ơi, thóc giống quý thế mà bác lại mang rang rồi mới gieo, hoài của:confused:

Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ...

...
CHÚ Ý: Các bạn cân nhắc hậu quả trước khi làm, khi hành động phải thận cẩn thận kín kẽ, liên hoàn liên tục và nhanh nhẹn dứt điểm.

Tránh các lỗi sau:
1. Ko cân nhắc, vội vàng thử luôn với cốt ngon, nếu có tác dụng phụ ko mong muốn hoặc bay mất 1 số thứ ngoài keo thì lại hối tiếc và đâm ra trách móc mình. :(:confused:
2. Thực hiện khi có thể có tác nhân gây gián đoạn, như mẹ hoặc vợ đang ở nhà có thể bắt gặp, có khách quý đến chơi, đang làm đau bụng buồn ị, đang làm mất điện, đang làm quên quy trình, v.v... vì quy trình đòi hỏi sự liên tục, nếu gián đoạn có thể làm keo đặc lại hoặc quá nhiệt làm mất công thậm chí hỏng luôn cốt ko xử lí được nữa.
:mad::mad::mad::(:(:(

Cuối cùng, chúc các bạn thành công, có cốt đẹp như ý, đánh bóng ngày càng hay, vợ yêu bạn quý mẹ thương, hạnh phúc và quan trọng là luôn zui cười dù có thế nào đi nữa, ví dụ như vì làm theo tui hướng dẫn mà hỏng cốt; chứ đừng có bắt đền tui vì tui chỉ kể lại lần thành công của tui chứ hổng có chịu trách nhiệm gì đâu hà! :D :D :)

drken

Trung Sỹ
Ra keo theo cách của bác cũng hay nhưng chứa nhiều rủi ro cháy nổ.. Hihi.. Ai dám cho con cưng của mình zô lò quay ko? Em có cách ra keo gần như bác nhưng ko cần lò nướng :D . các bác lấy 1 xấp giấy mỏng để lên mặt cốt rồi lấy bàn ủi hơi nước cho vào ủi 1 lúc. Cốt nóng vừa phải và ko bị hơi nước do có giấy che rồi, sau đó tiến hành như bác Archer. :D:D

archer

Đại Tá
các bác cho em hỏi địa chỉ thường trú của cha archer này ở đâu???:(; em mang bọc phá đến hỏi thăm hắn tí. Hắn làm tan nát con sar lùn của em rồi, không ngờ hắn có cách ra keo đểu đến thế. em chết vì cái tôi tin người các bác ợ...
Mấy ngày qua em bận bịu tối ngày với một chục cái cốt và "công cuộc nghiên cứu phát triển và ứng dụng các công nghệ mới vào xử lí cốt vợt" nên vào diễn đàn ko được lâu, em xin thành thật có lời chia buồn sâu sắc đến thiệt hại này của bác, em rất lấy làm tiếc ko hiểu quá trình thực hiện của bác có gì sai khác mà lại đưa đến hậu quả như vậy, bác có thể chụp hình em nó lên cho em xem có cách gì khả dĩ cứu chữa ko em xin làm hết mình miễn phí cho bác ạ! :)

Thachdaigia

Trung Uý
đã học thuộc lòng theo đúng yêu cầu của bác, tất cả các công đoạn đều thành thạo, sau khi cho vào quả lò vi sóng ( không cho vợ em biết nhé), lững thững ra pha ấm trà, ngôi uống chưa hết chén thấy khói bốc ra từ lò vi sóng. chạy vội vào lôi ra ( còn tí thì bỏng) kết quả như sau:
1-cải khăn mặt bốc hỏa.
2- Cái cán cốt bị nứt và gần như rời ra.
3- Các tem lùn thì ôi thôi co rúm lại như con mực nướng ( không dịch được chữ nữa).
4- Viền cốt thì toác ra.
5-cuối cùng là nghĩ ngay đến cha archer chơi đểu mình.:(

sonkotia

Đại Tá
đã học thuộc lòng theo đúng yêu cầu của bác, tất cả các công đoạn đều thành thạo, sau khi cho vào quả lò vi sóng ( không cho vợ em biết nhé), lững thững ra pha ấm trà, ngôi uống chưa hết chén thấy khói bốc ra từ lò vi sóng. chạy vội vào lôi ra ( còn tí thì bỏng) kết quả như sau:
1-cải khăn mặt bốc hỏa.
3- Các tem lùn thì ôi thôi co rúm lại như con mực nướng ( không dịch được chữ nữa).
4- Viền cốt thì toác ra.
:eek::eek::eek:o_Oo_Oo_O:rolleyes::rolleyes::rolleyes::D:D:D:D:D

archer

Đại Tá
1-cải khăn mặt bốc hỏa.
4- Viền cốt thì toác ra.
=)))) nghe bác tả vừa thương mà vẫn ko nhịn được cười, giọng điệu trào phúng vãi :D
Bác chụp hình em xem với, đến mức tem lùn co rúm và khăn cháy thì bác để mức vi sóng cao quá rồi... :(

phi hung

Đại Tá
=)))) nghe bác tả vừa thương mà vẫn ko nhịn được cười, giọng điệu trào phúng vãi :D
Bác chụp hình em xem với, đến mức tem lùn co rúm và khăn cháy thì bác để mức vi sóng cao quá rồi... :(
Ô em hôm nào mài hộ a cây sar nhé,sv mỹ thuật thì khéo tay rôi :)

Bình luận từ Facebook